Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

rainsg

Member
Ðề: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Nhờ các bạn đã mua rồi kiểm tra lại chút về vấn đề kết nối máy tính với ổ cứng gắn trong A410 dùng cổng USB nhé. Lấy sợi dây USB màu xanh đi kèm thiết bị, một đầu vuông to gắn vào A-410, đầu USB bình thường còn lại gắn vào máy tính thì Windows báo có nhận ra hay là báo lỗi gì, rất mong trả lời của các bạn, cảm ơn.

tag2204

Member

Nhờ các bạn đã mua rồi kiểm tra lại chút về vấn đề kết nối máy tính với ổ cứng gắn trong A410 dùng cổng USB nhé. Lấy sợi dây USB màu xanh đi kèm thiết bị, một đầu vuông to gắn vào A-410, đầu USB bình thường còn lại gắn vào máy tính thì Windows báo có nhận ra hay là báo lỗi gì, rất mong trả lời của các bạn, cảm ơn.

mình cấm rồi cấm trên laptop cổng usb 3.0 lẩn 2.0 điều ko nhận toàn báo lỗi

quanghung1602

Re: Ðề: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Chào các bác. Em mới lấy Pop A410 hôm 9/4, em xin có đôi dòng chia sẻ. Giá của em nó hiện tại là 7tr3, và đang cháy hàng vì AN lấy về ít để thử nghiệm. Em thấy chất lượng hình ảnh của Pop A410 thấy rất tuyệt vời, nghe lossless rất khá, rất chi tiết, nói chung rất hài lòng. Nhưng có 1 số nhược điểm sau: i) Máy không có quạt tản nhiệt nên rất nóng, cỡ 40độ C, em dùng ổ cứng gắn trong 2TB 7200 vòng/phút không biết về lâu dài có hại gì không. ii) Màn hình chính màu sắc quá xấu (ko hiểu tại sao Pop lại lấy cái hình đó làm hình nền) sau khi chơi nhạc hoặc xem phim 1-2h quay về màn hình chính thì màu xanh của phong cảnh lại ngả sang màu vàng, không biết có bị gì không nữa. iii) Có những phim hoặc nhạc đang chơi tự nhiên tắt cái bụp quay về màn hình khởi động, tua qua đoạn đang xem cũng không được, không biết do máy hay do chất lượng phim. Em đang thử tiếp để tìm ra nguyên nhân, có gì sẽ review tiếp.

Chắc AN cũng ko dám nhập nhiều...vừa đi vừa dò thôi :)

anhducxx247

Active Member

Em cũng bị lỗi cổng usb. Nghe nói là bị lỗi phần cứng mấy trang nước ngoài cũng đang kêu la nhưng với em cũng ko quan trọng lắm vì chắc chẳng bao h em dùng cổng này.

haidangcam

Member

Em cũng bị lỗi cổng usb. Nghe nói là bị lỗi phần cứng mấy trang nước ngoài cũng đang kêu la nhưng với em cũng ko quan trọng lắm vì chắc chẳng bao h em dùng cổng này.

Cổng này quan trọng chứ bác, nhiều khi copy qua cổng này những 100Mb/s, hơn là ngồi đợi 4Mb/s của USB 2.0, nhìn mà muốn nản.

rainsg

Member

Cảm ơn các bạn đã phản hồi, như vậy là đã rõ, đầu A-410 này bị lỗi không kết nối bằng USB với ổ cứng trong được, mọi người lưu ý nhé. Đối với tôi, đây là một lỗi nặng, khi tôi cần chép thêm phim vào ổ cứng trong, cách tiện lợi nhất là dùng USB 3.0 mà đối với A-410 thì lại không được. Chưa kể đến việc hãng Popcorn này làm ăn thế nào mà vẫn để sản phẩm bị lỗi ra thị trường, một giao tiếp quan trọng trên thiết bị lại không chạy, cổng USB 3.0 trên thiết bị bây giờ chỉ để trang trí.

Ở đây chắc chắn có các bạn đến từ nhà phân phối chính Ân Nguyên cũng như từ các đại lý khác, trước tình hình sản phẩm bị lỗi như vậy, các bạn có ý kiến gì với người tiêu dùng ? Hay là tiếp tục giữ im lặng và không hé răng nửa lời nào về lỗi này đối với khách hàng đến mua hàng ?

phithien

Well-Known Member

Cảm ơn các bạn đã phản hồi, như vậy là đã rõ, đầu A-410 này bị lỗi không kết nối bằng USB với ổ cứng trong được, mọi người lưu ý nhé. Đối với tôi, đây là một lỗi nặng, khi tôi cần chép thêm phim vào ổ cứng trong, cách tiện lợi nhất là dùng USB 3.0 mà đối với A-410 thì lại không được. Chưa kể đến việc hãng Popcorn này làm ăn thế nào mà vẫn để sản phẩm bị lỗi ra thị trường, một giao tiếp quan trọng trên thiết bị lại không chạy, cổng USB 3.0 trên thiết bị bây giờ chỉ để trang trí.

Ở đây chắc chắn có các bạn đến từ nhà phân phối chính Ân Nguyên cũng như từ các đại lý khác, trước tình hình sản phẩm bị lỗi như vậy, các bạn có ý kiến gì với người tiêu dùng ? Hay là tiếp tục giữ im lặng và không hé răng nửa lời nào về lỗi này đối với khách hàng đến mua hàng ?

Bác cứ yên tâm. Vì A410 cũng còn khá mới. mới chỉ có 2 FW từ lúc mới ra. Tới giờ chưa xác định đc lỗi là do phần cứng hay lỗi FW. quyền lợi là của mình, của mọi người nên cần phải đc bảo vệ. NẾu thật sự lỗi phần cứng thì chắc chắn nhà phân phối sẽ có chính sách về SP bị lỗi. Nên tạm thời mọi người chờ vài ngày để có thông báo từ Ân nguyên xem sao

kovit

Member

Trước đây đã dùng qua firmware Popcorn trên Kaiboer, khá chậm, đơn điệu nên không có thiện cảm với Pop lắm. Cũng đang theo dõi Pop410 nhưng đợi một thời gian xem thế nào đã rồi tính.

thanhyk

Well-Known Member

Oh, sản phẩm bị lỗi mà thương mại hóa à. Nếu firmware sửa lỗi được thì không nói, còn hoàn toàn do phần cứng không thể khắc phục thì... Nghe nói sp bị lỗi giá ...bèo như con mèo chắc đợt này 'lời to'...

dungtam25

Well-Known Member

Oh, sản phẩm bị lỗi mà thương mại hóa à. Nếu firmware sửa lỗi được thì không nói, còn hoàn toàn do phần cứng không thể khắc phục thì... Nghe nói sp bị lỗi giá ...bèo như con mèo chắc đợt này 'lời to'...

Bác thanhyk lo xa thật,cùng lắm,nếu lổi phần cứng thì hãng sẽ triệu hồi về để khắc phục thôi :D :D :D
Hôm nào cafe bác ơi!

korien

Active Member

Cổng này quan trọng chứ bác, nhiều khi copy qua cổng này những 100Mb/s, hơn là ngồi đợi 4Mb/s của USB 2.0, nhìn mà muốn nản.

Chuẩn luôn. Lỗi này hiện đang được xác định là lỗi phần cứng, do con chip USB mã NS1066 tương thích rất kém nên cắm khoảng trăm lần thì nhận một vài lần b-(

Em hỏi mấy vấn đề này trên Networked Media Tank thì mấy chú Mod ở trên đấy toàn cả vú lấp miệng em, mang tiếng diễn đàn do người tiêu dùng lập ra nhưng trả lời ko khác gì đại diện của Syabas.

Vụ lỗi stream nhạc HD qua cổng RCA thì đang chờ sửa FW, có thể tạm chấp nhận được.

Tổng thể âm thanh hình ảnh thì em rất hài lòng. USB Slave lỗi bao giờ bay qua Úc bảo hành vậy b-?

Hôm nay em cắm thử USB 3.0 không bị nhé các bác. Chạy phà phà lun. Em có chụp hình màn hình nhưng ko biết post như nào để các bác thấy.

smallgent

Well-Known Member

Hôm trước Tết ta máu lên cũng chạy ra cầm thử xem HDP A-410 này...móa cái body của nó đúng là hầm hố, hạng nặng (heavy duty), đẹp...vỏ bằng thép dày chắc dập cắt bằng CNC (CNC punching). Màu phủ theo mình là anodizing thì phải nên cái giá mới thế. Cái box này mà mang xe tải cán qua cá là không hề hấn gì...chả hiểu ông design làm gì mà tốt quá...sorry mình comment theo cảm nhận cá nhân...spam tí :)

Bác dùng hệ điều hành gì
Của mình dùng win 7 ultimate lậu thôi bạn. MÌnh cắm USB vào cổng 3.0 của máy laptop toshiba. Tốc độ coppy lên tới 54MB/s đã quá. Mình đang bị lỗi xem phim được nửa chừng thì tắt cái bụp -> quay về màn hình chính (xem đến 1 đoạn cố định là bị tua qua cũng ko được, đã làm lại mấy lần rồi mà ko được), mặc dù chép phim đó qua máy tính thì vẫn xem bình thường.

Chỉnh sửa lần cuối:

korien

Active Member

Của mình dùng win 7 ultimate lậu thôi bạn. MÌnh cắm USB vào cổng 3.0 của máy laptop toshiba. Tốc độ coppy lên tới 54MB/s đã quá.

Chúc mừng bác. Cái chip USB của nó tương thích kém nhưng cổng USB của Toshiba chắc chạy ngon với nó. Kiểu này phải sắm em lap Toshiba về cóp dữ liệu cho A410 thôi

phithien

Well-Known Member

Của mình dùng win 7 ultimate lậu thôi bạn. MÌnh cắm USB vào cổng 3.0 của máy laptop toshiba. Tốc độ coppy lên tới 54MB/s đã quá.

Cắm lần nào cũng nhận hả bác. Em cắm 3-4 test ko nhận rồi thôi. Em dùng HDD box nên ko cần lắm

Hôm trước Tết ta máu lên cũng chạy ra cầm thử xem HDP A-410 này...móa cái body của nó đúng là hầm hố, hạng nặng (heavy duty), đẹp...vỏ bằng thép dày chắc dập cắt bằng CNC (CNC punching). Màu phủ theo mình là anodizing thì phải nên cái giá mới thế. Cái box này mà mang xe tải cán qua cá là không hề hấn gì...chả hiểu ông design làm gì mà tốt quá...sorry mình comment theo cảm nhận cá nhân...spam tí :)

Cái vỏ nhôm nặng kinh. cái Dune 102 của em chạy khá nóng nảy(nhất là mặt đáy). Em tháo 4 đế cao su ra, để lên mặt trên A410. chạy phim nặng đô cả ngày ko thấy nóng :D A410 thêm công dụng giải nhiệt cho Dune 102

Cắm lần nào cũng nhận hả bác. Em cắm 3-4 test ko nhận rồi thôi. Em dùng HDD box nên ko cần lắm

MÌnh mới thử có 1 lần thấy nó chạy tốt, coppy thêm vài file nữa rồi thôi.

Cái vỏ nhôm nặng kinh. cái Dune 102 của em chạy khá nóng nảy(nhất là mặt đáy). Em tháo 4 đế cao su ra, để lên mặt trên A410. chạy phim nặng đô cả ngày ko thấy nóng :D A410 thêm công dụng giải nhiệt cho Dune 102
Trọng lượng của nó có 1,2kg thôi bác, làm gì mà nặng lắm :-j

Bên trên