OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

eragonlk

Banned
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

thằng 93 trẻ trâuuuuuuuuuuuuuu

justbenice

Moderator
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Con 105D nhà e thi thoảng mở HDD lên thấy folder nhưng trong đó rỗng, k thấy file gì cả, bật tắt mấy lần k ăn thua phải rút dây nguồn ra để 1 lúc cắm lại thì bt. Vậy là bị gì các bác ơi? khắc fục ra sao?

Folder usb disk hay folder trên network hở bác Frey ?

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Folder usb disk đó bác, mình k xài NAS nên k có network.

Bác thử vô windows chạy Checkdisk coi sao. Hồi lâu rồi mình cũng xài HDD gắn ngoài với Popcorn thỉnh thoảng cũng bị vậy. Chạy checkdisk thì hết.

chqtn1994

Banned

Đức, Ba Lan tự quyết

Để giữ vững ngôi đầu bảng D, Đức cần một chiến thắng trước Georgia. Ở vòng đấu trước những cỗ xe tăng đã thua Ireland và họ đã cầm tấm vé tới Pháp chậm hơn so với dự định.

Xem thêm : best magento extension - product designer

Đối đầu với một đội bóng được đánh giá yếu hơn, nhưng phải đến phút 50 Muller mới khai thông bế tắc cho tuyển Đức. Lợi thế dẫn bàn tưởng như sẽ giúp Đức thoải mái và đỡ bế tắc hơn trong tấn công. Nhưng cũng chỉ 3 phút sau họ đã phải trả giá bằng bàn gỡ hòa của Georgia.

Hàng thủ của Đức thậm chí còn mắc phải nhiều sai trái hơn những phút sau đó. Rất may các chân sút đội khách đã chẳng thể tận dụng được dịp để chuyển hóa thành bàn thắng.

Tỉ số trận đấu được ấn định ở phút 79 khi Ozil lập công đem về thắng lợi quý giá cho tuyển Đức. Sự dị biệt đã đến khi HLV Joachim Low quyết định một trung phong thực thụ vào san là Max Kruse.

Giành chiến thắng 2-1, Đức đứng đầu bảng D và giành vé đi tiếp.

Ở trận đấu cùng giờ, Ba Lan bước vào trận đấu quyết định với Ireland để tranh ngôi nhì bảng D. Sự khác biệt đã được Lewandowski biểu thị khi anh ghi bàn ấn định chiến thắng 2-1, qua đó giúp Ba Lan giành vé đi tới Pháp vào mùa Hè năm sau.

Romania, Albania cũng có vé

Ở bảng F, Romania đã tận dụng rất tốt quyền tự quyết trong tay khi giành chiến thắng nhẹ nhàng 3-0 trước Đảo Faroe. chiến thắng này giúp Romania đứng vững ở vị trí thứ hai tại bảng đấu này.

Còn ở bảng I, Albania cũng có chiến thắng đặm đà 3-0 trên sân của Armenia. Từ việc kém Đan Mạch 1 điểm trước lượt trận này, Albania đã hạ màn với 2 điểm nhiều hơn để cùng Bồ Đào Nha đi tiếp ở bảng I.

16 đội đã giành quyền dự VCK EURO 2016:

Pháp (chủ nhà), Anh, Thụy Sĩ (bảng E), Czech, Iceland (bảng A), Áo (bảng G), Bắc Ireland, Romania (bảng F), Bồ Đào Nha, Albania (bảng I), Tây Ban Nha (bảng C), Italia (bảng H), Xứ Wales, Bỉ (Bảng B), Đức, Ba Lan (bảng D).

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Các bác cho hỏi 103 bản trơn có xài được firmware jailbreak ko nhỉ? Bỏ 3d mấy năm giờ lại muốn xem.

Frey

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Bác cắm ổ USB vào ..lỗ nào ? :D trước hay sau ? usb 1 hay 2 ? Bác có dùng firmware jailbreak kô?

Usb hdd cắm lỗ truoc sau như nhau mà bác. Như mn e cũng đua đòi làm cái firmwarejaibreak.

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Usb hdd cắm lỗ truoc sau như nhau mà bác. Như mn e cũng đua đòi làm cái firmwarejaibreak.

Vậy à. Thực ra có chút khác nhau. Thỉnh thoảng có khi nó load cái USB của bác trước khi load usb crack thì sẽ bị như bác thấy. Tốt nhất bác copy cái nội dung usb jailbreak vào tất cả các usb disk chứa phim của bác. để trong trường hợp nào nó cũng sẽ luôn đọc được cái jailbreak đấy trước là ổn. Có vài MB thôi bác đừng lo tốn dung lượng.

protri

Well-Known Member

các bác giúp em vấn đề này với, em mới mua con oppo 103d
em vào app netflix thì báo là not available in your country
còn app vudu thì báo là: "connection flaid : please change your contry setting and try agian"
và các app khác tương tự

mong các bác giúp đỡ

justbenice

Moderator

các bác giúp em vấn đề này với, em mới mua con oppo 103d
em vào app netflix thì báo là not available in your country
còn app vudu thì báo là: "connection flaid : please change your contry setting and try agian"
và các app khác tương tự

mong các bác giúp đỡ

Hi,
Bác ở đâu ? Nếu ở VN thì 2 cái đó kô có cách nào sử dụng được vì nó chỉ cung cấp dịch vụ cho bên Mỹ thui.

protri

Well-Known Member

Hi,
Bác ở đâu ? Nếu ở VN thì 2 cái đó kô có cách nào sử dụng được vì nó chỉ cung cấp dịch vụ cho bên Mỹ thui.

thế mà em mày mò mấy ngày nay ko dc gì cả.
cám ơn bác nhé.
vây tính ra oppo ngoài khả năng play video và audio thi nó ít app giải trí quá ha các bác

thanhyk

Well-Known Member

AE cũng thắc mắc sao nhà phân phối VN không đẩy mạnh doanh số qua việc làm vài app giải trí giống như Android hoặc Dune chẳng hạn. Nếu có 1 app karaoke cho Oppo chắc AE dẹp luôn đầu karaoke luôn quá.

Frey

Active Member
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

AE cũng thắc mắc sao nhà phân phối VN không đẩy mạnh doanh số qua việc làm vài app giải trí giống như Android hoặc Dune chẳng hạn. Nếu có 1 app karaoke cho Oppo chắc AE dẹp luôn đầu karaoke luôn quá.

Thằng hủi Oppo này nó đóng hệ điều hành (OS) kín như hội Tam hoàng nên k cách chi cài app hay vọc OS của nó đc. Chỉ có cách chờ update firmware hay chơi jailbreak firmware, mà e nghĩ jailbreak này chắc do rò rỉ từ nội bộ của Oppo nhỉ??

dungsin_lqd

Well-Known Member

Hệ Điều Hành đóng mà cài gì được bác ơi...Android thì voọc vạch chứ sài chán! Dune thì ẹh quá em còn 1 cái Dune base quăng lăn lốc góc nhà.

protri

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

em là lính mới xin được các bác chỉ giáo giúp.
em kết nối con oppo 103d như vầy các bác thấy ổn ko nhé:
+ hdmi 1 out của oppo -> hdmi in của receiver, hdmi out của receiver -> hdmi in của tivi ; dàn loa 5.1 thì kết nối qua các cổng a/v của receiver

+hdmi 1 out của oppo -> hdmi in của tivi; hdmi 2 out của oppo -> hdmi in của receiver, dàn loa 5.1 kết nối qua các cổng a/v của receiver; nghe nói đường video nối từ hdmi 1 của oppo đến tivi luôn sẽ cho hình ảnh tốt hơn là qua receiver rồi mới qua tivi) ( cái receiver của em hình như cũng upscale hình ảnh được thì phải)

+hdmi 1 out của oppo -> hdmi in của tivi; hdmi 2 out của oppo -> hdmi in của receiver, 2 loa FL,FR kết nối qua FL,FR của oppo, các loa còn lại thì kết nối qua các cổng a/v của receiver ( xem phim có dts hd, nghe nhạc 2 kênh lấy tín hiệu trực tiếp từ oppo sẽ hay hơn là qua receiver)

em chỉ suy nghĩ ra dc 3 cách kết nối trên thôi mà ko biết có đúng ko nữa, mong các bác chỉ giáo. bác nào có cách nào hay hơn xin chỉ giúp em với.

đọc các comment trên topic em thấy bác davidhand nói:
Bác xuất hình ảnh từ HDP vào AVR rồi lấy HDMI out từ AVR ra OPPO. Ra được DTS-HD chứ bác!
từ http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=464131&p=6091315&viewfull=1#post6091315

em suy nghĩ hoài mà ko hiểu được (trình của em còn kém):
em hiểu như vầy: hdmi out của hdp -> hdmi in của avr; hdmi out của avr -> hdmi in của oppo, hdmi out của oppo -> hdmi in của tivi, dàn loa thì qua a/v của avr.....

các bác giải thích giúp em vói. xin cám ơn

justbenice

Moderator

Hi,

Nếu Receiver của bạn passthourgh tín hiệu Video thì nối cách 1 là tiện lợi nhất.

Tuy nhiên nếu receiver của bạn có xử lý tín hiệu hoặc bạn kô chắc thì tốt nhất nối cách 2 . HDMI out 1 của oppo nối thẳng vào Tivi, HDMI 2 của oppo nối vào Receiver để xử lý âm thanh.
Để trải nghiệm bạn nên thử xem giữa cách 1 và cáh 2 thì hình ảnh có khác nhau kô ? Cá nhân mình thấy nó cũng như nhau. Nên mình nối cách 1 .

Câu bác davidhand là nói cách nối thứ 1 của bạn đó.

protri

Well-Known Member

Hi,

Nếu Receiver của bạn passthourgh tín hiệu Video thì nối cách 1 là tiện lợi nhất.

Tuy nhiên nếu receiver của bạn có xử lý tín hiệu hoặc bạn kô chắc thì tốt nhất nối cách 2 . HDMI out 1 của oppo nối thẳng vào Tivi, HDMI 2 của oppo nối vào Receiver để xử lý âm thanh.
Để trải nghiệm bạn nên thử xem giữa cách 1 và cáh 2 thì hình ảnh có khác nhau kô ? Cá nhân mình thấy nó cũng như nhau. Nên mình nối cách 1 .

Câu bác davidhand là nói cách nối thứ 1 của bạn đó.

vâng, cám ơn bác justbenice.
nói về chất lượng hình ảnh thì em sẽ thử theo hướng dẫn của bác.
còn chất lượng âm thanh thì nên kết nối theo cách nào? bác giúp em với

justbenice

Moderator

vâng, cám ơn bác justbenice.
nói về chất lượng hình ảnh thì em sẽ thử theo hướng dẫn của bác.
còn chất lượng âm thanh thì nên kết nối theo cách nào? bác giúp em với

Chất lượng âm thanh chỉ có 1 kiểu thôi mà, chính là HDMI ( 1 hoặc 2) từ oppo 103D đi ra receiver và receiver sẽ xử lý. Bác không có sự lựa chọn nào khác ở đây :)

Bên trên