P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Em đã cài đặt như bác chủ hướng dẫn trên em A class và đã xem được.
- Tối thứ 7 xem trận NEW-LIV cực ngon, không giật, không buf. Em để em A class trên phòng ngủ (Nói thật với các bác là để F1 còn xem gummy bear, hát cùng siêu chip,... trước khi đi ngủ). Để trên phòng ngủ nên em cắm dây LAN, fix IP cố định vì em đã mở port modem cho IP này để còn seed torrent
- Tối chủ nhật vừa rồi em lôi em A class xuống phòng khách xem trận MCI - MUN, giật tung chảo luôn, buf mãi không xong, không thể xem nổi. Em lại chuyển em A class lên phòng ngủ cắm và vào lại xem ngon lành cành đào. Mặc dù cùng 1 mạng.
Xem xong em mới suy nghĩ sự khác biệt, IP trên phòng ngủ là đã được mở port để seed torrent, các IP khác thì chưa.
Dông dài nhiều rồi, em muốn kết luận lại là: Các bác muốn xem P2P nên xem lại port đã mở chưa để vừa leech vừa seed cho ngon nhé.
Mong nhận được ý kiến phản hồi, phản biện của các bác!

Bạn hướng dẫn cách mở port đi. Mình đang dùng cáp quang Viettel có sử dụng Router TP-Link 740ND.
Nếu qua 2 Router thì có mở được port không? Router 2 cài Openwrt là Client của Router 1.

Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bac huong dan cach port di. chi tiet vao , em thay nhu bac noi thi qua chuan, em cung bi nhu the . Thanks

rua bo

Well-Known Member

@ca_phe_dangvn: bác mở port modem dùng TCP hay UDP (của em chỉ cho chọn 1 trong 2 thôi) cho ace hay sopcast chạy (port Ace: 62062, Spocast: 9000 và 9001, ko biết chọn cái nào luôn). Hic. hic...... Bác giúp em với.

hungmh80

Active Member

@ca_phe_dangvn: bác mở port modem dùng TCP hay UDP (của em chỉ cho chọn 1 trong 2 thôi) cho ace hay sopcast chạy (port Ace: 62062, Spocast: 9000 và 9001, ko biết chọn cái nào luôn). Hic. hic...... Bác giúp em với.

Bác mà làm đến bước này có lẽ là thành công rồi đấy. mở port cho acestream, nó bắt chọn thì chọn TCP nhé.
Em nghịch cả tối qua mà chưa mở port được, đang dùng cáp quang Viettell, reuter tplink 740. Lại phải lên mạng nhờ anh gu gồ tiếp.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bạn hướng dẫn cách mở port đi. Mình đang dùng cáp quang Viettel có sử dụng Router TP-Link 740ND.
Nếu qua 2 Router thì có mở được port không? Router 2 cài Openwrt là Client của Router 1.

Không nên sử dụng qua 2 con. Làm vậy là NAT 2 lần, không map port được và cũng làm tốc độ mạng giảm đi nhiều.

Có phần mềm mở port tự đông đấy ạ, các bác down về rồi chọn loại modem để mở. Phần mềm là simple port forwarding thì phải. Các bác tra trên google sẽ chuẩn hơn, hướng dẫn cụ thể hơn. Nếu các bác dùng modem phần mềm đã hỗ trợ rồi thì càng dễ. Còn nếu không thì phải làm thủ công.
Em dùng FTTH VNPT, modem Huawei HG8045A. Sơ đồ kết nối của em như sau:
- Modem ---> Tenda 311R ---> Android box.
- Em fix IP cho android box.
- Fix IP cho Tenda 311R.
- Mở IP của Tenda 311R trên modem.
- Mở IP cho android box trên Tenda 311R.
- Vào trang Open Port Check Tool hoặc Port Test gõ cổng đã mở, nó báo OK là thành công.

Em thì mở cả 2 bác ạ.

12345qazw

Member
ae nào hướng dẫn hăn 1 bài đi. e cũng sài htth của vnpt, nhưng ko có modem chỉ có router tp link 740 thôi,ae nào pro thì ngiên cứu để đc xem super sunday 1 cách luột là

hatran1969

Một vấn đề vẫn rất quan trọng đó là đường thông adsl của nhà bạn là bao nhiêu MB ,Nếu là 2-3mb thì hơi khó khăn đấy...

rua bo

Well-Known Member

Em đã làm thủ công lẫn phần mềm nhưng thất bại. Ko bít do đâu mà gây nên lỗi. Hic. hic............bó tay.com

hatran1969

bác nào dùng totolink có thể vào https://drive.google.com/file/d/0B7R-sxrsatHidGlPb3JSRkpkOEE/edit để tham khảo hướng dẫn mở port , em thử làm như trên mà vào trang Open Port Check Tool để kiểm tra mà nó toàn báo ko được, bác nào làm được báo em với nge

Bạn vào đây đọc và làm theo hướng dẫn nhé, chúc Bạn mở port thành công.
[Thảo luận] TOTOLINK N151RT - AN PHAT FORUM - Dien dan DrayTek VN

zerokiem

Member
sao cái SPMC của em không xem acestream được, lạ quá. Em nhìn thấy link acestream 1500kbps, 2000kbos v.v... nhưng khi chọn link đó để xem bóng đá thì không có tác dụng gì hết, y như là mình chưa hề click vậy. Trong khi đó chọn các link sopcast ngay phía trên thì chạy ra trình Sopcast đàng hoàng (nhưng cũng thường báo lỗi dns, server, offline v.v... chả xem được :(, lâu lâu xui rủi thì cũng ra). Em thử các kênhh arenavision, torrent-TV.ru v.v... đều không được. Có bác nào bị giống em không ạ???

gaodenvang

Mấy bác ơi sao bác p2p này mấy trận ko hot thì bắt ok, còn mấy trận hot thì mình vào canh trước trận 15-20 phút rồi xem ok đến lúc vào trận tự dưng nó out ra xong vào lại tất cả các link đều báo p2p failed là sao vậy.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mấy bác ơi sao bác p2p này mấy trận ko hot thì bắt ok, còn mấy trận hot thì mình vào canh trước trận 15-20 phút rồi xem ok đến lúc vào trận tự dưng nó out ra xong vào lại tất cả các link đều báo p2p failed là sao vậy.

nó đá ra bác phải vào lại chứ :D
sợ nhất là chưa vào được , chứ vào rồi thì đá ra mình vào lại 2 , 3 lần là ok mà .

rua bo

Well-Known Member

Em "chiên da" xem trễ nên ko vào link Sop được, đành tán Ace thôi. Ace muôn năm.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Dạo này ace cải thiện đáng kể rồi, chạy app ngoài cực ngon không lo như sopcast (hay out liên tục), chọn link từ 1500_2000 là ok:x

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Dạo này ace cải thiện đáng kể rồi, chạy app ngoài cực ngon không lo như sopcast (hay out liên tục), chọn link từ 1500_2000 là ok:x

Cái link nó đá mình liên tục là do cái link đấy nó ko ổn định , do đó khi nó lắc 1 chút là nó đá mình ra ngay , dù có vào lại nó vẫn thế , hôm qua mình xem trận Asenal bị 1 link 3000kbps cũng bị như thế , bực mình sang hiệp 2 đổi sang link 3000kbps khác thì xem ổn định đến hết trận .

em xem ace trên xbmc pc,chả hiểu sao e chạy trên link 3500 mà khi xuất ra màn hình ti vi nó cứ có hình răng cưa,có bác nào bị như vậy k thế,xem bằng sopcast thì bình thường chả bị sao.
PS: xem bằng ace công nhận ngọt thật :d

Bên trên