Những trò chơi xấu của VTC

binhbethd

Ðề: Những trò chơi xấu của VTC

xin phép bác phattuvietnam cho em bổ xung thêm nhá

+ Có 1 số kênh thì phát đi phát lại xem phát....mệt
+ Chất lượng HD nghèo nàn
+ Chất lượng SD quá kém
+ Nói phét thành thần (nói đến đây muốn đấm vào mồm thằng ku Phan Anh)
....to be continued :D

Chán chẳng buồn nói. hic hic hic, Dạo này anh em đâm chém VTC thế là đủ rồi. Khổ thân em nó..............

Lại Văn Sâm

bác biết nhiều quá :D, thử rồi phải không bác :))

tháng này làm ăn được không bác Sâm :))

Thử rồi, dính rồi, có thai rồi 8-}

Xin báo cáo với các bạn một tháng xui xẻo đầy rủi ro cũng sắp qua đi, hy vọng tháng tới mùa màng tươi tốt, đồ đạc của em trong tháng vừa rồi đã mặc đầy đủ quần áo, chỉ cần vứt thêm cái nón nữa là chúng nó đi hết đấy ạ :-w

achilefu

Nhà em đang bỏ kho cái đầu T9,T13, D901, tình hình này e là tươngg lai cũng phải vứt đầu VTCHD. Làm ăn như.....

HDgalaxy

Thử rồi, dính rồi, có thai rồi 8-}

Xin báo cáo với các bạn một tháng xui xẻo đầy rủi ro cũng sắp qua đi, hy vọng tháng tới mùa màng tươi tốt, đồ đạc của em trong tháng vừa rồi đã mặc đầy đủ quần áo, chỉ cần vứt thêm cái nón nữa là chúng nó đi hết đấy ạ :-w

=)), bác dí dỏm quá :))

9.5 :D

Tiger2010

Member

Hay là em thử bình luận 1 trận cầu các bác xem nhé, nếu các bác ok em kiêm luôn cả BLV vậy \:D/
Em nghĩ chắc chắn nếu Bác bình luận chắc cũng rất hay và dí dỏm, chỉ cần nói những gì khán giả thích nghe thôi là ok mà.
Dù sao em thấy VTV vẫn xứng đáng là đẳng cấp mãi mãi dù đã có những lúc hơi nhạt 1 chút chắc do nội bộ thôi.

binhhc

Moderator

Tôi bây giờ mới vào cái topic này, thấy mọi người chửi VTC và cả các đài khác dữ quá, tôi bổ xung thêm mấy ý kiến:
- Tôi không dùng từ "lừa đảo" mà theo tôi VTC luôn coi khán giả là "Chuột bạch" để đem ra làm thí nghiệm, làm thử nghiệm (tôi dùng từ thời đầu T10 đến D901 rồi nay đến HD02 kiểm chứng đúng là như vậy).
- Vẫn biết là như vậy, nhưng lượng khán giả của VTC ngày càng tăng. Bởi vì nếu để "gạn đục, khơi trong" thì VTC vẫn có nhiều cái để xem hơn các đài khác (không phải vì số lượng kênh đâu nhé)
- Trong cơ chế thị trường thì việc xem TH phải trả tiền cũng là chuyện đương nhiên thôi (còn ai không có điều kiện hoặc không có nhu cầu thì cứ việc xem các kênh miễn phí), chỉ có điều nó phải ổn định và tương ứng với đồng tiền mình bỏ ra.
- Gói kênh HD VIP của VTC tới đây sẽ phát 3D (nên chỉ có 4 kênh mà 2 triệu)
- Thành viên có tên Lại Văn Sâm theo tôi nghĩ không phải bác Sâm 9,5 đâu, mà có thể do 1 ông đệ tử ruột của bác đấy thực hiện thôi (chứ bác ấy nhiều việc thế mà tuổi lại tận U50 rồi thời gian đâu mà vào 4R; tôi U40 đã cảm thấy là thành viên khá lớn tuổi rồi)
- VTV là đài TH Quốc gia, nên tiêu chí phục vụ cộng đồng (chính trị) là chính. Với lại cơ chế ở đó chắc cũng không thể linh hoạt như những đài khác được.

Nếu gói VIP của vTC mà phát 3D thì người dùng phải mua TV 3D. Với hầu hết người tiêu dùng hiện nay, ai mà có cỡ thấp lắm 40 triệu mua TV 3D. Đại gia mới dám thôi. Kế họach này của VTC ko khả thi chút nào.

binhbethd

Nếu gói VIP của vTC mà phát 3D thì người dùng phải mua TV 3D. Với hầu hết người tiêu dùng hiện nay, ai mà có cỡ thấp lắm 40 triệu mua TV 3D. Đại gia mới dám thôi. Kế họach này của VTC ko khả thi chút nào.

Em nghĩ VTC sẽ làm quả kính 3D bán giá 1tr/cái, mua 4 cái cả nhà cùng xem là OK. Quả này VTC Cao minh hơn HDVip nhiều.

bác ơi, em ra khu siêu thị điện máy, 1 cái kính của TV 3D Samsung ới 3 chai . Kính VTC ko dứoi 2 chai đâu bác, làm gì mà rẻ dữ vậy. 3D mua đĩa thêm đầu bluray đuoc rồi. Truyền hình 3D để coi bóng đá 3D thôi.

Khoảng 2,4 chai 1 cặp kính các bác ạ. Xem nhiều đau đầu béo bở gì.

netvn

Member

Mời các bác liệt kê và bình luận về các trò chơi xấu của VTC từ trước đến nay:

1) Ra một loạt thế hệ đầu thu kỹ thuật số mặt đất, bán với giá cao (3 triệu / đầu T9), rồi thay chúng bằng loạt đầu có khóa mã, dẫn đến bà con đắp chiếu đầu thu hoặc xem mấy kênh vớ vẩn. VTC ngụy biện rằng đầu cũ vẫn xem được một số kênh, và ra đầu mới thì có kênh mới, tuy nhiên rõ ràng kiểu làm ăn chụp giật này đã làm bà con sử dụng đầu cũ bị đối xử tệ (không thể xem các kênh tăng thêm), hoặc phải xì tiền ra.

Thà rằng bán đầu với giá hợp lý (giá có thể bán rẻ nhất ở Việt Nam là khoảng 600.000 VND) rồi thu tiền thuê bao tháng còn minh bạch và rõ ràng hơn

2) Quảng cáo láo về HD:

- TVC quảng cáo có ku Phan Anh nói rằng âm thanh vòm lập thể, nhưng thực chất là stereo. Hiện nay VTC vẫn tiếp tục phát TVC này

- ESPN là upscale, mà chứ nhét logo HD vào

3) Nhử mồi, câu khách bằng nhiều phim bom tấn (vi phạm bản quyền), rồi đến lúc không phi phạm bản quyền nữa thì nhét vào nhóm kênh VIP. Việc kinh doanh này là gây ảo tưởng, bán hàng vi phạm pháp luật cho khách. Có thể nói là VTC bán hàng ăn cắp cho khách hàng.
..............

Mời các bác ném đá tiếp

VTC là đển hình cho "phong cách" kinh doanh hớt váng phổ biến hiện nay và rất thành công.

Pioneer

Member

bác ơi, em ra khu siêu thị điện máy, 1 cái kính của TV 3D Samsung ới 3 chai . Kính VTC ko dứoi 2 chai đâu bác, làm gì mà rẻ dữ vậy. 3D mua đĩa thêm đầu bluray đuoc rồi. Truyền hình 3D để coi bóng đá 3D thôi.

Các bác tính xa quá HD còn chưa phổ biến mà đã tính đến 3D.

rock_coi84

May cho em là các anh VNPT đã xem xét triển khai MyTV tại khu vực nhà em :D

Số là em đi đăng ký MyTV nhưng được trả lời là chỉ cung cấp được bán kính 2km tính từ tổng đài (trong khi nhà em là 3km). Sau khi thắc mắc là tại sao khu dân cư sầm uất nhất nhì thành phố mà lại không phủ sóng, em đề nghị kéo hẳn 1 sợi cáp quang (không dùng FTTH) về cho em xem MyTV, chắc là sốc vì em nhiệt tình quá nên sau 3 ngày, anh phụ trách của VNPT gọi điện thông báo em đến làm hợp đồng :))
Em đăng ký IPTV nói thật là chỉ vì xem bóng đá, số lượng kênh nhiều bao nhiêu em không cần quan tâm.

Mytv Quang hóa à...??? cái này hay đấy nhưng hơi bị tốn vật tư

Bên trên