phục hồi dự liệu trong HDD portable sau khi format

NBK_FOF

Active Member
cái HDD portable nhà em mấy hôm trước vẫn xài bình thường nhưng mấy ngày này cắm computer thì nó ko nhận nữa và đòi phải format ??!thế rồi em format thì nhận nhưng mất hết đống film HD mà hì hục download mấy tháng trời??!huhuhu??!!có cách nào có thể lấy lại dữ liệu trong HDD portable các bác chỉ em với:(:)(( cái của em là Quick Format

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: phục hồi dự liệu trong HDD portable sau khi format

cái HDD portable nhà em mấy hôm trước vẫn xài bình thường nhưng mấy ngày này cắm computer thì nó ko nhận nữa và đòi phải format ??!thế rồi em format thì nhận nhưng mất hết đống film HD mà hì hục download mấy tháng trời??!huhuhu??!!có cách nào có thể lấy lại dữ liệu trong HDD portable các bác chỉ em với:(:)((

NBK_FOF,

Một khi HDD đã được "format" thì..."vô phương cứu chữa"! Mọi thứ trên đó đều bị xóa bỏ vĩnh viễn!!!

Xin chia buồn!

Antishock

Member

NBK_FOF,

Một khi HDD đã được "format" thì..."vô phương cứu chữa"! Mọi thứ trên đó đều bị xóa bỏ vĩnh viễn!!!

Xin chia buồn!

Nhầm to rùi, ko hẳn là "vô phương cứu chữa", vẫn có thể phục hồi lại các file dạng Office (Word,Excel...), hình ảnh (JPEG, BMP,Autocad...), mp3, pdf nhé! Còn các file đuôi .EXE thì tùy, có cái được cái ko, file .MKV thì bó tay!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Nhầm to rùi, ko hẳn là "vô phương cứu chữa", vẫn có thể phục hồi lại các file dạng Office (Word,Excel...), hình ảnh (JPEG, BMP,Autocad...), mp3, pdf nhé! Còn các file đuôi .EXE thì tùy, có cái được cái ko, file .MKV thì bó tay!

Câu trả lời vẫn là...KHÔNG! Sau khi "format" một HDD, tất cả mọi thứ trên đó đều bị xoá bỏ một cách VĨNH VIỄN!!! (kể cả "VIRUS")
Tham khảo tại đây: How to Format a Hard Drive With Windows XP | eHow.com

(Trích dẫn)

Instructions:

1. When you format a computer hard drive you will lose everything that is on the drive. Therefore, it is very important to back up anything you might want later. Additionally, if you are going to be formatting and installing XP you need to make sure you have the discs for any applications or third party hardware you use since you will need to re-install your programs and drivers after re-installing Windows.

2. Take a moment to think of anything that you have on the computer that you wouldn't want to lose. Generally, you probably want everything in your My Documents folder, and you also want to save things like your favorites or bookmarks from your Web browser. Remember that each user on the computer has his or her own My Documents folder, Desktop items and Favorites/Bookmarks.

3. Save everything to a CD, DVD or a hard drive that you won't be formatting.

Chỉnh sửa lần cuối:

zodiac

Member

GetDataBack for FAT/ NTFS 4.22 - Phục hồi dữ liệu ổ cứng hiệu quả

GetDataBack là một dữ liệu phần mềm phục hồi tiên tiến, mà sẽ giúp bạn nhận được dữ liệu của bạn trở lại khi bảng phân vùng ổ đĩa của bạn, khởi động hồ sơ, Master File Table hoặc thư mục gốc bị hỏng hoặc bị mất, khi một virus đã tái phát các ổ đĩa, các tập tin đã bị xóa, lái xe đã được định dạng, bị mất điện. GetDataBack đến trong hai mùi vị, NTFS và FAT phụ thuộc vào hệ thống tập tin mà bạn có.
GetDataBack sẽ phục hồi dữ liệu của bạn nếu bảng phân vùng của ổ đĩa cứng, boot record, FAT / MFT hay thư mục gốc bị mất hoặc bị hư hỏng, dữ liệu đã mất do một virus tấn công, lái xe đã được định dạng, fdisk đã được chạy, mất điện đã gây ra một hệ thống sụp đổ, các tập tin đã mất do một phần mềm không, tác phẩm đã vô tình xóa ...
GetDataBack còn có thể phục hồi dữ liệu của bạn khi lái xe không còn được công nhận bởi Windows. Nó có thể được sử dụng ngay cả khi tất cả các thông tin thư mục - không chỉ thư mục gốc-là thiếu.

GetDataBack recovers from

• Hard drives (IDE, SCSI, SATA)
• USB drives
• Firewire drives
• Partitions
• Dynamic Disks
• Floppy drives
• Drive images
• Zip/Jaz drive
• Compact Flash Cards
• Smart Media Cards
• Secure Digital Cards
• USB Flash Drive
• iPod Disks

TẢI VỀ
GetDataBack for FAT/ NTFS 4.22

tham khảo

NBK_FOF

Active Member

em đã vào phần tham khảo ko thấy có hướng dẫn sử dụng hả bác zodiac???

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

GetDataBack for FAT/ NTFS 4.22 - Phục hồi dữ liệu ổ cứng hiệu quả

GetDataBack là một dữ liệu phần mềm phục hồi tiên tiến, mà sẽ giúp bạn nhận được dữ liệu của bạn trở lại khi bảng phân vùng ổ đĩa của bạn, khởi động hồ sơ, Master File Table hoặc thư mục gốc bị hỏng hoặc bị mất, khi một virus đã tái phát các ổ đĩa, các tập tin đã bị xóa, lái xe đã được định dạng, bị mất điện. GetDataBack đến trong hai mùi vị, NTFS và FAT phụ thuộc vào hệ thống tập tin mà bạn có.
GetDataBack sẽ phục hồi dữ liệu của bạn nếu bảng phân vùng của ổ đĩa cứng, boot record, FAT / MFT hay thư mục gốc bị mất hoặc bị hư hỏng, dữ liệu đã mất do một virus tấn công, lái xe đã được định dạng, fdisk đã được chạy, mất điện đã gây ra một hệ thống sụp đổ, các tập tin đã mất do một phần mềm không, tác phẩm đã vô tình xóa ...
GetDataBack còn có thể phục hồi dữ liệu của bạn khi lái xe không còn được công nhận bởi Windows. Nó có thể được sử dụng ngay cả khi tất cả các thông tin thư mục - không chỉ thư mục gốc-là thiếu.

(Google đã dịch "vô tội vạ" => Drive trong trường hợp này là "Hard Drive" chứ không phải "lái xe". Nên cẩn thận khi dùng "Google Translate"!)

TẢI VỀ
GetDataBack for FAT/ NTFS 4.22

tham khảo

zodiac & KBK_FOF,

"Software GetDataBack" này chỉ giúp phục hồi lại những gì mà bạn đã "Delete" và không còn tìm thấy ở trong "Recycle Bin" (hay còn gọi là "Thùng Rác") mà thôi..! Bởi mặc dù bị "Delete" nhưng vẫn còn tiềm ẩn đâu đó trên "Hard Drive" và có thể được phục hồi bằng "software". Nhưng...sau khi đã hoàn tất việc "format" thì KHÔNG còn gì để phục hồi nữa cả..!

Cho nên...cứ sau mỗi lần "install" lại Windows trên bất cứ một PC nào, chúng ta không thể "níu kéo" hoặc tìm lại được bất cứ một thứ gì trên đó...cho dù nhiều "thương tiếc". Bởi Microsoft đã dùng "DOS program"/"Command Mode" có sẵn trong Windows để "format" HDD trước khi "Hệ Điều Hành"/Windows được cài đặt!

Bị "FORMAT" & bị "DELETE" là hai (2) trường hợp hoàn toàn khác biệt!

(Một HDD sau khi "format"/"re-format" thì...như là được đưa về trạng thái "tinh anh" / "trinh trắng" của thuở ban đầu..!)

Cheer!

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

vậy các bác khuyên em nên làm sao đây??**===((

Maria_Ozawa

Có thể cứu được dữ liệu sau khi fm nhưng những file dung lượng lớn như phim hd có cứu lại cũng chỉ được 10% thôi

duonglv

Well-Known Member

zodiac & KBK_FOF,

Đừng nhầm lẫn!

"Software GetDataBack" này chỉ giúp phục hồi lại những gì mà bạn đã "Delete" và không còn tìm thấy ở trong "Recycle Bin" (hay còn gọi là "Thùng Rác") mà thôi..! Bởi mặc dù bị "Delete" nhưng vẫn còn tiềm ẩn đâu đó trên "Hard Drive" và có thể được phục hồi bằng "software". Nhưng...sau khi đã hoàn tất việc "format" thì KHÔNG còn gì để phục hồi nữa cả..!

Cho nên...cứ sau mỗi lần "install" lại Windows trên bất cứ một PC nào, chúng ta không thể "níu kéo" hoặc tìm lại được bất cứ một thứ gì trên đó...cho dù nhiều "thương tiếc". Bởi Microsoft đã dùng "DOS program"/"Command Mode" có sẵn trong Windows để "format" HDD trước khi "Hệ Điều Hành"/Windows được cài đặt!

Bị "FORMAT" & bị "DELETE" là hai (2) trường hợp hoàn toàn khác biệt rất lớn lao!!!

(Một HDD sau khi "format"/"re-format" thì...như là được đưa về trạng thái "tinh anh" / "trinh trắng" của thuở ban đầu..!)

Cheer!

Thực tế em format rồi vẫn cứu được khối bác ạ, nhiều khi chả mất gì vì toàn ảnh với tài liệu. Không biết bác đã thử lần nào chưa mà nói chắc vậy?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

NBK_FOF,

Xin chia buồn!

Low level format thì mới hết khả năng cứu chữa
Format surface vẫn còn cứu được phần nào nếu dùng phần mềm chuyên dụng
Quick format chỉ tương đương với lệnh delete all, cũng cứu được nếu dùng phần mềm

Các phần mềm chỉ hữu dụng khi cứu các file có dung lượng nhỏ (tài liệu, hình ảnh...), file lớn thì hầu như là bó tay.

nvt992

Member

Low level format thì mới hết khả năng cứu chữa
Format surface vẫn còn cứu được phần nào nếu dùng phần mềm chuyên dụng
Quick format chỉ tương đương với lệnh delete all, cũng cứu được nếu dùng phần mềm

Các phần mềm chỉ hữu dụng khi cứu các file có dung lượng nhỏ (tài liệu, hình ảnh...), file lớn thì hầu như là bó tay.

đồng ý với bác chip

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

...Xin hãy giữ gìn "hoà khí" thân hữu ! Dù gì đi nữa "Bần hạ" vẫn tôn trọng những ý kiến đóng góp hữu ích từ mọi người.

Cheer!

Chỉnh sửa lần cuối:

khanh_phuong94

Bạn ở Đà Lạt hay ở đâu đó, mình có thể phục hồi lại cho bạn được tầm trên 80% nhưng mà mình ở Đà Lạt mất rồi. Nếu bạn ở Đà Lạt thì mang lại Xuân Trường Mobile trên đường 3/2 mình làm cho. Mình tên Trung. ^_^

bạn thử dùng soft Power Data Recover xem..nhưng chỉ cầu may thôi...tuy soft này hoạt động tốt nhưng file mà lớn quá ko biết nó recover dc ko..chỉ sợ dc mà file bị lỗi thì cũng toi...bạn thử xem...đợi nó quét trên HDD portable rồi nó sẽ hiện ra những tập tin đã mất..chúc bạn may mắn

trantien0072

Well-Known Member

Bác chủ chỉ bị mất ít phim HD, nếu mất công đi nhờ các Bác cứu dữ liệu hộ, thì thà đi nhờ các Bác trên này cop lại số phim đã mất còn dễ hơn.

NBK_FOF

Active Member

Bạn ở Đà Lạt hay ở đâu đó, mình có thể phục hồi lại cho bạn được tầm trên 80% nhưng mà mình ở Đà Lạt mất rồi. Nếu bạn ở Đà Lạt thì mang lại Xuân Trường Mobile trên đường 3/2 mình làm cho. Mình tên Trung. ^_^
èo mình đang ở Mỹ thanks bác đã nhiệt tình giúp đỡ

NBK_FOF

Active Member

Bác chủ chỉ bị mất ít phim HD, nếu mất công đi nhờ các Bác cứu dữ liệu hộ, thì thà đi nhờ các Bác trên này cop lại số phim đã mất còn dễ hơn.
em đang ở mỹ thì làm sao mà copy ??!!phải tự lực cắn đinh thôi??!!

NBK_FOF

Active Member

anh chỉ biết câm nín ... biết làm gì hay hơn khi ko đủ level??!!

Bên trên