Phân biệt kính 3D USA và China

muakhonguotdat

Active Member
Ðề: Phân biệt kính 3D USA và China

Bữa trước đặt hàng mua hai cái kính 3D từ Hồng Kông. Giá cũng không rẻ. Về hý hửng download Final Destination 4 vào xem. Hiệu ứng 3D khá rõ. Hình tương đối khớp (vẫn còn một tý bóng ma). Có điều là xem được chừng 10 phút thì đầu hàng vô điều kiện vì mắt mỏi. Đó là chưa kể xem mấy cái phim này hình ảnh cứ như trời sắp tối vậy. Sau này hy vọng có kính xịn và công nghệ ngon chứ cứ thế này thì đầu hàng 3D luôn

magic_ho

Banned

Quan trọng là người bán hàng tư vấn cho mình là loại kính của anh Hồ và anh Obama hay không thôi, chứ hàng của anh Hồ mà lại bảo là hàng của anh Obama thì chết
Thể theo yêu cầu mình đã test và post hình phân biết kính nhựa và china, giá thì chênh lệch ít mà chất lượng thì í ẹ, các bạn nên k.tra chất lượng hàng trước khi lấy nha.

metalwork

Bạn ơi loại kính nhựa thì phân biệt như thế nòa?

Cho em hỏi bác magic ho là bác có đại lý phân phối ở Hải phòng không ạ để em ra đó mua kính 3d cho nó chất lượng .Sợ nhất mua phải hàng dỏm

kieubangchu

Well-Known Member

thấy bên HanoiDVD cũng bán kính 3D, bác nào mua rồi check thử xem là kính USA hay China hộ mình với

Mã:
http://www.hanoidvd.com/store/accessories/accessories-3-d-glasses/

Quanglong87

Kính của HanoiDVD là US xịn đó bác, nhìn kính là biết, in ấn công phu chứ ko chỉ 1 màu trắng như China :)

KainPMT

Member

Hôm nay đi lùng mua kính xem 3D vì ấn tượng Avatar quá, nhưng chỉ thu được thất vọng, loại kính mình mua là Red - Cyan gọng nhựa (giống cái kính bên trái hình bạn magic ho đưa), xem chẳng khác gì 2D, thậm chí là xấu hơn nữa, không biết mua loại USA ở đâu nữa...

Hôm nay đi lùng mua kính xem 3D vì ấn tượng Avatar quá, nhưng chỉ thu được thất vọng, loại kính mình mua là Red - Cyan gọng nhựa (giống cái kính bên trái hình bạn magic ho đưa), xem chẳng khác gì 2D, thậm chí là xấu hơn nữa, không biết mua loại USA ở đâu nữa...

/:)/:) thì bác cứ mua của magic_ho đó ....... hàng xịn :D ....... giờ thiếu film 3D coi T__T chán we ..... cái kinh giấy của mình sắp tàn rồi :-<

magic_ho

Banned

Hiện nay công nghệ 3D với kính hai màu thì xem hiệu ứng thì tốt, còn màu sắc thì nó chỉ bằng 5/10 so với ở rạp, cái này là cái bất tiện của kính hai màu, nhưng giá thành đầu tư để xem rất rẻ, còn xem như ở rạp thì bạn đầu tư màn hình 3d vơí kính phân cực như bài review ở trên thì như rạp thôi, bù lại bạn phải bỏ ra nhiều tiền và nguồn film lại chưa có nhiều.~X(

satan85

Well-Known Member

Nói chung nghe chữ tàu thì thấy chữ lỡm kèm theo

metalwork

không biết có bác nào bán buôn loại kính usa này không nhỉ ? đang muốn nhập 1 cơ số kính giấy! bác nào biết pm em cái

magic_ho

Banned

Bạn phone vào 08.3.8343961 nhé , gặp chị thủy hoặc châu ,
Bác bán toàn kính china kg àh mà vào chào giá, trong khi người cần là hàng Made in USA. Ai cần nhu cầu lấy hàng USA chất lượng thì phone cho mình.

hoatung

Cho em hỏi, kính xịn thì lúc xem màu sắc của phim có bị ngả sang xanh hay sang tím không? Em mua kính giấy có in cover đẹp, nhìn thấy rõ hiệu ứng 3D nhưng màu chán quá, 60% phim thấy hiện tượng bóng ma.
Cho em cái địa chỉ bán kính xịn 1 cái nữa nhá >:)

mcreagant

Ai nói bạn đa phần kính mua từ USA là của china, kính giấy họ in Made in USA đàng hoàng và còn chỉ dẫn rất chi tiết vd: cấm trẻ em dưới 3 tuổi xem với kính này và cái nào đeo mắt trái, phải rõ ràng, kính china làm gì có vụ này.

À uhm. Có lý, products của thằng US thường bị sở cái gì mà "sức khỏe người tiêu dùng" quản lý, đều có caution, warning từa lưa. Nhưng mà Mc cũng đã từng thấy kính giấy màu trắng trơn tràn ngập thị trường US (năm 1994). Bây giờ nếu search trên các trang shop bán kính 3D ở US thì cũng đầy loại kính giấy trắng này (kô lẽ là đồ china cả?). Mc nghĩ rằng kính 3D giấy trắng chưa chắc là đồ China.

mcreagant

Cho em hỏi, kính xịn thì lúc xem màu sắc của phim có bị ngả sang xanh hay sang tím không? Em mua kính giấy có in cover đẹp, nhìn thấy rõ hiệu ứng 3D nhưng màu chán quá, 60% phim thấy hiện tượng bóng ma.
Cho em cái địa chỉ bán kính xịn 1 cái nữa nhá >:)

Màu sắc ngả sang xanh hay tím chắc là kính green magetta, kính đó xịn rồi. Tại công nghệ anaglyph chỉ đc tới vậy, bạn ráng chịu khó xem thôi.

À uhm. Có lý, products của thằng US thường bị sở cái gì mà "sức khỏe người tiêu dùng" quản lý, đều có caution, warning từa lưa. Nhưng mà Mc cũng đã từng thấy kính giấy màu trắng trơn tràn ngập thị trường US (năm 1994). Bây giờ nếu search trên các trang shop bán kính 3D ở US thì cũng đầy loại kính giấy trắng này (kô lẽ là đồ china cả?). Mc nghĩ rằng kính 3D giấy trắng chưa chắc là đồ China.

Thật sự không thấy kính china khác gì kính mỹ cả ... Vì cả 2 đều bé tí, xem chán ko chịu được ....... :-<

desluv80

Bài viết rất bổ ích, tớ đang định mua 1 cặp kính . Thank chủ topic

lalatrinh

Nói chung là các bác không phải quá lo lắng về kính 3D xuất xứ China hay USA, chỉ có điều khi mua kính các bác lưu ý , cần mua của các nhà nhập khẩu chính thức, không nên ham rẻ mà mua kính trôi nổi trên thị trường.Những nhà sản xuất lớn tại Trung Quốc hoặc Mỹ họ đều có thiết bị kiểm định mối khi xuất xưởng. Em thừa khả năng chứng minh rất nhiều kính 3D anaglyph ở thị trường Mỹ made in China, nhưng cũng chẳng để làm gì, các bác cũng biết rằng Trung Quốc giờ có thể coi là phân xưởng của thế giới rồi, hàng xuất xứ Trung Quốc cũng không có gì là không tốt.
Em cung cấp các loại kính 3D xuất xứ từ Mỹ ( cty em có giấy ủy quyền của hãng Nuvision - Mỹ cho bọn em cung cấp kính 3D tại Việt Nam) và em cũng cung cấp kính 3D của Trung Quốc, tuy nhiên đó là một công ty lớn, chuyên về 3D và họ có thiết bị kiểm định phù hợp tiêu chuẩn quốc tế, không phải mấy anh sản xuất nhỏ lẻ.
Mới tham gia diễn đàn mong các bác chỉ bảo và giúp đỡ.

LaLa. Trịnh
Mobi: 098.378.6954
email: [email protected]
Chuyên cung cấp các loại kính3D, card 3D, chuột đồ họa 3D, phần mềm đồ họa 3D- có hóa đơn VAT, có CO,CQ.

Bên trên