phân vân dune 303D vs 102

phi2500

Member
cho mình hỏi là con dune 303D có xài đc mấy app giống con 102 như HDviet, zingtv và xài đc iptv như 102 hay không,.... ngoài việc có thêm chỗ gắn ổ cứng thì con 303D hơn con 102 chỗ nào mà nó mắc hơn vậy

Muoi_hd360sg

cho mình hỏi là con dune 303D có xài đc mấy app giống con 102 như HDviet, zingtv và xài đc iptv như 102 hay không,.... ngoài việc có thêm chỗ gắn ổ cứng thì con 303D hơn con 102 chỗ nào mà nó mắc hơn vậy
Hơn nhiều bác à. Bác phải xem hàng thực tế mới cảm nhận hết cái hơn của nó được:p

zerokiem

Member
Mình thấy chỉ hơn chủ yếu cái giải mã DTS và cũng là cái hơn quan trọng nhất. Những vấn đề khác là Lan 1Gbps so với LAN 100Mpps thì chắc ai cũng dùng wifi rồi, với lại cũng không nhiều người có switch 1Gbps, gắn HDD 2.5 inch so với không gắn thì cũng như nhau vì mọi người toàn dùng HDD 3.5 inch (bổ và rẻ hơn), cho nên những cái hơn này không cần thiết. 303D dùng chip Sigma 8672 so với 102 dùng Sigma 8674, không rõ tốc độ và tính năng chênh nhau thế nào. Cả hai con này đều RAM 512MB và Flash 256MB. Giá 303 đắt hơn :D.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: phân vân dune 303D vs 102

DUNE 303 hơn nhiều lắm bác :

- Giải mã DTS , nếu ko có âm ly thì 102 xem phim ko có tiếng nhá
- Lan 1Gbps so với LAN 100Mpps
- Gắn HDD 2.5 inch
- Nhiều cổng nối hơn .

....

saigon1975

Ðề: phân vân dune 303D vs 102

bác chờ thêm ít thời gian Q5 II sắp ra mắc, giá rẽ hơn DUNE 303D mà chất lượng ngon hơn, nhiều App hơn, hiện đã có kết luận sơ bộ tranh tài DUNE 303D vs Q5 II bác vào bo1x android tham khảo diễn đàn đang rất hot

ttlinhha

Well-Known Member

bác chờ thêm ít thời gian Q5 II sắp ra mắc, giá rẽ hơn DUNE 303D mà chất lượng ngon hơn, nhiều App hơn, hiện đã có kết luận sơ bộ tranh tài DUNE 303D vs Q5 II bác vào bo1x android tham khảo diễn đàn đang rất hot

Mấy con tàu khựa ấy lại đi so với Dune. 2 sp dành cho 2 mục đích khác nhau thì làm sao so sánh đc hả bác. Android dành cho những ai thích đa năng nhiều thứ lại hạt rẻ. Dune HD dành cho người muốn tập trung vào 1 thứ đó là phát phim (cả online và offline)

meocon

Well-Known Member

Mấy con tàu khựa ấy lại đi so với Dune. 2 sp dành cho 2 mục đích khác nhau thì làm sao so sánh đc hả bác. Android dành cho những ai thích đa năng nhiều thứ lại hạt rẻ. Dune HD dành cho người muốn tập trung vào 1 thứ đó là phát phim (cả online và offline)

1 điểm cộng . Tks .

saigon1975

tàu khựa mà nó vẫn có đất sống ngon đấy, có 2 người bạn dùng 910B được 1 năm ( mua bên tàu chứ ko phải mua ở Vn ) vẫn chạy tốt, nên mình mới chơi với tàu khựa, hôm trước có mua về em 303D dùng đúng 1 ngày đổi qua tàu khựa. Không phải nhất quyết hàng mắc tiền là hàng ngon, hàng tàu nó dám bh 2 năm và cũng chưa thấy ai trên HDvietnam này chê hàng tàu ....

dune 303D chạy nóng, không duyệt phim dạng poters.... không có led hiển thị dễ tiện theo dõi ( hũ ích khi nghe nhạc ..), hình ảnh cũng ngang ngữa mấy HDPL tàu khựa chả hơn gì....nên đổi lại lấy con imax3d bên bác meocon... em nó sử dụng ngày 12 tiếng vẫn mát mẽ không nóng như con 303D ( mà con này không duyệt poters mà phải tự làm.. ). imax3d về ngắn vào là chạy,,,,

Chỉnh sửa lần cuối:

ttlinhha

Well-Known Member

tàu khựa mà nó vẫn có đất sống ngon đấy, có 2 người bạn dùng 910B được 1 năm ( mua bên tàu chứ ko phải mua ở Vn ) vẫn chạy tốt, nên mình mới chơi với tàu khựa, hôm trước có mua về em 303D dùng đúng 1 ngày đổi qua tàu khựa. Không phải nhất quyết hàng mắc tiền là hàng ngon, hàng tàu nó dám bh 2 năm và cũng chưa thấy ai trên HDvietnam này chê hàng tàu ....

dune 303D chạy nóng, không duyệt phim dạng poters.... không có led hiển thị dễ tiện theo dõi ( hũ ích khi nghe nhạc ..), hình ảnh cũng ngang ngữa mấy HDPL tàu khựa chả hơn gì....nên đổi lại lấy con imax3d bên bác meocon... em nó sử dụng ngày 12 tiếng vẫn mát mẽ không nóng như con 303D ( mà con này không duyệt poters mà phải tự làm.. ). imax3d về ngắn vào là chạy,,,,
Dạ mời bác cứ dùng tự nhiên chứ e nào dám góp ý với bác, e chỉ quote lại bài của bác để góp ý với chủ thớt thôi, làm j mà bác phải xù lông lên thế mất hoà khí ở đây. E nói động chạm j đến bác thì bác bỏ qua, e chỉ trả lời chủ thớt thôi chứ tranh luận thì ra box khác

thanhyk

Well-Known Member

Xét về hdp và android xem phim offline hiện nay, chẳng thể nói cái nào đẹp hơn cái nào. Về xem phim online thì android nhỉnh hơn vì có thể vào gần như tất cả các web về xem phim. Nếu cần một thiết bị chỉ chuyên xem phim thì mình khuyên bạn chọn Oppo, vừa đẹp vừa đẳng cấp.

xmates

Member

Người ta đang hỏi 102 vs 303 mà các bác cứ nói chuyện đâu đâu :). 303d theo em ngon hơn nhiều, 102 mà xem bluray nguyên gốc là mệt đó các bác ợ, nhất là nếu dùng nas chạy qua Lan để xem. Vì Lan 102 ko có giga nên những phim bit rate cao là giật, nổ lép bép. Ức chế lắm, còn xem hdviet các thứ thì như nhau thôi

meocon

Well-Known Member

Người ta đang hỏi 102 vs 303 mà các bác cứ nói chuyện đâu đâu :). 303d theo em ngon hơn nhiều, 102 mà xem bluray nguyên gốc là mệt đó các bác ợ, nhất là nếu dùng nas chạy qua Lan để xem. Vì Lan 102 ko có giga nên những phim bit rate cao là giật, nổ lép bép. Ức chế lắm, còn xem hdviet các thứ thì như nhau thôi

Mình luôn chọn DUNE 303 , ứ chọn 102 đâu

thezooe

Bác mua em nào cũng được hết ! nếu có tiền bác nên mua 303D thì tốt hơn .

zerokiem

Member
Re: Ðề: phân vân dune 303D vs 102

Mình nghĩ không nhiều người có Lan Giga đâu, mà nếu không có Lan Giga thì 303D hay 102 thì cũng y nhau khi coi Bluray từ HDD ngoài và xuất qua Receiver.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: phân vân dune 303D vs 102

Mình nghĩ không nhiều người có Lan Giga đâu, mà nếu không có Lan Giga thì 303D hay 102 thì cũng y nhau khi coi Bluray từ HDD ngoài và xuất qua Receiver.

Nhung Ko phải ai cũng có Receiver , coi TV ko à

Bên trên