P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Ừ , dùng ipad được cái mượt mà , pin trâu , màn hình đẹp , nhưng copy file chuối thật , đơn giản như download cái addon zip trên mạng xuống , vào xbmc không tài nào mở ra được thư mục chứa file zip đó , lại phải kết nối cáp lằng nhằng với PC dùng phần mềm khác để copy vào thư mục mà xbmc nhìn thấy được , chối quá , những thao tác đơn giản đó android nó làm chỉ nhoáy là xong , ios nó phân quyền bảo mật chặt quá khó cho người dùng ...

lên ios 8 thì nó bắt đầu mở hơn 1 tí rồi, dần dần thì mấy cái đơn giản như mở zip chép nhạc thì sẽ dễ dàng hơn thôi,
cái p2p này trên pc thật là tuyệt. android đợi đến bản ace 3.0.5 thì tuyệt vời. bắt link sau 3 đến 4s buff . tốc độ bắt link nhanh quá luôn. bên android mới có 3.0.3 mà chắc cũng gần lên thôi vì mấy hôm nay p2p update liên tục. mấy bro làm việc cật lực để nghỉ tết ngày cuối năm đây mà :D

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Ừ , dùng ipad được cái mượt mà , pin trâu , màn hình đẹp , nhưng copy file chuối thật , đơn giản như download cái addon zip trên mạng xuống , vào xbmc không tài nào mở ra được thư mục chứa file zip đó , lại phải kết nối cáp lằng nhằng với PC dùng phần mềm khác để copy vào thư mục mà xbmc nhìn thấy được , chối quá , những thao tác đơn giản đó android nó làm chỉ nhoáy là xong , ios nó phân quyền bảo mật chặt quá khó cho người dùng ...

Sao phải vất vả thế bác , ios phải jb mới cài đc xbmc , vào cydia cài thêm ifile nữa thì các file zip bác down về nó nằm trong đấy hết . Cứ theo đường dẫn đấy mà cài các add-on thôi

nammeo76

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Sao phải vất vả thế bác , ios phải jb mới cài đc xbmc , vào cydia cài thêm ifile nữa thì các file zip bác down về nó nằm trong đấy hết . Cứ theo đường dẫn đấy mà cài các add-on thôi
Vậy hả , để mình thử !

cagovn

Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Có bác nào lên 1.1.8 bị lỗi không ạ? E update xong ấn vào parsers nó toàn báo lỗi thôi

12345qazw

Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Có bác nào lên 1.1.8 bị lỗi không ạ? E update xong ấn vào parsers nó toàn báo lỗi thôi

bt ko thấy lỗi. xem trên lap ngon lắm, như link direct luôn,

cagovn

Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

bt ko thấy lỗi. xem trên lap ngon lắm, như link direct luôn,

E tìm đc lỗi rồi. E add cái parsers thủ công nên mới bị lỗi. Add bằng bit.ly thì vào xem bình thường rồi bác ạ

rua bo

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Hôm nay, nó up lên bản 1.1.9 ko biết chạy ngon ko. Hôm qua, em xem trễ 5' vẫn vô Sop được nhưng tới giữa hiệp 2, bắt đầu buff liên tục. Em đành quay về Ace xem típ cho đến hết. Như vậy vẫn còn "trục trặc" đang khắc phục.

hungmh80

Active Member

Hôm nay, nó up lên bản 1.1.9 ko biết chạy ngon ko. Hôm qua, em xem trễ 5' vẫn vô Sop được nhưng tới giữa hiệp 2, bắt đầu buff liên tục. Em đành quay về Ace xem típ cho đến hết. Như vậy vẫn còn "trục trặc" đang khắc phục.
buf chắc do server thằng nó phát thôi , em đang xem trận Baca cũng thế , hiệp 1 thì ok , hiệp 2 thì giật cục , chuyển sang ace xem ngon :D , chả vấp váp gì cả .

12345qazw

Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

buf chắc do server thằng nó phát thôi , em đang xem trận Baca cũng thế , hiệp 1 thì ok , hiệp 2 thì giật cục , chuyển sang ace xem ngon :D , chả vấp váp gì cả .

xem ace bực nhất là cái bị tụt speed . tối qua e coi trận chel link đnag bắt ngon tự nhiên speed về mo. chuyển qua sopcast thì ổn, nhưng hay vỡ hình, chắc do thằng phát. mà sopcast link 3k5 vẫn xấu hơn ace 3k5 chả biết tại sao lại vậy.

saigonboy_92

Active Member

Sop toàn 720p,còn ace thì phần lớn đều 1080,mà 720p của ace mình thấy còn nhỉnh hơn 720p của sop

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Sop toàn 720p,còn ace thì phần lớn đều 1080,mà 720p của ace mình thấy còn nhỉnh hơn 720p của sop

So thế sao được bác. Một cái là stream link trực tiếp kiểu Fshare. một bên là stream rồi nén lại thì chênh nhau là phải

12345qazw

Member
bằng chứng cho việc ko mở port mà nó tự động mở port

zerokiem

Member
tối nay xem MU đá mà loay hoay hoài mà acestream không cái link nào chạy, bắt được 1 đống seed mà download vài chục kB/s, may mà Sopcast Football xem được, lâu lâu chịu khó giật 1 tí.

vuthuytrieu

Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

tối nay xem MU đá mà loay hoay hoài mà acestream không cái link nào chạy, bắt được 1 đống seed mà download vài chục kB/s, may mà Sopcast Football xem được, lâu lâu chịu khó giật 1 tí.
Cũng bị y như bác này, nhưng may có cài TalkTV, xem kênh Talk của Giahuy phát K+1HD, thỉnh thoảng có hơi giật chút, nhưng thôi thì đành xem ké nên chấp nhận!

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cũng bị y như bác này, nhưng may có cài TalkTV, xem kênh Talk của Giahuy phát K+1HD, thỉnh thoảng có hơi giật chút, nhưng thôi thì đành xem ké nên chấp nhận!

talk xem chán bỏ mịa đi đc. lag tung lên mà xấu mù. qua p2p các bác check hết các kênh vào . kênh nào nhiều seed thì mới nên chờ, xem speed nó tăng ko. xem mấy kênh 2k cũng nét như dvd9 vậy. em xem p2p ko lag chỉ tội kiếm link thôi. còn nói xem trên talk thì chán vãi . hình thì xấu mù

Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

bằng chứng cho việc ko mở port mà nó tự động mở port
Hôm qua em cũng xem trận này và kênh giống kênh của bác? Bác chỉ em cách hiện thông số của bác với ạ.
Nhà em FTTH 12 Mb nhưng xem vẫn bị vỡ hình và buf cũng khá nhiều!

p2p hình như 1.1.9 rồi bác ơi. Bác phải up cả ace stream và ace player lên bản mới nhất nữa mới xem được.
Hôm qua em cài ace bản cũ cứ báo loading, up lên bản mới là chạy ngay.

Bác vào WiZiWiG chọn trận xem và xem qua ace trên kênh VIASAT ấy, hôm qua em vào muộn nhưng vẫn xe được. Vào livevideofootball toàn bị stop.

hungmh80

Active Member

Nó nâng cấp acestream và acesplayer lên 3.0.6 rồi . Các bác phải gỡ bản cũ ra cài 2 bản mới vào thì chạy mới ok

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Hôm qua em cũng xem trận này và kênh giống kênh của bác? Bác chỉ em cách hiện thông số của bác với ạ.
Nhà em FTTH 12 Mb nhưng xem vẫn bị vỡ hình và buf cũng khá nhiều!

thông số thì chỉ chơi bằng trình mặc định thôi bác, cái này e chơi trên xbmc. mà giờ xbmc nó cũng chơi ngon ngọt ace rồi nên em ko chơi trình bên ngoài nữa, nếu nó lag. bác cứ out ra vào lại là sẽ kiếm đc seed ngon thôi bác. em toàn làm vậy thôi.

Bên trên