phục hồi dự liệu trong HDD portable sau khi format

NBK_FOF

Active Member
Ðề: phục hồi dự liệu trong HDD portable sau khi format

các bác giúp em với :( đang chuyển các file phim qua cái HDD portable vừa mới recover xong thì nó bị lag thế nên em log off cái account của em (Win 7) rồi rút ra lúc cắm vào thì nó ko nhận nữa? bác pro nào giúp em với thanks so much :-S

NBK_FOF

Active Member

em tính mua 1 con External HDD giống con này được ko ? bác pro nào cho em hỏi với thanks
em có 1 thắc là nó ghi là USB 3.0 và USB 2.0 có nghĩa là gì? chỗ em hỏi máy tính bình thường thì chỗ cắm USB có liên qua tới mấy cái đó ko (3.0 hay 2.0 gì gì đó)
thanks

izzi0279

Member

USB 3.0 là chuẩn mới của giao diện cắm USB, tốc độ nhanh gấp nhiều lần so với 2.0. Nhưng để sử dụng nó có hiệu quả thì máy tính phải hỗ trợ chuẩn USB 3.0 (khe cắm USB 3.0 có màu xanh nước biển).

NBK_FOF

Active Member

bác pro nào giúp em với nên chọn con nào trong 2 con này? xin lời khuyên chân thành từ các pro :)
em có vào trong trang chủ của seagate thì thấy nó có cái phần Seagate Expansion mà cái đó nghĩa là gì?

NBK_FOF

Active Member

up! help me **==~:>

izzi0279

Member

Dĩ nhiên cái nào giá cao hơn thì tốt hơn rồi 8->
Phân tích thêm cho bạn lựa chọn:
- Nói về danh tiếng nói chung thì Seagate hơi nhỉnh hơn.
- Nói riêng về 2 dòng SP trên thì cái của WD tốt hơn (dĩ nhiên vì đắt hơn) vì nó hỗ trợ USB 3.0, nhỏ gọn hơn vì là đĩa 2.5 inch, thích hợp với việc mang theo bên người. Còn cái của Seagate, chữ Expansion cũng ko có mấy ý nghĩa, chỉ là tên 1 dòng sản phẩm để phân biệt với các dòng đĩa gắn ngoài khác của hãng này. Dòng SP này thích hợp cho việc để cố định tại máy, khó mang theo người vì cồng kềnh (đĩa 3.5 inch), nhưng bù lại tốc độ vòng quay đĩa lại cao (7.200 rpm) bằng với đĩa gắn trong.

Chúc lựa chọn đúng \:D/

Bên trên