Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

Chính xác con gà ác

Bác đã là gì em còn lỗ hơn bác 200k cơ. Cũng may để lại cho anh em HD nên đỡ thấy tiếc

đợi mua cái ngon hơn em à, được chơi hàng bóc tem còn gì, ô tô lăm bánh phát mất cả trăm triệu hehe.
anh đang nghịch đây, đang mót cái vụ DTS_HD mà nó chưa xuất cho, còn ông true_HD là bó tay rồi chưa có Lys chính hãng

---------- Post added 18-10-2012 at 09:55:15 PM ----------

À bác nào xuất được DTS_HD rồi thì hú em 1 tiếng cho em cái nào

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Re: Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

Tất cả các phim và ca nhạc của em đều Bluray nguyên gốc bác ợ.

vâng , em biết rồi, ý em hỏi bác là âm thanh của con N1 của bác có xuất ra DTS-HDMA không ạ? tks, bác có hình cho em ngắm nhìn chút với ạ

dragonlee

Well-Known Member

vâng , em biết rồi, ý em hỏi bác là âm thanh của con N1 của bác có xuất ra DTS-HDMA không ạ? tks, bác có hình cho em ngắm nhìn chút với ạ

Hôm trước xem Battleship 2012 thì có bác ợ.

tdhvn

Active Member

đợi mua cái ngon hơn em à, được chơi hàng bóc tem còn gì, ô tô lăm bánh phát mất cả trăm triệu hehe.
anh đang nghịch đây, đang mót cái vụ DTS_HD mà nó chưa xuất cho, còn ông true_HD là bó tay rồi chưa có Lys chính hãng

---------- Post added 18-10-2012 at 09:55:15 PM ----------

À bác nào xuất được DTS_HD rồi thì hú em 1 tiếng cho em cái nào
Có thể em N1 chưa tương thích vụ HD audio với AVR của bác... bác yên tâm chờ chút, Valueplus sẽ fix nhanh thôi.

NHUANKHOM

Member

cái này phù hợp với thuyết trình và giảng dạy chứ dùng để xem phim hd thì bất tiện lắm

chat2004

Member

Cái này ở SG chỗ nào bán nhỉ, mình gọi HDZone thì báo là chưa có hàng....

hoadainhan70

Well-Known Member

Cá nhân Tớ thì thích cái gì cũng phải to trừ Phụ Nữ , tuy nhiên nếu có ai bán lại ít hơn 2 củ thì mua ngay để bỏ túi , chỉ cần chức năng mạng cho tivi là chính , nếu không tính 3 cái vụ đang còn bàn cãi về sóng wifi kia thì mạng của N1 quá ôn *App cho Android lên khỏi nghĩ luôn !

tducquy

Các Bác chỉ giáo dùm em.
Em mới sắm con LED JVC 32".E hay tải mấy phim HD trên HDVN or KST về xem trên máy vi tính chứ chưa xem trên TV dc.Bây giờ cho e hỏi nhu cầu giải trí như vậy thì nên mua con N1 ko.Cho e hỏi thêm là hiện nay SCTV có chương trình KM mua đầu thu HD giá 500k vậy e mua cái này về cắm vào TV xem mấy phim qua USB dc ko
Em còn mù về mấy vụ này mong các bác đừng cười.

ngdhieu

Well-Known Member

Các Bác chỉ giáo dùm em.
Em mới sắm con LED JVC 32".E hay tải mấy phim HD trên HDVN or KST về xem trên máy vi tính chứ chưa xem trên TV dc.Bây giờ cho e hỏi nhu cầu giải trí như vậy thì nên mua con N1 ko.Cho e hỏi thêm là hiện nay SCTV có chương trình KM mua đầu thu HD giá 500k vậy e mua cái này về cắm vào TV xem mấy phim qua USB dc ko

Tiết kiệm nhất là bác mua sợi cáp HDMI nối từ máy tính ra TV.

tdhvn

Active Member

Các Bác chỉ giáo dùm em.
Để xem phim down về để xem qua USB như bác mô tả thì dùng HDP xem trên TV là tiện nhất.

tienlequoc

Well-Known Member
Để khắc phục tình trạng wifi ko mạnh. Đố bác hoangtuan_neu và các bác đang sử dụng Tizzbird N1 một câu: liệu N1 có thể dùng cáp mạng RJ45 để vào mạng được ko? Mình có giải pháp 99.99% thành công. Hehe tin này làm N1 sẽ được tiêu thụ tốt hơn nè.

dragonlee

Well-Known Member

Để khắc phục tình trạng wifi ko mạnh. Đố bác hoangtuan_neu và các bác đang sử dụng Tizzbird N1 một câu: liệu N1 có thể dùng cáp mạng RJ45 để vào mạng được ko? Mình có giải pháp 99.99% thành công. Hehe tin này làm N1 sẽ được tiêu thụ tốt hơn nè.

Bác định dùng giải pháp này?

giải pháp này
images

Hay........................giải pháp nào vậy bác?

tienlequoc

Well-Known Member
Cái hình thứ 2 của bác đó.
Nhưng cái này có vẻ ổn hơn, vì nó chuyên cho android:

tdhvn

Active Member

Không hiểu các bác thế nào, chứ tôi và 1 số bạn bè dùng em này thấy wifi ổn. Có thể do tính tương thích với AP chăng?
Mình chỉ dùng AP của TP Link rẻ tiền thôi.

Re: Ðề: Những cảm nhận ban đầu về TizzBird N1 - HDplayer ngón tay cái

Không hiểu các bác thế nào, chứ tôi và 1 số bạn bè dùng em này thấy wifi ổn. Có thể do tính tương thích với AP chăng?
Mình chỉ dùng AP của TP Link rẻ tiền thôi.

mình cũng thấy wifi em này ổn mà

Bên trên