OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Lầu 6, Toà nhà SCB, 242 Cống Quỳnh, P Phạm Ngũ Lão, Q1, TPHCM

Phone: 09.3333.9250 (Mr Thái)

Email: [email protected]

E mới mua cái pc. Nhờ các bác hướng dẫn giúp e share phim từ pc qua mạng để oppo nhận đc ạ. Kiểu như NAS vậy đó ạ. Tks all

dungtam25

Well-Known Member

E mới mua cái pc. Nhờ các bác hướng dẫn giúp e share phim từ pc qua mạng để oppo nhận đc ạ. Kiểu như NAS vậy đó ạ. Tks all

Em dùng con Cambridge Audio,menu,tính năng như con Oppo 105.
Em dùng wifi thì Cam thấy máy tính và các folder video,music..nhưng không thấy ổ em chứa phim,bởi ổ chứa phim và ổ cài win là 2 ổ riêng biệt.
Sẵn bác nào biết,chỉ hộ,em tập chơi xem sao,trước giờ toàn dùng dock.Mạng nhà em 12M
Thanks các bác trước.

vinagoh

Well-Known Member

Bác cứ share theo kiểu peed to peer qua hub thôi, Oppo nhận ngay.

Một điểm trừ cho Oppo là không có chức năng NAS, từ máy tính không thể truy cập các HDD được gắn từ Oppo, điều này hơi khó khăn khi cần cập nhật (phụ đề, poster.....) cho phim đã nằm trong hdd. Trong khi đó hầu như tất cả các HDp khác đề làm được điều này. :)

totorauxom

Well-Known Member

Usb jbreak có chơi dc sacd.iso không các cụ?
E mua 105D lâu rồi nên k có usb đi kèm, giờ muốn kiếm cái nghe thử dsd xem sao, chứ e toàn mua đĩa sacd nhét vô nghe

tranduyquang

Well-Known Member

Thường JB thì chơi được ISO, nhưng cái sacd.iso có gì đặc biệt không nhỉ?

tuanvhv

Member

Bác vẫn phải ghi ra đĩa DVD thì mới đọc được, không chơi trực tiếp trên ổ cứng được bác nhé.
Usb jbreak có chơi dc sacd.iso không các cụ?
E mua 105D lâu rồi nên k có usb đi kèm, giờ muốn kiếm cái nghe thử dsd xem sao, chứ e toàn mua đĩa sacd nhét vô nghe

justbenice

Moderator

Em dùng con Cambridge Audio,menu,tính năng như con Oppo 105.
Em dùng wifi thì Cam thấy máy tính và các folder video,music..nhưng không thấy ổ em chứa phim,bởi ổ chứa phim và ổ cài win là 2 ổ riêng biệt.
Sẵn bác nào biết,chỉ hộ,em tập chơi xem sao,trước giờ toàn dùng dock.Mạng nhà em 12M
Thanks các bác trước.

Anh set share cho cái ổ chứa phim thì Cam mới thấy đó anh. Share thì có 2 kiểu samba và nfs. tuy nhiên anh nên dùng NFS cho thuận tiện và đơn giản.
Anh có thể tham khảo thêm cách share NFS đơn giản tại đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/62...n/794913-gioi-thieu-htpc-file-server-moi.html
Tuy nhiên wifi là giải pháp chỉ vừa tạm đủ nghe nhạc thôi. Nếu xem phim thì wifi rất tệ. Phim xem qua wifi không đủ băng thông và không đủ ổn định nên sẽ bị hạt rất nhiều.

porsche9112008

Active Member

Lâu lâu mới thấy bác jusbenice ghé diễn đàn, con oppo 103d mua của bác sài càng ngày thấy càng đẹp

dungtam25

Well-Known Member

Anh set share cho cái ổ chứa phim thì Cam mới thấy đó anh. Share thì có 2 kiểu samba và nfs. tuy nhiên anh nên dùng NFS cho thuận tiện và đơn giản.
Anh có thể tham khảo thêm cách share NFS đơn giản tại đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/62...n/794913-gioi-thieu-htpc-file-server-moi.html
Tuy nhiên wifi là giải pháp chỉ vừa tạm đủ nghe nhạc thôi. Nếu xem phim thì wifi rất tệ. Phim xem qua wifi không đủ băng thông và không đủ ổn định nên sẽ bị hạt rất nhiều.

Chào bác ! Lâu quá mới thấy bác vào diễn đàn.
Lúc này bác khỏe không?Hôm nào ra q1 thì alo,anh em mình cafe.
Để làm theo bác,xem có share được không?Nếu không chắc phải alo bác chỉ cho cụ thể mới được,bởi em dốt đặc khoản này.
Thân chào,chúc vui.

justbenice

Moderator

Chào bác ! Lâu quá mới thấy bác vào diễn đàn.
Lúc này bác khỏe không?Hôm nào ra q1 thì alo,anh em mình cafe.
Để làm theo bác,xem có share được không?Nếu không chắc phải alo bác chỉ cho cụ thể mới được,bởi em dốt đặc khoản này.
Thân chào,chúc vui.

Tại em bận quá anh ạ :D Với lại dạo này cũng chẳng có gì mới. Mọi người đang chờ đợi cơn lốc HDMI 2.0 + 4K chính thức. Chắc khi oppo ra đầu oppo bluray mới thì sẽ lại có nhiều cái để mà chơi :D

thanhyk

Well-Known Member

Chắc tại lười đi xa thui, anh dungtam25 hẹn qua nhà Just..thì chắc Ok, bác ấy đang phê với em 65" dòng 9000...
Có hẹn thì nhớ hú em...he..he.

dungtam25

Well-Known Member

Chắc tại lười đi xa thui, anh dungtam25 hẹn qua nhà Just..thì chắc Ok, bác ấy đang phê với em 65" dòng 9000...
Có hẹn thì nhớ hú em...he..he.

Các bác thì sức trẻ,quá nhiều sức để chạy đua vũ trang.Còn em thì hơi hơi có tuổi,chạy theo các bác thì có ngày nhồi máu cơ tim đứt bóng :)) :((

happythanh

Active Member

lâu rồi Oppo không ra firmware mới nhỉ các bác, xài 103D cả năm nay chả có firmware mới chán quá. xem thúy nga không có chapter list gì cả, phải sơ cua thêm em Dune base 3D.

cơ mà mình mới nâng cấp máy chiếu lên Sony 55ES có chức năng reality creation, mình với anh bạn chuyên làm đồ họa ngồi so thử Darbee với reality creation của Sony thì thấy thằng Sony làm việc này dở quá, cũng là 1 chức năng tăng độ nét nhưng thằng Sony làm bằng phần mềm hay sao ấy, nên hình bị bể viền hết trơn xem rất tệ, rốt cục mình phải off chức năng này của Sony mà chỉ dùng Darbee thôi.

103D + Sony 55ES + màn cong 170" => chất lượng quá tê các bác.

justbenice

Moderator

To bác HappyThanh :
Darbee cho tới giờ vẫn đc đánh giá là vô đối. Oppo đã bỏ hẳn 105 dòng trơn và chỉ sản xuất 105D là đủ chứng minh sự tự tin ở Darbee của Oppo. Không những vậy mà Oppo còn tuyên bố đầu bluray thay thế 105D sẽ chỉ xuất hiện ở cuối năm 2016 đầu 2017 !!!!

Bên trên