P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

vh0210tranvan

Thank bạn. Mình xem rồi. Ở trang 7 có cái hướng dẫn bằng hình ảnh nhưng bị lỗi rồi bạn à. Ai biết nói lại cho mình với.

TuyenBMFC

Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình thử làm 1 file xml chạy trong p2p-streams cho các kênh SCTV, nhưng không chạy được. Bác nào rành chỉ giúp lỗi chỗ nào với. Thanks.

<?xml version="1.0"?>
<streams>
<item>
<title>SCTV1</title>
<swfUrl>http://tv24.vn/getflash.ashx</swfUrl>
<link>rtmpe://112.197.2.154:1935/live/</link>
<pageUrl>http://tv24.vn/LiveTV</pageUrl>
<playpath>sctv1_2</playpath>
<token>1b#K8!3zc65ends!</token>
</item>
</streams>

hungmh80

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình thử làm 1 file xml chạy trong p2p-streams cho các kênh SCTV, nhưng không chạy được. Bác nào rành chỉ giúp lỗi chỗ nào với. Thanks.

Bác gửi cho em 1 cái file xml này với, tối rỗi em add vào xem sao, em thì toàn add file m3u vào đây chạy, còn file xlm này thì chưa thử.
Trên trang chủ nó bảo add vào chạy được thì em nghĩ sẽ chạy được thôi.

Bác gửi cho em 1 cái file xml này với, tối rỗi em add vào xem sao, em thì toàn add file m3u vào đây chạy, còn file xlm này thì chưa thử.

Gửi 2 bác file xml em lượm được trên mạng xem cấu trúc rắc rối hơn file m3u nhiều có 1 số film xem được 1 số ko mấy kênh tv cũng vậy có cả HTVoline trong đó nữa.
link: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

TuyenBMFC

Member

Mình xem source trên tv24.vn và thay đổi link 1 chút là chạy được. Chính xác nó phải như thế này: http://112.197.2.154:1935/live/sctv1_2/playlist.m3u8.

Các bác cứ thấy số 1 bằng số 2 đến số 17 là ra được 17 kênh SCTV, kênh thể thao la sctvhdthethao_2

hungmh80

Active Member

Mình xem source trên tv24.vn và thay đổi link 1 chút là chạy được. Chính xác nó phải như thế này: http://112.197.2.154:1935/live/sctv1_2/playlist.m3u8.

Các bác cứ thấy số 1 bằng số 2 đến số 17 là ra được 17 kênh SCTV, kênh thể thao la sctvhdthethao_2

list m3u chắc chắn là chạy đuoc mà. Cái list kênh sctv thì em cũng có lâu rồi, từ thời của bác Lucquyetchien cơ. mà cấu trúc nó khác cái cấu trúc của bác. Vì nó có thêm stocken như kiểu thằng fptplay.
Không hiểu sao mấy hôm nay mấy link stream của thằng fptplay không xem được nữa dù em đã kiểm tra lại cấu trúc link của nó vẫn giữ nguyên, không có sự thay đổi gì cả.

sitetopvn

Active Member

cấu trúc thế này bác:

<item>
<title>SCTV1</title>
<link>rtmpe://112.197.2.154:1935/live//sctv1_2 swfUrl=http://tv24.vn/getflash.ashx pageUrl=http://tv24.vn/ token=1b#K8!3zc65ends!</link>
<thumbnail></thumbnail>
</item>

hungmh80

Active Member

Hôm nay rảnh em add thử ok rồi bác nhé :
messaging_attachment.php

messaging_attachment.php

messaging_attachment.php

messaging_attachment.php

Gửi 2 bác file xml em lượm được trên mạng xem cấu trúc rắc rối hơn file m3u nhiều có 1 số film xem được 1 số ko mấy kênh tv cũng vậy có cả HTVoline trong đó nữa.
link: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Thank pro :D , lấy tạm file của bác tést thử .

hunglong84

Active Member

các bác có thể hướng dẫn em cách add file xml vào xbmc được không ạ, em cũng vào phần add another lis nhưng không add được các bác ạ

hungmh80

Active Member

@hunglong84 : add tương tự như add file m3u thôi.

hunglong84

Active Member

Bác có thể hướng dẫn kĩ e với,vì thực ra e cũng chưa add file m3u vào xbmc bao h bác ạ

hunglong84

Active Member

Cảm ơn bác ạ :D

hungmh80

Active Member

Bác có thể hướng dẫn kĩ e với,vì thực ra e cũng chưa add file m3u vào xbmc bao h bác ạ

Trước tiên bác copy file m3u hoặc file xlm vào android box nhé
Rồi vào trình p2p > addon xml lists > add another list : ok

Bác ấn vào local rồi chọn mục chứa file m3u hoặc xlm , file m3u và file xlm của em , em để trong mục download :

Tìm đến file m3u hay xlm rồi ấn ok , nó sẽ hiện lên bảng chữ để mình đặt tên cho cái list kênh đấy , em đặt tên nó Live TV1 còn bác thích đặt cho nó tên gì cũng được > ấn Done .
Vậy là xong , vào thư mục vừa tạo rồi thưởng thức thôi .

rua bo

Well-Known Member

Hổm rày Sopcast ko chịu chạy, ko biết lỗi ở đâu. Các bác vẫn xem bình thường chứ?

hunglong84

Active Member

Hôm qua e thử vẫn bình thường

rua bo

Well-Known Member

Bác xài mạng nào vậy? Em xài cáp quang Vịt ko bit nó chặn ko nữa. Chán ghê.

Bên trên