Phim Việt Nam 2013 : Vui có, Buồn cũng có...

ganigamorico

Well-Known Member
Ðề: Phim Việt Nam 2013 : Vui có, Buồn cũng có...

Bình luận rất hay, rất đúng. Sau bài này mình đã thay đổi cái nhìn về mod Angus_Bert.

banphaixanh

Ðề: Re: Phim Việt Nam 2013 : Vui có, Buồn cũng có...

+ Người việt mình có thị hiếu tầm cỡ đấy chớ.... tầm hollywood đàn hoàng à nha. Vì vậy nên hay so sánh giữa film mình và film ta... rồi cứ chê film mình không bằng.
Tuy nhiên ít ai nghĩ tới nền điện ảnh Việt Nam phụ thuộc vào văn hóa Việt Nam, nên nội dung hay kỹ xảo củng phải bó gọn cho phù hợp văn hóa Việt. Nếu không thì cục không duyệt rồi cho vô kho thì sao... BĐCL là chứng minh rõ ràng nhất đấy.
+ Nhiều khán giả vô tình hay phán 1 câu rất phũ phàng..."phim Việt Nam ,.. chán bỏ xừ". Không bik có thánh nào thấy rõ bản thân đang đánh mất văn hóa Việt từ lúc nào không hay đấy. Khán giả Việt Nam nên thay đổi cách nhìn về film Việt thì tương lai của film Việt mới được sáng lên 1 chút, đừng cứ đứng bên tê mà ngó bên ni là được rồi.

camapdien

Member
Ðề: Re: Phim Việt Nam 2013 : Vui có, Buồn cũng có...

Phim hành động thì: ''KHÔNG PHẢN ÁNH ĐÚNG THỰC TRẠNG XÃ HỘI''
phim viễn tưởng + cô trang thì : ''KHÔNG CÓ CÔNG NGHỆ LẪN KINH PHÍ ''
phim tâm lý, xã hội thì ''KHÔNG CÓ KỊCH BẢN XUẤT SẮC''
---> Thôi thì cứ phim Việt thì xem phim hài vừa đỡ buồn ngủ lại không hại não. Không thể trách người xem được, đã bộ phim nào thuộc các thể loại trên mấy ông ''đạo diễn'' làm ăn ngon lành chưa, và đạo diễn đã làm ngon thì cục điện ảnh duyệt chưa?
Đứng ở vị thế người xem, cảm thấy rất ức chế cách viết và cách hiểu của các nhà quản lý, làm không ra hồn đổ tại người xem, thế sao phim Âu - Mĩ, Trung Quốc có mấy phim hài nhảm đâu mà người ra rạp xem nhiều thế
?

bạn nghĩ như thế là HOÀN TOÀN SAI rồi
như bạn biết thị trường phim nó cũng y như bao thị trường khác, cũng vận động theo quan hệ cung - cầu, cái gì tốt thì sẽ dc giữ lại và phát triển hơn, cái gì xấu sẽ dc loại bỏ, nhưng ai là người quyết định cái tốt, cái xấu ?? Xin thưa là khán giả, là khách hàng
như bạn biết, có cầu thì có cung, 1 bộ phim hài nhảm (với nội dung đơn giản, kinh phí thấp) lại mang về cả chục tỉ đồng như thế thì bạn nghĩ vấn đề ở đây là gì ?? mình nghĩ đúng như chủ thớt nói, thị hiếu khán giả VN vẫn còn rất thấp, chứ ko phải do các nhà làm phim
bạn cứ nghĩ đơn giản, bên cung là các nhà làm phim, họ bỏ tiền ra thì họ phải thu tiền vào, trong khi đó với 1 bộ phim là hài nhảm lại mang lại cả chục tỉ đồng thì việc gì họ phải làm phim như Hollywood để tốn kinh phí và đầu tư kịch bản ?? trong khi lợi nhuận chắc cũng same same phim hài nhảm, hoặc có khi còn lỗ, bên cầu tức khán giả, họ vẫn chấp nhận những bộ phim hài nhảm của bên cung làm mà
Bạn nói tại sao các nước khác ko làm phim hài nhảm mà người ta vẫn ra rạp đều thì câu trl đơn giản thôi, vì khách hàng thị hiếu của họ cao, họ biết tiền họ bỏ ra là để xem 1 bộ phim có chất lượng chứ không phải xem hài nhảm như khán giả VN, hài nhảm cũng coi, mà còn đem lại lợi nhuận lớn nữa chứ -.-!!
Khi thị hiếu người xem sẽ dần tăng, thể loại hài nhảm sẽ không còn hấp dẫn nữa, ko tạo ra lợi nhuận nữa, khi cầu đã thay đổi thì cung cũng phải thay đổi sao cho hợp với cầu, khi ấy các nhà làm phim mới nâng chất lượng phim của mình lên để kéo khách hàng, quá trình này là 1 quá trình dài, nền điện ảnh nào cũng phải trải qua quá trình này, chứ ko riêng gì VN, kể cả Mỹ, mà nền điện ảnh Mỹ đã có từ lâu rồi, từ cái thời phim đen trắng tới giờ

Nhưng nguy hiểm nhất vẫn là chúng ta tự chấp nhận nền điện ảnh VN ở mức hài nhảm mà không tự nâng cao thị hiếu của mình, đôi khi còn chấp nhận "phim VN coi cười là dc rồi" thì đến 1 tỉ năm sau nền điện ảnh VN cũng chả phát triển

hoangthulong

Ðề: Re: Ðề: Tèo Em – Chết cười với Trí Nguyễn và Thái Hòa, một phim xuất sắc!

nói về mức độ nhảm thì cái gì gây cười mà không khác thường nếu bình thường thì có gì mà phải cười. ví dụ nha.
trong phim kungfu của Châu Tinh Trì cảnh anh Trì cầm khúc gỗ nhỏ xíu đập vô mặt Trung Cực Sát Nhân gây cười không? ôm bung mà bò luôn chứ. nhảm không
rồi trong các vở hài "Ba anh kua má em" cảnh lấy lại hoa tặng lư hương có nhảm không, trong vỡ kịch "gối xôi" của Trấn Thành cảnh bị cướp có nhảm không, hay vở kịch sứt môi của nhóm hữu phước có nhảm không có gây hài không.Đã là hài mà đòi sâu sắc có bị khùng không còn nói về ý nghĩa hả. ai nói không có. có ai ngồi trong rạp mà không chạnh lòng khi thấy Tèo mếu khóc khi bị anh Tí mắng chửi từ chối Tèo là em trong gia đình. hoạn nạn có nhau đã khiến cho Tí Thấy được tình cảm anh em. nhiêu đó chưa đủ tình cảm trong một bộ phim hài sao.
còn muốn so không, nếu muốn chê thì so ý nghĩa với "3 Idiots,Taare Zameen Par". hả họng ra cười rồi về làm màu. Xàm xí. có thì cười đi. có học giỏi văn như người ta không sao không tự đi mà làm đạo diễn làm phim ý nghĩa cho xã hội đi. khen chê thì cũng có chừng có mực có đâu mà làm người đọc cảm thấy bị xúc phạm vì đã đi coi phim này, chẵng lẽ chỉ có các bạn mới không ngoan có óc thẫm mỹ có đầu nghệ thuật cong đây là lũ bại não. Khuyên các bạn nên mở lòng ra nhìn nhận sự việc một cách khách quan. rất nhiều người ở tỉnh người ta không xem được phim đọc những comment của các bạn chê phim như một thảm hoạ như vậy người ta sũ nghĩ sao về nền điện ảnh VN vì họ đâu có xem được. thật sự trong lòng các bạn có thật sự cảm nhận hay nhìn nhận bộ phim này như những gì các bạn nói, hay chỉ là các bạn làm màu cho thiên hạ nể khả năng cảm thụ và kiến thức nghệ thuật thâm sâu của các bạn. nếu các bạn thật sự làm vậy thì nguy hiểm lắm đấy, vì lớp người thừa hưởng tính cách này của các bạn sẽ không tốt đâu. Thật ra nói nhiều vậy thôi chứ cũng chẳng mong các bạn hiểu. thôi các bạn muốn làm gì thì làm, như cũ đi. Chê tiếp đi.

sau cái chết của 'Bụi Đời Chợ Lớn' chúng ta có gì, phim hài 'Tèo Em' với lời bộc bạch rất cay đắng của nhà làm phim: "Làm phim hài thôi cho đỡ nhức đầu mà lại nhiều tiền'
E kết nhất câu này, đúng là Tèo Em ra đời là để gỡ vốn cho 1 tác phẩm hay, nhưng bị hội đồng cấm chiếu, chính sự khắt khe ấy đã làm các đạo diễn quay lưng với phim hành động, thật là quá nhức đầu và tốn kém. haizz

thich_xem_phim

Active Member

Mạn phép chia sẻ góc nhìn của Hồ Anh Thái về nền điện ảnh Iran:

"Gốc rễ của điện ảnh, và của nhiều ngành nghệ thuật, suy cho cùng là văn học. Không có kịch bản văn học hay thì các đạo diễn lớn và nghệ sĩ lớn cũng khó mà làm nên được một bộ phim hay. Nói đến thế, mới thấy hầu hết những phim hay của Iran đều có kịch bản tuyệt vời. Tôi từng nghĩ nhiều về điều này để tìm cách lí giải sự thành công của điện ảnh Iran. Không hề là sự ngẫu nhiên, Iran là đất nước của thơ ca, của triết học. Một thiên sử thi đồ sộ như Hoàng đế kinh của thi hào Ferdosi đã dài gấp gần 40 lần Truyện Kiều, mà hầu như không người Iran nào không thuộc một câu một đoạn trong ấy. Một sự nghiệp thơ đồ sộ như của Hafez cũng đã đi vào lời ăn tiếng nói hàng ngày, được dân chúng đem ra bói như bói Kiều ở ta. Từ cổ đại, Iran đã là mảnh đất nảy nở những thiên tài triết học và thơ ca như Omar Khayyam, Hafez, Saadi, Rumi, Ferdozi… Một truyền thống triết học và văn học rực rỡ không hề đứt đoạn suốt cả mấy nghìn năm, thì mới thành cái vốn cơ bản, cái của để dành cho các nghệ sĩ điện ảnh hôm nay. Từ những chi tiết nho nhỏ như một tấm thảm gắn bó với một đời người, đến mức thảm cũng có hồn cốt có số phận (phim Gabbeh). Từ những chi tiết nho nhỏ như hai anh em nhà nghèo phải chung nhau một đôi giày, em đi học sáng, trưa về bàn giao cho anh đi học buổi chiều (phim Children of Heaven). Từ những bộ phim phải mượn chuyện trẻ con để nói chuyện người lớn… Các nghệ sĩ đã phát hiện ra trong ấy những vấn đề triết học lớn và sáng tạo ra những tác phẩm lớn. Một đất nước Tây Á xa xôi, vốn bị các nước Âu – Mỹ kỳ thị và cô lập, bỗng nhiên xuất hiện chói sáng trên bản đồ điện ảnh thế giới, làm cho những người kỳ thị mình phải ngả mũ kính phục. Điện ảnh Iran lớn là nhờ ý nghĩa lớn lao xuất phát từ những điều nho nhỏ, những bộ phim kinh phí thấp, ít diễn viên, ít đại cảnh mà lay động lòng người mãi sau khi phim đã hết.

… Hơn 40 năm qua, Iran đã đoạt gần 100 giải thưởng tại các Liên hoan phim hàng đầu thế giới như Cannes, Berlin, Venice, Chicago, Toronto, Sundance… Mà đấy là những giải vàng, giải bạc, giải đồng hẳn hoi, chứ không phải là giải khuyến khích hoặc giải tặng thêm cho những đề tài chính trị xã hội."

P/S: Hồ Anh Thái là 1 nhà văn đương đại của Việt Nam. Ông còn là 1 nhà ngoại giao với chức vụ hiện tại là Tham tán công sứ, Phó Đại sứ Việt Nam tại Iran, nhiều năm nghiên cứu văn hóa phương Đông (đặc biệt là về Ấn Độ, Iran).

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Nhà có Năm nàng tiên mà cũng bị xếp vô Hài nhảm nhỉ?

hang_gom

Well-Known Member

Ủng hộ phim Việt Nam nhưng chỉ coi nếu phù hợp với các yếu tố sau : Đạo diễn Victor Vũ,Charlie Nguyễn,Dustin Nguyễn.Diễn viên chuyên nghiệp hoặc diễn viên kịch nói.
Sẽ không xem Việt : đạo diễn việt,diễn viên là hot girl,diễn viên gây xì căng đan thủ đoạn nhiều hơn tài năng,lôi cả đống diễn viên hài tên tuổi vào phim chỉ để kích thích sự tò mò.

Andylove

Member
Nói không với phim Việt Nam (phim điện ảnh, phim truyền hình) từ khoảng 10 năm nay rồi. Còn đâu những phim như: 12A4H, Những người sống bên tôi, Làng Vũ đại ngày ấy, Đồng tiền xương máu, Đất và người,... nhiều lắm. Còn đâu những Văn Hiệp, Xuân Bắc, Công Lý trong những phim hài hay của miền Bắc, hài Nam xin được nói thẳng là chưa baoh xem. Những Hoài Linh, rồi cả chú gì đang đóng trong phim Tèo Em chả baoh xem họ đóng phim cả.

Moaryn

Member

nói về mức độ nhảm thì cái gì gây cười mà không khác thường nếu bình thường thì có gì mà phải cười. ví dụ nha.
trong phim kungfu của Châu Tinh Trì cảnh anh Trì cầm khúc gỗ nhỏ xíu đập vô mặt Trung Cực Sát Nhân gây cười không? ôm bung mà bò luôn chứ. nhảm không
rồi trong các vở hài "Ba anh kua má em" cảnh lấy lại hoa tặng lư hương có nhảm không, trong vỡ kịch "gối xôi" của Trấn Thành cảnh bị cướp có nhảm không, hay vở kịch sứt môi của nhóm hữu phước có nhảm không có gây hài không.Đã là hài mà đòi sâu sắc có bị khùng không còn nói về ý nghĩa hả. ai nói không có. có ai ngồi trong rạp mà không chạnh lòng khi thấy Tèo mếu khóc khi bị anh Tí mắng chửi từ chối Tèo là em trong gia đình. hoạn nạn có nhau đã khiến cho Tí Thấy được tình cảm anh em. nhiêu đó chưa đủ tình cảm trong một bộ phim hài sao.
còn muốn so không, nếu muốn chê thì so ý nghĩa với "3 Idiots,Taare Zameen Par". hả họng ra cười rồi về làm màu. Xàm xí. có thì cười đi. có học giỏi văn như người ta không sao không tự đi mà làm đạo diễn làm phim ý nghĩa cho xã hội đi. khen chê thì cũng có chừng có mực có đâu mà làm người đọc cảm thấy bị xúc phạm vì đã đi coi phim này, chẵng lẽ chỉ có các bạn mới không ngoan có óc thẫm mỹ có đầu nghệ thuật cong đây là lũ bại não. Khuyên các bạn nên mở lòng ra nhìn nhận sự việc một cách khách quan. rất nhiều người ở tỉnh người ta không xem được phim đọc những comment của các bạn chê phim như một thảm hoạ như vậy người ta sũ nghĩ sao về nền điện ảnh VN vì họ đâu có xem được. thật sự trong lòng các bạn có thật sự cảm nhận hay nhìn nhận bộ phim này như những gì các bạn nói, hay chỉ là các bạn làm màu cho thiên hạ nể khả năng cảm thụ và kiến thức nghệ thuật thâm sâu của các bạn. nếu các bạn thật sự làm vậy thì nguy hiểm lắm đấy, vì lớp người thừa hưởng tính cách này của các bạn sẽ không tốt đâu. Thật ra nói nhiều vậy thôi chứ cũng chẳng mong các bạn hiểu. thôi các bạn muốn làm gì thì làm, như cũ đi. Chê tiếp đi.

Từ đầu bài viết đã có những phân tích, đề mục hết sức rõ ràng ghi nhận những cố gắng, nỗ lực, đóng góp tích cực của điện ảnh nước nhà chứ không phải có 100% câu chữ là thảm hoạ. Nhưng có vẻ bạn đọc xong rồi trôi tuột hết đi chỗ khác. Chê thì cũng là trên quan điểm cá nhân nhưng mục đích đâu phải là ra vẻ ta đây với người khác làm gì. Chê đề thấy được những điểm hạn chế, những chỗ cần khắc phục hoàn thiện hơn, làm thoả mãn khán giả hơn chứ. Tác giả viết gì thì cũng nêu ra căn cứ đàng hoàng chứ không phải nhạt toẹt 1 câu: "hay quá" hoặc "dở quá" mà bạn cho là không hiểu gì, thể hiện trình độ. Có những người nói không với phim việt, chưa xem mà đã đánh giá này nọ thì rõ ràng ý kiến của họ không đáng ghi nhận, bạn có muốn phân bua cũng vô ích. Những cm kiểu đó thì nên bỏ qua không đọc cho đỡ mất thời gian.

Nếu bạn thấy quan điểm trong bài viết không hợp lý thì cứ việc nêu ý kiến của mình một cách đàng hoàng chứ chưa gì đã đánh giá theo kiểu "từ bụng ta suy ra bụng người", tỏ thái độ kinh miệt như vậy. Dù là phản bác thì vẫn sẽ có người đọc và tiếp thu nếu nó có tình có lý, chứ làm gì có chuyện không ai chịu hiểu để bạn mong với chả không mong. Bao nhiêu người góp tiền làm nên mấy mươi tỷ doanh thu mà chả lẽ không ai cùng ý kiến để hiểu được bạn?

Còn cái dòng này ý thì:
có học giỏi văn như người ta không sao không tự đi mà làm đạo diễn làm phim ý nghĩa cho xã hội đi
Mình không bằng bill gate chắc mình chả dám dùng window nữa.

hoangthulong

Từ đầu bài viết đã có những phân tích, đề mục hết sức rõ ràng ghi nhận những cố gắng, nỗ lực, đóng góp tích cực của điện ảnh nước nhà chứ không phải có 100% câu chữ là thảm hoạ. Nhưng có vẻ bạn đọc xong rồi trôi tuột hết đi chỗ khác. Chê thì cũng là trên quan điểm cá nhân nhưng mục đích đâu phải là ra vẻ ta đây với người khác làm gì. Chê đề thấy được những điểm hạn chế, những chỗ cần khắc phục hoàn thiện hơn, làm thoả mãn khán giả hơn chứ. Tác giả viết gì thì cũng nêu ra căn cứ đàng hoàng chứ không phải nhạt toẹt 1 câu: "hay quá" hoặc "dở quá" mà bạn cho là không hiểu gì, thể hiện trình độ. Có những người nói không với phim việt, chưa xem mà đã đánh giá này nọ thì rõ ràng ý kiến của họ không đáng ghi nhận, bạn có muốn phân bua cũng vô ích. Những cm kiểu đó thì nên bỏ qua không đọc cho đỡ mất thời gian.

Nếu bạn thấy quan điểm trong bài viết không hợp lý thì cứ việc nêu ý kiến của mình một cách đàng hoàng chứ chưa gì đã đánh giá theo kiểu "từ bụng ta suy ra bụng người", tỏ thái độ kinh miệt như vậy. Dù là phản bác thì vẫn sẽ có người đọc và tiếp thu nếu nó có tình có lý, chứ làm gì có chuyện không ai chịu hiểu để bạn mong với chả không mong. Bao nhiêu người góp tiền làm nên mấy mươi tỷ doanh thu mà chả lẽ không ai cùng ý kiến để hiểu được bạn?

Còn cái dòng này ý thì:
có học giỏi văn như người ta không sao không tự đi mà làm đạo diễn làm phim ý nghĩa cho xã hội đi
Mình không bằng bill gate chắc mình chả dám dùng window nữa.
bạn không hiểu ý của tôi rồi. thực ra tui chỉ phê phán thẳng thừng những con người không phải chê phim việt mà tâm ý của họ đang hướng ngoại chê người việt nhiều hơn là chê bộ phim.
"có học giỏi văn như người ta không sao không tự đi mà làm đạo diễn làm phim ý nghĩa cho xã hội đi" đây là câu nói nhắc nhở mọi người nên khiêm tốn chút chứ không phải kêu mọi người hiểu tẹt ga cái nghĩa đen của nó. thật ra đôi khi mình không hiểu hết những thứ mình xem đâu ở đây chỉ trích những người ỷ lại mình hiểu biết rồi ra vẻ ta đây. cảm ơn bạn đã góp ý

"Nói không với phim Việt Nam (phim điện ảnh, phim truyền hình) từ khoảng 10 năm nay rồi. Còn đâu những phim như: 12A4H, Những người sống bên tôi, Làng Vũ đại ngày ấy, Đồng tiền xương máu, Đất và người,... nhiều lắm. Còn đâu những Văn Hiệp, Xuân Bắc, Công Lý trong những phim hài hay của miền Bắc, hài Nam xin được nói thẳng là chưa baoh xem. Những Hoài Linh, rồi cả chú gì đang đóng trong phim Tèo Em chả baoh xem họ đóng phim cả."

bác thấy những người lại thốt lên mấy câu thế đấy hỏi bác sao tui không nóng giận được, hi vọng đây chỉ là một đứa bé 15 tuổi như thế thì còn cơ hội dạy dỗ lại được

babygoon

Member

Sau cái Hello cô Ba và Biết chết liền thì các phim cứ cộp mác Hoài Linh với Chí Tài là mình đã ko muốn xem rồi, 2 cây hài lớn dường như đã tự huỷ hoại mình bằng phim chiếu rạp, đúng là chỉ có nhảm và nhảm, thị hiếu của chúng ta về nền điện ảnh trong nước kém thật. Đến bao h mới có đc tác phẩm ngang hàng với Scandal trong tương lai, mình thực sự mong chờ vào sự đầu tư của các đạo diễn nc ngoài như Victo Vũ hay Chalie Nguyễn.
P/s: mình đã xem Tèo Em và thực sự ấn tượng của nó cho mình ngoài vài tràng cười ngoài rạp ra là chả có gì, đúng như tác giả nói, so với những phim trước đây như Để Mai Tính hay Long Ruồi thì đúng là sự thụt lùi, hi vọng sắp tới Chalie Nguyễn sẽ có những phim có tính chuyên môn và sâu sắc hơn nữa.

mrdark2511

đó h phim VN cả 4 5 năm mới ra đĩa , tiếc nên đi xem , xem xong tiếc tiền hơn =)) có khi giữa phim lại tự ? "thế quái nào mình lại đi xem phim này nhỉ"

acquycodon

Active Member

Bạn nói đúng. Nhưng bạn có thấy buồn khi ra khỏi rạp ko? có thấy 1 phim như thế mà cháy vé ko? có thấy bộ phim xuất sắc nhất về doanh số 2013 (dự đoán) mà như thế ko? Mỹ đầy phim nhảm. Phim vớ vẩn có mà đầy. Chính đạo diễn cũng thừa nhận, Long ruồi và tèo em là phim nhí nhố nhất mà ổng làm. ông còn nói Long ruồi đoạn kết còn ko kịp viết kịch bản...
rồi bạn xem Hello cô ba, bạn cười ko? thà đi coi kịch còn đc. chứ đóng phim thì quá chán. Ko ai nói Tèo em ko có gi hết. cái thứ người ta chán nản là cả 1 năm trời. phim toàn nhảm nhí. DOanh số cao thì đúng thôi. Bạn cứ xem mấy thể loại nhạc thị trường đó. nghe 1 lần. là chán. nhưng vẫn đong như kiến. còn những người hát nhạc ko phổ biến chả ai thèm nghe. Người ta chê vì người ta có tâm, người ta buồn. cái nền điện ảnh cứ đi thụt lùi. coi xong hài thật đấy. nhưng cười cái rồi thôi. trôi tuột đi. Ko như dòng máu anh hùng, bẫy rồng,thiên mệnh anh hùng, cánh đồng bất tận...Nói chung là buồn cho 1 năm phim việt ko đáng coi.

MrBlue™

Không liên quan nhưng cái hình có vẻ hơi bị ngược, đáng lẽ phải đổi 2 cái meme cho nhau, phải là Thái Hòa thì meme troll, còn Trí Nguyễn thì meme bị troll, vậy nó mới nói lên đc thực tại giữa Tèo Em và Bụi Đời Chợ Lớn :D

hoangthulong

Bạn nói đúng. Nhưng bạn có thấy buồn khi ra khỏi rạp ko? có thấy 1 phim như thế mà cháy vé ko? có thấy bộ phim xuất sắc nhất về doanh số 2013 (dự đoán) mà như thế ko? Mỹ đầy phim nhảm. Phim vớ vẩn có mà đầy. Chính đạo diễn cũng thừa nhận, Long ruồi và tèo em là phim nhí nhố nhất mà ổng làm. ông còn nói Long ruồi đoạn kết còn ko kịp viết kịch bản...
rồi bạn xem Hello cô ba, bạn cười ko? thà đi coi kịch còn đc. chứ đóng phim thì quá chán. Ko ai nói Tèo em ko có gi hết. cái thứ người ta chán nản là cả 1 năm trời. phim toàn nhảm nhí. DOanh số cao thì đúng thôi. Bạn cứ xem mấy thể loại nhạc thị trường đó. nghe 1 lần. là chán. nhưng vẫn đong như kiến. còn những người hát nhạc ko phổ biến chả ai thèm nghe. Người ta chê vì người ta có tâm, người ta buồn. cái nền điện ảnh cứ đi thụt lùi. coi xong hài thật đấy. nhưng cười cái rồi thôi. trôi tuột đi. Ko như dòng máu anh hùng, bẫy rồng,thiên mệnh anh hùng, cánh đồng bất tận...Nói chung là buồn cho 1 năm phim việt ko đáng coi.
vậy bạn nghĩ tết nên chiếu phim "Tèo Em" hay "Áo Lụa Hà Đông" nếu ra cùng lúc.

Bên trên