Phân biệt kính 3D USA và China

crazyboy1304

Moderator
Hiện tại trên thị trường xuất hiện loại kính nguồn gốc china , về cơ bản loại này có một số khuyết điểm so với loại của USA.
Bài này giúp mọi người dễ dàng phân biệt và lựa chọn loại kính tốt cho mình

Kính USA

Kính China

Cách phân biệt rất đơn giản, loại usa sẽ có in hình các phim 3d trên toàn kính rất đẹp, còn loại china sẽ có màu trắng hoàn toàn
Loại China có một số hạn chế sau:
_ Khi đeo xem phim sẽ mỏi mắt hơn
_ Gây ra hiện tượng bóng ma ( do bộ lọc màu trên kính - color filter không trùng hoàn toàn với phim ), làm giảm hiệu ứng.

Với cùng một số tiền bỏ ra, hy vọng mọi người lựa chọn đúng loại kính tốt cho mình ( thông tin thêm là loại china giá thành nhập về cực rẻ mà bán bằng giá kính usa trong khi chất lượng thì không bằng )

p/s:bác magicho đã cung cấp kính USA, ngoài ra mình đã tự bỏ tiền ra để mua 5 cái kính china - giá bằng kính USA để so sánh

puma07

Member
Ðề: Phân biệt kính 3D USA và China

còn loại kính nhựa thì sao bác?
mình thấy đa số trên ebay bán loại kiếng nhựa đều xuất xứ từ Trung Quốc

magic_ho

Banned

còn loại kính nhựa thì sao bác?
mình thấy đa số trên ebay bán loại kiếng nhựa đều xuất xứ từ Trung Quốc
Về kính giấy thì chắc ăn là mua loại kính in tên film trên đó, được sự giúp sức của một mem HDVN mà mình kg nhớ tên khi cùng test kính nhựa rất khó phân biệt giữa china và USA khi nhìn bên ngoài, chỉ cần bạn mở film lên xem mà thấy màu nó giảm xuống và có bóng mờ bên cạnh mọi chi tiết thì đích thị là hàng China, hàng USA thì kg có hiện tượng này, màu đậm đà hơn và hiệu ứng nổi lên rõ rệt kg có hiện tượng bóng mờ hay còn gọi là bóng ma làm cho hiệu ứng giảm xuống rõ rệt và gây hoa mắt, rất nhiều bạn trong những topic khác đã nói vấn đề này, nguyện nhân chính yếu là do mua phải kính dỏm kg thể nào xem rõ hiệu ứng. Mình viết thêm vài chỉ dẫn cho các bạn trước khi mua kính để xem và kg đánh giá sai lệch nhiều về nó.

anhtuan_021290

bác magic_ho cho em hỏi ngoài cái red-cyan và green-magenta thì còn có loại kính gì nữa vậy

kir

Member

Vậy mà bạn tôi không biết mua của HDMEDIA (CMT8) kính TQ (50K/1 kính), xem mỏi mắt vô cùng. Haiz...

3d_Plus

Chắc phải kiếm máy đo độ lọc ảnh mầu để kiểm tra, em thấy đa phần hàng đều làm made in china cả, hôm rồi có ảnh gửi hàng ở USA về có in các tên các phim nghe nói cũng làm từ China, chắc ở USA họ kiểm tra được, còn bóng ma thì em thấy khó có thể loại bỏ hoàn toàn, có loại kính mầu chỉ đạt 80%, ngay cả kính phân cực cũng đâu có hiệu ứng 100%, rồi kính chớp LCD cũng hơi bi tối đi.

Mr Dũng: 0978279991
Kính 3D? Gọi là có!
Chuyên cung cấp kính 4 loại kính Red Cyan, Magenta Green, colorcode, Chromadeph 3D!!!

anhtuan_021290

vậy cái colourcode giá là bao nhiêu vậy bác
em thấy có loại kính màu trắng nhưng xem được 3D là loại gì vậy bác

hdup

Banned

thanks bác, em sẽ đi mua máy cái về cho gia đình coi 3D ngày tết

magic_ho

Banned

Chắc phải kiếm máy đo độ lọc ảnh mầu để kiểm tra, em thấy đa phần hàng đều làm made in china cả, hôm rồi có ảnh gửi hàng ở USA về có in các tên các phim nghe nói cũng làm từ China, chắc ở USA họ kiểm tra được, còn bóng ma thì em thấy khó có thể loại bỏ hoàn toàn, có loại kính mầu chỉ đạt 80%, ngay cả kính phân cực cũng đâu có hiệu ứng 100%, rồi kính chớp LCD cũng hơi bi tối đi.

Mr Dũng: 0978279991
Kính 3D? Gọi là có!
Chuyên cung cấp kính 4 loại kính Red Cyan, Magenta Green, colorcode, Chromadeph 3D!!!

Ai nói bạn đa phần kính mua từ USA là của china, kính giấy họ in Made in USA đàng hoàng và còn chỉ dẫn rất chi tiết vd: cấm trẻ em dưới 3 tuổi xem với kính này và cái nào đeo mắt trái, phải rõ ràng, kính china làm gì có vụ này.

LG-HS102G

Banned

Buồn rồi , em chỉ có 1 cái kính plastic mua trong hộp hẳn hoi của Pháp là kính xịn , còn lại toàn made in China nhìn y hệt như ảnh bác đưa lên . Thế mà mua ở Nhật hồi đi công tác đấy nhé . Cái bọn made in China này sao ở đâu cũng có thế nhỉ !

Kinh3D

Buồn rồi , em chỉ có 1 cái kính plastic mua trong hộp hẳn hoi của Pháp là kính xịn , còn lại toàn made in China nhìn y hệt như ảnh bác đưa lên . Thế mà mua ở Nhật hồi đi công tác đấy nhé . Cái bọn made in China này sao ở đâu cũng có thế nhỉ !

Bạn yên chí đi, hàng China đã xuất sang thị trường Nhật là phải theo yêu cầu kiểm định chất lượng nên có thể yên tâm được.

magic_ho

Banned

vậy cái colourcode giá là bao nhiêu vậy bác
em thấy có loại kính màu trắng nhưng xem được 3D là loại gì vậy bác

Kính mà bạn thấy là kg có màu là loại kính phân cực, đối với loại kính phân cực bạn phải đầu tư mua màn hình phân cực và phải có card màn hình hỗ trợ nữa mới xem đc, bạn có thể xem bài review của crazyboy1304 mục trên cùng.

mcreagant

Bạn yên chí đi, hàng China đã xuất sang thị trường Nhật là phải theo yêu cầu kiểm định chất lượng nên có thể yên tâm được.

Ha ha. Mình cũng có loại kính nhựa Úc made in China đây. Chắc đây là hàng TQ xuất khẩu. Còn hàng TQ dỏm mà bác magic ho nói chắc là hàng nội địa Tàu.

nhuvuong

Ha ha. Mình cũng có loại kính nhựa Úc made in China đây. Chắc đây là hàng TQ xuất khẩu. Còn hàng TQ dỏm mà bác magic ho nói chắc là hàng nội địa Tàu.
Lý do là China là công xưởng của thế giới nên hầu hết hàng đang xài là Made in China, cái này cũng quan trọng, chủ yếu là nhập vào EU và Mỹ thì xài rất tốt, còn nhập vào VN thì xét lại, lý do dễ hiểu là do tiêu chuẩn họ kg đòi hỏi cao, mà yêu cầu giá thành rẻ nên chất lượng kém là vậy.%-(

magic_ho

Banned

Lý do là China là công xưởng của thế giới nên hầu hết hàng đang xài là Made in China, cái này cũng quan trọng, chủ yếu là nhập vào EU và Mỹ thì xài rất tốt, còn nhập vào VN thì xét lại, lý do dễ hiểu là do tiêu chuẩn họ kg đòi hỏi cao, mà yêu cầu giá thành rẻ nên chất lượng kém là vậy.%-(

Bạn nói quá đúng, hàng china tràn ngập thị trường quan trọng nguồn hàng đó mua từ đâu, nếu mua từ US dù là Made in China cũng rất là tốt vì tiêu chuẩn đưa ra rất gắt gao khi đóng dấu CE để bán ở US và EU, còn hàng mua ở biên giới chuyển qua kg rõ nguồn gốc thì toàn hàng bèo dạt mây trôi, xài kg biết ngày nào hư và có hại gì kg trong tình hình quá nhiều hóa chất trong những sp của China.

bethuinong

- Trên thị trường hiện nay phim 3D chủ yếu xem bằng kính red-cyan, còn green-magenta thì ít hơn nhiều.
- Nhìn bề ngoài thì rất khó phân biệt kính 3D Obama hay Ho Cam Dao (trung tâm hàng giả của thế giới từ thấp cấp đến cao cấp, tuy nhiên hàng xịn cũng có) khi xem bằng kính Mỹ đỡ phải tập trung nhiều hơn và bóng mờ ít hơn.

MrMilan

Banned

Quan trọng là người bán hàng tư vấn cho mình là loại kính của anh Hồ và anh Obama hay không thôi, chứ hàng của anh Hồ mà lại bảo là hàng của anh Obama thì chết

satan85

Well-Known Member

Cuối cũng cũng thấy hồ cam dao và obama các bác nên tay chay họ hồ đi

Mình toàn tư vấn kính nhựa ... Kính giấy bé tí tẹo, cứ bảo hơn nhau chứ mình nhìn kính giấy là ko muốn mua rồi ( Kính giấy mình có hình hiếc đoàng hoàng nha, ko phải loại chỉ có màu trắng hàng hồ đâu )

Bên trên