Optoma HD25 vs BenQ W1070

enterbuy

2 EM NÀY ĐỀU LÀ DÒNG GIẢI TRÍ MỚI NHẤT, SAU ĐÂY LÀ MÀN SO TÀI CỦA 2 BẠN:
[video=youtube_share;qe-MNFW5PNk]http://youtu.be/qe-MNFW5PNk[/video]​

Thông số cơ bản HD25:

- Độ phân giải Full HD 1080p
- Full 3D 1080 với chất lượng tuyệt vời.
- Hình ảnh rõ ràng, siêu thực với độ tương phản cao tới 20.000:1
- Màu sắc tươi sáng, sống động với độ sáng 2000 ANSILumens
- Hai cổng HDMI v1.4a
- Âm thanh tuyệt vời với loa 16W

Chỉnh sửa lần cuối:

wuhan

Active Member
Ðề: Optoma HD25 vs BenQ W1070

Cái này còn do chỉnh máy nữa nên so sánh chẳng nói được gì. Có vẻ Bác chủ muốn PR cho OP.

genzo1984

Well-Known Member

bác chủ ơi, bên VNAV test 2 em này rồi và thấy BenQ hơn hẳn đấy
giá BenQ ở VN cao hơn HD25 nên BenQ phải đẹp hơn rồi

davidhand

Moderator
So sánh máy chiếu thì nên so sánh cùng chế độ trình chiếu, đặt setting sao cho tối ưu nhất có thể mới fair và dễ dàng tìm ra ưu, nhược điểm của mỗi loại. Khi mua máy chiếu về ai cũng chỉnh setting lại hết vì default settings ko phải là tối ưu đâu ạ. Mình đã xem 2 e này trình chiếu thì sơ bộ có thể thấy Con 1070 cho hình ảnh chính xác - trung thực hơn con 25. Nhiều người nghĩ con số contract 20.000:1 của 25 chắc phải hơn hẳn con số 4000:1 của HD33 nhưng đây là cách đo contract khác nhau (ON/OFF Vs ANSI) nên cho con số khác nhau.

southcat

Đồng ý với ý kiến của bác Wuhan và bác Davidhand. Mình nghĩ cái này so sánh khi cả 2 em đang ở chế độ default của nhà sản xuất

genzo1984

Well-Known Member

BenQ giá amazon rẻ hơn HD 25 nhiều >=300$ lận nha bác
hai em này xấp xỉ 1.000 USD mà bác?
con HD25 thì chắc k tăng giá được rồi, vậy chẳng lẽ con BenQ còn 700 USD?
mà kinh nghiệm của nhiều anh em mua hàng trên amazon là đừng tin tưởng vào giá ở đó quá, có nhiều phí cộng thêm hoặc sản phẩm có vấn đề

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Optoma HD25 vs BenQ W1070

So sánh máy chiếu thì nên so sánh cùng chế độ trình chiếu, đặt setting sao cho tối ưu nhất có thể mới fair và dễ dàng tìm ra ưu, nhược điểm của mỗi loại. Khi mua máy chiếu về ai cũng chỉnh setting lại hết vì default settings ko phải là tối ưu đâu ạ. Mình đã xem 2 e này trình chiếu thì sơ bộ có thể thấy Con 1070 cho hình ảnh chính xác - trung thực hơn con 25. Nhiều người nghĩ con số contract 20.000:1 của 25 chắc phải hơn hẳn con số 4000:1 của HD33 nhưng đây là cách đo contract khác nhau (ON/OFF Vs ANSI) nên cho con số khác nhau.
em xem review của bên VNAV nói ban đầu so sánh ở chế độ mặc định thì HD25 đẹp hơn BenQ, nhưng sau khi setting xong thì BenQ hơn hẳn. em thì chưa xem nên k biết thực tế ra sao cả
nhân tiện nói về setting, có bác nào dùng con Viewsonic 6553w đã setting đẹp tối ưu chưa vậy? em k rành về setting nên k biết nữa

hang_gom

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Optoma HD25 vs BenQ W1070

em xem review của bên VNAV nói ban đầu so sánh ở chế độ mặc định thì HD25 đẹp hơn BenQ, nhưng sau khi setting xong thì BenQ hơn hẳn. em thì chưa xem nên k biết thực tế ra sao cả
nhân tiện nói về setting, có bác nào dùng con Viewsonic 6553w đã setting đẹp tối ưu chưa vậy? em k rành về setting nên k biết nữa

Nghe nói con 6553W bán trả góp cho anh đẹp trai nào ở Tô Hiến Thành rồi mà ta ??? Hay là hỏi dùm anh đó cách chỉnh :))

loihue

Member
em thấy màu sắc con B đẹp hơn .có bác nào đang dùng một trong hai e nó cho ý kiến .

enterbuy

hai em này xấp xỉ 1.000 USD mà bác?
con HD25 thì chắc k tăng giá được rồi, vậy chẳng lẽ con BenQ còn 700 USD?
mà kinh nghiệm của nhiều anh em mua hàng trên amazon là đừng tin tưởng vào giá ở đó quá, có nhiều phí cộng thêm hoặc sản phẩm có vấn đề
Chính xác thì W1070 giá bán tại Amazon là $975.00

cuonglxt

Ở SG có cửa hàng nào bán BenQ W1070 chưa vậy các bác ?

baodom

Active Member

Ở Việt Nam nhà phân phối chính thức BenQ thì hiện tại không có phân phối e W1070. Còn lại đều là hàng xách tay đem về hết các bác ạ

enterbuy

Con HD25 thì đang được giảm giá và KM màn chiếu đấy các bác ạh!

Bên trên