Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

WelcomeHD

Ðề: Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

hihi thế thì huề cả làng Bác nhở! Em thấy mọi người thích hỏi "bằng chứng đâu" khi có bằng chứng thì trả lời thế thì ....

Em xin rút đây!

MrMilan

Banned

hihi thế thì huề cả làng Bác nhở! Em thấy mọi người thích hỏi "bằng chứng đâu" khi có bằng chứng thì trả lời thế thì ....

Em xin rút đây!

Rút ra kẻo muộn bác ạ.
Khối người rút ra ko kịp, thế là đi tong cả một đời người.

onggia

Well-Known Member

Các bác "LÁI" sao ko vào ý kiến nữa đây nhỉ??

ck77

Member

1 cái tem serial dán chồng lên nói lên điều gì các bác? e chưa hiểu lắm, công nhận bác onggia cũng tinh ý thiệt, để ktra lại máy coi hihihiih

lamvituong

Còn đến dòng bác nhận xét về bản thân em thì theo em bác chưa đủ tư cách trừ khi bác buôn bán không phải để kiếm lời,nếu đúng là ko phải để kiếm lời thì em xin lỗi bác nhé.Cảm nhận của em là các bài của bác hoàn toàn để bảo vệ cho các sản phẩm mà công ty bác đã bán ra,kô biết đã bao h bác bán hàng mà cảnh bảo khách hàng đây là hàng lỗi chưa? E chỉ mong rằng người tiêu dùng nhìn thẳng vào sự thật để có cách tự bảo vệ mình thôi.

Suy cho cùng thì đánh nhau tan tác chẳng qua vì ... tiền.

Các Bác ngẫm nghĩ lại đi thì sẽ thấy câu trên đúng cho tất cả mọi trường hợp, sự việc, tình huống, ... :D

ck77

Member
Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ủa, sao hình con Onkyo theo đường link Tigerdirect.com trông quen quá vậy kìa, bác ck77 có bỏ con Onkyo của bác qua bên đó không vậy?...:))

ck77

Member

Ủa, sao hình con Onkyo theo đường link Tigerdirect.com trông quen quá vậy kìa, bác ck77 có bỏ con Onkyo của bác qua bên đó không vậy?...:))

e mà bỏ nó qua bên đó được, chắc giờ e cũng giàu to rồi a Linh nhỉ, e có update thêm link mới đó, nguyên văn luôn cho a e dể đọc

Chào Các Bác!

TẠI SAO VỊ TRÍ SERIAL NUMBER CÁC BÁC DÁN DECAL VÀO RỒI IN LÊN SỐ SERIAL LÊN, MÀ KHÔNG GIỐNG NHƯ HÀNG CỦA HÃNG ONKYO CÙNG MODEL REVIEW TRÊN CÁC WEBSITE BÁN HÀNG QUỐC TẾ VỀ CÙNG MỘT MODEL, CHỦNG LOẠI HỌ IN TRỰC TIẾP LÊN VỎ MÁY VẬY CÁC BÁC?

Em đã kiểm tra hình các sản phẩm bán hàng mà họ review từ các nước Singapore, Malaysia và Thailand đều in trực tiếp lên vỏ máy giống nhau... sao chỉ có hàng VN là dán đề-can kỳ vậy? hay còn nước nào nữa Em chưa biết, mong các Bác Bán hàng, các nhà nhập khẩu cung cấp và giải thích lý do cách làm này giúp để thần dân Onkyo yên lòng ạ!

Bác này quả là tinh ý thật đấy, làm em cũng phát hoảng.
Nhưng em mò mẫm một hồi thì lại nhận thấy rằng, cái mà bác bảo là in trực tiếp serial lên vỏ máy thì đâu có phải là serial đâu, có mỗi chữ MDC thôi đấy chứ.
Ngoài cái chữ MDC ra thì toàn bộ thân máy không có số serial, hay là hàng xịn ở nước ngoài họ không có serial nhỉ, cứ gọi chung là MDC?
Cái này cũng ở Mỹ, cũng có cái đề can dán, ở trên ghi số serial của máy rõ hơn này bác (bác chịu khó kích vào hình nó sẽ zoom to lên):
http://www.newegg.com/Product/Image...7.2-Channel THX Select2 Plus Network Receiver
Em chả hiểu MDC là gì, dưng mà theo ngu ý của em, nếu dịch Anh - Việt theo kiểu Lai Van Sam thì MDC tức là Mẫu D... Cần (hàng Mẫu không Cần ghi số serial)

Chỉnh sửa lần cuối:

ck77

Member

bác dangaytaitrau ơi, link 2 mà em update bác chịu khó kéo thanh trượt xuống chút xíu thì hình cũng rõ lắm bác ạh, có chú thích luôn đó

ph291

Member

nếu quả nó là lô hàng lỗi như vậy, em hỏi thật các bác
giả sử cửa hàng cho đổi RC-108 sang con khác ngang tiền
các bác có đổi ko hay vẫn còn tiếc ạ ?
KÍNH !

Haihard

Member

KÍNH !

Các bác bàn tán sôi nổi quá làm ông bạn thân của em vừa mới mua về xong đã vội vàng rao bán ( thậm chí chưa kịp cắm điện ).
Yếu bóng vía quá.
Chơi thì cứ chơi bao giờ hỏng rồi tính. Kinh nghiệm của em là sản phẩm nào đã lỗi là chỉ sau 1 tuần đã lăn quay còn cái nào ngon thì cứ 5 năm cũng chưa có vấn đề gì. Hàng điện tử mà. Cách bảo quản và sử dụng của mình cũng liên quan trực tiếp đến độ bền của thiết bị và linh kiện. (Của bền tại người mà)
Thân! \m/

tieuthieugia

Well-Known Member

nếu bạn bác Hải rao bán , xin pm cho em giá nhé

KÍNH !

Tiếc lắm bác ạ, kể cả thêm vài triệu vào thì em cũng chẳng biết mua cái gì khác. Do vậy vẫn là năm bờ oăn.
Em có thằng bạn do hết 180 mà phải quay sang mua 1911, đến giờ nó vẫn còn tiếc.
Nói thật là sau 3 tháng sử dụng, gần như là cứ hết giờ làm việc em lại về nghe, trưa thì nghe Lossless, tối thì xem TV (vẫn cho qua AVR) hoặc xem phim, tối thiểu 5 giờ mỗi ngày, nhưng vẫn cảm thấy quá mỹ mãn.

Chỉnh sửa lần cuối:

lamvituong

Tiếc lắm bác ạ, kể cả thêm vài triệu vào thì em cũng chẳng biết mua cái gì khác. Do vậy vẫn là năm bờ oăn.
Em có thằng bạn do hết 180 mà phải quay sang mua 1911, đến giờ nó vẫn còn tiếc.
Nói thật là sau 3 tháng sử dụng, gần như là cứ hết giờ làm việc em lại về nghe, nhưng vẫn cảm thấy quá mỹ mãn.

Thế thì thôi nhé các bác, đừng dè bỉu người bán hàng nữa trừ khi:
- Máy các Bác mua không phải là hàng mới 100%, chưa qua sử dụng.
- Máy bị trục trặc trong quá trình sử dụng và còn trong hạn bảo hành mà d/vị bán hàng ko g/q hay g/q không thỏa đáng cho các Bác.

Doanh nghiệp hiện nay cũng có nhiều nỗi khổ riêng mà ít ai biết (lãi suất, tỉ giá, hải quan, ...), các Bác có ở trong chăn mới biết chăn có rận.

Đôi khi người bán hàng chỉ biết ... bán thôi, họ không biết nhiều về các vấn đề khác nhiều như người tiêu dùng thông thường hay chính nhà sản xuất đâu.

Các Bác nên tập trung thảo luận vào chuyên môn thì hay hơn.

Vài lời cùng các Bác.

http://www.tigerdirect.com/include/...EdpNo=5038793&csid=ITD&Sku=O22-1134&imgcart=1

http://www.tigerdirect.com/applicat...CODE=GOOGLEBASE&cm_mmc_o=VRqCjC7BBTkwCjCECjCE

dạ đây là đường link hình ảnh Onkyo RC 180 hàng Mỹ của 1 trang web bán hàng, e post hầu a e, onggia tham khảo và tư vấn thêm cho a e nhé, và hình như nó cũng có 1 cái tem trắng gì gì đó thì phải tks

Chính xác tôi cũng không thấy chữ MDC gì gì đấy cả, nên cái này cũng chưa đủ chứng cứ.

newceco

Member

Có khi em Onkyo này sau vụ sì-căng-đan này lại nổi tiếng hơn và có khi giá lại tăng ấy chứ:))

typn30_hn

thực ra nhạy cảm là tốt
xong quá nhạy cảm thành ra ... có chuyện để nói
vừa type vừa nghe RC-180 thật là thú vị nhỉ, hot ghê !

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên