Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

vanty2405

Member
Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Em cũng không rõ vì cái PowerDVD này là bác soibienmotmat25 set up hộ em. PC của em là máy đồng bộ Dell Vostro V260 có 1 cổng HDMI, card hình rời Geforce 530. Em cắm từ cổng HDMI out của PC vào HDMI in của AVR, rồi HDMI out của AVR sang TV.
Cắm thì em cũng cắm như bác rồi: từ HDMI của PC=>AVR=>TV. Nhưng không hiểu tại sao khi em chạy dile có DTS-HDMA thì nó lại không hiện chỉ hiện được DTS thôi mặc dù nguồn film của em là DTS-HDMA

Bác tienthanhhbk cho e hỏi e làm như bác hướng dẫn nhưng tín hiệu ko ra. Bác switch như thế nào vậy. E chưa hiểu ý switch của bác

zeroFILL

Active Member

Cắm thì em cũng cắm như bác rồi: từ HDMI của PC=>AVR=>TV. Nhưng không hiểu tại sao khi em chạy dile có DTS-HDMA thì nó lại không hiện chỉ hiện được DTS thôi mặc dù nguồn film của em là DTS-HDMA

Phiền bác cho model của PC và card đồ họa để anh em tham khảo với! Card GeForce 530 của bác C_Pham thì có support DTS-HD rồi

vanty2405

Member

Phiền bác cho model của PC và card đồ họa để anh em tham khảo với! Card GeForce 530 của bác C_Pham thì có support DTS-HD rồi
Cảm ơn bác. Máy em là PC tự ráp không phải case đồng bộ, cấu hình như sau:
- Main B75M-D3H
- Chip Core i3 3210 3.0Hz
- Ram DDR3 4gb x 2
- HDD Seagate 500gb x 3
- Video card Asus HD6670 2GD3
Mong các bác tư vấn cụ thể giúp em nhé

baodom

Active Member

Cảm ơn bác. Máy em là PC tự ráp không phải case đồng bộ, cấu hình như sau:
- Main B75M-D3H
- Chip Core i3 3210 3.0Hz
- Ram DDR3 4gb x 2
- HDD Seagate 500gb x 3
- Video card Asus HD6670 2GD3
Mong các bác tư vấn cụ thể giúp em nhé

Card của bác có DTS master đó ạ, nhưng set hơi bị khó ạ vì nhiều bác set chưa có ra với em onkyo 4505 này ạ

AMD Radeon™ HD 6670 Graphics đây là thông số của con hd6670 của bác hoàn toàn có thể pass được DTS-HD nên em nghĩ vấn đề không phải ở phần cứng. Bác cho em hỏi bác co đang sử dụng 2 màn mình để xem hay không. Nếu bác sử dụng 2 màn hình thì bác phải chuyển chế độ 2 màn hình về extend hoặc chỉ sự dụng duy nhất màn hình của tivi thì nó mới pass được DTS-HD. Trường hợp bác sử dụng một màn hình mà vẫn có hiện tượng trên bác ấn phải chuột vào biểu tượng loa ở góc dưới màn hình chọn playback devices. Bác kích đúp vào phần điều khiển sound xuất ra amly của bác vào phần support format xem nó có DTS-HD trong phần encorded format không. Nếu không có bác nên cài lại driver cho card màn hình của bác là sẽ được thôi.

Các bác cứu em với
Em mua dàn loa 5.1 onkyo HT 4505
Sau đó em thay tất cả các loa bằng loa bookself
Front : SONY
Rear : Technich
center : yamaha
Tất cả hoạt động rất tốt vì số Ohm và công suất em chọn phù hợp.
Em sài được gần 1 năm .
Sau đó em thay em sub luôn . Em mới lấy em Klipsth sw112 lấy đường tín hiệu đánh cho Sub . Thì không hiểu sao khi hát đầu HD mà em vẫn thường coi đoạn quảng cáo có âm thanh TrueHD , bình thường a6mly vẫn nhận biết và hiện thị thì nay lại không có âm thanh . Âm thanh phát từ đầu HD ra a6mly sao vẫn la PCM . Trong khi trước kia nó hiển thị dts hay dolby vì em test trên cùng 1 phim. Mọi setup em vẫn giữ nguyên không thay đổi từ trước đến giờ . Em gắn vô đầu DVD pioneer thì nó hiển thị dc dolby . Giúp em với !
Xin cám ơn rất nhiều ah

vanty2405

Member

AMD Radeon™ HD 6670 Graphics đây là thông số của con hd6670 của bác hoàn toàn có thể pass được DTS-HD nên em nghĩ vấn đề không phải ở phần cứng. Bác cho em hỏi bác co đang sử dụng 2 màn mình để xem hay không. Nếu bác sử dụng 2 màn hình thì bác phải chuyển chế độ 2 màn hình về extend hoặc chỉ sự dụng duy nhất màn hình của tivi thì nó mới pass được DTS-HD. Trường hợp bác sử dụng một màn hình mà vẫn có hiện tượng trên bác ấn phải chuột vào biểu tượng loa ở góc dưới màn hình chọn playback devices. Bác kích đúp vào phần điều khiển sound xuất ra amly của bác vào phần support format xem nó có DTS-HD trong phần encorded format không. Nếu không có bác nên cài lại driver cho card màn hình của bác là sẽ được thôi.
Em chỉ dùng 1 màn hình duy nhất là tivi thôi. Em đã vào muc sound như bác nói và thấy có hỗ trợ DTS-HD, TrueHD,... ok hết bác ạ. Em đã thử trên con lap của em khi chiếu cùng bộ phim đó thì xuất ra DST-HDMA bình thường. Đã update driver bản mới nhất rồi nhưng vẫn không được bác ạ.

Em chỉ dùng 1 màn hình duy nhất là tivi thôi. Em đã vào muc sound như bác nói và thấy có hỗ trợ DTS-HD, TrueHD,... ok hết bác ạ. Em đã thử trên con lap của em khi chiếu cùng bộ phim đó thì xuất ra DST-HDMA bình thường. Đã update driver bản mới nhất rồi nhưng vẫn không được bác ạ.
Cái này em không trực tiếp kiểm tra được nên cũng không rõ nguyên nhân vì sao nó như vậy, bác thử sử dụng phần mềm SplashPro để xem thử nó có pass không vì phần mềm này thiết lập mặc định của nó luôn pass đầy đủ và không phải tinh chỉnh gì cả. Nếu mà không được thì buổi tối bác cài Teamview rồi nhắn cho em để em kiểm tra giúp cho.

vanty2405

Member

Cái này em không trực tiếp kiểm tra được nên cũng không rõ nguyên nhân vì sao nó như vậy, bác thử sử dụng phần mềm SplashPro để xem thử nó có pass không vì phần mềm này thiết lập mặc định của nó luôn pass đầy đủ và không phải tinh chỉnh gì cả. Nếu mà không được thì buổi tối bác cài Teamview rồi nhắn cho em để em kiểm tra giúp cho.
OK, cảm ơn bác. bác cho em xin số mobile tối về nhờ bác giúp nhé.

20062456

Well-Known Member

# e thế. E cũng ko thể xuất ra được DTS-HD MA

E cũng đánh vật với bộ dàn của em nhưng cũng không thể nào hiển thị được Dolby True HD, DTS-HD HRA và DTS-HD MA", mặc dù phần cứng và file Video đều phù hợp.

Phần cứng: Lap Dell 1458, VGA 5470 (có hỗ trợ Dolby True HD & DTS-HD MA), AVR Onkyo 3500 (có hỗ trợ Dolby True HD & DTS-HD MA).

Cách kết nối như sau:

HDMI(VGA on Dell1458) ---HDMI1.4a--> (HDMI In)AVR(HDMI Out) ---HDMI1.4a---> Tivi

Dùng cả TMT6 và MPC thì cũng chỉ hiện ra được Dolby và DTS trên OSD của AVR.

Cấu hình trên TMT6: Phần Audio chọn phần xuất là HDMI phần Out là Original

Còn cấu hình trên MPC: Passthrough tất cả DTS, DTS-HD, Dolby True HD .... | Phần âm thanh chọn đều chọn HDMI on VGA

islandvt

Banned

2 bác đang dùng PowerDVD 1 người có 2 dòng 1 người có 3 dòng vấn đề như sau DTS-MA

_ Kiểm tra lại phiên bản PowerDVD là có thui đó mà :)

baodom

Active Member

2 bác đang dùng PowerDVD 1 người có 2 dòng 1 người có 3 dòng vấn đề như sau DTS-MA

_ Kiểm tra lại phiên bản PowerDVD là có thui đó mà :)

Cái này chưa chắc đâu ạ, các bác có thể search lại topic cũ trong diễn đàn đã có nói tới vấn đề này rồi ạ

Các bác cho mình hỏi, nếu như mình kết nối: Imaxi18d + DAC + 4050 + knight 4 thi chất lượng âm thanh nghe lossless thế nào?

JESSIEBO

Active Member

Dĩ nhiên là hay hơn khi chưa qua DAC rồi bác, mà e nghĩ bác sắm amply 2 kenh rời thì nghe hay hơn

UHDfuture

Member

Bác Jess cho em hỏi trước có lấy chỗ bác bộ S4505 kết hợp cùng Castle 2 nghe nhạc 2 kênh. Em đang đấu castle 2 vào kênh A để nghe nhạc, nhưng khi xem phim chọn A+B thì chỉ lên tiếng strereo, không ra loa surround. Em thì lại muốn tận dụng cả loa font của S4505 đỡ phí :D Vậy đấu em castle 2 thế này có được không bác:

2 Cọc trên loa đấu với kênh A
2 cọc dưới loa đấu với kênh B
( bỏ cầu nối )

Như vậy khi xem phim có ra 5.1 tất cả các loa không bác, và có ảnh hưởng gì tới loa và amply không ? Mong bác giúp đỡ. Thanks !

JESSIEBO

Active Member

Khi trên màn hình rcv hiển thị chế độ xem phim gì, thì bác bấm remote của rcv theo đúng chế độ đó, muốn nghe cả 2 loa A và B, bác chọn nút Spec là A+B là xem phim ra 5.1 với 2 loa front thôi bác

Khi trên màn hình rcv hiển thị chế độ xem phim gì, thì bác bấm remote của rcv theo đúng chế độ đó, muốn nghe cả 2 loa A và B, bác chọn nút Spec là A+B là xem phim ra 5.1 với 2 loa front thôi bác

Hi bac jes

Mình cũng làm như bác hương dẫn chon nút spec A+B để xem 5.1 với 2 loa font. Thực tế 2 loa này có kêu nhưng loa cent + sur là không có tín hiệu. Vậy để nghe cả cent + sur thì setup thế nào? bác koeerm tra và tư vấn nhé

Bên trên