Phim hành động hay nhất bạn từng xem?

jang145

Member
Mới hoàn thành vài cái project nên tranh thủ ăn chơi nghỉ ngơi ít hôm. Xin các bác tư vấn giúp em vài bộ phim hay hay để ở nhà xem cho đỡ buồn ạ. Em chỉ thích hành động thôi nên các bác đừng có tư vấn hàn xẻng nhé. Hehe, k có hành động thì viễn tưởng hoặc kinh dị cũng được :D

gagoblt

Ðề: Phim hành động hay nhất bạn từng xem?

Hành động xem phim Hồng Kông đi bác, mấy phim của Châu Tinh Trì ấy. lại hài nữa, giải lao xả tress tốt

jang145

Member

bác xem fast 6 chưa? không biết kiểu như vậy có được gọi là hành động không nhỉ? http://bongngo.vn/movies/watch/1/587/fast-furious-6-qua-nhanh-qua-nguy-hiem-6-2013
em thích kiểu những phim như vậy, trước kia khoái người vận chuyển nữa. Cứ liên quan đến tốc độ là em thích :))

Fast 6 thì làm sao mà bỏ qua được bác. hehe. Em chỉ có thể sót phim các năm trước thôi chứ năm nay có phim gì hot là em cũng luyện hết rồi.

Hành động xem phim Hồng Kông đi bác, mấy phim của Châu Tinh Trì ấy. lại hài nữa, giải lao xả tress tốt

Có bác nào có bộ sưu tập phim này không ạ? Em cũng thích đấy mà tìm trên mạng thấy ít quá

0203

Em thì còn khoảng khá ít phim hành động được e đáng để lưu trong ổ cứng, nhưng nhìu phim ko nhớ tên, để tối về e xem lại rùi nêu tên cho bác nhé.

sexyca

Well-Known Member

Nhiều phim hay lắm bạn ơi :D

0203

Đây là gần hết phim hành động mà e ấn tượng và đv e xứng đáng đc lưu trong ổ cứng (vì vốn dĩ phim hành động thường là xem thì hấp dẫn song nhanh chán, vì ko lưu lại nhìu điều):
1. The.Shawshank.Redemption.1994.1080p.BluRay.x264-EbP: hấp dẫn, đầu óc, sắp kế hoạch thông mình vãi ra.
2. Traitor 2008 1080p BluRay DTS x264-CtrlHD: kịch tính, bất ngờ, ý nghĩa.
3. The.Illusionist.2006.OM.1080p.BluRay.x264-CtrlHD: đầu óc, thông minh, sắp kế xuyên suốt từ đầu đến cuối, xem cuối phim mới hiểu. Phim này e xem lại khá nhìu lần để thưởng thức, hehe.
4. Taken.Extended.Cut.2008.1080p.BluRay.DTS.x264.D-Z0N3: hấp dẫn, kịch tính, mang lại cảm giác "đã" cho khán giả vì đc trừng trị cái ác như đúng ý. Hì
5. Tears.Of.The.Sun.2003.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA: em thích mỗi đoạn team triển khai để tấn công nhóm lính đang khủng bố ngôi làng, sắp vị trí sniper - supporter - main rất hợp lý và thấy hấp dẫn. Còn cái ý nghĩa lính Mỹ hi sinh cho người khác thì chắc chỉ điện ảnh Mỹ thôi, bỏ qua.
6. Transporter phần 1 & 2: hấp dẫn, đánh đấm gọn.
7. Lý Tiểu Long: Enter.the.Dragon.1973.BluRay.720p.x264.DTS-WiKi. E lưu mỗi phim này, vì thấy "đã" nhất.
8. Chung Tử Đơn: Flash.Point.2007.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR. Đoạn cuối đánh nhau trông rất thật, gọn, đẹp, hay.
9. Hàn Quốc:
- The.Man.from.Nowhere.2010.1080p.Bluray.DTS.x264-LOUiS: hay, hấp dẫn, chơi dao nhanh gọn và đẹp.
- Confession.of.Murder.2012.BluRay.720p.DTS.x264-CHD: hấp dẫn, rất kịch tính, thông minh, sắp mưu từ đầu đến cuối, (hơi tiếc là xem giữa phim mà chưa đoán ra, hơi kém, :d).

Chúc bác xem phim vui vẻ!

jang145

Member

Đây là gần hết phim hành động mà e ấn tượng và đv e xứng đáng đc lưu trong ổ cứng (vì vốn dĩ phim hành động thường là xem thì hấp dẫn song nhanh chán, vì ko lưu lại nhìu điều):
1. The.Shawshank.Redemption.1994.1080p.BluRay.x264-EbP: hấp dẫn, đầu óc, sắp kế hoạch thông mình vãi ra.
2. Traitor 2008 1080p BluRay DTS x264-CtrlHD: kịch tính, bất ngờ, ý nghĩa.
3. The.Illusionist.2006.OM.1080p.BluRay.x264-CtrlHD: đầu óc, thông minh, sắp kế xuyên suốt từ đầu đến cuối, xem cuối phim mới hiểu. Phim này e xem lại khá nhìu lần để thưởng thức, hehe.
4. Taken.Extended.Cut.2008.1080p.BluRay.DTS.x264.D-Z0N3: hấp dẫn, kịch tính, mang lại cảm giác "đã" cho khán giả vì đc trừng trị cái ác như đúng ý. Hì
5. Tears.Of.The.Sun.2003.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA: em thích mỗi đoạn team triển khai để tấn công nhóm lính đang khủng bố ngôi làng, sắp vị trí sniper - supporter - main rất hợp lý và thấy hấp dẫn. Còn cái ý nghĩa lính Mỹ hi sinh cho người khác thì chắc chỉ điện ảnh Mỹ thôi, bỏ qua.
6. Transporter phần 1 & 2: hấp dẫn, đánh đấm gọn.
7. Lý Tiểu Long: Enter.the.Dragon.1973.BluRay.720p.x264.DTS-WiKi. E lưu mỗi phim này, vì thấy "đã" nhất.
8. Chung Tử Đơn: Flash.Point.2007.720p.BluRay.DTS.x264-ESiR. Đoạn cuối đánh nhau trông rất thật, gọn, đẹp, hay.
9. Hàn Quốc:
- The.Man.from.Nowhere.2010.1080p.Bluray.DTS.x264-LOUiS: hay, hấp dẫn, chơi dao nhanh gọn và đẹp.
- Confession.of.Murder.2012.BluRay.720p.DTS.x264-CHD: hấp dẫn, rất kịch tính, thông minh, sắp mưu từ đầu đến cuối, (hơi tiếc là xem giữa phim mà chưa đoán ra, hơi kém, :d).

Chúc bác xem phim vui vẻ!

Cảm ơn bác rất nhiều. Mô tả rất chi tiết, có vài phim em xem rồi, phần nhiều là chưa xem. Để bắt đầu kéo về.

van-an

Em chỉ thích xem phim cấp 3, cấp 4 thôi chứ k thích hành động. bác có thích k em inbox cho ít :D

jang145

Member

Em chỉ thích xem phim cấp 3, cấp 4 thôi chứ k thích hành động. bác có thích k em inbox cho ít :D

hi, được thì cũng tốt. bác cho em xin ít vào inbox đi ạ. :3 à mà bác có link fshare nữa thì càng tốt nhé. kéo cho nó nhanh. em chỉ có tk vip ở fshare thôi

naivang

Member

Biệt đội đánh thuê, toàn sao. xem đã con mắt lắm bác.

IceAge

Thế thì bác lên mấy trang xem phim online ấy, rồi vào mục phim hành động. Vào xem sơ qua trailer, ngon thì lên gôgle tìm "phim đó hdvietnam" thế là down HD về luyện thôi

baotri80

Member

Em đề cử True Legend 2010 , ongpak 1,2,3 và tim voi THE PROTECTOR diễn viên tony jaa và johnny trí nguyễn

Bên trên