Phát thảo bộ Home Theatre của mình

kdnguyen

Ðề: Phát thảo bộ Home Theatre của mình

Phim 1080 nào của bạn không mượt bạn???,WMA mình chưa thử nên không biết thật lý do toàn xem phim *. MKV nhiều
Mình thì đang dùng 6 chiếc PC ,4 chiếc HD box player(K100,WD,TVix,HDX1000).Bàn mãi lạc đề với nhu cầu chủ thớt.
Mục đích xem phim,nghe nhạc là chính HD box là lựa chọn ưu tiên.K200 nếu biết cách khai thác hết tính năng thì giá tiền đầu tư em nó hiện nay theo mình hợp lý nhất.Với HTPC để đạt được nhiều yêu cầu :chơi phim đẹp ,mượt,nhìn bắt mắt,nghe cho đạt ngốn không ít tiền,chưa tính chơi game>khoản đầu tư cho game không có giới hạn mức trên ,đầu tư không đúng cách lãng phí khi có những thứ chủ thớt không dùng đến
Khoản đầu tư 40T của chủ thớt không nhỏ,nhưng cũng không nhiều nên tính toán hợp lý cho giải pháp tốt nhất

- Vì bác chủ thread đang muốn đầu tư cho HD nên em chỉ nêu những ý kiến cho bác ấy xem xét thôi.

@MrBo682: Bác ở đâu? Nếu được thì em gửi ổ cứng của em cho bác test thử với K200 của bác.

Thế Anh

Chơi HD Media có 1 cái dở chính là khả năng quản lý phim, giao diện quản lý phim của nó. Cứ hình dung phải lướt qua 1 cái List dài dằng dặc tên thư mục là đã ngán lắm rồi.

MrBo682

Well-Known Member

- Vì bác chủ thread đang muốn đầu tư cho HD nên em chỉ nêu những ý kiến cho bác ấy xem xét thôi.

@MrBo682: Bác ở đâu? Nếu được thì em gửi ổ cứng của em cho bác test thử với K200 của bác.

Qúa hay bạn à.Mình edit lại bạn rõ mình dùng K100 flash FW Popcorn.Thấy bạn rao bán K200 mình cũng đang có nhu cầu,sẳn cọp vài phim của bạn bị giật về thử,6t ổ cứng đi chép mãi vẫn chưa đầy.Nếu được thì sáng mai chủ nhật mình gặp nhau giao lưu ,cafe:-c.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidvu

Các bác nói có lý, vậy chắc mình ráng kéo con PC cùi của mình lên để chơi HD luôn. Mình định chơi cặp 301 và center + surround VS30 để kết hợp xem phim và karaoke luôn, như vậy có ổn không?
Mà mình sẽ dùng DENON model nào, sao hông thấy anh em tư vấn :(

Bên trên