phân vân giữa samsung vs sony

cocsku

Miracast là phản chiếu màn hình điện thoại, máy tính bảng lên màn hình tivi. Như vậy Miracast của hãng nào chả thế, như nhau.

Vậy sao bác, vậy thì chán cho miracast thật, trước em dùng apple tv cho tính năng tương tự thì ổn hơn rất nhiều. Độ ổn định rất cao.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: phân vân giữa samsung vs sony

tình hình em vừa ra mediamart và nguyenkim gần nhà. có nhận xét như sau

em tivii sony 55w800c
- khởi động app youtube nhanh
- quét màn hình ảo 800hz nhưng có vẻ nhanh
- màu hơi ganh, hình như bị đẩy contract lên cao quá. vo e làm bên mỹ thuật nói con nay ngồi xem lâu mỏi mắt lắm
- xem bóng đá. bóng hình như hơi có vệt mờ

con samsung 55uj6400
- đc cái 4k. nhưng e đàng lo xem fullhd nó vỡ be bét. xem thử youtube full hd hình như hơi vỡ thật
- app youtube khởi động hơi lâu
- màu rất rực và nịnh mắt :))
- xem mấy clip rê bóng, sút bóng trên youbube....cảm giác ko nhanh như e sony lắm

xem ra rất khó lựa chọn. bác nào cho e lời khuyên với
Sony 55W800c phải so với Samsung 55UJ7000 ấy, mà samsung UJ7000 giá đâu cỏ rẻ đâu.

trung1984

Member
Vậy sao bác, vậy thì chán cho miracast thật, trước em dùng apple tv cho tính năng tương tự thì ổn hơn rất nhiều. Độ ổn định rất cao.

Miracast từ điện thoại Xperia hay Samsung lên tivi Sony cũng ổn định mà, có bị mất kết nối giữa chừng đâu. Xem clip, xem phim vô tư, không hề bị giật hay ngắt quãng.

like mạnh cho em sony bác ah,chất lượng vẫn tốt hơn

Ngahoa9X

Member

Bản thân em thì thấy sam sung hình ảnh sắc nét và đẹp hơn nhiều ấy

cocsku

Miracast từ điện thoại Xperia hay Samsung lên tivi Sony cũng ổn định mà, có bị mất kết nối giữa chừng đâu. Xem clip, xem phim vô tư, không hề bị giật hay ngắt quãng.

Em dùng điện thoại xperia z của Sony luôn. Đây cũng là nguyên nhân em chọn TV sony. Tuy nhiên khi sử dụng có nhiều bất cập. Cái nút để bắn ảnh sang TV có lúc có lúc không, chẳng hiểu vì sao. (Có lúc muốn bắn lên chẳng biết thì chẳng thấy nó đâu, lúc không cần thì nó lại hiện). Đang xem giữa chừng thì đúng là rất ổn định, ít bị giật lag, nhưng khi đổi sang video khác thì bấm cái này, nó lại chạy cái khác, rất khó điều khiển.
Mà hình như chỉ có mỗi Youtube là sử dụng được tính năng này thôi thì phải.

trung1984

Member
Đâu. Đã phản chiếu thì màn điện thoại hiện lên tivi always chứ, khi nào mình ngắt phản chiếu thì nó mới thôi. Kể cả mình đọc báo trên điện thoại, hay chơi game...thì nó đều hiện trên màn tivi hết. Bác lưu ý là có 2 kiểu, kiểu 1 là phản chiếu chuẩn, phản chiếu always thì là như trên. Còn kiểu 2 là kết nối DLNA, tức là đang chạy 1 video, ảnh, hay Youtube đại loại vậy, thì trên màn hình có 1 nút để đẩy nội dung đang chạy lên tivi. Nên dùng kiểu 1 sẽ ổn định hơn. Nếu điện thoại Sony Z của bác đang chạy 5.0 lollipop thì trong màn hình cài đặt nhanh có sẵn nút phản chiếu này.

Bản thân em thì thấy sam sung hình ảnh sắc nét và đẹp hơn nhiều ấy

Samsung nó dùng công nghệ Amoled thì đương nhiên hình ảnh lúc nào cũng rực rỡ, nịnh mắt hơn bình thường nhưng thấy đẹp hay ko thì cũng tùy người, như em thì lại ko thích cái kiểu sặc sỡ ko thật của Samsung :D

vanlinh2905

Well-Known Member

Samsung nó dùng công nghệ Amoled thì đương nhiên hình ảnh lúc nào cũng rực rỡ, nịnh mắt hơn bình thường nhưng thấy đẹp hay ko thì cũng tùy người, như em thì lại ko thích cái kiểu sặc sỡ ko thật của Samsung :D

hiện tại dòng cao cấp nhất của ss 2015 là JS9500 vẫn là màn LED nhé bác.
Amoled đc ss dùng chủ yếu trên điện thoại thôi. mấy con ss màu rực là do bộ xử lí hình ảnh của ss tự đẩy tông màu lên như thế

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: phân vân giữa samsung vs sony

Em dùng điện thoại xperia z của Sony luôn. Đây cũng là nguyên nhân em chọn TV sony. Tuy nhiên khi sử dụng có nhiều bất cập. Cái nút để bắn ảnh sang TV có lúc có lúc không, chẳng hiểu vì sao. (Có lúc muốn bắn lên chẳng biết thì chẳng thấy nó đâu, lúc không cần thì nó lại hiện). Đang xem giữa chừng thì đúng là rất ổn định, ít bị giật lag, nhưng khi đổi sang video khác thì bấm cái này, nó lại chạy cái khác, rất khó điều khiển.
Mà hình như chỉ có mỗi Youtube là sử dụng được tính năng này thôi thì phải.

ý bác là throw hả. throw ko biết do ai phát triển nhưng chỉ thấy trên tv sony. còn cái youtube là tương tự gg cast đó bác. nhưng mà nó k phải là gg cast
miracast là tương tự screen mirroring đó bác, có nghĩa là truyền toàn bộ màn hình lên tv luôn

huythanguhp

mấy bác nói sao chứ em vẫn thấy màu còn samsung vẫn đẹp mà,còn về độ bền thì hàng điện tử giờ hên xui thui chứ ko có hãng nào bền hết,bền là cái tivi đít lồi ngày xưa mới bền,chứ bây giờ ko có cửa mà tivi led xài 10 năm đâu

:D chuẩn rồi , cái TV lồi của bà nội em 14 năm nay vẫn xem ok ko phải sửa gì

rua bo

Well-Known Member

TV lồi vô địch về độ bền, bỏ xa TV mỏng bi giờ.

cocsku

Re: Ðề: Re: phân vân giữa samsung vs sony

ý bác là throw hả. throw ko biết do ai phát triển nhưng chỉ thấy trên tv sony. còn cái youtube là tương tự gg cast đó bác. nhưng mà nó k phải là gg cast
miracast là tương tự screen mirroring đó bác, có nghĩa là truyền toàn bộ màn hình lên tv luôn

Cái Screen mirroring thì gần như không chạy bác ạ! Nhưng em cũng không dùng cái này vì chẳng tác dụng gì

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: phân vân giữa samsung vs sony

Cái Screen mirroring thì gần như không chạy bác ạ! Nhưng em cũng không dùng cái này vì chẳng tác dụng gì
bác kiểm tra lại toàn bộ hệ thống wifi điện thoại và tv nhà bác coi sao. chứ em dùng M2 phát lên w700b bình thường. kiểu gì cũng ok hết

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: phân vân giữa samsung vs sony

Tính năng Screen Mirroring (phản chiếu màn hình hay Miracast) mà ko chạy thì quá phí. Đây là tính năng rất mạnh, coi như ta làm gì trên màn hình điện thoại thì nó hiện lên tivi hết. Chẳng hạn đọc tin trên mạng có tin hay thì bắn lên cho cả nhà xem, hoặc ảnh chụp bọn trẻ bắn lên cho cả nhà xem, video cũng thế, chơi game cũng thế.

Tính năng này ko cần có mạng wifi gia đình, vì 2 thiết bị điện thoại và tivi kết nối trực tiếp với nhau bằng wifi direct.

Tham khảo:

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/885836-sony-w804a-va-chuan-ket-noi.html

Còn Throw trên điện thoại Sony thực chất chỉ là kết nối DLNA, tức là đẩy nội dung media lên tivi, nó hạn chế hơn Screen Mirroring.

hdnamkhanh0116

4k nhưng bác đã làm gì có nguồn phim 4k đâu hả bác,chờ khi có nguồn phim 4 k thì tivi nhà bác cũng hỏng rùi. vậy nên em mong bác ko nên quan tâm tới cái 4k.

ndhungvpb

Em thấy Samsung JS9000 chất lượng tuyệt vời, theo cảm quan là hơn cả dòng X của Sony.

ndhungvpb

Re: Ðề: phân vân giữa samsung vs sony

EM xin hỏi các bác 1 tí, em đang có cơ hội mua TV SamSung 55F9000 (đời 2013) 4K 3D mới tinh với giá khoảng 20 tr thì có nên k ạ? Tầm giá đấy, những TV Samsung đời mới 55 inch chất lượng hình ảnh có hơn k ạ?

dolkid

Sony vẫn hơn hẳn bác nhé, xem hình ảnh lẫn âm thanh nó vẫn trội hơn samsung 1 cái gì đó. chưa kể W800 nó lại còn có 3D dùng anđroid sướng hơn

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: phân vân giữa samsung vs sony

EM xin hỏi các bác 1 tí, em đang có cơ hội mua TV SamSung 55F9000 (đời 2013) 4K 3D mới tinh với giá khoảng 20 tr thì có nên k ạ? Tầm giá đấy, những TV Samsung đời mới 55 inch chất lượng hình ảnh có hơn k ạ?

con này cũng rất đẹp bác ah, bác kiểm tra xem đã kích hoạt bảo hành chưa vì nó trôi mất hơi nhiều thời gian bảo hành bác ah

Bên trên