Paris By Night 109 - Kỷ Niệm 30 Năm

meomatto

Active Member
Ðề: Paris By Night 109 - Kỷ Niệm 30 Năm

Số 1 về âm thanh, về hòa âm, về cách chọn & sắp xếp bài hát, về chất lượng ca sĩ, về cái cảm xúc trong mỗi bài hát mà ca sĩ thể hiện ra đó bác :)

Trứoc đây thôi, giờ thành giẻ rách rồi! xem cái thằng này đúng là phí mắt bực mình. muốn nghe nhạc thì mua đĩa CD của nó về mà nghe thôi còn được.

Hư hỏng

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Paris By Night 109 - Kỷ Niệm 30 Năm

Bác hiểu nhầm ý mình rồi. Mình không chửi ai cả. Bác và mọi người ngẫm mà xem. Cụ Giáp mới mất, các bác chắc cũng có suy nghĩ như mình vậy, rất tự hào về tính đoàn kết và sống có tình cảm của dân tộc mình, Asia không hiểu được điều đó đâu. Mình không nói về chính trị ở đây. Mình chỉ nói về tình người, đơn thuần chỉ có thế. Asia chỉ là vài cá thể muốn theo chế độ khác nhưng không được toại nguyện, họ không nghĩ được rằng người Việt Nam đấu tranh giành độc lập cho người Việt Nam chứ chả lẽ cho ...Mỹ !!!. Họ quên rằng những người phải hy sinh cả đời cho đấu tranh giải phóng dân tộc là để cho riêng họ hay sao? Cụ Hồ, Cụ Giáp là điển hình đấy. Họ cũng là con người, họ có lúc cũng có những sai lầm, nhưng nó chỉ là một hạt cát so với công lao trời biển ấy. Vậy các bác nghe chúng nó nói như thế trên DVD và qua những cảm xúc của những ngày vừa qua thì các bác sẽ hiểu mình muốn nói gì thôi.

Mình xưa nay đều đứng trung lập.Và quan niệm ai lãnh đạo cũng được.Miễn là người dân được ấm no hạnh phúc thế thôi!
Chứ còn tranh đấu,chết chóc rồi đất nước vẫn cứ nghèo!
Nhìn vào cái thằng Triều Tiên và thằng Hàn Quốc thì biết,nó cũng như mình trước 1975 mà thôi!Bây giờ thằng Triều Tiên thế nào và thằng HQ thế nào các bác chắc đều thấy cả!Nếu ngày đó Triều Tiên thống nhất được thì bây giờ liệu anh Hàn quốc có được khấm khá như bây giờ?
Nói chung sống ở chế độ nào thì theo chế độ đó thôi,mình là công dân Viêt Nam,sống và làm việc theo pháp luật Việt Nam.

---------- Post added 17-10-2013 at 09:51 ----------

:D :D :D Cuối cùng rồi ngày ấy cũng đến :D :D :D

Uây,bác đã có đĩa rồi ah?

Anh Manh

Well-Known Member

Số 1 về âm thanh, về hòa âm, về cách chọn & sắp xếp bài hát, về chất lượng ca sĩ, về cái cảm xúc trong mỗi bài hát mà ca sĩ thể hiện ra đó bác :)
Cái thứ nhạc mà Asia cứ hát đi hát lại ấy nó là như thế,dễ hát,dễ nghe nên làm Người ta lầm tưởng là chất lương âm nhạc của họ tốt hơn TN . TN lựa chọn làm mới phong cách chương trình,làm mới phong cách ca sĩ,chấp nhận rủi ro chuyên môn.Luôn làm mới mình,gần gũi với cộng đồng người Việt,dũng cảm hát nhạc thị trường,Asia dám không
Cứ hát đi,hát lại hát đi ,hát lại mấy thiên tình ca ấy mà còn không nhuần nhuyễn nữa thì về đây mà hát chung với bọn HKT,ĐN,V.music,T Diễm.

do_long_khach

Well-Known Member

Đúng rồi, cảm giác Asia hoài cổ, ko mới mẻ sang trọng gì cả trong khi đã gọi là show thì phần nhìn rất quan trọng.

Có phải Asia sống nhờ tiền của mấy chú chống + ko mà cứ thở ra là "trính chị" vậy các bác, nghe chối lắm.

churiver

Member

Đúng rồi, cảm giác Asia hoài cổ, ko mới mẻ sang trọng gì cả trong khi đã gọi là show thì phần nhìn rất quan trọng.

Có phải Asia sống nhờ tiền của mấy chú chống + ko mà cứ thở ra là "trính chị" vậy các bác, nghe chối lắm.
Đúng đấy ASIA phối âm cổ lắm, nghe quen tai thôi. Thúy Nga phối âm khác hẳn, bài nào cũng như mới. Mình ghét MC nói về chính trị mà lại quá so với thực tế. Âu cũng là người Việt, hẹp hòi, đố kỵ, lúc nào cũng mong kẻ thù của mình tàn lụi.

Anh Manh

Well-Known Member

Đúng đấy ASIA phối âm cổ lắm, nghe quen tai thôi. Thúy Nga phối âm khác hẳn, bài nào cũng như mới. Mình ghét MC nói về chính trị mà lại quá so với thực tế. Âu cũng là người Việt, hẹp hòi, đố kỵ, lúc nào cũng mong kẻ thù của mình tàn lụi.

Nhìn cái cách mà tóc tiên hát Em đẹp nhất đêm nay thì đúng là Cô Bé Lọ Lem mặc váy dạ hội trong truyện cổ tích cũng ko sánh bằng các bác nhể.

pchithiep

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Paris By Night 109 - Kỷ Niệm 30 Năm

Mình xưa nay đều đứng trung lập.Và quan niệm ai lãnh đạo cũng được.Miễn là người dân được ấm no hạnh phúc thế thôi!
Chứ còn tranh đấu,chết chóc rồi đất nước vẫn cứ nghèo!
Nhìn vào cái thằng Triều Tiên và thằng Hàn Quốc thì biết,nó cũng như mình trước 1975 mà thôi!Bây giờ thằng Triều Tiên thế nào và thằng HQ thế nào các bác chắc đều thấy cả!Nếu ngày đó Triều Tiên thống nhất được thì bây giờ liệu anh Hàn quốc có được khấm khá như bây giờ?
Nói chung sống ở chế độ nào thì theo chế độ đó thôi,mình là công dân Viêt Nam,sống và làm việc theo pháp luật Việt Nam.

Tôi hiểu ý bác. Có thể nếu theo Mỹ kinh tế sẽ khá hơn. Trước mình cũng nghĩ như bác. Nhưng bác ạ, nói nôm na gắn gọn như này. Mình là thế hệ sau. Đang sống trong hiện tại. Hãy trân trọng sự lựa chọn của thế hệ đi trước. Sự lựa chọn độc lập ấy theo mình là rất đúng đắn. Theo Mỹ có thể kinh tế khá hơn nhưng bác biết đấy, các đồng minh của Mỹ được Mỹ bao bọc nhưng cũng mất nhiều thứ lắm đấy, trong đó có quyền tự quyết, quyền lớn nhất của một dân tộc. Thôi nói chung là hãy sống cho hiện tại và tương lai. Hãy trân trọng và tôn trọng quá khứ. Mình đang sống trong hòa bình mà, đang được thừa hưởng thành quả đấu tranh giải phóng dân tộc của cụ Hồ, cụ Giáp đấy thôi. Hãy biết ơn, không có lý do gì để oán trách cả. Bác thấy đúng không?

hieu xdav

Well-Known Member

Tôi hiểu ý bác. Có thể nếu theo Mỹ kinh tế sẽ khá hơn. Trước mình cũng nghĩ như bác. Nhưng bác ạ, nói nôm na gắn gọn như này. Mình là thế hệ sau. Đang sống trong hiện tại. Hãy trân trọng sự lựa chọn của thế hệ đi trước. Sự lựa chọn độc lập ấy theo mình là rất đúng đắn. Theo Mỹ có thể kinh tế khá hơn nhưng bác biết đấy, các đồng minh của Mỹ được Mỹ bao bọc nhưng cũng mất nhiều thứ lắm đấy, trong đó có quyền tự quyết, quyền lớn nhất của một dân tộc. Thôi nói chung là hãy sống cho hiện tại và tương lai. Hãy trân trọng và tôn trọng quá khứ. Mình đang sống trong hòa bình mà, đang được thừa hưởng thành quả đấu tranh giải phóng dân tộc của cụ Hồ, cụ Giáp đấy thôi. Hãy biết ơn, không có lý do gì để oán trách cả. Bác thấy đúng không?
lạc chủ đề quá lấy thím ơi /:)

paracels

Well-Known Member

Đúng là lạc đề quá xa và cũng chẳng ngửi nổi luôn. Thật đấy !

leo989

văn thật bác ạ. Vn chưa bao giờ có quyền tự quyết bác nhé, lúc trước là "đánh cho TQ, LX, đánh cho cả thế giới", các cụ đã đổ nhiều máu để giải phóng dân tộc, nhưng cũng không đủ tỉnh táo và bản lĩnh để thoát khỏi cái vòng kim cô.

hieu xdav

Well-Known Member

văn thật bác ạ. Vn chưa bao giờ có quyền tự quyết bác nhé, lúc trước là "đánh cho TQ, LX, đánh cho cả thế giới", các cụ đã đổ nhiều máu để giải phóng dân tộc, nhưng cũng không đủ tỉnh táo và bản lĩnh để thoát khỏi cái vòng kim cô.

đề nghị các thím không bàn đến mấy thứ này nữa, dẫn đến nhiều thứ

Hehe chánh trị à, mệt óc quá ở đây chỉ có audio va hd nhoé. Bác nào mua được đĩa bluray thúy nga 109 chưa ?.

Bên trên