Plasma hãng nào ngon hơn: LG hay SAMSUNG (không tính PANA)

Gcar

Ðề: Plasma hãng nào ngon hơn: LG hay SAMSUNG (không tính PANA)

Panasonic có mấy con Plasma mới ra mỏng, nhẹ bớt tốn điện nhưng mà giá thì cũng mỏng như dao lam!

meomatto

Active Member

Đấy, mọi người tự trả lời rồi kìa! :D
Nếu không tính Pioneer ra thì hiện nay Pana đang là lá cờ đầu của công nghệ Plasma rồi.
Tuy nhiên, vài năm nữa chắc sẽ khác. Thế giới oải Plasma rồi.

drdang

Giữa LG và SS em chọn LG
Mua plasma em khoái Pana.

redriver

Member

Đấy, mọi người tự trả lời rồi kìa! :D
Nếu không tính Pioneer ra thì hiện nay Pana đang là lá cờ đầu của công nghệ Plasma rồi.
Tuy nhiên, vài năm nữa chắc sẽ khác. Thế giới oải Plasma rồi.

oải cơ á, thế mà tôi thay cái LCD 47" bằng cái Plasma 50" đấy, cảm giác là chả hiểu vì sao giờ này mới dùng plasma

Chip2009

Mình mới làm 1 em Pana 42A20V, cảm giác xem THC là khá OK, mầu sắc lúc đầu chưa quen thấy hơi tôi tối, sau chỉnh lại thấy khá thích tông trầm ấm của nó, vì chưa dùng qua con LCD nào khác nhưng ngó mấy nhà có LCD tầm 40inch trở xuống và giá khoảng 14-15 phát đổ lại không thấy yêu bằng. Plasma vẫn sống khỏe cho người không dư dả tiền và xét độ ăn điện trên cùng cỡ inch thì chả nhiều hơn với LCD không dùng công nghệ LED. Nếu plasma cải thiện được điện năng tiêu thụ thì chắc còn lâu mới chít

redriver

Member

Mình mới làm 1 em Pana 42A20V, cảm giác xem THC là khá OK, mầu sắc lúc đầu chưa quen thấy hơi tôi tối, sau chỉnh lại thấy khá thích tông trầm ấm của nó, vì chưa dùng qua con LCD nào khác nhưng ngó mấy nhà có LCD tầm 40inch trở xuống và giá khoảng 14-15 phát đổ lại không thấy yêu bằng. Plasma vẫn sống khỏe cho người không dư dả tiền và xét độ ăn điện trên cùng cỡ inch thì chả nhiều hơn với LCD không dùng công nghệ LED. Nếu plasma cải thiện được điện năng tiêu thụ thì chắc còn lâu mới chít

hình tối chính là nguyên nhân làm cho người dùng không thấy bắt mắt khi lựa chọn ngoài cửa hàng, tuy nhiên khi về nhà ánh sáng trong phòng thì lại rất vừa mắt, mầu sắc trở nên cân bằng trong trẻo. Mầu sắc rực rỡ, sáng rõ khi ngoài cửa hàng thì về nhà lại trở nên quá sáng và xem lâu rất mỏi mắt không tốt cho thị lực.

meomatto

Active Member

Plasma thì xem phim đẹp, điều đó không ai phủ nhận hết.
Nhưng điểm yếu của nó là ăn điện và hiệu năng không cao vì tỏa nhiều nhiệt. TG oải nó là vì lí do năng lượng chứ không phải là vì nó xấu nhé Bạn. LCD/LED giải quyết việc này tốt hơn.
Thế nên, LED đang là 1 giải pháp thay thế sáng giá, hứa hẹn có tương lai tốt nhất.
Plâsm có tuổi đời cũng đã lâu và dần đi đến giới hạn cuối của Công nghệ rồi, hơn nữa, Plasma mà loại xịn thì cũng không hề rẻ 1 tí nào hết!

redriver

Member

Đã xem màn to phần lớn là người kỹ tính về hình ảnh, chất lượng hình ảnh được quan tâm hàng đầu bạn ạ.
Tiết kiệm điện hay tiết kiệm sức khỏe cho mắt?
Để xem thực tế tháng này tiền điện là bao nhiêu thì mới rõ Plasma có tốn điện thực sự hay không? hiện tại đang dùng ở chế độ sáng vừa phải, sờ TV còn mát hơn LCD sau khoảng 1 h xem liên tục.

vitinh4k

Đó giờ xài samsung thấy ok ,bửa thằng bạn mới lấy con LG về hình ảnh củng cũng đẹp

meomatto

Active Member

Vâng, kính Bác!
Em có chê Plâsm xấu đâu! Chỉ là không thích nó vì Tốn điện và Nặng nề thôi. Em thì cũng dùng rồi và cũng đã bán đi để đổi LCD dc hơn 1 năm rồi ạ! Đang muốn lên LCD led mà chưa đủ tiền đấy Bác ạ!

redriver

Member

tốn điện và nặng nề, bạn có thấy plasma đời mới không? mỏng và nhẹ như led và cũng tiết kiệm điện đấy chứ.
Bạn so sánh plasma thế hệ trước với led lcd mới ra thì không khách quan cho lắm.

redriver

Member

thêm nữa như plasma pana 50S10 cũng có khoảng 30kg gì đó đâu có nặng, LCD 47 inc cũng tầm 27kg chứ ít gì!!!

Chip2009

tốn điện và nặng nề, bạn có thấy plasma đời mới không? mỏng và nhẹ như led và cũng tiết kiệm điện đấy chứ.
Bạn so sánh plasma thế hệ trước với led lcd mới ra thì không khách quan cho lắm.

Mình thấy đời mới của Plasma như loại 42X20V có 230W mà đây là công suất danh định thôi, thực tế có thể ít hơn, so với loại mình biết là LCD LD650 đời 2010 của LG cũng ăn đến 200W điện. chất lượng hình ảnh tạm thời chưa so sánh nhưng về giá là em LG này hơn em kia gấp rưỡi tiền.
Thực sự LED mới mỏng nhẹ và tiết kiệm điện nhưng mờ giá còn quá cao theo chủ quan so với thu nhập đa số người muốn mua LCD

Chẳng tốn điện đâu các bác ơi, tranh luận làm gì, hàng tháng em cầm cái bin thu tiền điện kô thấy có khác biệt cả. Nóng thì có nóng nhưng chẳng đến mức như cái lò sưởi để mà có thể cảm nhận thấy nhiệt độ trong phòng tăng lên.
TV LED là tối ưu nhưng đó là chuyện tương lai, còn bây giờ khi LED có giá ở trên trời thì cứ chơi plasma cho nó lành

Trantucuong

Em cũng mới mua lcd 32 nhưng bé quá, không thể đáp ứng nhu cầu WC nên cắn răng cắn lợi làm làm 1 em 42 nữa, nhưng kinh phí chỉ có hạn nên làm 1 em plasma thôi.
Em có lựa chọn đc 2 em của 2 hãng Hàn xẻng phù hợp túi tiền:
LG 42PJ350R và SS 42C450 (toàn nhưng em model mới 2010)=P~=P~
Em nào cũng đẹp cả, giả cả lại như nhau nên em chẳng biết chọn ai.
Các bác vào cho em ý kiến xem plasma hãng nào tốt, em nào đc vote nhiều hơn thì em sẽ múc em đó (nếu ngang nhau chắc em phải tung đồng xu quá).
Nào xin mời các fan của Hàn Xẻng, em xin cảm ơn tất cả.

p/s: Sở dĩ em không chọn pana vì em không thích body của pana, đơn giản chỉ có thế, em mua để phòng khách nên phải chọn em có kiểu dáng 1 chút.
Bác này chắc là Fan của Hàn xẻng rồi. Bác cho em góp ý đôi lời!
1. Bác chọn TV rồi mời khách đến chỉ để ngắm mỗi cái vỏ đẹp hay sao? (Nếu là em thì lại nghĩ là Bác kiếm cái TV hỏng về để đấy cho oai).
2. Nếu Bác mở TV lên rồi thì chất lượng hình ảnh là quan trọng nhất, khi đã vào phim thì không còn ai còn chú ý đến cái vỏ TV còn đẹp hay không, mà chỉ quan tâm đến chất lượng hình ảnh thôi. (Nên có cái vỏ đẹp cũng không còn oách nữa)
3. Một cái là Tech Nhật còn cái kia chỉ là của Hàn xẻng không tên không tuổi thì cái nào oai hơn?
Còn về độ bền thì em không muốn nói đến, nhưng chắc là anh Pana ăn đứt.
Ý của em chỉ có vậy tùy Bác chọn thôi. Chúc Bác kiếm được 1 chiếc TV như ý!

Xdarkest

Member

1. Bác chọn TV rồi mời khách đến chỉ để ngắm mỗi cái vỏ đẹp hay sao? (Nếu là em thì lại nghĩ là Bác kiếm cái TV hỏng về để đấy cho oai).
2. Nếu Bác mở TV lên rồi thì chất lượng hình ảnh là quan trọng nhất, khi đã vào phim thì không còn ai còn chú ý đến cái vỏ TV còn đẹp hay không, mà chỉ quan tâm đến chất lượng hình ảnh thôi. (Nên có cái vỏ đẹp cũng không còn oách nữa)
3. Một cái là Tech Nhật còn cái kia chỉ là của Hàn xẻng không tên không tuổi thì cái nào oai hơn?
Hàn xẻng không tên tuổi là gì bác? Mình chỉ biết là riêng khoảng TV thì ngày nay các bạn Nhật đã phải hít khỏi mấy bạn Hàn đấy. Chính Hàn xẻng tạo nên cuộc cách mạng TV ngày nay, mọi người đều có thể chạm tay tới 1 cái TV LCD
Giờ nói LG to hơn Sony, rồi Samsung còn to hơn Sony hay Pana vài lần chắc bạn ko tin đâu nhỉ?
Hay Samsung là nhà tài trợ chính thức và duy nhất cho giải Nobel tin ko?

Trantucuong

độ bền là cái j? theo tôi 3 năm là được, thêm nữa cũng chả làm j, mình sẽ chán trước khi nó hỏng, không tin các bác dùng thử xem, bây h mọi thứ đều thế cả chả riêng j ti vi, cái j ta dùng được 3 năm bất cứ thứ j cũng mong cho nó hỏng , mà rõ khổ, nó chả chịu hỏng cho! nó mà hỏng thì lấy được tiền vợ ngay, mà nó k hỏng chả có mụ vợ nào hào phóng chi tiền cho ta lên đời cả
Thế Bác lấy vợ có mong thế không? đợi chán vợ thì xin tiền tậu cô mới luôn ha!=))

Theo cách nói của bác michealvac thì có thể thấy bác ý là người có điều kiện, không phải ai cũng nghĩ như bác ý đc. Nhiều người bây giờ nói không quan tâm đến độ bên, dùng vài năm không hỏng hóc ji là ngon, theo cách ngĩ của em thì các suy nghĩ trên cũng vì thực trạng chất lượng TV giờ không cao, ngoài ra thì những suy nghĩ như vậy cũng có thể là 1 cách tự an ủi mình, vì nếu TV có hỏng thì cũng không quá xót, chứ bất kì ai mua một thứ gì đó chẳng mong nó bền lâu.

Thứ nhất tôi đã khẳng định mình không phải là fan thằng nào hết
Thứ hai tôi mua TV không phải để cho oách, xin lỗi bác tôi không còn ở lứa tuổi choai choai thích thể hiện khoe mẽ.
Thứ ba là cám ơn bác tôi đã mua tv từ lâu rồi và thấy hài lòng.

hdnewuser

Member

Cám ơn bác nhiều lắm! bác đã mua tivi xong lâu lắm rồi nhưng topic của bác vẫn còn sôm tụ lắm, em cũng thích tivi LG hơn Samsung, định tìm hiểu đây đến tết mua cho ông già một cái nhưng để ý thấy trong nhà từ cái radio cũ hồi trước giải phóng đến cái tivi CRT sau giải phóng đều là Panasonic hết chắc là ông già thích Panasonic nên có lẽ không thể mua theo ý mình được.

Bên trên