OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

thoachip

Active Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Vâng, cảm ơn bác justbenice, ko hiểu cái chế độ Auto và cái Source Direct nó khác nhau như thế nào bác nhỉ?

Cái bộ của bác, bác có đặt độ phân giải cho Tivi ko? hay là tivi sẽ tự động nhận tín hiệu của 105 phát lên ạ ?

justbenice

Moderator

Vâng, cảm ơn bác justbenice, ko hiểu cái chế độ Auto và cái Source Direct nó khác nhau như thế nào bác nhỉ?

Cái bộ của bác, bác có đặt độ phân giải cho Tivi ko? hay là tivi sẽ tự động nhận tín hiệu của 105 phát lên ạ ?

Theo mình nghĩ thì Auto là nó tự chọn độ phân giải phù hợp với phim. Còn Source direct thì nghĩa là source sao nó vậy và kô upscale hình ảnh. Mình nghĩ bác để 1080p là chuản nhất. Để auto mỗi lần stop phim màn hình nó tối lại để chỉnh lại độ phân giải rất mệt.

Bộ mình thì TV kô chỉnh đc độ phân giải. Nó mặc định là 4K. Oppo mình để 2k/4k

thoachip

Active Member

Theo mình nghĩ thì Auto là nó tự chọn độ phân giải phù hợp với phim. Còn Source direct thì nghĩa là source sao nó vậy và kô upscale hình ảnh. Mình nghĩ bác để 1080p là chuản nhất. Để auto mỗi lần stop phim màn hình nó tối lại để chỉnh lại độ phân giải rất mệt.

Bộ mình thì TV kô chỉnh đc độ phân giải. Nó mặc định là 4K. Oppo mình để 2k/4k

Cảm ơn bác rất nhiều. Cũng chính vì cái "tối lại" nên mình mới hỏi chuyện này.

Sau 1 lần vọc cái Oppo thì hình như mỗi 1 lần vào 1 file 1080 là cái tivi của mình nó cũng tối lại 1 lúc (khoảng 2s), mình đoán là nó đang chỉnh lại độ phân giải. Chuyện này gây khó chịu lắm.

Mình chỉnh thử mấy cái ở Oppo và TV nhưng ko hết. Đoán là để oppo ở chế độ auto nó sẽ hết. Nhưng để Auto thì xem ko = 1080p thì phải.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Cảm ơn bác rất nhiều. Cũng chính vì cái "tối lại" nên mình mới hỏi chuyện này.

Sau 1 lần vọc cái Oppo thì hình như mỗi 1 lần vào 1 file 1080 là cái tivi của mình nó cũng tối lại 1 lúc (khoảng 2s), mình đoán là nó đang chỉnh lại độ phân giải. Chuyện này gây khó chịu lắm.

Mình chỉnh thử mấy cái ở Oppo và TV nhưng ko hết. Đoán là để oppo ở chế độ auto nó sẽ hết. Nhưng để Auto thì xem ko = 1080p thì phải.

có vẻ phức tạp...., tivi bác tắt chế độ dimming gì đó chưa ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

P/s: bác Justbenice ơi, mình muốn test con Shield của mình với Oppo xem chất lượng hình ảnh có được 9/10 so với oppo không :D

do_long_khach

Well-Known Member

Thấy oppo có firmware mới. Trừ cái Tidal (chưa dùng được) liệu có gì mới ko nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Tôi update online nên ko có

coolhd

Member

nếu up lên fw mới có bị mất JB ko các bác.
Nếu mất thì dùng USB kèm theo JB lai9 được ko?
Tks!

Wave125

Member

Vừa xúc 103D do đk k cho phép lên 105d đc, sau bác nào có 105d xuống đời 103d thì giao thông nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator

Vừa xúc 103D do đk k cho phép lên 105d đc, sau bác nào có 105d xuống đời 103d thì giao thông nhé :))

Bác thanky hình như có nhu cầu giao hợp, ý lộn giao thông oppo 105 xuống 103D kìa.

justbenice

Moderator

nếu up lên fw mới có bị mất JB ko các bác.
Nếu mất thì dùng USB kèm theo JB lai9 được ko?
Tks!

Nếu up firmware thì sẽ mâst jailbreak. Nhưng jailbreak lại firmware cũ vẫn bình thường,khi nào có firmware jailbreak mới nhất thì lại up lại sẽ có bản mới nhât + jailbreak.

Bác Just và các bác có cái link bộ cài windows server bản tốt cho em xin. Em thử build cái NAS xem sao! Em cám ơn.

thanhyk

Well-Known Member

Oppo bị lỗi ổ đĩa cd. Bật ON khởi động ổ đĩa tự đẩy ra (đang trống), nhấn nút đóng khay tuy có đóng nhưng sau đó tự đẩy ra. Đè mạnh không cho khay đẩy ra thì được, nhưng bỏ đĩa vào màn hình báo No Disc...
Các bác chỉ em ra đâu kiểm tra và sửa ạ (hcm).

Wave125

Member

em đang bị cứ thi thoảng next là bị đơ máy phải khởi động lại, chứ jb ah

Bên trên