Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

Ðề: Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

Kỳ này các Bác mua xe cho con đi học phải cẩn thận đấy.
Nếu không cho Cháu nó đứng tên : bị Công an phạt
Nếu để cho Cháu nó đứng tên : nó có quyền cầm cố hay mua bán tự do ,Cha mẹ không thể quản lý được ,vì pháp luật không thể ngăn cấm được. Cẩn thận nhé các Bác không cho các Cháu tiền là toi mất xe đấy.

cuulongtranhba

tin72

Các bác giao thông lại có thêm thu nhập rồi. :-q

vuthehoa

Đến Hitle còn phải choáng với thím Thăng nè
[video=youtube;oQJW-P0Vwls]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=oQJW-P0Vwls#t=38s[/video]

hoabantrang

Well-Known Member
Re: Ðề: Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

Đến Hitle còn phải choáng với thím Thăng nè
[video=youtube;oQJW-P0Vwls]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=oQJW-P0Vwls#t=38s[/video]

Chết rồi ! Xe của em không chính chủ ! Thế là éo có người yêu rồi ! :((

osiric

Well-Known Member

[video=youtube;NAZyRDoQrGY]http://www.youtube.com/watch?v=NAZyRDoQrGY&feature=relmfu[/video]

leesang

Well-Known Member

Sau vụ này phải xem lại coi bà xã có chính chủ kg đó. Nếu không thì phạt nặng lắm đây

HEEL

Re: Ðề: Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

Sau vụ này phải xem lại coi bà xã có chính chủ kg đó. Nếu không thì phạt nặng lắm đây

Vợ là chính chủ của mình 100% rồi, khỏi phải nghĩ. Nhưng con thì chưa chắc à nha.:D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Khi nào bị hỏi chính chủ, các bác cứ vặn ngược lại thằng áo vàng thế này: cái xe của đồng chí đang chạy có chính chủ không? Xe công vụ hả, vậy giấy chứng minh đã điều chuyển cho đồng chí đâu?

Em đảm bảo bọn vàng không có tờ giấy mẹ nào chứng minh cả. Pháp luật là công bằng, công an với dân thì cũng áp dụng như nhau mà thôi.

HEEL

Nhưng nó lại bảo Dân không đủ "trình" để hỏi giấy chúng nó thì tính sao đây :((

[video=youtube;kat4RjgcDNk]http://www.youtube.com/watch?v=kat4RjgcDNk[/video]

trung750

Member

Trường hợp đầu tiên bị phạt vì xe không chính chủ

nguồn : Xử phạt trường hợp đầu tiên chưa sang tên, đổi chủ - Xã hội - Dân trí

Nói không đi đôi với làm,em sợ các bác rồi .

Chưa xong thì chơi thêm cú này dân chết cả lũ :-O X(
Đề xuất tăng lệ phí đăng ký ôtô, xe máy ở TPHCM
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/de-xuat-tang-le-phi-dang-ky-oto-xe-may-o-tphcm-662602.htm

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

các bác đấy cứ đi xe công, ko biết sang tên đổi chủ kiểu gì

Các đồng chí ấy đang thừa hành công việc mà đảng và nước giao phó, mà nước ta đảng cầm quyền, đảng là con dân ---> Con đang làm việc cho cha mẹ các bác tha cho các đồng chí ấy :))

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Phạt 10 triệu đồng nếu không sang tên đổi chủ phương tiện

Khi nào bị hỏi chính chủ, các bác cứ vặn ngược lại thằng áo vàng thế này: cái xe của đồng chí đang chạy có chính chủ không? Xe công vụ hả, vậy giấy chứng minh đã điều chuyển cho đồng chí đâu?

Em đảm bảo bọn vàng không có tờ giấy mẹ nào chứng minh cả. Pháp luật là công bằng, công an với dân thì cũng áp dụng như nhau mà thôi.
Điều bác nói về lý thì hoàn toàn đúng nhưng chỉ sợ mấy anh áo vàng lại quy cho tội cản trở, chống đối người thi hành công vụ thì mệt lắm

anhtuanngoc

Well-Known Member

Nói như bác người yêu còn đáng lo hơn nữa. Không biết xác minh thế nào, ở đâu, có giấy tờ gì làm chứng không?

hd360sg

Nếu luật này thành hiện thực e nghĩ sẽ tạo cơ hội cho cái lòng tham trong mỗi chúng ta trỗi dậy bởi lẽ khi mượn xe, bình thường thì mượn xe là mượn xe, ko vấn đề j cả, bây giờ mượn xe rùi mượn lun hộ khẩu thôi thì vác bố hộ khẩu đi cầm cố kiếm chút cơm ăn, đang lúc kt khó khăn Nhà nước ko chịu cùng dân vượt qua cơn khủng hoảng này, mà toàn ngồi nghĩ ra chuyện đâu đâu, nhớ lại hồi mới nhận chức, bác # nổi loạn inh ỏi dc mấy hôm, đi đâu cũng nghe bàn tán về bác ấy, thế nhưng bỏ quãng cả năm nay chẳng thấy bác đâu ko bít làm j đùng cái h xuất hiện thì cũng lại có thêm cái phát ngôn ấn tượng nữa (cái này là phát ngôn ấn tượng trong năm)
Thủ tục hành chính thì rối reng, chậm chạp phiền hà, ko biết miêu tả thế nào về cái thực thi thủ tục hành chính của VN ta nữa. thật khó diễn tả, chỉ biết rằng tôi đến một lần là ko muốn đến lần thứ 2, nhưng đáng tiêc vẫn phải đến vì tôi là người Việt Nam.

thienthanxanh

Active Member

Chắc vụ này lại hoãn thôi vì dân tình bức xúc quá!!!!!!!!!!!!!!!!

chiêu này xài được đó nha bác Chip..!

Bên trên