Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

em thấy mấy bác trên này ít chú trọng phần nhìn nhỉ, ngoài một số dàn khủng, đa số thấy các bác tivi có 32inch à, hay là các bác chụp hình cảm giác nhỏ nhỉ

wowwow

Hic em đang gặp sự cố với em này tối qua . Đang coi film đến đoạn cao trào thì em no tắt ngúm :( ... Nhìn qua nó thi thấy đèn đõ Stanby nỗi lên, màn hình tối đen và âm thanh thì tắt ngúm . Em đã cố gắng thử khởi đông lại vài lần nhưng vẫn thế ... Sờ lên máy thì lúc này tầm 45 độ cũng không nóng lắm có thể nói là bình thường như mọi ngày em đang cấm điện 110v .

Sau 30 phút em thử khởi động lại lần nữa thì em nó lên lại, nhưng lúc này không còn nhận loa nào nữa ... Hic em không biết nó bị lỗi gì ... Em mới hết bảo hành cách đây 2 tháng :((

Hiện em đang dùng em nó với cấu hình như sau:

Amp: Onkyo HT-RC180
Front speaker (kiêm nghe nhạc): Jbl Control 5
Front high: Jbl Control 5
Suround left,right: Jbl Control 5
Suround back: Jbl Control 5
Sub : Jbl VENUE SUB 12
Center: Robertson

Bác nào đã từng gặp sự cố giống em xin chỉ em cách giải quyết với :|

Sau một thời gian sử dụng HT-RC180 bị nhược điểm là khi máy hoạt động liên tục sẽ bị nóng sẽ ảnh hưỡng đến IC điều kiển

HD456

Active Member
Sau gần 2 năm sử dụng sao mình thấy máy yếu đi từ từ..., mất tín hiệu Front (R) và sur back (R), phải lấy tín hiệu từ PRE qua amp khác để xem phim. Có bác nào bị vậy không? Các bác chỉnh như thế nào hoặc sửa ở đâu cho minh xin hướng dẫn với! Cảm ơn mấy bác nhiều!

mhs123

Ngữơng mộ bác này quá săn đc 4 cặp JBL Control5..........khi nào trán để lại e 1 cặp nhé...........

cuibap01

Member
WoW....dàn này xem phim âm thanh phê thì phải biết <):)
Hiện tại đã ra nhiều dòng khủng hơn nhiều, dàn này chỉ tương đương Onkyo TX-NR708 thôi. Mấy dòng sản phẩm sau này của Onkyo đều khủng cả đấy bác. Bác vào web của Tiếng Ngọc mà xem. Nhìn thôi đã choáng rồi

Ðề: Re: Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

Hic em đang gặp sự cố với em này tối qua . Đang coi film đến đoạn cao trào thì em no tắt ngúm :( ... Nhìn qua nó thi thấy đèn đõ Stanby nỗi lên, màn hình tối đen và âm thanh thì tắt ngúm . Em đã cố gắng thử khởi đông lại vài lần nhưng vẫn thế ... Sờ lên máy thì lúc này tầm 45 độ cũng không nóng lắm có thể nói là bình thường như mọi ngày em đang cấm điện 110v .

Sau 30 phút em thử khởi động lại lần nữa thì em nó lên lại, nhưng lúc này không còn nhận loa nào nữa ... Hic em không biết nó bị lỗi gì ... Em mới hết bảo hành cách đây 2 tháng :((

Sau gần 2 năm sử dụng sao mình thấy máy yếu đi từ từ..., mất tín hiệu Front (R) và sur back (R), phải lấy tín hiệu từ PRE qua amp khác để xem phim. Có bác nào bị vậy không? Các bác chỉnh như thế nào hoặc sửa ở đâu cho minh xin hướng dẫn với! Cảm ơn mấy bác nhiều!

Lâu lắm mới có bác khai quật cái thớt này lên, em vào chém tí cho vui.
Báo cáo với các bác là sau hơn 2 năm sử dụng (em mua tháng 7 năm 2010), khai thác hết công suất (vì HDP nhà em toàn list phim hoạt hình), gần như không hôm nào Onkyo 180 nhà em (phối với Jamo C607 đánh Biamp làm front và C603 làm sur) không chạy khoảng 5-10 tiếng (cứ tắt là mấy đứa nhóc nhà em nó lại kêu ầm lên).
Trộm vía, em nó chạy đến ngày hôm nay vẫn chưa hắt hơi sổ mũi tí nào, vẫn ngon lành cành đào như lúc mới mua.

HD456

Active Member
Rất trông chờ các cao thủ hướng dẫn hoặc chỉ chỗ sửa chữa tin cậy. Nó mà tèo dần như thế này thì 7.1 phải kèm theo 5 cái amp (lấy từ ngõ Pre ra) chắc mệt lắm!!! Nói vui chút thôi chứ như thế thì mua cái mới cho nó xinh!

Ðề: Re: Onkyo RC180 - Những cảm nhận ban đầu!

Lâu lắm mới có bác khai quật cái thớt này lên, em vào chém tí cho vui.
Báo cáo với các bác là sau hơn 2 năm sử dụng (em mua tháng 7 năm 2010), khai thác hết công suất (vì HDP nhà em toàn list phim hoạt hình), gần như không hôm nào Onkyo 180 nhà em (phối với Jamo C607 đánh Biamp làm front và C603 làm sur) không chạy khoảng 5-10 tiếng (cứ tắt là mấy đứa nhóc nhà em nó lại kêu ầm lên).
Trộm vía, em nó chạy đến ngày hôm nay vẫn chưa hắt hơi sổ mũi tí nào, vẫn ngon lành cành đào như lúc mới mua.

Bác xài điện 120v hay 100v vậy?

Bên trên