Phân biệt Receiver và Amplifier ?

DAIYOU

Active Member
Ðề: Phân biệt Receiver và Amplifier ?

Hát được nhưng nếu bác thích thì lên luôn Tsi400 cho đã hơn,ở bên này ít ai dám hát Karaoke chung với loa xem phim và nghe nhạc lắm ,phần vì karaoke chủ yếu giải trí theo kiểu tự sướng,giọng ai hay ,khỏe cộng với sự cổ vũ nhiệt tình thì vẫn thấy hay,còn phần thì sợ cháy cái loa đắt tiền,vì thế nên mới chia ra loa chuyên xem phim,nghe nhạc hay karaoke.
Nếu được bác cũng có thể xem bộ JBL Stadium cũng thấy hợp với nhu cầu.
Chúc bác vui.

shortgun52

cảm ơn bác nhiều
mình thất 2 cái này thì bác chọn cái nào cho hát Karaoke : Klipsch VF-36 và Polk Audio TSi400

DAIYOU

Active Member

cảm ơn bác nhiều
mình thất 2 cái này thì bác chọn cái nào cho hát Karaoke : Klipsch VF-36 và Polk Audio TSi400

Nếu để nghe nhạc thì em chọn Klipsch vì nghe tinh tế,chi tiết hơn.
Thiên về xem phim thì Polkaudio hợp lý hơn ,có thể hát Karaoke ,cho bass chắc hơn.
Nếu thích bass mạnh thì bác có thể làm thêm 1 em sub .

shortgun52

vậy mình sẽ lấy 1 cặp TSi500 luôn,giá cho 1 cặp là 500$ cũng tốt đúng ko bác

DAIYOU

Active Member

vậy mình sẽ lấy 1 cặp TSi500 luôn,giá cho 1 cặp là 500$ cũng tốt đúng ko bác

Trời ! Bác mua rẻ quá ,giá hời rồi bên này cộng thuế ,nhập khẩu giá tầm 900$ múc luôn đi bác chần chừ gì .
Polkaudio rất hợp Dance,pop và hát hò luôn.
Bác sướng quá mua toàn hàng ngon mà giá quá tốt.
Chúc bác mau có bộ dàn còn thưởn thưởng thức nữa.

shortgun52

Subwoofer cho AV Receiver RX-V571 có cần phải là Amplifier built in Subwoofer ko?
mình hỏi vậy vì dùng thử Subwoofer ko có amplifier built in thì ko phát ra tín hiệu.Hiện tại mình chưa có Subwoofer built in Amplifier để thử
Chỉ sợ là cái AV receiver bị lỗi,phải đem trả lại gấp
cảm ơn các bạn nhiều

Ðề: Re: Ðề: Re: Phân biệt Receiver và Amplifier ?

thì em cũng ko ở VN (em ở Florida) cũng kết Karaoke mà đâu có tìm được amply , vì bên này bọn mỹ nó coi phim là chính nên amply cho coi phim thi có mà nhiều thế nên em mới nói bác ấy mua ớ VN , à hôm trước em có mua dùm 1 đầu amply cho karaoke trên Ebay.com hiệu Vocopro nhưng nghe ko bằng mấy amply mua VN đâu bác . nếu bác chủ muốn thì em gửi link cho nhé ko bác vô search cũng ra à
hèn gì bác ở US à..bác giời thiệu toàn đồ trên Ebay..thấy cũng là lạ vì ở VN mua trên Ebay cũng hiếm lắm..bác ở nước ngoài thì dễ rồi..order cái là nó phang tới nhà chẳng sợ gì..

DAIYOU

Active Member

Subwoofer cho AV Receiver RX-V571 có cần phải là Amplifier built in Subwoofer ko?
mình hỏi vậy vì dùng thử Subwoofer ko có amplifier built in thì ko phát ra tín hiệu.Hiện tại mình chưa có Subwoofer built in Amplifier để thử
Chỉ sợ là cái AV receiver bị lỗi,phải đem trả lại gấp
cảm ơn các bạn nhiều

Receiver nào chẳng có ngõ sub,bác cắm vào cổng Pre Out (giống jack RCA) ,trên Sub cũng có ngõ thường hay để L-R bác cắm vào 1 cọc thôi,L hay R cũng được.

ndnhd77

Member

3000$ mà chỉ để phục vụ cho Karaoke thôi thì khủng quá.

shortgun52

Receiver nào chẳng có ngõ sub,bác cắm vào cổng Pre Out (giống jack RCA) ,trên Sub cũng có ngõ thường hay để L-R bác cắm vào 1 cọc thôi,L hay R cũng được.
vậy là cái reciver của mình bị lỗi rồi,phải đổi lại cái khác
cảm ơn bạn nhiều

Rockian

loại reciever (AC3+DTS) ấy thì coi như các chỉ tiêu cũng giống như âm ly cùng loại'' receiver bắt nguồn từ recieve, là âm ly+tunner (âm ly có cả đài).
Thường nếu cùng đăng cấp (về giá) thì chất lượng kém hơn âm ly một tí

Bên trên