Phương án tối ưu nếu muốn chơi máy chiếu HD

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Phương án tối ưu nếu muốn chơi máy chiếu HD

Cụ thể em chọn em Projector nào để anh em xuống ngắm ngía 1 cái.

Em mua Vivitek1080 bác ạ :D
Lí do là vì rẻ tiền mà lại FullHD, thêm nữa là Vivitek là hãng khá được yêu chuộng tại Canada và US nên em cứ liều tin theo.

MrQ1984

Member

Em mua Vivitek1080 bác ạ :D
Lí do là vì rẻ tiền mà lại FullHD, thêm nữa là Vivitek là hãng khá được yêu chuộng tại Canada và US nên em cứ liều tin theo.

bác cho em xin tí info + link em nó được ko ạ ?zá zổ :D

manhthang

Huyền Thoại

bác cho em xin tí info + link em nó được ko ạ ?zá zổ :D

Trang chủ đây nhé http://www.vivitekcorp.com/v_displa...gory_id=426&product_id=166&subsubcategory_id=

Còn đây là thông tin khi ra đời http://www.thongtincongnghe.com/article/11932

Và đây là hình ảnh em nó khi vừa về đến VN

Cuối cùng giá về đến đây của em nó là gần 1300$

MrQ1984

Member

bác lắp xong làm review luôn nhá :D
kết rồi đấy:x

khanhhuynh1985

bác Lĩnh cho mình hỏi nếu bóng đèn máy chiếu hết tuổi thọ thay mới được không, và chi phí tầm bao nhiêu ?

HD projector

Bây j độ ồn của máy chiếu đã được cải thiện rất rõ. Cụ MAS57 cứ yên tâm. Hiện màn chiếu của Optoma có nhưng hơi đắt nên phương án của em thì theo cách của bác Lĩnh vẫn là tối ưu. Hiện Full HD ở VN chỉ có HD20, HD82, HD83, HD86.

HD projector

Đâu có bác, HD20 bên Mỹ bán 999$ thôi mà, về đến VN theo đơn giá của mấy bác nhận đặt hàng về đến VN là 1350$ tất tần tật ( bóng đèn của nó là 350$)

Em thấy HD20 là phương án chơi project 1080p rẻ nhất thế giới vẫn là HD20, thực tế ở VN thì khôgn biết thế nào nhưng xem review ở nước ngoài thấy cũng rất Ok - so với các loại x3 giá trở xuống

Thật gia bên Mỹ giá đó là đúng rồi vì thuế nhập khẩu bên đó khác VN. Với lại mua từ đó Ship về thì cũng quá tội, thêm nữa nếu không may có vấn đề j về máy thì cụ biết kêu ai? hehe nên giá thành đi đôi với chất lượng và hậu mãi thôi.

mas57

mình lấy cái optoma hd200x rồi xem với màn optoma DS-9092PM cũng ổn k có gì phải chê còn độ ồn thì như bác lĩnh nói khi xem phim hd cũng chẳng nghe thấy gì

Đâu có bác, HD20 bên Mỹ bán 999$ thôi mà, về đến VN theo đơn giá của mấy bác nhận đặt hàng về đến VN là 1350$ tất tần tật ( bóng đèn của nó là 350$)

Em thấy HD20 là phương án chơi project 1080p rẻ nhất thế giới vẫn là HD20, thực tế ở VN thì khôgn biết thế nào nhưng xem review ở nước ngoài thấy cũng rất Ok - so với các loại x3 giá trở xuống

Thật gia bên Mỹ giá đó là đúng rồi vì thuế nhập khẩu bên đó khác VN. Với lại mua từ đó Ship về thì cũng quá tội, thêm nữa nếu không may có vấn đề j về máy thì cụ biết kêu ai? hehe nên giá thành đi đôi với chất lượng và hậu mãi thôi.

Đúng giá bên Mỹ optoma HD20 là 999 $ thật nhưng tuỳ vào nhà cung cấp vd. Amazon giá 999$ nhưng ko có hàng . besby giá 1.099$+10% thuế +20$ vận chuyển .Tổng cộng là 1.230$ mua tại bên Mỹ . Tôi cũng mua HD20 rồi dung rất ok. Nhiều ngường khó tính về hình ảnh . xem còn ko chê vào đâu dc.

long_pn

Member

Đúng giá bên Mỹ optoma HD20 là 999 $ thật nhưng tuỳ vào nhà cung cấp vd. Amazon giá 999$ nhưng ko có hàng . besby giá 1.099$+10% thuế +20$ vận chuyển .Tổng cộng là 1.230$ mua tại bên Mỹ . Tôi cũng mua HD20 rồi dung rất ok. Nhiều ngường khó tính về hình ảnh . xem còn ko chê vào đâu dc.

Bác treo con này ra sao. Hồi thiết kế nhà mới, tôi định nhờ người sách tay về nên cũng có nghiên cứu nó. Vì nó không có len shift nên chỉ có thể treo cao hơn mép trên của màn hình 20cm. Nếu trần nhà cao khoảng 3.5m thì không thể treo trần được vì rất mất thẩm mỹ nên chắc phải dùng gá treo tường.

Đúng khoảng cách khoảng 18 đến 30 cm nhưng tùy vào mành kích thước bao nhiêu .Tôi tự chế Giá treo . từ tường đâm ra . các khoảng cách cuả máy chiếu Bạn tham khảo Trang Optoma.com . Bạn chế phải Gật gù được thì chỉnh hình mới chuẩn. 0983450008

momhd

đang có con HD66 các bác. Nhà sản xuất công bố có thể chiếu được 3D? giá chỉ 699 USD. Xem review của Amazon thì con này cho hình ảnh hơi bị vàng. Các bác cho ý kiến như thế nào.

HD projector

HD66 tháng Quý 2 năm nay mới có hàng bác Momhd à. Hiện chào bán trên thị trường đều là hàng không chính hãng thôi.

Cho em hỏi, em đặt mua 01 máy chiếu HD200X ở CAN thì có màn chiếu đi kèm luôn không ạ? hay phải mua riêng hoặc là optimal choice như thế nào, mong bác tư vấn dùm.

Add'n Qs: Giữa HD200X và HD66 thì overal con nào nhiều điểm ưu hơn ạ?

manhthang

Huyền Thoại

Cho em hỏi, em đặt mua 01 máy chiếu HD200X ở CAN thì có màn chiếu đi kèm luôn không ạ? hay phải mua riêng hoặc là optimal choice như thế nào, mong bác tư vấn dùm.

Add'n Qs: Giữa HD200X và HD66 thì overal con nào nhiều điểm ưu hơn ạ?

Không ở đâu bán máy chiếu kèm màn cả, trừ 1 số cửa hàng ở VN có kèm cho 1 cái màn chiếu văn phòng :))

Cho em hỏi giữa HD200X và HD66 thì overal con nào nhiều điểm ưu hơn ạ?

Nhìn_Nghe

Active Member

Khi đã xem phim HD chả ai còn nghe thấy tiếng ồn của máy chiếu, tuy nhiên anh thấy con HD65 chạy êm. Màn chiếu của các hãng chắc ko chênh nhau nhiều lắm, anh dùng màn chiếu tự chế (100 inch giá có 15$) xem cũng ổn lắm. Khi trước các rạp ở VN còn làm bằng vải trắng có lót vải đen

bác hướng dẫn cho tôi & các anh em khác cách làm, nơi mua nguyên liệu màn chiếu $15 của bác nhé, tôi đang tập toẹ nên ko dám đầu tư nhiều vào vụ màn

cảm ơn bác nhiều

satan85

Well-Known Member

bác hướng dẫn cho tôi & các anh em khác cách làm, nơi mua nguyên liệu màn chiếu $15 của bác nhé, tôi đang tập toẹ nên ko dám đầu tư nhiều vào vụ màn

cảm ơn bác nhiều

bác ra ỏ những nơi bán đồ quảng cáo (mica, giấy...) thì họ sẻ có bạn mọt loai gọi là nhựa cao su tổng họp giá mỗi tấm trên dưới 200k tùy theo độ dày mỏng, kích thước là 1m2 x 2m44, về đóng cái khugn ngoài treo lên và chiếu nhìn phê lòi mắc hic

Bên trên