OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Lạ nhỉ!!!
Vậy em may mắn nhất VN rồi.
Có gì anh vác máy của anh qua em test phát .

Lễ em ko đi đâu. Anh rảnh thì hú em. Sáng em ngủ trể nên off đt. Trưa đến khuya thì okie :))

thanhyk

Well-Known Member

Bác nào xem được phim bluray 'biệt đội đánh thuê 3 - The Expendables 3' khớp phụ đề trên oppo cho em xin link download với. Cuối 2015 em dơn của uploader Ojiro gì đó về xem trên oppo thì gần tới phút thứ 3 bị báo lỗi bản quyền gì đó màn hình đen, nhấn next qua 1 đoạn thì xem được nhưng phụ đề không còn khớp nên xoá rồi. Mới đây em download bản up tháng 3/2016 add sẵn phụ đề không xem được trên oppo (nó load tròn hoài kiểu treo máy), bản này thông tin ghi: 'BD java: yes'.
Em hỏi bd java: yes hay no là gì. Thanks các bác.

quangtuong

Banned

Phim này e củng mới xem .phụ đề ok .tuy nhiên bị lổi phần âm thanh .
Cụ thể là nếu khúc nào đạn bay trên trời xuống thì mất tiếng .em nghỉ khúc đó là atmos hay sao ý.
Phim thì down của bác hoabinh

oldfriend

Moderator

Bác nào xem được phim bluray 'biệt đội đánh thuê 3 - The Expendables 3' khớp phụ đề trên oppo cho em xin link download với. Cuối 2015 em dơn của uploader Ojiro gì đó về xem trên oppo thì gần tới phút thứ 3 bị báo lỗi bản quyền gì đó màn hình đen, nhấn next qua 1 đoạn thì xem được nhưng phụ đề không còn khớp nên xoá rồi. Mới đây em download bản up tháng 3/2016 add sẵn phụ đề không xem được trên oppo (nó load tròn hoài kiểu treo máy), bản này thông tin ghi: 'BD java: yes'.
Em hỏi bd java: yes hay no là gì. Thanks các bác.

em kiếm google giúp bác :D - Phần mềm Java quản lý phát lại cộng với toàn bộ nội dung tương tác (như những gì Hệ điều hành Windows hoạt động trên máy tính). Khi bạn nhấn stop, hoặc tắt đầu phát, ứng dụng Java application trên đầu đĩa khởi động lại trong lần phát tiếp theo. Kết quả là việc phát tiếp tục sẽ quay lại phát từ đầu. Do vậy bạn nên nhấn pause thay vì stop đối với các đầu đĩa Blu-ray có hỗ trợ ứng dụng BD-J.

songlong01

Member

Có bác nào chơi phim ISO nguyên gốc 3D trên Oppo 105D qua NAS vài giây lại bị khựng hình (lag) không. Cũng phim đó nhưng cắm qua cổng usb thì không bị. Em nghĩ là do cổng lan trên oppo chỉ là 10/100Mbps nên không đáp ứng được. Đang định dùng cáp usb to Gigalan mà không biết OPPO nó hỗ trợ loại nào.

Chỉnh sửa lần cuối:

sunnydtld

Well-Known Member

Có bác nào chơi phim ISO nguyên gốc 3D trên Oppo 105D qua NAS vài giây lại bị khựng hình (lag) không. Cũng phim đó nhưng cắm qua cổng usb thì không bị. Em nghĩ là do cổng lan trên oppo chỉ là 10/100Mbps nên không đáp ứng được. Đang định dùng cáp usb to Gigalan mà không biết OPPO nó hỗ trợ loại nào.

Bác thử đổi cáp LAN hay em Switch/Modem-Router coi sao. Chứ mình xài 103D vẫn ok mà. Pak ở SG thì PM em, em cho bác mượn 1 em Netgear test thử.

haianhcomputer

em hóng một chút, trước đây bạn bè em cũng dùng nhiều, đánh dấu để về lội 1 thể

cottu

Member

KLQ, Các bác cho em hỏi chép phim ở HN chỗ nào chuẩn, mấy cái phim chép của bên lắp máy chiếu khuyến mại cho nhà em lởm quá, em muốn chép lại ở chỗ khác ợ. Hệ thống của em dùng BenQ 1500 màn chiếu cong digistorm và oppo 105d ạ, tks các bác

coolhd

Member

Các bác cho em hỏi, firmware mới nhất của OPPO 105D hiện tại là bao nhiêu. Máy e đang xài usb JB thì có cập nhật bình thường, xem được file iso, BD image được ko? Tks

coolhd

Member

Klq, sẵn tiện nhờ các bác đang dùng NAS Synology hướng dẫn cách tải film trên Fshare. E đã ko down được Fshare vip từ năm ngoái khi cập nhật FW cho Synology. Tks nhiều

happythanh

Active Member

vấn đề này là do bác đang dùng kết nối SMB nên băng thông không đủ, mình đã từng bị y chang bác cũng qua NAS và nhờ các bác trên đây chỉ giáo và giờ đã xem cực kì mượt mà, bác search lại bài của mình trên thread này để xem cách giải quyết nhé.

MrBo682

Well-Known Member

Em sài Nas buffalo windows server, không làm sao cho Oppo nhận nas, loay hoay ip tĩnh động các kiểu cũng vậy, dù cho laptop vẫn nhận nas bình thường. Điên với oppo luôn.
Sắp trả lại Nas cho nơi bán thì phát hiện ra, nếu không mở laptop thì oppo nhận nas ngay. Sau đó mở laptop sau thì mọi thứ ok. Còn cứ mở laptop trước sau đó mới mở nas thì oppo chịu ko thấy nas.
Kỳ hết sức, ko hiểu sao, chấp nhận thực trạng này.
Chia sẻ với các bác xem có cùng bệnh này ko...
Chuyện này cũng nói rất lâu rồi. Cộng chuyện chuyển mả vùng và 1 số lỗi...mà có chú tào lao là đổi ngôn ngữ gì đấy...
Có lẽ do 1 số xuất xứ máy ( hoặc từ firmware jaibreak của Tàu) mà ra. Mình vẫn dính cứng hoàn tòn vụ này và được biết rất nhiều người cũng thế. Hẹn sang gặp bạn Sunny mà vẫn chưa xếp được time.
@All : Samba hay NFS không có chuyện cái nào tốt hơn cái nào về tốc độ chia sẻ cả. Có chăng do máy kén giao thức ( cái này mới gọi là firmware kém nhé ) nên chẳng đặng đừng mà thôi.
Tôi đã từng test rất kỹ cả Samba và NFS (với phim 4K chứ nói gì là 3D, abc..). Samba hay NFS vẫn tuốt tuột trên các máy Himedia Q10Pro, PC ...

quangtuong

Banned

Có bác nào cần oppo 93 hem ? Em đang thanh lý

just4u_us

Member

Tình hình là em mới tậu về một em Oppo 103, các bác tư vấn giùm em ở đâu em có thể mua jailbreak firmware cho em oppo 103? Em ở houston nên khó mua quá. Em thấy trên taobao có bán jailbreak firmware mà không bít làm cách nào để mua. Xin các bác chỉ bảo giùm. Em cám ơn các bác

thoachip

Active Member

Chào các Bác.

Cho em hỏi chút, các bác dùng Dock của ổ cứng cho OPPO là loại nào? Cái loại em đang dùng ko hiểu sao Oppo105D đang dùng nó rất khó nhận, nhiều khi phải tắt bật Dock mấy lần mới đc. Em đang dùng loại này:

10072TW-Acasis-BA-12US-3-5-Inch-SATA-USB3-0-Dual-Hard-Drive-HDD-Docking-Station.jpg

Các bác dùng loại nào thấy ổn thì cho em tên và chỗ bán. Cảm ơn mọi người.

winterfell101

Well-Known Member

Chào các Bác.

Cho em hỏi chút, các bác dùng Dock của ổ cứng cho OPPO là loại nào? Cái loại em đang dùng ko hiểu sao Oppo105D đang dùng nó rất khó nhận, nhiều khi phải tắt bật Dock mấy lần mới đc. Em đang dùng loại này:

10072TW-Acasis-BA-12US-3-5-Inch-SATA-USB3-0-Dual-Hard-Drive-HDD-Docking-Station.jpg

bác thanh ní con này cho e đi :D

cuchuoi_1999

Well-Known Member

Chào các Bác.

Mình dùng ORICO 1 cái 1 khe cắm và 1 cái 2 khe cắm, 1 cái Icy Dock 4 khay đều thấy ổn, chưa bao giờ bị như bạn.

thanhyk

Well-Known Member

Khi xem video ca nhạc chuẩn âm thanh là dolby digital stereo (DD stereo) như Thuý Nga 119 mới ra, dùng Dac oppo-105/D giải mã (set âm thanh hdmi off, kết nối rca ra pow 2 kênh), thì nó xử lý nguyên gốc như passthrought cho AVR (AVR hiển thị DD stereo) hay convert kiểu AC3. Hỏi thêm sự khác biệt khi xem đa kênh, nếu để dac oppo xử lý ngõ front ra pow (như trên), set hdmi on/ auto để AVR xử lý các kênh còn lại, thì chất lượng âm thanh cho front có tốt hơn. Em để ý âm thanh dts-hdma chẳng hạn, AVR xử lý thì âm thanh chính phát là center, cặp front thể hiện âm thanh phụ (bạn sẽ nghe lời thoại/ giọng hát từ center chứ ko phát từ front), còn để oppo xử lý front, sẽ nghe âm thanh lời thoại từ front đồng thời với center. Em muốn biết nó xử lý ntn và nên chọn oppo xử lý front hay nên để AVR làm hết cho âm thanh đa kênh.

Tóm lại, xem chuẩn âm thanh DD stereo hay đa kênh nên để AVR hay oppo-105/D xử lý kênh front. Các Dac rời 2 kênh có xử lý chuẩn âm thanh DD / dts-hd hay chỉ giải mã flac/ ac3/ dsd...thôi.

oldfriend

Moderator

nên để AVR xử lý. Xin hết :)

Bên trên