Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

quanghung1602

Re: Ðề: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Mọi người mua Pop nhiều đi rùi AN làm app cho :)

Con gà có trước hay quả trứng có trươc đây

App thì Ân nguyên họ đặt viết tại VN nên họ đương nhiên có bản quyền gốc các soft này, Chip thì cùng nền tảng SM nên việc cài vào mình nghĩ là đơn giản thôi, roạt-->xong. Vì các App này viết riêng cho loại chip SM mà. vấn đề là NPP có đưa lên chợ App của Pop để cho dân tình cài hay ko. Chả phải mơ vì họ bản thân cũng đã cài tét thử rồi ý. :D

Cài app vào Market e nghĩ là ko khó mà..nếu AN ko vứt App lên chợ thì sẽ cài qua USB như hiện tại ;) chứ ko mỗi lần Reset may mà qua bên bán cài App thì nhục luôn ;)

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Lại bắt đầu cuộc khẩu chiến của các nhà buôn #:-S
Thôi mình lại ở ẩn quay về làm Rờ Móc ...í remux tiếp thui ... =))

phithien

Well-Known Member

Lại bắt đầu cuộc khẩu chiến của các nhà buôn #:-S
Thôi mình lại ở ẩn quay về làm Rờ Móc ...í remux tiếp thui ... =))

Có ai buôn đâu bác. Chỉ mấy anh em đang xài popcorn và sắp xài thôi. Có bác cho cộng đồng HD player sôi động hơn. Hiện tại cộng đồng HD player ở ẩn nhiều quá, nhìn qua nhìn lại có chục mạng, còn lại vài ngàn người dùng thì âm thầm sử dụng :D

rainsg

Member

Tiền nào của nấy thôi bác
oppo 105 mặc dù dùng chung chip DAC tuy nhiên mạch là khác nhau lắm, đương nhiên là 410 không so sánh được;
Mà sao so được khi 7tr so với 30tr, so thế nó không hợp lý
oppo dành cho người có nhu cầu video cao hơn, nhạc khá hơn và nó ở đẳng cấp khác;
suy cho cùng tầm giá 410 chỉ có dune baase 3d, 2 em này thì rõ ràng 410 có lợi thế hơn cả hình lẫn âm, nếu các bác không dùng máy chiếu, không xem phim bluray nguyên gốc thì em 410 là sự lựa chọn tốt cho dân HD bình dân rồi;

Oppo dung ko dễ chút nào, loại mới nhất còn ko chơi iso, thư mục; phụ đề rời srt ko hỗ trợ, mua không có bảo hành vì là xách tay....do vậy chỉ videophile mới consider em nó thôi

Chào bạn ringleader, tôi có thắc mắc về ý trên của bạn (đoạn tô đậm), như vậy ý của bạn là em 410 không tốt khi dùng với máy chiếu và bluray nguyên gốc ??? Nếu đúng như vậy thì rất mong bạn chia sẻ cho mọi người được biết là nó không tốt ở những điểm nào và không tốt so với thiết bị gì, so với Dune ??? (kém hơn so với oppo là điều hiển nhiên rồi).

thanhyk

Well-Known Member

Em đọc thì hiểu bác ấy muốn nói nếu không cầu kỳ về chất lượng hình ảnh và âm thanh quá thì không cần tốn tiền mua oppo mà chỉ cần pop A410 là số zách rồi.
- hiển nhiên nguồn phim 720p/1080p xem trên tivi thì chẳng cần phí 30 chai cho oppo 105d.
- hiển nhiên số zách tức là đứng đầu hdp (ko kể loại 30 chai kia).

Cảnh báo cho những ai dùng sợi dây này :
images

Hàng đang lưu hành tại VN mình 99% là hàng đểu.
Các nguy cơ > chết cổng HDMI của TV hay máy chiều rình rập với sợi dây đó

Còn lại tùy thuộc bạn hay mức độ tin cậy nơi bạn mua dây,mà bạn quyết có nên dùng tiếp cái dây đó hay không.
Chân thành khuyên bạn nên dùng thử 1 sợi dây khác .Tàu cũng được nhưng có thương hiệu và nơi bán tin cậy.Hay có tiền làm dây thương hiệu cho yên dạ.

Ui đ.mie! đúng ngay bệnh luôn, mình mua sợi dây 1.4 sony đắt nhất hiện tại tại ca phê HD Nguyễn Thông (mất vài trăm k chứ ít ỏi gì, hình như 500k hay 600k gì đấy, uy tín gì mà bán đắt thế! rõ lừa đảo). Đúng là bố khỉ, vừa mới hư xong, ban đầu tưởng là con HD player bị gì, thay dây khác thì chạy tốt. Coffee HD Ng Thông bán hàng lởm thế à????

nhudunghy

Member

Anh nói sao ấy, em thấy mấy còn HD player tàu còn chơi 3D tốt mà, popcorn ít nhất cũng dòng trung cấp(thua oppo) mà ko tốt 3D thì... Bán cho cọp
vâng bác nói đúng đấy , mỗi thằng có thế mạnh và thế yếu riêng , thực phẩm thì ko thể chấp nhận hàng tàu còn điện tử thì tàu cũng mạnh lắm nó cũng nhiều hàng xuất sang châu âu châu mỹ mà,.em thấy android như himedia Q10II plus sài dễ mà tốt đầy đủ tính năng offline lẫn on line rất ok

phithien

Well-Known Member

giá thế này thì chịu rồi :(

Sao chịu vậy bác. em thấy đáng tiền mà. Em xux về mấy hôm, chưa thấy gì hối hận. khi nào thấy lăn tăn tốn tiền quá, em lại mở 1 bài lossless ra nghe thì lại thấy hài lòng :D (Tất nhiên là trình nghe của em ko đỉnh như mấy anh em xài DAC mấy trăm usd rồi)

xperia16

Đời sau nhưng hơi mắc. Firmware ko biết sao nhỉ?

Em nghĩ với mức giá 7 triệu các bác không nên đòi hỏi nhiều quá ở 1 cái Hdp tích hợp DAC. Với điều kiện có hạn và nhu cầu nghe nhạc lossless mức độ nghiệp dư như em thì em thấy là hợp lý. Sau này có đk tính tiếp. Em thấy ngoài ưu điểm như đã nói thì khuyết điểm của nó là không có wifi và không có màn hình nhỏ (phải bật màn hình TV mới tùy chọn được)

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky76

Well-Known Member

Ui đ.mie! đúng ngay bệnh luôn, mình mua sợi dây 1.4 sony đắt nhất hiện tại tại ca phê HD Nguyễn Thông (mất vài trăm k chứ ít ỏi gì, hình như 500k hay 600k gì đấy, uy tín gì mà bán đắt thế! rõ lừa đảo). Đúng là bố khỉ, vừa mới hư xong, ban đầu tưởng là con HD player bị gì, thay dây khác thì chạy tốt. Coffee HD Ng Thông bán hàng lởm thế à????
Mình xác nhận là bị vụ dây HDMI SONY này : 3 sợi mua ở 3 nơi, khi bật hay tắt công tắc đèn là màn hình TV bị chớp tắt khoảng 1-2s, rõ nhất là xem phim DTS HDMA từ nguồn phát HDP bị nhấp nháy màn hình tín hiệu loa ở AVR và tín hiệu âm thanh ra loa bị gián đoạn liên tục, cứ tưởng HDP bị hư hay lỗi firmware gì đấy, đổi cổng HDMI thì có giảm sau đó 1 thời gian ngắn thỉnh thoảng bị, kiểu này dùng 1 thời gian có khả năng tiêu luôn cổng HDMI, dây này xem phim Dolby và DTS thường và chỉ lên tín hiệu hình ảnh 720p 50Hz thì ko thấy bị chập chờn (Cái Android box thì ít bị vì 720p và DTS thôi). Mấy hôm nay đổi toàn bộ dây HDMI sang dây Belkin 1.4 thấy ổn, bật tắt đèn ko thấy chớp tắt màn hình nữa, xem HD audio ko thấy nhấp nháy nữa, mọi thứ ok. Đúng là dây SONY này đúng là hàng fake rồi, xui xẻo thật.

haidangcam

Member

Mình xác nhận là bị vụ dây HDMI SONY này : 3 sợi mua ở 3 nơi, khi bật hay tắt công tắc đèn là màn hình TV bị chớp tắt khoảng 1-2s, rõ nhất là xem phim DTS HDMA từ nguồn phát HDP bị nhấp nháy màn hình tín hiệu loa ở AVR và tín hiệu âm thanh ra loa bị gián đoạn liên tục, cứ tưởng HDP bị hư hay lỗi firmware gì đấy, đổi cổng HDMI thì có giảm sau đó 1 thời gian ngắn thỉnh thoảng bị, kiểu này dùng 1 thời gian có khả năng tiêu luôn cổng HDMI, dây này xem phim Dolby và DTS thường và chỉ lên tín hiệu hình ảnh 720p 50Hz thì ko thấy bị chập chờn (Cái Android box thì ít bị vì 720p và DTS thôi). Mấy hôm nay đổi toàn bộ dây HDMI sang dây Belkin 1.4 thấy ổn, bật tắt đèn ko thấy chớp tắt màn hình nữa, xem HD audio ko thấy nhấp nháy nữa, mọi thứ ok. Đúng là dây SONY này đúng là hàng fake rồi, xui xẻo thật.

Mấy bữa nay em đang hỏi bạn bè có ai xài Sony không để kiểm chứng, vì nhà em xài Panasonic với Samsung thì chẳng thấy bị lỗi này, hỏi mọi người trên diễn đàn hỗ trợ của Cloudmedia thì họ cũng ngớ người ra.

Lucky76

Well-Known Member

Mấy bữa nay em đang hỏi bạn bè có ai xài Sony không để kiểm chứng, vì nhà em xài Panasonic với Samsung thì chẳng thấy bị lỗi này, hỏi mọi người trên diễn đàn hỗ trợ của Cloudmedia thì họ cũng ngớ người ra.
Thấy rõ nhất là xem phim có DTS HDMA hay Dolby TrueHD, hoặc xem phim 3D mà kết nối HDP-->AVR-->TV. Bạn thử bật/tắt công tắc đèn gần nguồn mà bạn kết nối HDMI xem màn hình TV có bị gián đoạn tín hiệu tạm thời 1-2s ko, hơn nữa nếu Set 720p và kết nối trực tiếp từ nguồn phát sang TV thì ít bị hơn.

Tiền nào của nấy thôi bác
oppo 105 mặc dù dùng chung chip DAC tuy nhiên mạch là khác nhau lắm, đương nhiên là 410 không so sánh được;
Mà sao so được khi 7tr so với 30tr, so thế nó không hợp lý
oppo dành cho người có nhu cầu video cao hơn, nhạc khá hơn và nó ở đẳng cấp khác;
suy cho cùng tầm giá 410 chỉ có dune baase 3d, 2 em này thì rõ ràng 410 có lợi thế hơn cả hình lẫn âm, nếu các bác không dùng máy chiếu, không xem phim bluray nguyên gốc thì em 410 là sự lựa chọn tốt cho dân HD bình dân rồi;

Oppo dung ko dễ chút nào, loại mới nhất còn ko chơi iso, thư mục; phụ đề rời srt ko hỗ trợ, mua không có bảo hành vì là xách tay....do vậy chỉ videophile mới consider em nó thôi

Chào bạn ringleader, tôi có thắc mắc về ý trên của bạn (đoạn tô đậm), như vậy ý của bạn là em 410 không tốt khi dùng với máy chiếu và bluray nguyên gốc ??? Nếu đúng như vậy thì rất mong bạn chia sẻ cho mọi người được biết là nó không tốt ở những điểm nào và không tốt so với thiết bị gì, so với Dune ??? (kém hơn so với oppo là điều hiển nhiên rồi).

Em đọc thì hiểu bác ấy muốn nói nếu không cầu kỳ về chất lượng hình ảnh và âm thanh quá thì không cần tốn tiền mua oppo mà chỉ cần pop A410 là số zách rồi.
- hiển nhiên nguồn phim 720p/1080p xem trên tivi thì chẳng cần phí 30 chai cho oppo 105d.
- hiển nhiên số zách tức là đứng đầu hdp (ko kể loại 30 chai kia).

Các bạn lại làm tôi rối trí rồi. Mong mỏi nhỏ nhoi của tôi là nếu có bạn có điều kiện giúp giùm tôi là cái test xem Oppo và A-410 nghe nhạc lossless xuất 2 kênh coi có như nhau hay không? Còn hay nữa thì phân tích (nếu có khác nhau) khác nhau chỗ nào? Tại sao khác? Thiệt là cám ơn nhiều.
Chứ còn cứ nói khơi khơi mặc dù dùng cùng chip DAC nhưng tại vì Opp mắc tiền hơn nhiều lần nên nghe phải hay hơn thì có lẽ tôi chả có gì để nói (hay hỏi ở đây). Không ai dám chắc một tô phờ cả trăm ngàn ở các nhà hàng sang trọng lại ngon hơn một tô phở vỉa hè hai ba chục ngàn. Tôi đồng ý bạn ngồi ăn phở trong nhà hàng thì có máy điều hòa mát lạnh, ko bị ăn xin quấy rối,... Nhưng tôi thì không cần cái mẽ đẹp bề ngoài của Oppo, hay một vài tính năng phụ lề nào đó của nó hơn thằng A-410, chủ yếu là âm và hình của nó có thật sự vượt trội để ta bỏ thêm bộn tiền rước nó về hay không. Tôi đang phân vân chỗ này lắm.
Cũng vậy, tôi thì đã quá mệt mỏi với kiểu lập luận "cái đống lửa (to) thì nóng hơn mặt trời (nhỏ)" đầy cảm tính chủ quan.
Cám ơn sự giúp đỡ của các bạn rất nhiều.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác có tiền mua oppo thì mua ngay đi, lăn tăn vào cái thứ giả cầy này làm gì.

thanhyk

Well-Known Member

Dạ thì trước là đoán dựa theo thông tin giá cả (cái vụ Pop A400 thì ae xài nhiều hơn và cho rằng 10$ thêm của A410 để làm mới sản phẩm thôi). Riêng về bo mạch bên trong em có nhìn thấy hình chụp của các bác giới thiệu sản phẩm trên đây thì bo mạch của Oppo 'rất gấu' so với bo mạch của Pop A410 và các hdp khác, nên lạm bàn là âm thanh của A410 'thường thôi'. Dựa vào các quan sát và đánh giá thông tin thời gian qua, em nghĩ rằng 99,9% Dac A410 chẳng dùng để nghe lossless tốt như các Dac 6 - 7 triệu được.

phithien

Well-Known Member

Dạ thì trước là đoán dựa theo thông tin giá cả (cái vụ Pop A400 thì ae xài nhiều hơn và cho rằng 10$ thêm của A410 để làm mới sản phẩm thôi). Riêng về bo mạch bên trong em có nhìn thấy hình chụp của các bác giới thiệu sản phẩm trên đây thì bo mạch của Oppo 'rất gấu' so với bo mạch của Pop A410 và các hdp khác, nên lạm bàn là âm thanh của A410 'thường thôi'. Dựa vào các quan sát và đánh giá thông tin thời gian qua, em nghĩ rằng 99,9% Dac A410 chẳng dùng để nghe lossless tốt như các Dac 6 - 7 triệu được.

DAC A410 thì... ZTV A1 được 1.5 điểm, Dune 102 được 4/10 điểm thì A410 được 6/10 điểm chứ ko phải vượt trội. Và em cũng chẳng tin là con DAC onboard của oppo có thể đạt được 8/10 điểm, dù cái giá đó thì nhét 2 con DAC rời vào cũng được. Nếu muốn chuẩn thì cũng phải sắm oppo và sắm thêm DAC rời. Nếu ko quá cầu kỳ thì có thể sắm A410+DAC+bộ loa cùi cùi hơn là sắm Oppo 30 triệu. Nhất là hiện tại Oppo coi kho phim tài liệu của bác Trung ko đc ở phần phụ đề dính trong file mkv

thanhyk

Well-Known Member

Oppo có 2 loại có Dac 2 kênh và không Dac, loại có Dac thì mắc hơn 2,4 lần, nghĩa là không ai dại mua loại mắc mà chỉ hơn 1 chút. Với em thì nghe cd trên oppo có Dac là thấy đủ rồi, nghe lossless cũng ổn vì nếu lại mua thêm Dac thì phí. Âm thanh thì không toàn mỹ và hơn 1 chút vẫn là sự sung sướng đáng để mua (trong khả năng). Nếu có bác nào nói Pop A410 nghe chẳng khác gì A400 thì em cũng chẳng ngạc nhiên, nếu có khác biệt mới là điều thú vị.

alibaba1978

Well-Known Member

sao ko thấy rì viu thêm nhỉ

Bên trên