Noob học đòi với dàn Home Entertainment

Newbie_SG®

Well-Known Member
Ðề: Noob học đòi với dàn Home Entertainment

Nhân tiện có bác nào đã xài NUC của Intel để làm HTPC thì cho em tý đánh giá nhận xét với ạ? Em đang tính bỏ HDP mà dùng NUC (dạng HTPC siêu nhỏ) cho ló mạnh mẽ hơn nữa.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em nas b đang xài là gì thế ah? Mà ngồi từ xa vẫn khiển được nó download nội dung bằng bittorrent?

Newbie_SG®

Well-Known Member

Em nas b đang xài là gì thế ah? Mà ngồi từ xa vẫn khiển được nó download nội dung bằng bittorrent?

Về nguyên tắc thì mở cổng NAT qua router là khiển được hết vì giao diện điều khiển của NAS là một dạng trang web thôi mà bác.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Bác rành về IT quá---nếu bác ở SG thì cho em ghé thăm nhà bác hay cafe cóc để tham khảo...tks Bác

audio_video

Well-Known Member
Re: Ðề: Noob học đòi với dàn Home Entertainment

Nhân tiện có bác nào đã xài NUC của Intel để làm HTPC thì cho em tý đánh giá nhận xét với ạ? Em đang tính bỏ HDP mà dùng NUC (dạng HTPC siêu nhỏ) cho ló mạnh mẽ hơn nữa.

Bác dùng HTPC siêu nhỏ thì sao dùng Card màn hình rời được ? dùng card rời hay hơn chứ.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Em thấy nếu xem phim nhạc nhiết thì không cần Vga rời làm gì chơi CPU tầm i5 và SK 1150 thì cũng quá đẹp. VGA chỉ dùng trong game hay render thôi...cái bất tiện của mini case là gắn bộ nguồn và phải dùng adapter rời...và bị hạn chế lắp HDD (SL thường 4 là hết)

vubang

Active Member

Lương thì đủ mua con TV, nhưng còn con cái đi học, các chi tiêu khác trong gia đình, tiết kiệm phòng khi nữa, cho nên khoản chơi Home Entertainment là quỹ đen, giấu không cho gấu biết nguồn và giá hị hị
Hehehe, giống mình, mua 10 nói giá 1 thôi. Gấu thấy ngon bảo sao đồ rẻ mà hay thế. Gấu em đã từng mang cặp loa bán cho hàng xóm 500k mà giá của nó khoảng 3.000k do em nói giá có 500k à, híc...

Bác chủ chơi máy ảnh cũng ác mà sao lại lấy sờ mát phôn chụp show hàng vậy, nhìn dìm hàng quá.

Newbie_SG®

Well-Known Member
Ðề: Re: Noob học đòi với dàn Home Entertainment

Bác chủ chơi máy ảnh cũng ác mà sao lại lấy sờ mát phôn chụp show hàng vậy, nhìn dìm hàng quá.

Hị hị em cai máy ảnh rồi bác. Đồ đạc chuyển hết qua để mở công ty chuyên cho thuê thiết bị chụp hình rồi (MKCE-chung với đồng chí vikhoa). Ở nhà giờ không có cái máy nào hết. Lúc nào đi "chụp gái" thì em lên cty lấy một bộ về xài thôi.

dungsin_lqd

Well-Known Member

---Mai có giao luu không bác chủ???? Có bác nào tham gia thêm thì cho địa điểm cụ thể

anhkhoa04

Banned

bác vứt cái kệ đó thay bằng kệ xinh sẽ đẹp hơn

hai00son

Thấy hơi xấu, nhưng có vẻ hoành tráng, chắc banh nhà

unchainmedoly

Active Member

Với những gì bác đang có và đã setup thì tương đối OK rồi (chứng tỏ đã có tính toán thiết kế trước),
Chúc mừng bác chủ,

winterfell101

Well-Known Member

TV này còn quá nhỏ so với khoảng tường giải trí, kế hoạch của em là từ giờ đến cuối năm, nếu nhặt được xiền của mấy chú bộ đội đánh rơi, sẽ cố làm con 60inch hay 80inch cho ló mấu luôn.

ngon quá, e thấy tv hơi cao một chút thì phải

Newbie_SG®

Well-Known Member

Có một sự nâng cấp nhẹ:
Em đẩy con loa center của Rogers màu vàng đi, để thay vào đó con Mirage Canada màu đen cho nó sur ton hi hi

Lại săn lùng được thêm được một cặp Mordaunt Short 902 để làm Surround back, cùng một kiểu thiết kế giống hệt với cặp chính MS Avant 906.

Cặp bookshelf nhỏ gọn này nhìn thì khá bé, nhưng cũng có thiết kế đấu dây bi-amp.

Em đang gắn thử làm loa chính hát cũng hay phết, tiếng bass sâu không ngờ so với kích thước nhỏ gọn của nó. Phần middle và treble thì vẫn nổi và long lanh tinh tế đúng kiểu MS

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member

Có một sự nâng cấp nhẹ:
Em đẩy con loa center của Rogers màu vàng đi, để thay vào đó con Mirage Canada màu đen cho nó sur ton hi hi

Lại săn lùng được thêm được một cặp Mordaunt Short 902 để làm Surround back, cùng một kiểu thiết kế giống hệt với cặp chính MS Avant 906.

Cặp bookshelf nhỏ gọn này nhưng cũng có thiết kế đấu dây bi-amp.

Em đang gắn thử làm loa chính hát cũng hay phết, tiếng bass sâu không ngờ so với kích thước nhỏ gọn của nó. Phần middle và treble thì vẫn nổi và long lanh tinh tế đúng kiểu MS

bộ giàn bác đẹp quá

Newbie_SG®

Well-Known Member

Cặp Magnat Germany cũng đã đẩy đi rồi, thay vào đó em vác về cặp Klipsch 8.5, thấy bẩu là hàng "gấu" của những năm 99-2000.

Cặp này bass lớn, treble kèn, âm thanh đúng kiểu cơ bắp Mỹ, dải nào cũng lớn tiếng, dải nào cũng nổi... Dưng mà em vẫn thích giọng treble tơi nhuyễn mà tinh tế của cặp MS England hơn.

Tuy nhiên lúc nào muốn cặp Klipsch này hót đầy uy lực thì em chuyển chế độ Simulation 5ch Stereo và sau đó tắt volume của Front + Center + SR back đi và vẫn thưởng thức em nó với những bài nhạc tiết tấu mạnh, âm lượng lớn.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Cặp Klipsch này bác làm sur thì quá ngon

Bên trên