OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

cho e hỏi hội anh em mình có ai chơi lossless file DSD qua oppo chưa ? chia sẻ giúp e tí ạ
Và nguồn DSD hiện tại ae down ở đâu ? e tìm ko thấy bài nào cho down DSD file . Mong ae chia sẻ . Tks all

khuctrinh

Active Member

Các bác cho em hỏi về kinh nghiệm sử dụng NAS trên Oppo 93 với, ngày trước khi xài NAS Buffalo thì con 93 của em không nhận, bây giờ chuyển qua xài Synology thì nó chỉ nhận được file mkv (chạy rất mượt) nhưng lại không nhận được file ISO (cũng như không) còn thằng DUNE BASE thì nhận hết. Các bác có gặp trường hợp này không cho em tý kinh nghiệm.
Cám ơn các bác.

ringleader

Active Member

bác nào có nhu cầu trao đổi 103 hay 103D lấy 105 của mình thì pm nhé, 105 hàng xách tay đã mua JB; mình ko dùng 2 kên nên 105 phí quá

thanhyk

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi về kinh nghiệm sử dụng NAS trên Oppo 93 với, ngày trước khi xài NAS Buffalo thì con 93 của em không nhận, bây giờ chuyển qua xài Synology thì nó chỉ nhận được file mkv (chạy rất mượt) nhưng lại không nhận được file ISO (cũng như không) còn thằng DUNE BASE thì nhận hết. Các bác có gặp trường hợp này không cho em tý kinh nghiệm.
Cám ơn các bác.
Chắc phải xem lại fw 93 này có cho đọc iso không, vì có bác nói fw cũ đọc được (nhưng không hỗ trợ nas). Fw mới không đọc iso thì hỗ trợ nas...
Em đoán của bác là fw mới. Hình như với folder menu nó vẫn xơi, vậy thì cần giải nén iso thành folder (cũng cần kiểm tra trước khi giải nén là nó play folder hay phải vô thư mục Stream tìm đến file m2ts lớn nhất để play, trường hợp này thì rất phiền vì rất thường file m2ts không đứng đầu tiên trong danh sách, lại chẳng thấy dung lượng mà chọn. Chỉ có cách chơi 1 file m2ts hoặc...mua 103/D).

khuctrinh

Active Member

Con của em sử dụng Firmware cũ, đọc ISO phà phà, chỉ duy lên NAS thì nó không nhận, vậy mới nói.

vinagoh

Well-Known Member

Con của em sử dụng Firmware cũ, đọc ISO phà phà, chỉ duy lên NAS thì nó không nhận, vậy mới nói.

Mình đọc trang nào đó trong topic này có nói 93 và 95 dùng fw củ (đọc được file .iso) thì tương thích với NAS kém.
Nếu vậy cho 93 lên đường, rước 103 về là ngon ngay. :)

khuctrinh

Active Member

Mình đọc trang nào đó trong topic này có nói 93 và 95 dùng fw củ (đọc được file .iso) thì tương thích với NAS kém.
Nếu vậy cho 93 lên đường, rước 103 về là ngon ngay. :)

Lạ một cái là nó đọc ISO ngon lành qua đường USB trong ổ cứng nhưng lại không nhận được qua NAS.

vinagoh

Well-Known Member

Lạ một cái là nó đọc ISO ngon lành qua đường USB trong ổ cứng nhưng lại không nhận được qua NAS.

Vấn đề ở đây là "tương thích" Bác ơi, con 103 của mình nhận ầm ầm. :)

thanhyk

Well-Known Member

Ý bác khuctrinh là đọc iso trực tiếp tốt, dùng nas chỉ thấy file mkv, còn file iso thì...hổng thấy. Bác nào biết giải thích giúp.

xomku45

bài viết rất hay.... cảm ơn bác nhiều nhé

phuonglhp

Vậy ngoài những thứ đó, theo kinh nghiệm của bác thi Oppo 105D đã thay thế được HD player chưa? Do cũng đang tính nâng cấp. Cảm ơn!

do_long_khach

Well-Known Member

HDP nào lại được với nó hả bác?

blurayoppovn

Vậy ngoài những thứ đó, theo kinh nghiệm của bác thi Oppo 105D đã thay thế được HD player chưa? Do cũng đang tính nâng cấp. Cảm ơn!

OPPO 105D đầy đủ tính năng để thay thế đó bác
Nó còn chơi đc cả nhạc số nữa

blurayoppovn

Usb jbreak có chơi dc sacd.iso không các cụ?
E mua 105D lâu rồi nên k có usb đi kèm, giờ muốn kiếm cái nghe thử dsd xem sao, chứ e toàn mua đĩa sacd nhét vô nghe

USB JB chơi đc luôn nhé a. chỉ cần a update firmwave mới nhất lên là đc

thanhyk

Well-Known Member

USB JB chơi đc luôn nhé a. chỉ cần a update firmwave mới nhất lên là đc

Update firmwave theo link nào vậy bác, nếu là fw Main Version: BDP10X-77-0827 tháng 10/2014 trên trang web của bác mới chỉ hỗ trợ srt, và usb jb hỗ trợ đọc đĩa sacd (chép sacd.iso vào dvd), vẫn chưa chơi trực tiếp file sacd.iso mà phải extract thành dsd hay gì đó.
Bác có thể nói rõ thêm là fw mới này chơi trực tiếp file sacd.iso khi dùng usb jb đúng không, và download fw này từ đâu. Nếu được vậy rất hay vì loay hoay chép đĩa thì không tiện như chơi nhạc số.

justbenice

Moderator

Có firmware mới nhất của thằng hack bên tàu rồi nhé các bác : 77-1217
Tuy nhiên vẫn chưa chơi được SACD ISO.

Thay đổi :
- Bỏ đi Youtube / NETFLIX / vudu và thay vào đó là các app truyền hình online của tàu khựa
- Hỗ trợ file CUE tốt hơn
- Hỗ trợ cải thiện xem phim online

Mình thấy trả liên quan lắm nên kô up :D

sunnydtld

Well-Known Member

Sao có vài cái Bluray ISO oppo 103D ko chơi được mà A400 thì ko có vấn đề gì. Gần đây nhất là Taken 3 của Kid mình down ở torviet. Oppo mở đến giây thứ 10 là đứng, màn hình tv đen thui, A400 thì ko sao? Có bác nào bị vậy ko?

phuonglhp

HDP nào lại được với nó hả bác?

Hiện tại đang xài Dune Base 3D và 1 vài món như đầu DVD,DAC cũng lĩnh kĩnh nhưng chất lượng cũng chưa được như mong muốn. Nên đang coi các đánh giá để nâng cấp luôn.

vinagoh

Well-Known Member

Mình gặp trường hợp như thế này:

- Kết nối C1: Oppo 103 --> Rec --> Vivitek: OK
- Kết nối C2: Oppo 103 --> Rec (cho phần âm thanh), Oppo 103 --> Vivitek (cho phần hình): Trường hợp này hình ảnh ok nhưng âm thanh kg giải mã. Nhưng khi rút sợi cáp HDMI ra khỏi Oppo (tới máy chiếu) thì Rec giải mã âm thanh ngay.

Bác nào gặp qua cho mình tí kinh nghiệm nhé.
Thanks.

Bên trên