Phân tích độ tin cậy của các ổ cứng dán nhãn Hitachi, Seagate và Western Digital

hbc

Moderator
Ðề: Phân tích độ tin cậy của các ổ cứng dán nhãn Hitachi, Seagate và Western Digital

WD mình dùng con Black từ khi xuất hiện đến giờ vẫn chưa làm sao còn mấy con Green với Blue thì chết như ngả rạ

khoatrinh22

Active Member
Ðề: Phân tích độ tin cậy của các ổ cứng dán nhãn Hitachi, Seagate và Western Digital

WD mình dùng con Black từ khi xuất hiện đến giờ vẫn chưa làm sao còn mấy con Green với Blue thì chết như ngả rạ

WD mới có dòng RED và WD Purple chuyên ngiệp , mình lấy dùng :) , còn WD Back thì miễn chê

lequynhan

Well-Known Member

công ty em vừa lấy 1 em black 1T xong, cắm vào máy rồi đi bh luôn 8-}
50/50 thôi! các bác ạ!

hbc

Moderator

công ty em vừa lấy 1 em black 1T xong, cắm vào máy rồi đi bh luôn 8-}
50/50 thôi! các bác ạ!

Quả này mới nghe đây, dòng WD Black này nó đắt gấp rưỡi so với mấy con thường à, công nghệ của nó khác hẳn, 2 chip sử lý chạy nóng hơn những con khác gần chục độ nhưng tốc độ ổn định, đầu từ của nó chạy không chạm vào mặt đĩa và nó chịu shock điện cũng giỏi hơn mấy dòng khác đấy.

haichinha6

Active Member

Vote cho WD, vì em đang dùng tất cả ổ cứng là của WD và thấy ngon cả, chỉ mỗi em máy bàn vì trọng bộ, nên phải dùng của seagate thôi

huybehp

Active Member

mua bộ máy bàn có HDD samsung dùng đến giờ vẫn ngon, hơn 4 năm rồi. Giờ mua thêm ổ WD 2TB không biết dùng được bao lâu

lequynhan

Well-Known Member

Quả này mới nghe đây, dòng WD Black này nó đắt gấp rưỡi so với mấy con thường à, công nghệ của nó khác hẳn, 2 chip sử lý chạy nóng hơn những con khác gần chục độ nhưng tốc độ ổn định, đầu từ của nó chạy không chạm vào mặt đĩa và nó chịu shock điện cũng giỏi hơn mấy dòng khác đấy.

Ôi em cũng nghe quảng cáo vậy đã thấy mê, ai ngờ!
Nhưng cũng vẫn phải dùng thôi, còn hơn mấy em mặc váy ngắn màu Xanh! Em đợt này lấy thêm 1 em 2T Black về làm data để render và convert video xem nó thọ tới mức nào. :-? mà mình còn lưu lý là chia nhiều phân vùng và dữ liệu không cho ghi vào 1 folder duy nhất rồi đấy! để lúc tạo video cứ lần lượt sử dụng cho hết diện tích mắt đĩa.
Dẫu có xui xẻo thì cũng vớt được 60 Month BH :D

mình sài hitachi, samsung, seagate, WD trên 4 loại máy tính thì thấy em nào cũng tới giờ là ngỏm à, chả tốt hơn gì cả. Cái chính là lo backup dữ liệu thường xuyên!

hachac

Chưa dùng hitachi,nhưng em dùng cả wd và seagate, tỷ lệ hỏng thì ngang nhau với số ổ em sử dụng,nhưng chế độ bh của WD thì luôn hài lòng,còn seagate mỗi lần đi bh là 1 lần bực mình,cảm giác như mình bị lừa khi mua cái thương hiệu này,hỗ trợ khách hàng kém, nhân viên thì khó chịu,cố ý làm khó dễ...,từ đấy không bao giờ em mua hdd seagate cả

thanhyk

Well-Known Member

Em thì chưa bị 'die' nhưng bad thì rất hay bị, die em nghĩ do chủ quan nhiều hơn do chất lượng của hãng. Hơi bất ngờ là hdd có green, red, toshiba và seagate, kiểm tra thì duy nhất 3 cái red lại bad mới kỳ, để kiểm tra bằng phần mềm khác vậy chứ cái crystalDiskInfo nó không chuẩn lắm thì phải (nas 8 ổ nó crystal...chỉ nhận được 5 ổ, cũng không nhận hdd box, kiểm tra cái ổ 5tb nó báo khởi động hơn 200 lần, dùng hơn 10.000 giờ trong khi mua mới...)

Mình có con SG 250GB xài từ 2008, chưa thấy bị gì ngoài cái nóng :s

Còn lại của mình toàn WD, xài vừa mát vừa nhanh :x

Cái này còn tùy người xài HDD nữa!

ntthinh2006

Member

Mình cạch WD, nó làm mình mất dữ liệu 2 lần rồi, có lẽ sẽ chuyển sang dùng thử Hitachi....

duyminhgroup

Em vẫn chọn WD, vì dễ mua và bảo hành tốt.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Đang dùng HDD WD black ( bảo hành 5 năm) giờ đã qua năm thứ 6 rồi nhưng vẫn ngon lành! Hình như dòng WD black cực bền nhưng sao không có trong bảng so sánh nhỉ? Em hãi nhất là ổ Samsung, mau die nhưng tức nhất là die đột ngột không báo trước như 1 số ổ khác để sao lưu dữ liệu kịp thời

Bên trên