NHỮNG LẦM TƯỞNG VỀ LG CINEMA 3D

nhat quang

Member
Ðề: NHỮNG LẦM TƯỞNG VỀ LG CINEMA 3D

uhm ,osiric nói vậy sao được......thanks huymanhlvt

trikhigia

Hay quá, các pác cứ nhận xét nhiều vào đi. em dang rất quan tâm. Đã kết rồi, đang gop lúa.

---------- Bài trên gởi vào lúc 02:50:58 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 02:50:24 PM ----------

Hôm rồi đi ĐMCL có test qua, đúng là thụ động xem khỏe hơn chủ động nhiều

osiric

Well-Known Member

Ngoài phần chất lượng hình ảnh ra còn phần 3D
Về phần 3D chủ động hay thụ động tui ko cho là bên nào hơn bên nào mà mỗi cái có điểm mạnh yếu khác nhau, phù hợp với người này người kia
Nhưng 3D thụ động vẫn nét nhưng ko bằng được chủ động, được cái là kính thụ động rẻ rún + ko lo hết pin
---> ko nên nói cái này vượt trội hơn cái kia

huymanhlvt

Member

Hay quá, các pác cứ nhận xét nhiều vào đi. em dang rất quan tâm. Đã kết rồi, đang gop lúa.

---------- Bài trên gởi vào lúc 02:50:58 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 02:50:24 PM ----------

Hôm rồi đi ĐMCL có test qua, đúng là thụ động xem khỏe hơn chủ động nhiều

bác cứ tiếp tục góp và đừng vội bác ạ, đợi giá hạ nữa đã, không nên vội vàng, em mua hơn tuần mà giá nó giảm hơn 1 củ rồi, hu hu...

---------- Bài trên gởi vào lúc 07:43:23 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 07:42:45 PM ----------

Cái gọi là độ trung thực với đa số người bình thường chỉ nhận biết được khi có so sánh trực tiếp 2 chiếc TV phát cùng 1 hình ảnh cho nên đừng quan trọng hóa nó. Cũng giống như khi ta xem 1 bức tranh nguyên gốc với bức chép lại thì cũng chẳng thể nói cái nào đẹp hơn (tất nhiên trừ một số chuyên gia thì chỉ cần nhìn qua là họ biết ngay).

ok với bạn này, thử hỏi có mấy chuyên gia cơ chứ, đa số đều là người dùng bình dân, kinh nghiệm so sánh, trải nghiệm chưa nhiều, mua được cái tv đã vất vả lắm rồi, nếu là chuyên gia thì thường rủng rỉnh ví đã chọn dòng mới ra cao cấp hơn rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

huymanhlvt

Member

Ngoài phần chất lượng hình ảnh ra còn phần 3D
Về phần 3D chủ động hay thụ động tui ko cho là bên nào hơn bên nào mà mỗi cái có điểm mạnh yếu khác nhau, phù hợp với người này người kia
Nhưng 3D thụ động vẫn nét nhưng ko bằng được chủ động, được cái là kính thụ động rẻ rún + ko lo hết pin
---> ko nên nói cái này vượt trội hơn cái kia

tôi đồng ý với quan điểm của bác, vì công nghệ ra đời là để đáp ứng tốt nhất nhu cầu của người dùng, còn ý kiến trên nó thuộc ý kiến chủ quan và cá nhân, bác nào thấy hợp lý thì ủng hộ, không thì không ủng hộ thôi, chủ yếu là để mọi người cùng tranh luận

Chỉnh sửa lần cuối:

songxanh

Member

huymanhlvt;NHỮNG LẦM TƯỞNG VỀ LG CINEMA 3D (LW5700)

Tôi mở hướng dẫn sử dụng, loay hoay hơn 15’ cũng tìm được chỗ chỉnh hình ảnh

Cái "MeNu" trên điều khiển loại nào mà chả nhấn vô vào đó. 15' là thời gian đun được nồi cơm rồi đấy.

...chuyển động nhanh còn thấy con toshiba kia có phần đuối hơn vì cảm giác chuyển động không thật, theo tôi có thể do chiếc toshiba có thời gian đáp ứng 8ms, còn con cinema là 2,4ms

Ôi bạn này có con mắt thuộc hệ gì mà tinh tường thế. Tôi xem phim hành động trên Dell Ultrasharp, response time 20" mà không phát hiện thấy gì, chắc mắt mình cần đi khám quá.

Kết luận chưa bao giờ có LG nên không dám phát biểu gì.

nhat quang

Member

Xem tv công nghệ shutter nhỡ yếu pin nữa chừng là cảm thấy khó chịu rồi ,huống chi còn ảnh hưởng đến cặp mắt của mình nữa chứ.thôi chờ Sony (FDR)ra mắt nếu mẫu mã đẹp thì mình làm thôi.

Connor

Well-Known Member

Xem tv công nghệ shutter nhỡ yếu pin nữa chừng là cảm thấy khó chịu rồi ,huống chi còn ảnh hưởng đến cặp mắt của mình nữa chứ.thôi chờ Sony (FDR)ra mắt nếu mẫu mã đẹp thì mình làm thôi.

Gọi là công nghệ FPR nha bạn

TV LG 3D của em, em đã chỉnh đủ mọi cách, nhưng nó vẫn có khuynh hướng màu vàng nhiều các bác ạ. Cùng 1 phim, cùng 1 đầu HD nhưng coi 2D bằng Pana hay Sony thì em thấy LG thua về 2D.

Nhưng nếu về 3D thì em thích LG vì kính rẻ, góc nhìn rộng, kính nhẹ, hình ảnh cũng sâu.

polts

Em đang dùng LW5700 nè nói chung là hài lòng với em nó nên chẳng thèm quan tâm so sánh xem mấy thằng khác nó đẹp hơn thế nào ke ke.... Nhiều bác xem phim không chú ý đến nội dung, cảnh...mà xăm soi đếm..... sọc trên màn hình thì em chịu....em chỉ thích đếm mụn, đếm.... lông...của diễn viên thoai :p

Minhsur

Banned

Thưa các bác. Vấn đề là ở chỗ có rất nhiều dòng tivi, khách hàng mua về nhà bật lên, dò kênh hoặc cắm dây, dợ các loại là xem ngon luôn. Không cần phải tinh chỉnh với lại vi chỉnh. Em không dám chê LG mới đâu, vì LG vừa ra đời 2012... thôi rồi đẹp. Còn những dòng máy đời trước đó thì cũng thường thôi mà, dùng vài tháng thấy mầu như trộn nghệ. Từ năm 2011 về trước, hàng LG xuống giá rất nhanh, sau 2-3 tháng giật mình "biết thể để đến bây giờ mua thì rẻ được mấy củ, thậm chí 1/3 giá...", hàng năm 2012 này giá cũng cao lắm - 45t cho 47LM7600, không biết giá này sẽ giữ bao lâu. Vậy nên, em không dám chơi hàng sâm nhung nữa.
Còn về so sánh giữa các thương hiệu, giữa các dòng máy rồi 3d các loại... trên HDV đã trao đổi, tranh luận và cãi nhau quá nhiều rồi.... Xấu đẹp do quan niệm mỗi người, em thì cái gì mình thích, tức là hợp với mình, là đẹp.

Chỉnh sửa lần cuối:

huymanhlvt

Member

huymanhlvt;NHỮNG LẦM TƯỞNG VỀ LG CINEMA 3D (LW5700)

Tôi mở hướng dẫn sử dụng, loay hoay hơn 15’ cũng tìm được chỗ chỉnh hình ảnh

Cái "MeNu" trên điều khiển loại nào mà chả nhấn vô vào đó. 15' là thời gian đun được nồi cơm rồi đấy.

...chuyển động nhanh còn thấy con toshiba kia có phần đuối hơn vì cảm giác chuyển động không thật, theo tôi có thể do chiếc toshiba có thời gian đáp ứng 8ms, còn con cinema là 2,4ms

Ôi bạn này có con mắt thuộc hệ gì mà tinh tường thế. Tôi xem phim hành động trên Dell Ultrasharp, response time 20" mà không phát hiện thấy gì, chắc mắt mình cần đi khám quá.

Kết luận chưa bao giờ có LG nên không dám phát biểu gì.

thứ nhất: trên điều khiển không có nút menu, chỉ có nút q.menu, vào phần này không có tinh chỉnh hình ảnh. chỉ khi nhấn nút home trên điều khiển cảm ứng, vào phần cài đặt mới có, vào phần chỉnh hình ảnh còn có một số chế độ để lựa chọn nữa và trong mỗi chế độ lại có tùy biến chỉnh hình ảnh khác nhau, chế độ nào càng có nhiều tùy biến tinh chỉnh thì hình ảnh sẽ càng theo ý muốn mình chỉnh, nói chung là khả năng mày mò chưa cao nên mới tìm lâu như vậy

thứ 2: nếu bạn cùng mở 1 đoạn video trên 2 ti vi qua cùng cổng hdmi, 2 tivi để cạnh nhau, đoạn vi deo có nhiều cảnh chuyển động nhanh toàn màn hình(cả màn hình chứ không phải một vài hình ảnh chuyển động) như đua xe, lướt sóng, quay nhanh cảnh từ máy bay...sẽ thấy rõ hình ảnh từ chiếc toshiba không thật mượt như lg

Chỉnh sửa lần cuối:

huymanhlvt

Member

Thưa các bác. Vấn đề là ở chỗ có rất nhiều dòng tivi, khách hàng mua về nhà bật lên, dò kênh hoặc cắm dây, dợ các loại là xem ngon luôn. Không cần phải tinh chỉnh với lại vi chỉnh. Em không dám chê LG mới đâu, vì LG vừa ra đời 2012... thôi rồi đẹp. Còn những dòng máy đời trước đó thì cũng thường thôi mà, dùng vài tháng thấy mầu như trộn nghệ. Từ năm 2011 về trước, hàng LG xuống giá rất nhanh, sau 2-3 tháng giật mình "biết thể để đến bây giờ mua thì rẻ được mấy củ, thậm chí 1/3 giá...", hàng năm 2012 này giá cũng cao lắm - 45t cho 47LM7600, không biết giá này sẽ giữ bao lâu. Vậy nên, em không dám chơi hàng sâm nhung nữa.
Còn về so sánh giữa các thương hiệu, giữa các dòng máy rồi 3d các loại... trên HDV đã trao đổi, tranh luận và cãi nhau quá nhiều rồi.... Xấu đẹp do quan niệm mỗi người, em thì cái gì mình thích, tức là hợp với mình, là đẹp.

tôi hoàn toàn đồng ý với bác, và ý kiến trên của tôi là ý kiến cá nhân, chủ quan và tôi đưa ra để cùng tranh luận nếu chưa hợp lý, không hề có ý so sánh chung chung hay thương hiệu gì cả, tóm lại đây là trải nghiệm của tôi, bác nào thấy vô lý cứ quăng gạch thôi he he

Chỉnh sửa lần cuối:

DanielTran

Well-Known Member

Daniel đã tận mắt xem và cực kỳ ủng hộ công nghệ passive của LG. Nhân đây bác chủ cho hỏi thêm là, các nguồn tín hiệu 3D như từ đĩa Bluray 3D, từ các phim HD 3D 720p hoặc 1080p download về, các trò chơi video games 3D,... khi đưa vào xem trên Tv LG 3D thì có tương thích toàn bộ hay không, hay phải qua những bước cài đặt riêng, và có những nguồn 3D nào không xem được trên loại Tv này? Thanks bác!

hdd-hdp

Con này là dòng trung bình khá, xem 3D bị vạch ngang là cái chắc, ai bảo ko bị vạch là mắt kém. Muốn ngon phải chơi cái LW6500 trở lên mới được hoặc dòng cao 2012.

duonglv

Well-Known Member

Đồng ý với ý kiến của bác chủ, mình có xem cả TV 3D chủ động Samsung và bị động LG thì rút ra kết luận như thế này:
- Thỉnh thoảng có phim 3D mới, lôi ra xem thì kính 3D Samsung hết pin => chờ sạc chán chả muốn xem nữa.
- 3D chủ động dùng kính chập, xem trong điều kiện trời sáng sẽ nhìn thấy mắt kính chớp chớp rất mỏi mắt. Kể cả tắt hết đèn đi cũng chỉ xem được 15-20 phút là mệt. Trong khi LG đeo vào cảm giác rất nhẹ nhàng, ko bị mỏi mắt, không bị chớp chớp, trời sáng xem thoải mái ko phải tắt đèn.
- 3D thụ động của LG mình xem phim side by side bình thường ko thấy vạch ngang (mắt mình rất tinh! :D). Mà thực tế kể cả có thấy vạch ngang mà xem thoải mái hết 1 bộ phim còn hơn ko có vạch ngang mà xem được 15 phút là mệt (thêm vào đó phải tắt hết đèn đóm đi)

Tóm lại: theo mình nếu ai muốn xem 3D thì tốt nhất nên chọn công nghệ bị động, chọn chủ động thì chỉ để xem demo clip ngắn được thôi, chứ xem phim dài rất oải.

lanbe2007

thấy các bác khen LG nhiều quá,chê chắc bị quăng vỡ đầu quá.Mình thấy thế này,mình và bà xã mấy tuần ngắm nghía chủ yếu hai em LG và SS thì thấy thế này.
LG rẻ kính đeo ko mỏi mắt,3d hình sáng,mua một tv cho 7 kính.
kiểu dáng bình thường,không bắt mắt.Màu không sâu,tông màu ko đẹp.
Xem 3d màn hình lớn có vạch ngang tuy nhiên nếu ko quan tâm cũng ko sao.
Cuối cùng chọn mua SS 55 inh D8090.
Nhược điểm kính theo máy 2 cái, mua thêm Ebay 2 cái nữa(42 eu):
xem 3d mắt ai ko hợp sẽ cảm thấy mỏi,mình xem thì ko sao.Khi có ánh sáng cửa sổ sẽ thấy chớp chớp .Muốn xem tốt phải che kín cửa.
ƯU.:Xem phim 3D trong vắt và mịn màng.Màu rất đẹp.
Đối với mình thì rất hài lòng.Thỉnh thoảng vẫn ra coi thử LG thú thực ko cảm hứng với những vạch ngang và màu lạ mắt của LG.
Mình thấy SS vẫn có thị phần 3d lớn nhất chắc có lý riêng của nó.

huymanhlvt

Member

Daniel đã tận mắt xem và cực kỳ ủng hộ công nghệ passive của LG. Nhân đây bác chủ cho hỏi thêm là, các nguồn tín hiệu 3D như từ đĩa Bluray 3D, từ các phim HD 3D 720p hoặc 1080p download về, các trò chơi video games 3D,... khi đưa vào xem trên Tv LG 3D thì có tương thích toàn bộ hay không, hay phải qua những bước cài đặt riêng, và có những nguồn 3D nào không xem được trên loại Tv này? Thanks bác!

vấn đề này thì tôi không rõ rồi, tôi mới chỉ chơi phim qua máy tính thôi, nhưng tôi nghĩ tv cũng như màn hình máy tính vậy, chỉnh độ phân giải full hd, nguồn game hay phim để sbs hay ou phát qua cổng hdmi 1.4 thì tivi đều sẽ chuyển sang 3d được ( không biết có đúng không )

Chỉnh sửa lần cuối:

huymanhlvt

Member

Con này là dòng trung bình khá, xem 3D bị vạch ngang là cái chắc, ai bảo ko bị vạch là mắt kém. Muốn ngon phải chơi cái LW6500 trở lên mới được hoặc dòng cao 2012.

chắc chắn là sẽ bị vạch ngang, nhưng chỉ bị khi nhìn gần, với mắt 11/10 của tôi chỉ nhìn thấy vạch ngang ở khoảng cách dưới 0.6m, còn xa hơn thì không thấy, không biết các bác thế nào

Chỉnh sửa lần cuối:

huymanhlvt

Member

thấy các bác khen LG nhiều quá,chê chắc bị quăng vỡ đầu quá.Mình thấy thế này,mình và bà xã mấy tuần ngắm nghía chủ yếu hai em LG và SS thì thấy thế này.
LG rẻ kính đeo ko mỏi mắt,3d hình sáng,mua một tv cho 7 kính.
kiểu dáng bình thường,không bắt mắt.Màu không sâu,tông màu ko đẹp.
Xem 3d màn hình lớn có vạch ngang tuy nhiên nếu ko quan tâm cũng ko sao.
Cuối cùng chọn mua SS 55 inh D8090.
Nhược điểm kính theo máy 2 cái, mua thêm Ebay 2 cái nữa(42 eu):
xem 3d mắt ai ko hợp sẽ cảm thấy mỏi,mình xem thì ko sao.Khi có ánh sáng cửa sổ sẽ thấy chớp chớp .Muốn xem tốt phải che kín cửa.
ƯU.:Xem phim 3D trong vắt và mịn màng.Màu rất đẹp.
Đối với mình thì rất hài lòng.Thỉnh thoảng vẫn ra coi thử LG thú thực ko cảm hứng với những vạch ngang và màu lạ mắt của LG.
Mình thấy SS vẫn có thị phần 3d lớn nhất chắc có lý riêng của nó.

rất nhiều người đã công nhận 2d của ss đẹp hơn lg.( tôi chưa trải nghiệm nên chưa biết )

3d chủ động nhận đủ 1080p mỗi bên mắt nên hình ảnh mịn
hơn, theo tôi đây là điểm hơn duy nhất so với thụ động.

kiểu dáng tivi ss đẹp hơn lg ( ý kiến chủ quan )

ss kính quá đắt so với kính thụ động. muốn xem nhiều người sẽ phải bỏ thêm khá nhiều tiền.

phần đánh giá của tôi ở trên mang tính cá nhân để mọi người cùng bình luận, tranh luận, không để cãi vã hay chửi bới nên bác cứ cho ý kiến, riêng tôi thấy rõ phần thiết kế của lg còn thua ss nhiều lắm ( chỉ với mode cũ và phổ thông, phù hợp với đa số người dùng )

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên