P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

cach cai phan mem nay nhu the nao ha bac 12345qazw ? huong dan chi tiet cho em voi Thank

phần mềm điều khiển bác nên set ip tĩnh cho android box sau đó config theo hướng dẫn của nó thôi ạ, phần mềm này cực hay luôn bác cứ cài vào rồi cảm nhận, đừng up lên bản mới nhất nhé. để bản này để đc bản full

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Thank , mình chơi xbmc ngay trên điện thoại , chạy mượt luôn ...

duyhaiphong

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mong nó phát triển để chơi acestream ổn định hơn :D

Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

sao may hom nay khong xem duoc Sopcast trong xbmc ha moi nguoi?xin cac cao thu cho loi khuyen.

tuanqc78

Well-Known Member
P2P bây giờ đã giải quyết tốt vấn đề bóng banh rồi, đã mấy tuần liên tục chạy cực ổn. Mình thích ace play vì nhiều link, thích lúc nào bắt lúc đó, không phải lo vào sớm giữ chổ nửa. Cả 2 con Ab đều chạy tốt, lúc bí quá thì dùng con điện thoại dùng intel x86 rồi tream lên màn hình tv mà nó vẫn mượt (con này xử lý tốt hơn AB).

12345qazw

Member
P2P bây giờ đã giải quyết tốt vấn đề bóng banh rồi, đã mấy tuần liên tục chạy cực ổn. Mình thích ace play vì nhiều link, thích lúc nào bắt lúc đó, không phải lo vào sớm giữ chổ nửa. Cả 2 con Ab đều chạy tốt, lúc bí quá thì dùng con điện thoại dùng intel x86 rồi tream lên màn hình tv mà nó vẫn mượt (con này xử lý tốt hơn AB).

mấy con ab nó chỉ mạnh ở cái khoản chơi off thôi chứ, cái khoản online thì vẫn phải chạy theo đt dài dài. em thề luôn. chơi online trên mấy con ab cực chán, nếu muốn ngon chắc phải kiếm chip cao thì mới chơi, con chíp nào cùi cùi mà chơi online thì chậm lắm. tại trên đt fw nó sp quá tốt rồi, còn trên ab thì cùi bắp kinh khủng , fw mấy con ab thì toàn là hãng tầu . fw nào e cũng thấy bug tè le ra, chắc tại nhân viên của nó ít quá. khi nào ab chạy window thì khi đó mới ổn định đc, chứ ab mà chạy android lâu lâu ko hard reset cho nó cái thì chậm lag thấy mồ luôn

vanninhthuan119

Well-Known Member
mấy con ab nó chỉ mạnh ở cái khoản chơi off thôi chứ, cái khoản online thì vẫn phải chạy theo đt dài dài. em thề luôn. chơi online trên mấy con ab cực chán, nếu muốn ngon chắc phải kiếm chip cao thì mới chơi, con chíp nào cùi cùi mà chơi online thì chậm lắm. tại trên đt fw nó sp quá tốt rồi, còn trên ab thì cùi bắp kinh khủng , fw mấy con ab thì toàn là hãng tầu . fw nào e cũng thấy bug tè le ra, chắc tại nhân viên của nó ít quá. khi nào ab chạy window thì khi đó mới ổn định đc, chứ ab mà chạy android lâu lâu ko hard reset cho nó cái thì chậm lag thấy mồ luôn

Bác kiếm đường truyền kha khá tí, thử con amazon fire tv thế nào?:D

12345qazw

Member
Bác kiếm đường truyền kha khá tí, thử con amazon fire tv thế nào?:D

con amazon hay những con có công ty lớn nhân công nhiều thì ko tính. :D còn mấy con ở có mấy thành viên nó viết fw thì khỏi bàn rồi bác ơi. rom nào cũng bug tè le ra. cùng với 1 mạng e thử trên đt, nó nhanh hơn ab phải 3s đến 4s ý chứ

rua bo

Well-Known Member

Có bác nào cài thử trên ipad chưa? Em đã cài nhưng nó ko chạy.

hungmh80

Active Member

Có bác nào cài thử trên ipad chưa? Em đã cài nhưng nó ko chạy.

không chơi đc bác nhé :D , khi biết cái p2p này em đã thử cài trên cả iphone và ipad rồi nhưng ko đc , trên mack thì ok .

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Addon trên ios bị hạn chế thật , p2p , xbmctorrent, pulsar đều không chạy , không biết có phải sai lầm khi mua ipad không ...

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Addon trên ios bị hạn chế thật , p2p , xbmctorrent, pulsar đều không chạy , không biết có phải sai lầm khi mua ipad không ...

sao lại sai lầm chỉ vì bác cần dùng mỗi thằng p2p và xbmctorent này trên ios , máy tính bảng thì chưa hãng nào vượt qua đc Ipap cả :D . Em thì chỉ dùng mỗi Ab là hệ điều hành android thôi vì em là tín đồ của táo cắn dở .

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

sao lại sai lầm chỉ vì bác cần dùng mỗi thằng p2p và xbmctorent này trên ios , máy tính bảng thì chưa hãng nào vượt qua đc Ipap cả :D . Em thì chỉ dùng mỗi Ab là hệ điều hành android thôi vì em là tín đồ của táo cắn dở .

dùng ios đúng là ức chế thật. nó gò bó lắm. nhưng phải công nhận 1 điều là chưa con nào vượt mặt đc nó về độ ổn định và mượt mà. android thì tùy biến thôi chứ ios em cũng thích nhưng ko phải là fan cuồng,

rua bo

Well-Known Member

Em đã thử cài lại XBMC và P2P cho ipad, nó up lên 1.1.7 rùi em bấm vào thì văng ra. Bó tay thật rùi.
P/s: đầu hôm, em đang xem phim thấy nó update, ko biết có ngon ko.

12345qazw

Member
bản trên andorid tương đối ngon rồi, tối qua nó cho lên bản 1.1.8 trình ace 3.0.3 thêm port mới. nên chọn port 8621 nhé ae, giống trên pc cho nó mượt , bản mới này cải thiện trên android khá nhiều cái mới, thử đi ae

hungmh80

Active Member

Bác nào dùng Viettell hướng dẫn dùm vụ mở port cho em với ? Em dùng tplink 740

12345qazw

Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác nào dùng Viettell hướng dẫn dùm vụ mở port cho em với ? Em dùng tplink 740

không cần mở port đâu bác ơi. nó sẽ tự mở cho bác đấy, khi nào nguồn stream nó đầy thì nó sẽ tự up load của bác lên thôi. còn không quá tải thì nó sẽ ko upload lên đâu, :D . em đang tìm cách share nhạc qua giao thức samba (sbm) mà ko tài nào kết nối nổi vs laptop. nó cứ yêu cầu id vs pass nhập làm sao nó cũng báo sai

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

dùng ios đúng là ức chế thật. nó gò bó lắm. nhưng phải công nhận 1 điều là chưa con nào vượt mặt đc nó về độ ổn định và mượt mà. android thì tùy biến thôi chứ ios em cũng thích nhưng ko phải là fan cuồng,
Ừ , dùng ipad được cái mượt mà , pin trâu , màn hình đẹp , nhưng copy file chuối thật , đơn giản như download cái addon zip trên mạng xuống , vào xbmc không tài nào mở ra được thư mục chứa file zip đó , lại phải kết nối cáp lằng nhằng với PC dùng phần mềm khác để copy vào thư mục mà xbmc nhìn thấy được , chối quá , những thao tác đơn giản đó android nó làm chỉ nhoáy là xong , ios nó phân quyền bảo mật chặt quá khó cho người dùng ...

Bên trên