Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

anhnam1

Active Member
Ðề: Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

Thảm nào hôm nay lắm công an thế,đi qua nó lại ngứa mồm vẫy vào hỏi cái vụ này chắc xong luôn =:).Nhà em 3 bố con đi chung 1 xe ware mà nộp phạt thế này 2 lần chắc bỏ xe lại quá :^o .Kiểu này chắc phải động viên thằng ku em cố học vào nghành CSGT thôi :^o

ntdyhtm

luật ra bà con dân đen lên tp làm ăn lại càng chết. nản với bác thăng luôn

osiric

Well-Known Member

Chiều thứ 7 em cũng hay lấy cái xe 67 của ông ngoại em lạng 1 vòng hóng mát, lỡ bị bắt chắc phải nhờ người gọi hồn ông ngoại lên đi lãnh xe ra quá:))
Còn phải đào mồ tìm cái sọ rùi nhờ người nói bụng vào làm giấy tờ chuyển chủ sở hữu cho em=))

Sống ở thiên đàng nó khó thế đấy mấy bác à

hang_gom

Well-Known Member
Mình xin đính chính thông tin về việc này.Trưa nay trên ANTV,có thông tin về việc thực hiện Nghị định 71,trong đó mức phạt sẽ tăng từ 6-8 lần,sẽ xử nặng các lỗi : chạy sai làn đường,vượt đèn đỏ,... trong đó nếu xe không sang tên thì sẽ phạt 1.000.000 đ không có 10tr đâu nhé

osiric

Well-Known Member
Ðề: Re: Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

Mình xin đính chính thông tin về việc này.Trưa nay trên ANTV,có thông tin về việc thực hiện Nghị định 71,trong đó mức phạt sẽ tăng từ 6-8 lần,sẽ xử nặng các lỗi : chạy sai làn đường,vượt đèn đỏ,... trong đó nếu xe không sang tên thì sẽ phạt 1.000.000 đ không có 10tr đâu nhé

Xe 4 bánh từ 6 chai tới 10 chai bác nhé
Còn xe 2 bánh thì 1 chai nhé bác

VThanhgtvt

Well-Known Member

10tr là dành cho oto thì phải... Nhưng do nhà ta đại đa số đều xài moto nên tập trung bàn về moto là chính...

trantrungtu

Member

Dân ta cứ phản đối thì nó phải bỏ thôi !

satan85

Well-Known Member

Tôi có mua 2 chiếc xe, hiện tại chưa sang tên, và nói thật giờ cũng chả biết chủ xe ở đâu, vì họ đã bỏ đi làm xa hết, giờ mãi mãi không sang tên được, ra cái luật này tôi ưa đấm vào mặc lủ ngu đó quá, chưa khi nào bức xúc cái luật nào như luật này.

ProSkyR

Well-Known Member
Gửi đến cái bọn vô pháp luật đang la ó làm mất giấc ngủ trưa của mình

Lâu lắm mình không bàn luận chính trị, nhưng hôm nay mình xin phép chửi cái:
- TỔ CHA CÁC BẠN CHỬI BÁC THĂNG.

Thứ nhất, các bạn có biết cái luật phạt xe máy không sang tên đổi chủ nó có từ cái thời nào không mà đi chửi bác ấy. Làm ơn đọc cho kỹ một chút, người ta chỉ "NÂNG MỨC PHẠT LÊN SO VỚI HIỆN TẠI ĐỂ THỂ HIỆN TÍNH RĂN ĐE" chứ không phải "RA MỘT CÁI STUPID LUẬT MỚI NHƯ CÁI ĐẦU STUPID CỦA CÁC BẠN VẪN NGHĨ".

Thứ 2, luật đã có từ trước đến giờ, các bạn hay bố mẹ, anh chị, bà con các bạn mua xe của người khác mà không chịu sang tên thì đó là lỗi của các bạn, không phải lỗi của bác Thăng, nên đừng có mở mồm sủa nữa, phản damn thối lắm.

Thứ 3, luật không cấm việc mượn xe của nhau đi, các bạn có thể đi xe mượn thoải mái, chỉ cần khi người ta hỏi, bạn vui lòng gọi điện cho chủ xe để người ta xác minh, còn nếu bạn lí do lí trấu là không liên lạc được với chủ xe thì cho mình nói thẳng, bạn với thằng ăn trộm cũng có khác gì nhau đâu.
. Cái này mình xin lỗi các bạn vì đã viết thiếu ý. Mình xin bổ sung thế này ch nó tổng quan. Khi bạn đã mượn xe để tham gia giao thông, thì trong người bạn cần có bằng chứng để xác nhận xe bạn là xe mượn, nếu không có, việc công an mời bạn về đồn để xác minh thông tin xe là hoàn toàn bình thường, lúc này, thay vì chửi hay đút lót cho công an thì bạn nên liên lạc với chủ xe để xác minh.

Thứ 4, về việc chủ xe, ví dụ ở đây là bố bạn đã chết, thì lấy gì xác mình? Rất đơn giản, khi bố bạn mất thì tài sản theo luật thừa kế thuộc về ai, nếu thuộc về bạn thì vui lòng đi lên cơ quan chức năng chuyển quyền sở hữu liền.

Vầng, em xin hết, buổi chiều ngồi nhà rỗi rãi quá nên muốn thử cảm giác làm anh hùng bàn phím cái, cũng sướng phết.

Những câu mình đã trả lời rồi thì mình sẽ không trả lời lại, nhưng chú bị trùng câu hỏi vui lòng lội page để nắm rõ, còn với thể loại auto chửi mình không chấp, mình nằm vùng ở cái voz này hơn 3 năm nay nên tai mình cũng đủ chức năng lọc những thể loại này rồi

Thôi, chương trình hôm nay xin được kết thúc tại đây, ai ủng hộ cứ ủng hộ, ai chửi rủa cứ chửi rủa, mình cũng nói hết hét nước hết cái, sùi cả bọt mép rồi, chào thân ái và quyết thắng
Nguồn: Gửi đến cái bọn vô pháp luật đang la ó làm mất giấc ngủ trưa của mình - vozForums

tazta

Em lạy bác Thăng... Xe em nhờ người khác đăng ký dùm... thế này thì có nước cuốc bộ đi làm !!! Khổ thân em...

thienthanxanh

Active Member

Cứ phạt, phạt......Đến lúc dân nghèo chỉ còn trên răng dưới các tút nữa thì cảnh sát cũng chết đói!!!!!!!!!!!!!!!!

osiric

Well-Known Member

đồng chí não ngắn bên voz chửi ra thấy não đồng chí chứa toàn tà hũ
Luật này mới được sửa đổi bổ sung chứ ko có từ trước như 1 chú như bên voz nói đâu

thienthanxanh

Active Member

Tạo công cụ kiếm tiền mới cho cảnh sát giao thông khi cách kiếm tiền cũ ko đủ làm giàu
Đúng là ăn ko ngồi rùi nghĩ ra lắm trò làm khó dân

Trích 1 đoạn kì cục :
""Đối với xe lưu thông trên đường, nếu CSGT kiểm tra, phát hiện không làm thủ tục sang tên đổi chủ, sẽ ra quyết định xử phạt người điều khiển, nhưng không tạm giữ phương tiện. Còn với người đi xe của bạn bè, người thân đều phải chứng minh được chủ phương tiện là ai, như cần có sổ hộ khẩu, giấy chứng minh hoặc giấy khai sinh", đại tá Thắng nhấn mạnh.
Trước quyết định xử phạt nặng với những phương tiện không sang tên đổi chủ, trên diễn đàn mạng, nhiều ý kiến ủng hộ, tuy nhiên không ít lo ngại quy định khó có thể thực thi. Theo một số người dân, thủ tục sang tên đổi chủ xe hiện quá rườm rà, chi phí cao, mất nhiều thời gian đi lại. Nhiều khi mua xe cũ qua nhiều đời chủ, không biết chủ sở hữu trước đó để làm thủ tục. "

Zậy là mỗi người thân trong nhà phải có : Sổ hộ khẩu và giấy khai sinh bản chính đem theo mỗi khi ra đường sao ta, và đối với bạn bè ta phải mượn sổ hộ khẩu nhà bạn bè + giấy khai sinh + chứng minh nhân dân lun à

Theo em là nếu mượn xe của bố/mẹ có mang theo giấy đăng ký và bảo hiểm nhưng quên không mang theo sổ hộ khẩu hoặc chứng minh nhân dân của bố/mẹ thì cứ đề nghị cảnh sát giao thông chịu khó theo mình về nhà để gặp bố đưa sổ hộ khẩu cho xem chắc là ổn!!!!!

manhthang

Huyền Thoại
Em đã nói là yêu cầu sang tên khi mua xe là không sai mà.
Cái bức bối ở đây là cái lũ tận thu kìa. Một chiếc xe khi lăn bánh ra đường lần đầu đã phải đóng 1 đống tiền cho cái gọi là phí chước bạ, phí lấy biển và thuế GTGT ngoài tiền mua cái xe rồi. Lẽ ra khi bán lại cho người khác chỉ nên thu 1% tiền sang tên, thế cũng là nhiều lắm rồi.
Đằng này mấy bố tham quá, ăn giầy ăn cả bít tất, ăn luôn cả cứt dính trên đế giầy. Thu phí chước ba lần thứ 2, 3 thậm chí là lần thứ n vẫn tính như lần đầu. Chính xác là gần như lần đầu vì mỗi năm sử dụng được trừ khấu hao 10%, tối đa trừ 50% giá trị ban đầu.
Bản thân cái xe nó đã được nộp chước bạ cho việc lăn bánh cả đời của nó rồi, lẽ ra chỉ thu phí sang tên thôi chứ, mấy bố đòi thu thêm chước bạ 1 lần nữa chắc là để bù cho nguồn ngân sách bị các bố tài giỏi như thánh làm thâm hụt hết cũng nên.

Làm gì thì làm cũng nên để lại tí đức cho con cho cháu. Làm điều đại gian đại ác thì muôn đời sau con cháu không quay lại làm người được đâu.

Bên trên