Optoma HD25 vs BenQ W1070

ringleader

Active Member
Ðề: Optoma HD25 vs BenQ W1070

Em thấy con HD 25 giá cũng tầm trên 30 củ còn 1070 Ben có giá 24 củ @@ giá khác nhau rồi. chênh nhau nhiều thế, đủ biết để so sánh

có bác ở vungtau mới dùng 1-2 tháng thanh lý 20tr kìa bác, giờ ai mua 30 tr em này nữa

muadong

Member

Tôi thì không hiểu lắm ý nghĩa về việc có cần thiết phải dùng thiết bị gì đó để calibre hay không? Nghĩ rằng có bao nhiêu chỉ số để chỉnh trong thiết bị đâu? Cứ chỉnh tới chỉnh lui một hồi xem cho nó vừa mắt là được rồi. Thật sự là ????????????????????????????.

em chưa bao giờ được thấy và cảm nhận được thiết bị calibre gì đó nó làm việc tốt như thế nào...? nhưng em phải đồng ý với bác truonggiang82 là mầm mò hoài đồ dùng máy móc của mình sẽ tìm ra được đáp số và thì con mắt của mình chính là calibre thật sự....bởi vì hình ảnh của mỗi phim màu sắc khác nhau cho nên có lúc phài chỉnh lại theo độ màu của phim đó hợp với cách nhìn xem của mình.....về âm thanh cũng vậy.. em cũng không bao giờ theo cách tự động của máy tạo ra mà là chỉnh theo lỗ tai của mình cảm nhận được....em cũng có những người bạn nhờ chỉnh...nhưng em không chỉnh cho họ mà chỉ nói cho họ hiểu biết về những thông số để chỉnh và họ phải tự tạo lấy cách riêng cho mình....không ngờ sau một thời gian họ đã làm được và còn làm hay hơn mình....

totorauxom

Well-Known Member

bác khonggianso ở hn có calibrate BenQ w1070 free cho em dc không? em mua hàng xách tay thôi

Bên trên