Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Radian

Member
Ðề: Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Hiện giờ em đang dùng 102 và có 2 loa bookself be bé từ đời tống để không. Em muốn tận dụng 2 loa này để xem fim hoặc nghe nhạc từ Dune 102 thì có phương án nào phối cho hợp lý mà chi phí vừa phải không ạ ? VD trong trường hợp em kiếm được 1 reveiver 5.1 có cổng coaxial in thì có chơi được sang 2.0 không ?

haidangcam

Member

Hiện giờ em đang dùng 102 và có 2 loa bookself be bé từ đời tống để không. Em muốn tận dụng 2 loa này để xem fim hoặc nghe nhạc từ Dune 102 thì có phương án nào phối cho hợp lý mà chi phí vừa phải không ạ ? VD trong trường hợp em kiếm được 1 reveiver 5.1 có cổng coaxial in thì có chơi được sang 2.0 không ?

Nghe nhạc lossless được đó bác :D :D Còn receiver 5.1 thì hầu hết có cổng HDMI, bác dùng cổng HDMI từ Dune qua HDMI rồi một sợi HDMI lấy hình lên TV. Đầu tư được dàn 5.1 thì bác nâng cấp đầu Dune lên cho xứng, như Dune 303D có cổng Optical/AV/HDMI, còn Dune Base 3D có Optical/Coaxial/AV/HDMI đầy đủ.

Radian

Member

Nghe nhạc lossless được đó bác :D :D Còn receiver 5.1 thì hầu hết có cổng HDMI, bác dùng cổng HDMI từ Dune qua HDMI rồi một sợi HDMI lấy hình lên TV. Đầu tư được dàn 5.1 thì bác nâng cấp đầu Dune lên cho xứng, như Dune 303D có cổng Optical/AV/HDMI, còn Dune Base 3D có Optical/Coaxial/AV/HDMI đầy đủ.

Em mua Fiio D03K làm converter rồi đấu như thế này:
Dune 102 = > Fiio D03K => Dàn mini 2.0

Nếu đấu như thế này thì cần chỉnh lại trong 102 như thế nào để lên tiếng hả bác ?

Mấy con Dune HD 102 đời đầu chơi được file DTS rồi nha, hôm bữa tình cờ gọi điện thoại lên ÂN NGUYỄN hỏi thăm thì được bác kỹ thuật hướng dẫn chạy 1 file bác ấy gởi cho thế là giải mã DTS hoành tráng

bác cho em xin cái file dc không ạ. e mua lại cái 102 cũ nên ko phát dc phim audio dts. e cảm ơn bác nhiều! [email protected]

Bấm return để thoát khỏi chương trình đang play, bấm tiếp cho đến khi ra ngoài cùng. Bấm stop và Ok là thoát khỏi ứng dụng. Mỗi ứng dụng có mỗi cách setup khác nhau mà bác.

Nếu đang ở VuaHD hoặc GiaitriHD, ấn return chả có gì xảy ra bác ạ (HDViet, ZingTV hay Hayhaytv ấn return đều quay về menu chính được), em chả hiểu nữa

thezooe

Nếu đang ở VuaHD hoặc GiaitriHD, ấn return chả có gì xảy ra bác ạ (HDViet, ZingTV hay Hayhaytv ấn return đều quay về menu chính được), em chả hiểu nữa

Bấm Return không ra được thì nhấn Stop bạn nhé
Tại một số ứng dụng nhấn nút stop mới thoát ra được

jackpham

Well-Known Member
HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP DUNE TV-102 THÀNH DUNE TV-102 DTS

Các bạn update firmware của Dune 102 lên bản mới nhất. Version "150227_0032_b9"
Sau khi update firmware xong, tải file đính kèm, giải nén. Copy file mới giải nén xong vô USB, cắm vô Dune rồi chạy file đó. Báo Restart là xong, thưởng thức film với âm thanh DTS thôi

View attachment dune_service_install_dts.rar

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bạn dùng Dune 102 có bị tình trạng như này không khi xem app zingtv. Nếu đê chất lượng video là 720 thì hình ảnh đi trước, âm thanh lẽo đẽo theo sau (chạy mượt mà, không bị giật, chắc không phải do mạng chậm), còn để chất lượng video là 480 thì ok (xem hội ngộ danh hài 2015, ninja american, ...)

meo_neko

Member

Chào bác bác, em đang có nhu cầu định sắm em Dune TV102
Hỏi bên box "Cần mua" mấy ngày rồi không thấy ai trả lời
Mạo muội sang bên này, bác nào có không dùng đến hoặc cần nâng cấp thì để lại cho em
Cảm ơn các bác nhiều.

Cảm ơn các bác giờ dts ngon rồi ạ. Thanks!!!

trung_c5

Member

Đang tính mua em nó cơ mà không biết em nó có chơi được bluray iso xem được menu để chọn bài không các bro?

haidangcam

Member

Đang tính mua em nó cơ mà không biết em nó có chơi được bluray iso xem được menu để chọn bài không các bro?

Các đầu hd đời mới hầu hết không có xem menu nhé, như Dune giờ bấm một cái là vào phim chứ không chọn chapter như các dòng cũ.

trung_c5

Member

Các đầu hd đời mới hầu hết không có xem menu nhé, như Dune giờ bấm một cái là vào phim chứ không chọn chapter như các dòng cũ.

Em này hình như có 2 phiên bản 1 có DTS 1 không đúng không bác?

long4est

Hi các bác , hôm qua mới xúc 1 em bên bác meocon . Mọi thứ coi như ok , mà mình có 2 cái cần hỏi :
1/ Để em nó standby qua đêm mình thấy vẫn ấm ấm , để luôn như vậy có sao hay ko?
2/ Cắm dây mạng thì nó báo là có kết nối , nhưng ko lấy được IP . Còn wifi thì ok . Không biết có cần chỉnh gì trên router hay ko? Mình xài cục AP 4 port của TP-Link mà Viettel nó đưa lúc lắp FTTH của nó

20062456

Well-Known Member

Hi các bác , hôm qua mới xúc 1 em bên bác meocon . Mọi thứ coi như ok , mà mình có 2 cái cần hỏi :
1/ Để em nó standby qua đêm mình thấy vẫn ấm ấm , để luôn như vậy có sao hay ko?
2/ Cắm dây mạng thì nó báo là có kết nối , nhưng ko lấy được IP . Còn wifi thì ok . Không biết có cần chỉnh gì trên router hay ko? Mình xài cục AP 4 port của TP-Link mà Viettel nó đưa lúc lắp FTTH của nó

1. Qua đêm tốt nhất bác rút nguồn ra. Dune 102 ko có khe thoát nhiệt nên nó nóng vậy. Or bác có thể mua 1 tấm nhôm tản nhiệt để dưới đáy là Ok.
2. Phải vào Setup, phầm mạng chọn lại chế độ là mạng dây thì mới dùng được. Nó ko tự động chuyển từ wifi sang dây đâu.

meocon

Well-Known Member

1. Qua đêm tốt nhất bác rút nguồn ra. Dune 102 ko có khe thoát nhiệt nên nó nóng vậy. Or bác có thể mua 1 tấm nhôm tản nhiệt để dưới đáy là Ok.
2. Phải vào Setup, phầm mạng chọn lại chế độ là mạng dây thì mới dùng được. Nó ko tự động chuyển từ wifi sang dây đâu.

Vô cài đặt chỉnh lại Wired nha a rùi apply mới dc

leanh1202

Member

Em mới lấy con dune tv 102 mà loay hoay mãi không cài đặt được duyệt phin dạng poster tư ổn cứng như kiểu tvix .bác nào biết chỉ giúp em với .cám ơn nhiều

tmn

Member

Phụ đề các bác hay dùng định dạng gì vậy?
E thấy file .ass Dune ko nhận, còn .srt thì hay bị lỗi dấu tiếng Việt, đã thử save as về unicode utf-8 cũng ko ăn thua.
Đã thế còn phải rename trùng tên phim nó mới đọc, lằng nhằng hơn so với bọn chip realtek!

Bên trên