Ôi thằng nhóc này vô đối nhỉ :)) =))

dino

Active Member
Ông bố trẻ nhất Anh quốc (mới 13 tuổi) với gương mặt siêu baby
Cậu bạn 13 tuổi người Anh - Alfie Patton đã "vượt quá giới hạn" với cô bạn gái 15 tuổi (Chantelle Steadman) để bây giờ trở thành ông bố trẻ nhất Anh quốc.

Alfie Patton (13 tuổi) và cô bạn gái 15 tuổi Chantelle Steadman bên cạnh cô
con gái mới sinh Maisie Roxanne Monday.

Alfie Patton với gương mặt siêu baby của mình đã chính thức lên chức "bố" khi sinh ra cô con gái Maisie Roxanne Monday.

Thời điểm 'ăn trái cấm' với cô bạn, Alfie mới có 12 tuổi. (Còn nhỏ quá!
). Cậu bạn trông cứ như mới 8 tuổi (chứ không phải 13) đến từ Eastbourne, phía Nam nước Anh. Alfie đã hứa sẽ trở thành 1 ông bố tốt.
"Cháu không nghĩ chúng cháu đủ sức vượt qua chuyện đó. Cháu thật sự không có tiền trong túi. Thỉnh thoảng bố cho cháu 10 bảng (khoảng 21$)" - cậu bạn teen với đôi mắt trông hết sức vô tội nói trên trang The Sun.
"Khi bị mẹ phát hiện, cháu nghĩ mình sắp gặp rắc rối to rồi... Cháu không biết phải trở thành 1 ông bố như thế nào. Cháu sẽ rất tốt, và chăm sóc cho em bé."

Bạn gái của Alfie, cô bạn Chantelle, đang sống với ông Penny - bố của Chantelle, 43 tuổi. Ông hiện đang thất nghiệp. Người mẹ (quá) trẻ và em bé sống trong 1 ngôi nhà đi thuê ở Eastbourne. Hai mẹ con ở cùng bố và 5 anh em trai của Chantelle. Cả gia đình sống bằng tiền trợ cấp.

Thật lo lắng khi Alfie và Chantelle, còn nhỏ xíu như bọn mình mà đã "thử làm chuyện người lớn" dẫn đến hậu quả vượt quá tầm kiểm soát như vậy. Bây giờ các bạn ý sẽ lấy gì để nuôi sinh linh bé bỏng kia cơ chứ? Đó là chưa kể mối quan hệ của 2 bạn không thể nói là 1 mối quan hệ nghiêm túc. Chỉ vì 1 phút dại dột trẻ con đã gây ra chuyện tày đình, gây thêm gánh nặng cho bố mẹ của các bạn ý cũng như chính 2 bạn teen này.
theo kenh14.vn

trời nhìn con bồ nó như mẹ nó vậy ^:)^^:)^ tội nghiệp thằng nhỏ sướng con ... mù con mắt 8-x8-x

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Ôi thằng nhóc này vô đối nhỉ :)) =))

vậy thằng ku này biết ăn chơi sớm hơn tuổi mình 1 năm nhỉ........

Quác quác

Câu chuyện gây sốc toàn xã hội giờ đã căng đến cực độ khi xuất hiện 2 anh chàng teenboy khác... tự nhận rằng mình mới là cha của bé Maisie Roxanne Monday

Có đến 2 anh chàng lạ hoắc khẳng định: họ đã từng quan hệ với mẹ đứa bé - Chantelle Steadman (15 tuổi). Đó là cậu bạn Richard Goodsell, 16 tuổi, và Tyler Barker, 14 tuổi. Họ nói rằng rất có thể 1 trong 2 người bọn họ mới đúng là cha đẻ của em bé mới chào đời cách đây 5 hôm.

Rút cuộc, Alfie Patten (13 tuổi) đã nghe theo lời khuyên của bố, ông Dennis Patten. Bạn ấy muốn làm xét nghiệm DNA để biết rõ sự thật. [Ông Dennis Patten, 45 tuổi, bố của Alfie, có 8 người con. Ông đã chia tay mẹ của Alfie (bà Nicola, 43 tuổi) sau 2 năm kể từ lúc người ta phát hiện ông này đang có mối quan hệ bất chính với 1 cô gái trẻ 19 tuổi.

Mr.Dennis Patten nói: "Cách duy nhất để giải quyết mọi chuyện là kết quả xét nghiệm DNA."

"Khi bà Nicola bảo tôi rằng thằng bé sắp làm bố, tôi đã hỏi: 'Sao em biết được đứa bé đúng là con của Alfie?'...". "Tôi không ngừng thắc mắc vì tôi nghĩ 1 đứa con trai ở tuổi của nó (Alfie) thì chưa đủ khả năng thụ thai."

Alfie khai nhận mình đã quan hệ với Chantelle chỉ duy nhất 1 lần.

Bế em bé, tay vẫn chơi điện tử

Nhưng như tờ News of the World đưa tin, có thể 1 boy khác mới là cha của đứa bé.

Cậu bạn Richard, 16 tuổi, hiện đang được đào tạo để trở thành đầu bếp đã phát biểu với tờ báo này: "Tôi biết tôi có thể là cha đứa bé. Chỉ có kết quả xét nghiệm DNA mới trả sự thật về đúng chỗ của nó. Nếu tôi là cha đứa trẻ, tôi có quyền được biết."

Một boy khác là Tyler Barker cũng tuyên bố trên công khai: "Cách đây 9 tháng, tôi đã quan hệ với Chantelle và tôi thực sự lo rằng mình chính là cha ruột của đứa trẻ."

Nhưng bà Penny, 38 tuổi, mẹ của cô bạn Chantelle (người sinh ra đứa bé) tức giận phủ nhận: "Thật là rác rưởi, Chantelle chỉ làm chuyện ấy với một mình Alfie."

Bà Nicola Patten, mẹ của Alfie

và bà Penny Steadman, mẹ của Chantelle.​

Alfie, teenboy "làm bố" khi 13 tuổi, với khuôn mặt trẻ thơ trả lời trang The People.
* Em có yêu Chantelle không? - Ôi, không không.
* Em đã bao giờ tặng thiệp Valentine cho cô ấy chưa? - Chưa.
* Trước khi làm chuyện ấy với Chantelle, em có biết các em bé được sinh ra như thế nào không? - Tất nhiên là có.
* Em có biết cách thay tã cho trẻ con không? - Cũng tàm tạm nhưng mặc quần áo lại cho nó thì hơi khó vì khi đó, 2 cánh tay cảm thấy tệ lắm.

thằng bé này làm thế nào để nuôi con nó đây???

phuong

Member

không biết thằng này làm con nhỏ đó có s..... không nhỉ:D:D

Quác quác

không biết thằng này làm con nhỏ đó có s..... không nhỉ:D:D

Bác cứ trông con gà công nghiệp thì biết :D, mặc dù rất "gà", nhưng mà cái jề cũng to @-)! Mà đôi khi bị cái roi càng toa vụt càng mạnh thì càng khướng =P~

HD-Happy

Ở VN là cả hai "ủ tờ" rồi!

Ở NN bán hình quảng cáo chắc cũng giàu to.

phuong

Member

vậy thằng ku này biết ăn chơi sớm hơn tuổi mình 1 năm nhỉ........

nói vậy thì anh Cẩm nhà ta cũng đâu thua gì ku này nhỉ ?? biết đâu chừng ngày xưa cũng ..........như ku này mà giữ kín quá nên không ai biết:D:D:D

bó tay.com ! Em chả biết nói gỉ hơn, em giờ đã 24 tuổi đầu rồi mà đi đâu ông bà già cũng bảo với mấy người bạn "thằng này chưa nên nghĩ đến việc có người yêu" khi mấy bác đó hỏi! Còn bé này thì sướng quá trời !

cdv1010

Member

nhà con đó có truyền thống già trước tuổi hay sao áh. Bà mẹ 38t mà nhìn già cứ như 5-6 chục. Con đó thì.. khỏi bàn

nghe&nhin

Member

ặc! nhìn giống 3 mẹ con
chắc her thấy câu bé kia nice quá nên dụ dỗ đây mà... mô phật... tội lỗi... tội lỗi

gaubu

LeechPro

Thật đáng thương cho chú bé này, còn đang tuổi hồn nhiên:D, thế mà cũng biết đua đòi đấy chứ, Khiếp nhờ, 13T mà đã có thể làm người khác có kon được, chắc phải học hỏi chú này quá:D.

gaubu

Dai Minh Kim

Chắc thằng nhỏ bị con nhỏ này dụ quá. Nhìn con nhỏ này thấy nó sao sao ấy. Kinh thiệt nhỉ, không coi chắc nghe ai nói mình không tin đâu, cái ấy con nhỏ xíu làm sao nổi nhỉ :( :-/:-/

Louis

Nhóc này bao bị dụ luôn nè =))

nghe&nhin

Member

hàng VN chất lượng cao đây, cũng ko thua kém gì cậu trên đâu
Đứa con bệnh tật của ông bố 14 tuổi

12 tuổi, cậu bé Sùng A Mua vẫn hồn nhiên như cây cỏ núi rừng Tây Bắc. Nhà nghèo, học hết lớp 5, cậu phải bỏ học theo mẹ đi làm nương rẫy để nuôi 2 em nhỏ. Những lần theo mẹ lên nương làm rẫy đã khiến cậu bé trở thành một chàng trai vạm vỡ, biết lo toan cho cuộc sống gia đình.

Vào dịp Tết cách đây 2 năm, khi hoa mận, hoa mơ nở trắng rừng, khi những tiếng khèn, tiếng đàn môi vang lên mời gọi bạn tình của trai gái trong bản, A Mua cũng theo bạn đi chơi ném pa pao. Đây là một trong những trò chơi quen thuộc của đồng bào Mông vào những ngày xuân, ngày Tết cổ truyền. Trái pa pao được khâu từ những mảnh vải, thành những trái bóng, to chỉ bằng quả cam. Người chơi chia thành 2 tốp nam, nữ và ném bóng theo đôi.

Ném pa pao là dịp để cho trai gái trong bản trao nhau nụ cười ánh mắt, để tìm kiếm hạnh phúc lứa đôi. Các chàng trai nếu mến cô gái nào, thì giữ trái pa pao để sau có cớ đến tìm bạn, hò hẹn lứa đôi.

Trên một bãi cỏ phẳng, A Mua quen với Mùa Thị Chu, một cô gái Mông hơn cậu 4 tuổi. Chu không xinh xắn, nhưng cô có vẻ đặc trưng của người con gái Mông, khỏe mạnh và hiền dịu. Mắt trao mắt, tay trao tay, A Mua tỏ tình cùng cô gái "Có muốn lấy anh không?". Cái gật đầu bẽn lẽn của cô gái đã khiến họ nên vợ nên chồng.

"Em về hỏi bố mẹ, họ bảo "ưng cái bụng thì cho cưới". Thế là cưới thôi. Nhà hai đứa cũng nghèo lắm, đám cưới chẳng có gì, bố mẹ vay mượn làm được 5 mâm cơm mời họ mạc, xóm làng", A Mua kể.

Thế là cậu trai bản 12 tuổi ngây ngô chưa từng biết đến tục chọc sàn hoặc theo bạn đi cướp vợ, đã trở thành một người chồng, một người trụ cột trong gia đình. Lấy nhau về, hai vợ chồng trẻ ở chung với bố mẹ trong một căn nhà nhỏ. Hàng ngày, A Mua theo vợ lên rẫy trồng ngô để trả nợ tiền cưới. Với người Mông, lương thực chủ yếu là ngô, người phụ nữ trở thành lao động chính trong nhà.

"Ở bản em, nhiều con trai 12 tuổi đã có vợ và có con. Thường thì phải lấy vợ ở bản khác và hơn mình từ 2 tuổi trở lên. Bố mẹ em nói lấy hơn tuổi để nó biết làm nương, làm rẫy", cậu bé hồn nhiên kể.

Mấy ngày nay, nhiều bác sĩ và người nhà bệnh nhân thương hoàn cảnh đã cho hai vợ chồng quần áo và sữa cho con. Ảnh: Anh Thư.

Nhà Chu cũng nghèo lắm, cô là chị cả của 4 đứa em. Cưới nhau, bố mẹ cũng chẳng cho được gì làm của hồi môn. Nhưng hai đứa thương nhau nên quyết tâm cưới. "A Mua cũng là người hiền lành, nó chẳng bao giờ đánh vợ cả", Chu kể, giọng Kinh của cô còn chưa sõi.

Bản Pắc Bệ C, xã Suối Tọ, nơi hai vợ chồng A Mua sinh sống cách thị trấn huyện Phù Yên, Sơn La khoảng 15km. Nếu muốn đi chợ, người dân trong bản phải đi rất xa, đi từ sáng đến tối mới về tới nhà. Nhưng người dân ở bản cậu nghèo lắm, cái nghèo quanh năm đeo bám, nhà nào cũng đông con nên chẳng có tiền đi chợ. Những đứa bé đen nhẻm nhưng cứ vươn lên như cây ngô, cây sắn mà sống.

Lúc lấy nhau về, hai đứa cũng chẳng biết làm thế nào để có con. Ba tháng đầu ngủ cạnh nhau, A Mua vẫn như một cậu trai mới lớn, chỉ biết đi làm nương về mệt là lăn ra ngủ. Bố mẹ hai bên cũng chẳng dạy chúng cách "làm thế nào để có con". Rồi từ những câu chuyện của chúng bạn mỗi lần đi chơi, A Mua mới biết thế nào là "nhiệm vụ" của một người đàn ông.

Một năm sau, niềm vui đến với cậu bé khi biết Chu đã có thai. Niềm hạnh phúc được biết mình sắp làm bố. A Mua dành hết những việc nặng để làm giúp vợ. Cậu cũng không tụ tập hay rủ nhau đi chơi tối như một số trai trong bản. Cậu đã ra dáng một trụ cột gia đình. Tết dương lịch vừa qua, A Mua hạnh phúc khi được làm bố, đứa bé trai nặng 2,6 kg đã cất tiếng khóc chào đời. Khi ấy, A Mua được 14 tuổi.

Nhưng niềm hạnh phúc chưa được bao lâu, đứa bé ra đời không đi ngoài được, quấy khóc. Chu cũng yếu và không có nhiều sữa. Cái nghèo và bệnh tật bắt đầu đeo bám họ. Đứa bé mới được vài ngày tuổi đã được đưa đi bệnh viện Phù Yên nhưng ngay sau đó phải đưa đi cấp cứu tại bệnh viện Nhi Trung Ương.

Theo các bác sĩ ở đây, ngày 8/1, đứa bé nhập viện trong tình trạng bị viêm phế quản phổi, tắc ruột, thiếu máu... Sau 3 lần mổ, bé A Súa bé choắt, nặng dưới 2kg, hiện vẫn được nuôi bằng đường tĩnh mạch, thỉnh thoảng vẫn nôn và đi ngoài rất ít.

Những ngày tháng lay lắt ở Hà Nội, Chu và A Mua xơ xác vì không có cái ăn. Số tiền 2 triệu đồng mà cả gia đình hai bên vay mượn để đưa A Súa đi bệnh viện đã tiêu hết, chỉ riêng tiền xe đã hết 700 nghìn đồng. Hai vợ chồng bữa ăn bữa nhịn, có chiếc bánh mì cũng phải chia nhau. Không có ăn, Chu cũng chẳng có sữa để vắt cho con bú, đứa bé ngày càng suy kiệt.

Bé Sùng A Súa đang được điều trị tại khoa Hồi sức ngoại, tầng 3 nhà A5, Bệnh viện Nhi Trung ương (18 ngõ 879 đường La Thành, Đống Đa, Hà Nội).
Làm bố ở tuổi 14, nhưng A Mua chăm con rất khéo. Mấy ngày nay, cậu đã được một số người cho tiền để mua sữa cho con. Cậu cũng biết cách pha sữa và chăm sóc vợ một cách rất thuần thục. Thỉnh thoảng, cậu lại hỏi bác sĩ :"Bác sĩ ơi, sao em bé cứ ngủ suốt ngày vậy" rồi lại đưa tay lên mũi đứa bé, kiểm tra xem đứa bé còn thở không.

Tất cả những việc từ chăm sóc vợ, chăm con, đến giặt giũ đều một tay cậu làm. Đêm đêm, dù đang tuổi ăn tuổi ngủ nhưng khi vợ gọi dậy để pha sữa hay thay tã cho con, A Mua cũng bật dậy.

Theo bác sĩ Nguyễn Văn Linh, cháu bé có thể sinh thiếu tháng, hơn nữa, việc bé được thụ thai khi bố quá ít tuổi dẫn đến sức khỏe yếu. "Hiện, cháu đã ăn được nhiều hơn và sắc mặt cũng hồng hào hơn và đang có những tiến triển rất tốt ", bác sĩ Linh cho hay.

Bé Sùng A Súa đang được điều trị tại khoa Hồi sức ngoại, tầng 3 nhà A5, Bệnh viện Nhi Trung Ương (18 ngõ 879 đường La Thành, Đống Đa, Hà Nội).
http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2009/03/3BA0BD2B/

nonHD

Game thủ 13 tuổi tức giận khi vì bị lừa nuôi con người khác

Kết quả xét nghiệm ADN cho thấy Alfie Patten (sống tại Anh) không phải là bố của bé gái Maisie Roxanne mà cô bạn gái Chantelle mới sinh cách đây gần 2 tháng.

> Niềm đam mê game của người cha 13 tuổi

Alfie Patten và bạn gái Chantelle Steadman. Ảnh Kotabu
Alfie Patten nói: "Tôi thực sự tức giận sau khi đọc xong kết quả xét nghiệm". Game thủ này đã đồng ý làm xét nghiệm ADN sau khi có rất nhiều người tuyên bố đã ngủ với bạn gái của anh ta.

Trước đó, Alfie Patten luôn khăng khăng mình là cha của bé Maisie sau một lần duy nhất quan hệ với Chantelle. Cặp đôi trẻ này đã quan hệ với nhau khi Alfie Patten tròn 12 tuổi.

Đính chính giùm thằng bé tội nghiệp bị hàm oan :))

hd1026

Member

:eek::eek::eek: :-o:-o:-o:-&:-&:-& ^:)^^:)^^:)^ nhìn như 3 mẹ con đag ngồi chơi cùng nhau! bái phục ở chỗ thằng nhỏ thì bé bằng quả ớt mà con kia thì... :ar!

tilun

Hum nay đọc trên Yahoo thấy kiểm tra ADN thì ko phải là con của cậu bé này, nhìn là biết òi cần dzì kiểm tra chứ, con nhỏ nhìn mặt "mất nết" hết chuyện chơi, một là lang chạ dzới thằng nào đó gòi "lừa tình" chú nhóc này chứ nhỏ cỡ "ớt hiểm" ấy mần ăn dzì trời, hai là tụi này nó muốn nổi tiếng đây mà, thiên hạ dzờ đúng là "lắm chiêu" thiệt. Pótay.com

Bên trên