phân vân giữa samsung vs sony

bca258nt

Well-Known Member
Ðề: phân vân giữa samsung vs sony

Cảm ơn các Bác đã tư vấn và tư vấn tiếp cho em giữa sony KD-75X9400C và KD-65X9300C, ngoài kích thước ra thì công nghệ, hình ảnh, màu sắc có gì khác nhau, khác nhau nhiều không, tần số quét thực 2 em này là bao nhiêu?

Chỉnh sửa lần cuối:

ngoisaohyvong

Well-Known Member

2 em này chỉ khác nhau về kích thước thôi Anh! Về chất lượng hình ảnh , cấu hình thì 75X9400C và 65X9300C là hoàn toàn giống nhau

xiaolonevn

Active Member

Samsung quảng cáo nhiều là không mua, mua cái nào QC ít thôi.
Đẳng cấp thì đâu cần QC

bca258nt

Well-Known Member

2 em này chỉ khác nhau về kích thước thôi Anh! Về chất lượng hình ảnh , cấu hình thì 75X9400C và 65X9300C là hoàn toàn giống nhau

Bác cho em hỏi Đèn nền Edge LED và Direct LED có khác gì nhau, đèn nền led nào tốt hơn?

bca258nt

Well-Known Member

sony thì làm éo gì có tiền nhìu bằng samsung mà quảng cáo bác,thằng samsung tivi bán chạy no1 thế giới và cả việt nam đó

Em cũng đang phân vân! tivi samsung bán chạy số 1 thế giới trong đó có cả VN nữa, để bán được hàng chất lượng sản phẩm phải tốt cả về mẫu mã, chất lượng hình ảnh, màu sắc, công nghệ và giá nữa nhưng thấy trên này ae toàn chê SS khen sony, em không hiểu ?

Keither

Member

Bác cho em hỏi Đèn nền Edge LED và Direct LED có khác gì nhau, đèn nền led nào tốt hơn?

E là viền, sẽ mỏng hơn nhưng sẽ hay bị hở sáng
D là nền ko mỏng bằng E nhưng hình sẽ đẹp hơn và ko bị hở sáng

cothienlac86

theo ý kiến cá nhân của e Sony nét độ tương phản tốt hơn của ss

vanlinh2905

Well-Known Member

Nên chọn mua TV Samsung vì có công nghệ xử lý màu sắc PurColor giúp hiển thị dải màu gần với tự nhiên hơn, cho màu sắc chân thực như cuộc sống. Với độ phân giải 8 triệu điểm ảnh, gấp 4 lần so với chuẩn Full HD
chó cứ sủa đoàn người cứ đi

phongphu712

Member

hàng Samsung bây h hoàn toàn vượt trội cả về cứng lẫn mềm, thiết kế lẫn tính năng nhá…

C_Pham

Well-Known Member

hàng Samsung bây h hoàn toàn vượt trội cả về cứng lẫn mềm, thiết kế lẫn tính năng nhá…

Bác phát biểu hơi chủ quan đấy. Giá nó rẻ nên bán được thôi, chứ chất lượng sao bằng Sony được. Giá cả mà ngang với Sony thì ngồi đó mà chờ ạ.

bca258nt

Well-Known Member

Bác phát biểu hơi chủ quan đấy. Giá nó rẻ nên bán được thôi, chứ chất lượng sao bằng Sony được. Giá cả mà ngang với Sony thì ngồi đó mà chờ ạ.

Bác nói vậy em mừng quá! đang phân vân giá em SS 65" JS9500 với em SN 65X9300C . Tìm mãi trên vatgia không thấy chỗ nào bán em SS này rẻ hơn em SN kia.

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member

Bác nói vậy em mừng quá! đang phân vân giá em SS 65" JS9500 với em SN 65X9300C . Tìm mãi trên vatgia không thấy chỗ nào bán em SN này rẻ hơn em SS kia.

giá con sony 65X9300 đang rẻ hơn con sam sung 65S9500 khoảng 14tr đó bác nhé!!!

ThanhtrangHTKT

Active Member

hiện tại dòng cao cấp nhất của ss 2015 là JS9500 vẫn là màn LED nhé bác.
Amoled đc ss dùng chủ yếu trên điện thoại thôi. mấy con ss màu rực là do bộ xử lí hình ảnh của ss tự đẩy tông màu lên như thế

Chuẩn đấy bác! Em thấy màu tivi Samsung rực rỡ, tách bạch một cách thái quá! Tuy nhiên vẫn nhiều người thích kiểu màu giả tạo ấy hơn là màu gần sát với thực tế thì họ vẫn mua, tiền họ, gout thưởng thức vậy thì họ quyết thôi

hodie1090

Member

TV Sony màu đen nhìn yếu chết đc, dùng TV Samsung tích hợp công nghệ tối mờ cục bộ Micro Dimming Pro giúp tăng cường độ sâu của màu đen và độ rực rỡ của màu sáng cho màu đen tốt hơn rất nhiều.

Bên trên