Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

Thế chừng bao lâu thì em mua được cái android và dịch vụ bao gồm tất tần tật cái nhất trên...

saigon1975

Ðề: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

A-Classic đang lỗi tùm lum tùm la mà bác Tiến phán là dòng hiệu năng và giá thành tốt nhất %-(

bây giờ mới thấy ZTV nổ banh trời nào là đội ngũ kỹ sư hùng hậu, tự thiết kế úm ba la mà sản phẩm ra đã lỗi đủ thứ, điều này chứng tỏ cách làm việc quá hấp tấp và quá cẩu tả

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member
Chơi XBMC ngon nhất và ổn định nhất: ATV1200. Anh em nào đã từng dùng ATV1200 thì sẽ thấy nó chơi XBMC ngon nhất và ổn nhất trong tất cả các android box đang có trên thị trường Việt Nam hiện nay.

Không hẳn ATV1200 chỉ ổn định với phần mềm XBMC mà chạy còn ổn định nhiều phần mềm và ứng dụng khác.
Thời lượng sử dụng lâu nhưng mấy không treo.
Bên minh phân phối nhiều loại nhưng tỷ lệ ATV1200 phải bảo hành hay hướng dẫn lỗi kỹ thuật hầu như không có.

Với nhu cầu thông thường của người tiêu dùng khi sử dụng Android box thì quan trọng nhất là sự ổn định của hệ điều hành và phần mềm của thiệt bị.

tienlequoc

Well-Known Member

A-Classic đang lỗi tùm lum tùm la mà bác Tiến phán là dòng hiệu năng và giá thành tốt nhất %-(

bây giờ mới thấy ZTV nổ banh trời nào là đội ngũ kỹ sư hùng hậu, tự thiết kế úm ba la mà sản phẩm ra đã lỗi đủ thứ, điều này chứng tỏ cách làm việc quá hấp tấp và quá cẩu tả
Em thấy bác chưa dùng A-class mà phán nhiều câu kinh quá. Dùng rồi hãy vào đây phân tích xem nó hay chỗ nào, không hay chỗ nào để bên Ztv còn khắc phục, nhiều android box ra cả năm trời, firmware cập nhật liên tục mà vẫn còn lỗi đấy thôi. ZTv mới ra thì phải để cho họ có thời gian để khắc phục lỗi cho sản phẩm, Android box đầu tay mà vậy là tương đối ổn rồi.

trieuquang2013

bác chưa dùng mà phán bừa bỏ ra 1000k mua nó chơi được bao nhiêu thứ bảo hành tốt câph nhật rom liên tục trên thị trường chưa tim ra sản phẩm nào mà re đa năng như vậy

saigon1975

Em thấy bác chưa dùng A-class mà phán nhiều câu kinh quá. Dùng rồi hãy vào đây phân tích xem nó hay chỗ nào, không hay chỗ nào để bên Ztv còn khắc phục, nhiều android box ra cả năm trời, firmware cập nhật liên tục mà vẫn còn lỗi đấy thôi. ZTv mới ra thì phải để cho họ có thời gian để khắc phục lỗi cho sản phẩm, Android box đầu tay mà vậy là tương đối ổn rồi.

cũng may là không mua nó.
nếu ZTV có chịu trả lại sản phẩm lấy tiền lại thì tui mua về dùng ngay.
có ai dại biết sản phẩm đang lỗi mà bỏ tiền ra mua, nếu mua về lỗi thì ZTV có cho trả hàng lấy tiền lại thì sẽ mua về dùng liền.

các sp android bị lỗi khác thì nó cũng chẳng ai dại mà mua nó nữa đúng không, người ta mua những sp ổn định, bền bỉ do đó diễn đàn là nơi user tìm hiểu khi quyết định bỏ tiền ra mua 1 sp

phithien

Well-Known Member

cũng may là không mua nó.
nếu ZTV có chịu trả lại sản phẩm lấy tiền lại thì tui mua về dùng ngay.
có ai dại biết sản phẩm đang lỗi mà bỏ tiền ra mua, nếu mua về lỗi thì ZTV có cho trả hàng lấy tiền lại thì sẽ mua về dùng liền.

các sp android bị lỗi khác thì nó cũng chẳng ai dại mà mua nó nữa đúng không, người ta mua những sp ổn định, bền bỉ do đó diễn đàn là nơi user tìm hiểu khi quyết định bỏ tiền ra mua 1 sp

100 voucher là chuột bạch mà. ZTV cũng đã nói rõ là vậy rồi còn gì. 100 anh em dùng A1 đầu tiên sẽ là 100 ý kiến đóng góp để hoàn thiện rom thương mại(nói thẳng ruột gà là Rom sẽ theo ý kiến của mọi người).
Còn chuyện giá cả thì ko nói làm gì.đã là dân vọc phá. thì tiền bạc ko đáng nhắc tới,nếu sợ tốn tiền thì lựa chọn ko phá,đâu ai cấm

Tất nhiên là 100 khách hàng sẽ có những ưu đãi riêng(theo như nick ZTV nói là được đổi sp 1 đổi 1 trong 12 tháng, sau đó đổi sp khác thì bù thêm tiền,giá A1 vẫn có giá trị là 1 chai)

Còn muốn sp ổn định,ko muốn vọc phá thì choi HD player Dune hay các android box từ china,còn nhiều lựa chọn

oldfriend

Moderator
giá được công bố rõ ràng, bản review test được công khai, lỗi phát sinh được nêu rõ. Ai thích thì chuyển tiền mua :D, 100 vé còn ko đủ phát...

nvcu55

Member
Ðề: Re: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

Ý tưởng của bác thực sự là có lợi cho người dùng, nhưng về vấn đề business thì cũng chẳng ai sure được là có thể bắt tay được với nhau hay không, giống như Apple và Google như trong bài phân tích của bác digitalghost mà mình trích ra 1 phần bên dưới:

Nguyên văn bởi digitalghost Xem bài viết
...
Về phần mềm cũng không kém quan trọng, nếu không có phần mềm thì phần cứng cũng chỉ là cục sắt vụn. Về phần mềm thì mình cũng chỉ thấy có 2 đơn vị công bố giải pháp trọn gói, thì cũng lại là ZTV và 1 giải pháp mới nổi là EBOP. Ngoài ra còn rất nhiều đơn vị cung cấp phần mềm/nội dung khác nhưng mang tính nhỏ lẻ, chỉ là cung cấp app như HDViet, HayHayTV, ZingTV, FPT Play, MyTV Net,...
- ZTV thì mang tính đóng: Tôi cung cấp hết từ A-Z "đừng có ai can thiệp vào"
- EBOP thì mang tính mở: là một hệ sinh thái mở, hỗ trợ nhiều box, hỗ trợ nhiều nền tảng (mình nghe ý tưởng thế) để cộng đồng phát triển ứng dụng/dịch vụ của VN có thể tham gia vào được.

bác ZTV mang phong cách như Apple: tự mình cung cấp mọi thứ, cung cấp sản phẩm độc quyền. Để tồn tại lâu được thì bác phải có lực mạnh lúa nhiều và sản phẩm cũng phải mang tính đột phá.

bác EBOP thì mang phong cách như Google: chia sẻ cho mọi người để cùng phát triển, cộng đồng cùng phát triển.

Mình nghĩ nếu các đơn vị cung cấp nội dung nhỏ lẻ mà em đề cập ở trên, cùng kết hợp với EBOP thì sẽ dành được sự ủng hộ đông đảo của người sử dụng. Chứ còn các bác cứ đánh lẻ như hiện tại thì chắc cũng khó trụ lâu được, bọn Tàu bọn Tây nó nhảy vào bắn tỉa hết

Ở góc độ người tiêu dùng mình khoái Ebop hơn.

oldfriend

Moderator
cũng ở góp độ người tiêu dùng thì mình chưa khoái Ebop, vì nó phải phụ thuộc vào phần cứng thiết bị và bị giới hạn bởi chính thiết bị đó, hiện tại ebop đang sống trên các thiết bị không có khả năng passthrought hoàn chỉnh âm thanh chất lượng cao, không có các tính năng thời thượng như xem 3D iso...

nvcu55

Member
Ðề: Re: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

cũng ở góp độ người tiêu dùng thì mình chưa khoái Ebop, vì nó phải phụ thuộc vào phần cứng thiết bị và bị giới hạn bởi chính thiết bị đó, hiện tại ebop đang sống trên các thiết bị không có khả năng passthrought hoàn chỉnh âm thanh chất lượng cao, không có các tính năng thời thượng như xem 3D iso...
Ok. Nhất trí với bạn, mình chỉ khoái nhất Ebop ở chỗ tự cập nhật, người dùng không cần nhúng tay vào, đặc biệt là mỗi tháng không bị người đến réo đóng tiền như Truyền hình cáp, internet...Đang mong Ebop cải tiến thêm về phần cứng, tối thiểu cũng là Atv1200, có đầy đủ các cổng kết nối và passthrought đầy đủ âm thanh 5.1, xem được Thuý nga iso...Thân.
P/s: Bác Đạt đâu, nhanh chân lên. Không có ZTV A-class lấy hết khách bây giờ!

servicedat

Ok. Nhất trí với bạn, mình chỉ khoái nhất Ebop ở chỗ tự cập nhật, người dùng không cần nhúng tay vào, đặc biệt là mỗi tháng không bị người đến réo đóng tiền như Truyền hình cáp, internet...Đang mong Ebop cải tiến thêm về phần cứng, tối thiểu cũng là Atv1200, có đầy đủ các cổng kết nối và passthrought đầy đủ âm thanh 5.1, xem được Thuý nga iso...Thân.
P/s: Bác Đạt đâu, nhanh chân lên. Không có ZTV A-class lấy hết khách bây giờ!
eBop sẽ không dừng ở đây đâu bác NVcu555, một ngày đẹp trời eBop sẽ vượt hơn cả mong đợi các bác nhé.
Thanks

unchainmedoly

Active Member

em tưởng bác Tiến đặt tựa cho em cuối là đầu Android box gây được mong đợi nhiều nhất kèm thất vọng lớn nhất chứ =))
Bác Tiến có nói thế là do Bác không để ý thôi, cứ nhìn mấy tầm hình chụp em A lem nhem thế là bít rồi, ặc ặc...

sglivebox

Theo ngu ý của em thì nếu đem X7 so với Livebox2 thì chưa biết thằng nào cao hơn thằng nào *về mặt cấu hình nhé*

hoibihay

eBop sẽ không dừng ở đây đâu bác NVcu555, một ngày đẹp trời eBop sẽ vượt hơn cả mong đợi các bác nhé.
Thanks

Vậy, theo các bác là em nên chờ ebop ra sản phẩm mới rồi mới mua phỏng?

minhpro1410

Em hỏi thật các bác.
Các bác đánh giá Minix Neo X5 mini thế nào ah? đặc biệt là giá nó bây giờ chỉ còn 1.699.000đ thôi.
Có thoải mái đánh bật A class không các bác ;))

Cũng hỗ trợ DTS 5.1 ngon lành cành đào rùi.

img.php

ppc

Member

bác ZTV mang phong cách như Apple: tự mình cung cấp mọi thứ, cung cấp sản phẩm độc quyền. Để tồn tại lâu được thì bác phải có lực mạnh lúa nhiều và sản phẩm cũng phải mang tính đột phá.

Lời phát ngôn còn ko có uy tín.
Tuổi gì mà so với Apple. Với cái kiểu chụp giựt, cò con.

Mình ko phải Fan của Táo Mẻ nhé.

quaxoai89

Active Member

Em hỏi thật các bác.
Các bác đánh giá Minix Neo X5 mini thế nào ah? đặc biệt là giá nó bây giờ chỉ còn 1.699.000đ thôi.
Có thoải mái đánh bật A class không các bác ;))

Cũng hỗ trợ DTS 5.1 ngon lành cành đào rùi.

img.php

sao không để giá cũ ăn cho dày hả bác,hạ giá cạnh tranh với A làm gì ;))

Bên trên