Những trò chơi xấu của VTC

Ðề: Những trò chơi xấu của VTC

các bác cứ chửi nó là phát phim k bản quyển, giờ nó phát phim có bản quyền, nhưng chỉ phát trên kênh vip HD9, thu 2 triệu 1 năm thì các bác lại chửi nó lừa đảo.

Quá chuẩn. Thông cảm, một số bác đang down phim về xem tưởng là mình đang sống đúng pháp luật đấy chứ

lehai0609

Ok để nghiên cứu tý đã nhé, sợ bị ném gạch lắm :(

Mọi người phản đối nhiều quá, vấn đề này đang xem xét, hy vọng mọi người có cái nhìn khác về TBC.

Em có lẽ là thành viên thuộc dạng tuổi teen của HDVN. Nhưng đọc được thấy cái Thread này có tí liên quan về bình loạn bóng đá nên lại ngứa mồm xen vào. Mong các bác đại xá nếu có gì ko phải.
Em xin vào đề thẳng là nếu đợt WC này mà nhà đài TW còn để đội BLV Vtv3 gồm Biên Cương, Khắc Cường v.v... thì em thà tắt tiếng còn hơn. Thực sự là nghe ko thể vào cho nổi. Có cảm giác mấy bác này nhiều chữ quá hay sao mà suốt ngày làm thơ vần vè rồi ví von này nọ, nghe nhiều lúc rất phản cảm.

"trời hôm nay không mưa nhưng Pirlo đã vẽ 1 đường cầu vồng tuyệt đẹp vào lưới Iker Casillas"

"các cầu thủ của chúng ta uyển chuyển như những điệu nhạc giáng sinh, bầu trời thi không có sao nhưng trên sân có 11 ngôi sao đang toả sáng….đêm nay đường phố bangkok sẽ không còn vang lên những điệu nhac giáng sinh nữa"

Quang Hải vừa có một pha xử lý mềm mại uyển chuyển , nói chính xác hơn Quang Hải đang làm thơ trên sân bóng

Nói thì nhiều mà lại nhanh như máy, đặc biệt là ông gì cận cận, hay lên dẫn Olympia.
Những lỗi kể trên đây đã được chỉ ra từ rất lâu rồi nhưng nhóm "Biên Cương cùng những người bạn" vẫn ko chịu sửa mà có vẻ tình hình ngày càng trầm trọng.
Em thấy đội BLV VCTV3 làm tốt hơn rất nhiều. BL đơn giản, thông tin chính xác. Bây giờ gọi lại mấy anh Quang Tùng, Quang Huy về lại e hơi khó, nếu được là tốt nhất. Nhưng theo ý em, nếu nhà đài TW bí quá thì mượn tạm bên TH Cáp cũng được, đừng để thảm họa như hồi WC 2006 lập lại.
Lời thỉnh cầu của một Fan bóng đá tới bác Sâm. Rất mong bác xem xét

Lại Văn Sâm

Em có lẽ là thành viên thuộc dạng tuổi teen của HDVN. Nhưng đọc được thấy cái Thread này có tí liên quan về bình loạn bóng đá nên lại ngứa mồm xen vào. Mong các bác đại xá nếu có gì ko phải.
Em xin vào đề thẳng là nếu đợt WC này mà nhà đài TW còn để đội BLV Vtv3 gồm Biên Cương, Khắc Cường v.v... thì em thà tắt tiếng còn hơn. Thực sự là nghe ko thể vào cho nổi. Có cảm giác mấy bác này nhiều chữ quá hay sao mà suốt ngày làm thơ vần vè rồi ví von này nọ, nghe nhiều lúc rất phản cảm.

Nói thì nhiều mà lại nhanh như máy, đặc biệt là ông gì cận cận, hay lên dẫn Olympia.
Những lỗi kể trên đây đã được chỉ ra từ rất lâu rồi nhưng nhóm "Biên Cương cùng những người bạn" vẫn ko chịu sửa mà có vẻ tình hình ngày càng trầm trọng.
Em thấy đội BLV VCTV3 làm tốt hơn rất nhiều. BL đơn giản, thông tin chính xác. Bây giờ gọi lại mấy anh Quang Tùng, Quang Huy về lại e hơi khó, nếu được là tốt nhất. Nhưng theo ý em, nếu nhà đài TW bí quá thì mượn tạm bên TH Cáp cũng được, đừng để thảm họa như hồi WC 2006 lập lại.
Lời thỉnh cầu của một Fan bóng đá tới bác Sâm. Rất mong bác xem xét

BLV dẫn cả Olympia là Khắc Cường bạn ạ.

Xin cảm ơn những nhận xét của bạn, sau WC 2006 THVN đã rút ra rất nhiều kinh nghiệm, WC lần này Ban thể thao đã có nhiều sự thay đổi để nâng cao về lượng và chất, sẽ không làm các bạn thất vọng đâu, một lần nữa xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn.

smooth

Member

Xin cảm ơn những nhận xét của bạn, sau WC 2006 THVN đã rút ra rất nhiều kinh nghiệm, WC lần này Ban thể thao đã có nhiều sự thay đổi để nâng cao về lượng và chất, sẽ không làm các bạn thất vọng đâu, một lần nữa xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn.

Đồng chí này bây giờ gần thành Lại Văn Sâm thật rồi=P~=P~

dhpaul

Well-Known Member

Thôi, World Cup toàn đá nửa đêm, bật tiếng lên làm gì, mute đi thôi =)). VTV3 rủ Cương Cường vào bình loạn để nhắc dân ta là "bây giờ đêm đã về khuya, xin quý vị giảm nhỏ hoặc tắt luôn tiếng máy thu hình để khỏi ảnh hưởng đến người xung quanh" =)). Tinh thần tốt thế mà các bác nỡ "nòng" nào chê người ta =))

smooth

Member

Thôi, World Cup toàn đá nửa đêm, bật tiếng lên làm gì, mute đi thôi =)). VTV3 rủ Cương Cường vào bình loạn để nhắc dân ta là "bây giờ đêm đã về khuya, xin quý vị giảm nhỏ hoặc tắt luôn tiếng máy thu hình để khỏi ảnh hưởng đến người xung quanh" =)). Tinh thần tốt thế mà các bác nỡ "nòng" nào chê người ta =))

Mà chắc là thằng cu Cương này con cái nhà ông bà nào đó thì mới được giữ lại, chứ không thì bay lâu rồi. À mà dạo này sau khi bị chửi nhiều quá về chất giọng địa phương thì thằng bé quay sang nhái giọng Hà "Lội" nghe điệu chảy hết cả nước tiểu ra, kinh !!!

Olahoma

Member

Đã có tin tức về vụ nâng cấp kênh của VTC, dự đóan về vụ đổi đầu hay cắt kênh của VTC đều sai tóet cả. WC nếu nó vẫn phát HD trên VTCHD9 như cũ thì chắc các bác phải xem xét làm 1 topic vinh danh tính chuyên nghiệp đc nâng cao của VTC nhỉ :))

chuminhthang

Trước em lấy cái đầu vtc hd1 đi bảo hành không ngờ họ cài mật khẩu nên không dò được chương trình.Em phone lên hỏi nhưng họ bảo quên rồi thế mới điên chứ.Bác nào có cách phá mật khẩu thì chỉ giáo hộ em với.thank nhiều nhiều

kieucdtin2k52

Active Member

Trước em lấy cái đầu vtc hd1 đi bảo hành không ngờ họ cài mật khẩu nên không dò được chương trình.Em phone lên hỏi nhưng họ bảo quên rồi thế mới điên chứ.Bác nào có cách phá mật khẩu thì chỉ giáo hộ em với.thank nhiều nhiều
Đơn giản phá quá đơn giản. Bác cho nó phát thế là phá rồi và mật khẩu cũng không còn luôn.
Em nghĩ là bác đi mua cái mới cho nó đỡ mệt dù mất thêm chút tiền nhưng khỏi nhọc đầu.

dhpaul

Well-Known Member

Mang đầu lên nơi bảo hành mà bắt nó cài lại cho mình, chứ tội gì phải chịu khổ? Có phải do mình gây ra đâu mà tìm cách phá?

sukiaki

Member

Bạn thử với mật khẩu 0000 đi xem được không? Hôm mình mua cái HD02 về cũng thấy khóa sẵn rồi, thử toàn số 0 lại qua ngon lành :-j

conmango

Active Member

Đơn giản phá quá đơn giản. Bác cho nó phát thế là phá rồi và mật khẩu cũng không còn luôn.
Em nghĩ là bác đi mua cái mới cho nó đỡ mệt dù mất thêm chút tiền nhưng khỏi nhọc đầu.

Đại gia quá bác!:-j.:-"

GaLaEm

Đây các bác cứ chửi nó đi , nó phát WC trên 2 kênh VTCHD3 và VTCHD9 đấy còn gì , nhà em dùng cáp Hà Nội phập phù (mất điện trung tâm suốt) mà nghe mấy ông VTV bình luận mà ngứa cái ... quá , liều mượn thằng bạn cái đầu HD01 về loay hoay lắp xem ngon lành , source HD đàng hoàng bình luận nghe thuận tai , nói chung là được .

bobo32

Hông biết bác này Sâm thật hay giả, nhưng em nói thật, toàn bộ hệ thống chương trình thể thao trên VTV3 em không thể nào tiêu hóa được, cái chương trình 360 độ gì gì đó thật tình chưa bao giờ nó đem lại cho em thông tin gì thấy có hứng thủ về bóng đá, các bố BLV chỉ nhăm nhăm nói vài ba tin linh tinh (xong quay sang bình luận trực tiếp EPL khoảng 10 phút như kiểu cho đỡ thèm).
Trong WC này thì có chương trình 360 độ với WC, cô em gì đó ngồi chúi mặt vào đọc tờ giấy, biểu cảm không, thông tin thì cứng nhắc, phân tích nhận định không.

Nói chung em thấy đội ngũ làm thể thao hiện tại ở VTV bây giờ thực sự không có người lèo lái, đủ kinh nghiệm, uy tín, thể hiện được đam mê và truyền đến được khán giả.

Em chê VTV không phải vì ghét VTV mà thực sự em vẫn hàng ngày xem VTV, ít ra thì nó vẫn lõm bõm chiếu giải đấu em muốn xem. Nhưng suốt 1 thời gian dài, VTV3 mãi vẫn mấy con người đó lặp đi lặp lại cái khuôn mẫu cực kỳ nhàm chán và chất lượng thì ai cũng biết Anh Khuê Cường Cương bình luận thế Lào rồi :(|).

Giả sử bây giờ VTV có 1 BLV tầm cỡ như Anh Ngọc chẳng hạn may ra chất lượng mới lên được :D

dhpaul

Well-Known Member

Giờ K+ nó độc quyền gần hết các giải bóng đá lớn, chắc tới đây VTC-HD VIP chỉ dùng để phát V-League HD với cả mấy em chân dài quá =))

quaxoai89

Active Member

Giờ K+ nó độc quyền gần hết các giải bóng đá lớn, chắc tới đây VTC-HD VIP chỉ dùng để phát V-League HD với cả mấy em chân dài quá =))

dân tình ko có lựa chọn rồi, mẹ bọn k+, phải cúng 3tr rồi :((

Lại Văn Sâm

Hông biết bác này Sâm thật hay giả, nhưng em nói thật, toàn bộ hệ thống chương trình thể thao trên VTV3 em không thể nào tiêu hóa được, cái chương trình 360 độ gì gì đó thật tình chưa bao giờ nó đem lại cho em thông tin gì thấy có hứng thủ về bóng đá, các bố BLV chỉ nhăm nhăm nói vài ba tin linh tinh (xong quay sang bình luận trực tiếp EPL khoảng 10 phút như kiểu cho đỡ thèm).
Trong WC này thì có chương trình 360 độ với WC, cô em gì đó ngồi chúi mặt vào đọc tờ giấy, biểu cảm không, thông tin thì cứng nhắc, phân tích nhận định không.

Nói chung em thấy đội ngũ làm thể thao hiện tại ở VTV bây giờ thực sự không có người lèo lái, đủ kinh nghiệm, uy tín, thể hiện được đam mê và truyền đến được khán giả.

Em chê VTV không phải vì ghét VTV mà thực sự em vẫn hàng ngày xem VTV, ít ra thì nó vẫn lõm bõm chiếu giải đấu em muốn xem. Nhưng suốt 1 thời gian dài, VTV3 mãi vẫn mấy con người đó lặp đi lặp lại cái khuôn mẫu cực kỳ nhàm chán và chất lượng thì ai cũng biết Anh Khuê Cường Cương bình luận thế Lào rồi :(|).

Giả sử bây giờ VTV có 1 BLV tầm cỡ như Anh Ngọc chẳng hạn may ra chất lượng mới lên được :D

Hay là em thử bình luận 1 trận cầu các bác xem nhé, nếu các bác ok em kiêm luôn cả BLV vậy \:D/

HDgalaxy

Mời các bác liệt kê và bình luận về các trò chơi xấu của VTC từ trước đến nay:

1) Ra một loạt thế hệ đầu thu kỹ thuật số mặt đất, bán với giá cao (3 triệu / đầu T9), rồi thay chúng bằng loạt đầu có khóa mã, dẫn đến bà con đắp chiếu đầu thu hoặc xem mấy kênh vớ vẩn. VTC ngụy biện rằng đầu cũ vẫn xem được một số kênh, và ra đầu mới thì có kênh mới, tuy nhiên rõ ràng kiểu làm ăn chụp giật này đã làm bà con sử dụng đầu cũ bị đối xử tệ (không thể xem các kênh tăng thêm), hoặc phải xì tiền ra.

Thà rằng bán đầu với giá hợp lý (giá có thể bán rẻ nhất ở Việt Nam là khoảng 600.000 VND) rồi thu tiền thuê bao tháng còn minh bạch và rõ ràng hơn

2) Quảng cáo láo về HD:

- TVC quảng cáo có ku Phan Anh nói rằng âm thanh vòm lập thể, nhưng thực chất là stereo. Hiện nay VTC vẫn tiếp tục phát TVC này

- ESPN là upscale, mà chứ nhét logo HD vào

3) Nhử mồi, câu khách bằng nhiều phim bom tấn (vi phạm bản quyền), rồi đến lúc không phi phạm bản quyền nữa thì nhét vào nhóm kênh VIP. Việc kinh doanh này là gây ảo tưởng, bán hàng vi phạm pháp luật cho khách. Có thể nói là VTC bán hàng ăn cắp cho khách hàng.
..............

Mời các bác ném đá tiếp

xin phép bác phattuvietnam cho em bổ xung thêm nhá

+ Có 1 số kênh thì phát đi phát lại xem phát....mệt
+ Chất lượng HD nghèo nàn
+ Chất lượng SD quá kém
+ Nói phét thành thần (nói đến đây muốn đấm vào mồm thằng ku Phan Anh)
....to be continued :D

Bên trên