P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

dcmdkm

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

E dùng cáp quang viettell gói 12M , vậy là ít đấy , có khi điên điên lên nó còn lên 8 , 900 kb/s . Muốn chơi p2p ổn đinhj lên lắp cáp quang bác ợ , nó còn rẻ hơn cái gói 5M của bác đấy , có 192k/ tháng .
Sao chỗ mình thấy cap quang viettel 12mb giá nó là 350k/tháng

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Sao chỗ mình thấy cap quang viettel 12mb giá nó là 350k/tháng

bác gọi điện lên hỏi lại nó đi , trước thì 385k , giờ nó đang khuyến mại lên xuống 192k rồi , chỉ cần mang hợp đồng ra đổi lại là ok .

hungtim

Nếu bác vẫn còn đóng 385k của viettel thì mặc định tốc độ của bác sẽ là 24mb, bác thử test speed xem.Nhà e trường hợp cũng giống bác, mặc định tốc độ được up lên 24mb.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Nếu bác vẫn còn đóng 385k của viettel thì mặc định tốc độ của bác sẽ là 24mb, bác thử test speed xem.Nhà e trường hợp cũng giống bác, mặc định tốc độ được up lên 24mb.
Nếu được vậy thì cũng ngon lành rồi!

dcmdkm

bác gọi điện lên hỏi lại nó đi , trước thì 385k , giờ nó đang khuyến mại lên xuống 192k rồi , chỉ cần mang hợp đồng ra đổi lại là ok .

Hôm nay lên hỏi bọn viettel nó bảo chỗ mình chưa triển khai được cáp thảo nào bọn vnpt nó hoành hành ác quá lấy đắt vãi

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Hôm nay lên hỏi bọn viettel nó bảo chỗ mình chưa triển khai được cáp thảo nào bọn vnpt nó hoành hành ác quá lấy đắt vãi
Mình cũng chịu chung tình cảnh của bác, viettel chưa có cáp quang, dùng cáp quang VNPT 10MBs/385K.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình cũng chịu chung tình cảnh của bác, viettel chưa có cáp quang, dùng cáp quang VNPT 10MBs/385K.

Cáp quang vnpt có 220k / tháng đóng trước 1 năm mà bác . Dưới em là gói 14M mà test toàn 15,16 M thôi .
E thì đang dùng gói 12M Vịt teo gần 3 năm nay rồi , nó cũng ổn định và đáp ứng đc mọi yêu cầu cần thiết lên cũng không đổi sang vnpt ( giờ đổi sang mất 2 củ 6 cũng sót ruột lắm :D ).

nson_sds

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cáp quang vnpt có 220k / tháng đóng trước 1 năm mà bác . Dưới em là gói 14M mà test toàn 15,16 M thôi .
E thì đang dùng gói 12M Vịt teo gần 3 năm nay rồi , nó cũng ổn định và đáp ứng đc mọi yêu cầu cần thiết lên cũng không đổi sang vnpt ( giờ đổi sang mất 2 củ 6 cũng sót ruột lắm :D ).

P2p Acestream mình có cần mở port không Bác.
Mở port cho AB co khó không

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bản 1.0.5 nó bảo đừng lên thay đổi bất cứ thứ gì trên acestream nhé .

nson_sds

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bản 1.0.5 nó bảo đừng lên thay đổi bất cứ thứ gì trên acestream nhé .

Vấn đề của em khi mở mấy link torrent như ở trên tttv đó, tốc độ download chỉ vài kb hà, chạy không nổi luôn.

Em dùng cáp SCTV gói 4M, không đủ sức chơi hả Bác.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Vấn đề của em khi mở mấy link torrent như ở trên tttv đó, tốc độ download chỉ vài kb hà, chạy không nổi luôn.

Em dùng cáp SCTV gói 4M, không đủ sức chơi hả Bác.

Có thể mạng cáp sctv nó bóp băng thông quốc tế quá . Mình vẫn xem rầm rầm , cáp thường khó chơi món p2p này lắm , lên đổi lên cáp quang thì mới chơi được nhiều thứ hay . Cáp quang giờ giá cũng rẻ ngang cáp đồng mà .

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Acestream hôm nay ổn quá , đang xem live khúc côn cầu trên kênh Cnop1 HD mà không xảy ra hiện tượng gì . Seed : 28 .
Mọi hôm cứ trực tiếp cái gì ấn vào kênh đó chỉ có đứng yên tại chỗ , hy vọng cuối tuần xem bóng đá full HD ổn định :D

dcmdkm

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Sao mình đọc trên website vnpt gói 10mb của nó la 600k/tháng nhỉ

hungmh80

Active Member

Sao mình đọc trên website vnpt gói 10mb của nó la 600k/tháng nhỉ

vnpt nó khuyến mãi mấy tháng nay mà bác , bác gọi thẳng lên tổng đài mà hỏi .

rua bo

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

X5 ko chạy acestream bác chủ ơi! Giúp em với.........

rua bo

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

OMG! Cuối cùng thì cũng xong. Nguyên nhân gây ra lỗi là XBMC bản cũ (12.3), em gở ra cài bản mới thì chạy (13.3.0). Mệt quá.

mình cài trên ipad, cài xong nó thông báo là not available for your os, có bác nào giúp mình dc không? thanks

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Muốn mở port cho Acestream bác mở Acestream Engineer vào phần setting để thay đổi thông số, nhưng bác chú ý bác hungmh80 khuyến cáo không nên nhé:-O

nson_sds

Muốn mở port cho Acestream bác mở Acestream Engineer vào phần setting để thay đổi thông số, nhưng bác chú ý bác hungmh80 khuyến cáo không nên nhé:-O

Vạy là bác play mấy cái link torrent không cần mở pỏrt gì hết hả. Cứ vậy là chiến thôi ah?
Em xem HDplay thi binh thương, không bị lag gi hết

Cho em hỏi thêm sao em khômg coi được link trên HDrep
Nó yêu cầu login, vậy làm sao bác

Bên trên