PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

hdd-hdp

Thì đăng ký có sao đâu?! mỗi TV nó cấp cho 1 mã codec DViX rồi mà. Cắm cáp vào sau đó vào phần cái đặt và làm theo hướng dẫn. Nhưng mình thấy nó chả có tác dụng gì cả vì cũng chả mấy ai xem phim có cái bộ mã đấy. :D

Minhsur

Banned
Thì đăng ký có sao đâu?! mỗi TV nó cấp cho 1 mã codec DViX rồi mà. Cắm cáp vào sau đó vào phần cái đặt và làm theo hướng dẫn. Nhưng mình thấy nó chả có tác dụng gì cả vì cũng chả mấy ai xem phim có cái bộ mã đấy. :D

VT50 có mục đăng ký DivX VOD, nhưng mình cũng chưa ngó xem nó để làm gì.

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Con 46U30 nhà em yêu cầu phải đăng ký Divx, vậy là phải kết nối mạng lan cho tv thì mới đăng ký được phải không ah ?
Bác nào biết chỉ giùm em phát !
Đây là mã số cấp phép sử dụng chương trình chơi file DIVX, bạn ghi lại mã số này rồi dùng desktop hay laptop truy cập vào trang WEB theo đường link được hướng dẫn và tiến hành đăng ký. Mỗi TV có một mã riêng, chỉ TV nào đăng ký thì mới chơi được tệp tin DIVX này. Thú thật, từ khi MKV ra đời mấy cái định dạng này ít ai quan tâm đến nữa nên bạn cũng chẳng cần để ý với đăng ký làm gì vì có xài nó đâu!

Vanqp

Active Member
Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Thanks các bác đã trả nhời giúp em :D

tuananhtrinh79

Em vừa đi xem 55vt50 về cảm nhận là xem HD thì VT50 vượt trội hơn hẳn HX855 về độ nét,màu sắc trung thực.Nhưng xem 3D thì đau mắt không bằng SS46 6220 em đang dùng.Bác Minhsur ,bác hdd_hdp cho em hỏi cảm nhận của các bác về 3D trên VT50 có như vậy không ạ

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Em vừa đi xem 55vt50 về cảm nhận là xem HD thì VT50 vượt trội hơn hẳn HX855 về độ nét,màu sắc trung thực.Nhưng xem 3D thì đau mắt không bằng SS46 6220 em đang dùng.Bác Minhsur ,bác hdd_hdp cho em hỏi cảm nhận của các bác về 3D trên VT50 có như vậy không ạ

Chắc là không biết chỉnh rồi, mấy cái ảnh phim 3D mình up lên rồi mà. Nó đây:

Xem 3D mình để Tương phản 100 luôn. Thích rực rỡ nữa thì xem chế độ Sông động.

tuanrambo9999

Well-Known Member

Màu sắc đẹp hơn con Samsung nhà mình 43d490 .

palinhd

Member

===============
VT50 khi xem 3d độ sáng giảm đi đáng kể nhé, bạn nên để chế độ sống động khi xem 3D và tăng sáng lên 5-7, tương phản và độ nét cũng tăng gần tối đa để hình ảnh nổi, chấp nhận màu sắc ở chế độ sóng động sẽ ko đẹp đâu.
còn xem HD bạn để normal là được, tương phản 85, độ nét 75, màu sắc 43-45 là đẹp.

tuananhtrinh79

Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Vâng,về màu sắc và độ sáng có thể do mấy chú bán hàng không biết cân chỉnh,ý em là có phải do tần số quét (hay nguồn 3D không chuẩn)không mà kính nó nháy đau mắt bác à,em xem trên ss6220 ở nhà cảm giác dịu mắt hơn.

hdd-hdp

Có khi kính còn chưa kết nối được với TV ý chứ, nhiều ông Nv lơ ngơ chả biết cái gì đâu bác ạ. hehe
Khảng định con này xem 3D quá chất, ko bao giờ có chuyện nhức mắt đâu bác ạ. Em xem, để chế độ phim ảnh, tắt bớt các loại đèn đi thì long lanh lắm, xử liền 1 lúc 2 phim 3D cũng chả có vấn đề gì hết. :D
Mấy hôm nay em còn toàn xem Thời sự 3D cơ đấy. Kinh ko?
Bác xem hàng ở đâu thế?

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Vâng,về màu sắc và độ sáng có thể do mấy chú bán hàng không biết cân chỉnh,ý em là có phải do tần số quét (hay nguồn 3D không chuẩn)không mà kính nó nháy đau mắt bác à,em xem trên ss6220 ở nhà cảm giác dịu mắt hơn.
Bạn xem thấy nó nhấp nháy chính là do tần số nhấp nháy của đèn Neon (đèn tuýp) trong siêu thị + kính của công nghệ 3D trập hình động là hai màn LCD nhỏ cũng đóng mở liên tục xen kẽ mỗi mắt -> Gây ra hiện tượng trên. Ở nhà nhiều khi xem vẫn thấy hiện tượng đấy nếu bóng đèn tuýp đặt ở trước mặt (đèn nếu đặt sau lưng thì vô tư). Cách xử lý: Tắt đèn đi là OK!
Bạn nào có kính 3D trập động, thử mở lên rồi nhìn vào bóng Neon sẽ thấy ngay hiện tượng này ấy mà!

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Bạn xem thấy nó nhấp nháy chính là do tần số nhấp nháy của đèn Neon (đèn tuýp) trong siêu thị + kính của công nghệ 3D trập hình động là hai màn LCD nhỏ cũng đóng mở liên tục xen kẽ mỗi mắt -> Gây ra hiện tượng trên. Ở nhà nhiều khi xem vẫn thấy hiện tượng đấy nếu bóng đèn tuýp đặt ở trước mặt (đèn nếu đặt sau lưng thì vô tư). Cách sử lý: Tắt đèn đi là OK!
Bạn nào có kính 3D trập động, thử mở lên rồi nhìn vào bóng Neon sẽ thấy ngay hiện tượng này ấy mà!

Nhà mình bóng đèn neon cũng đặt ở phía trước mặt (khi xem tivi) nên phải đấu thêm 2 bóng đèn ánh sáng vàng để khi nào xem 3D thì tắt neon. Phải nói là xem HD để ánh sáng vàng cũng vấn đẹp hơn neon.

hdd-hdp

Đừng để đèn gì trước mặt bác ạ, xem 3D chủ động thế thì nháy lắm, để sau đầu thôi, vô tư :D

tuyen2068

Active Member

Ở nhà xem phim là tắt hết đèn neon (huỳnh quang), bật 1 bóng đèn tròn 40 hay 60W gì đó phía sau tivi. Có lẽ vậy nên "nóng" hơn chăng ? Nói vậy chả thấy nóng bao giờ.
Tắt đèn xem phim đẹp hơn nhiều, thực ra ngày đi làm, muốn xem cũng chỉ buổi tối mới coi được.

Minhsur

Banned

Ở nhà xem phim là tắt hết đèn neon (huỳnh quang), bật 1 bóng đèn tròn 40 hay 60W gì đó phía sau tivi. Có lẽ vậy nên "nóng" hơn chăng ? Nói vậy chả thấy nóng bao giờ.
Tắt đèn xem phim đẹp hơn nhiều, thực ra ngày đi làm, muốn xem cũng chỉ buổi tối mới coi được.

Khi xem phim HD mình cũng chỉ để 2 bóng đèn vàng 14 w 2 bên, tắt toàn bộ đèn neon. Thấy đẹp hơn luôn.

Mình đang xem Thái đá với Mã trên K+. 2D->3D xem cũng thú vị lắm.

Minhsur

Banned
Cái ảnh này chụp hoàn toàn auto nên không đẹp như bác Lahabentin thường chụp

Minhsur

Banned
Hôm qua có một em từ Panasonic VN gọi điện hỏi về việc ae đang kêu khan hàng nhiều quá. Cậu này tỏ vẻ ngạc nhiên vì thông tin này. Mình có giới thiệu cậu ta đến thăm HDV sẽ biết rõ.
Liệu có phải là chiêu găm hàng chờ tăng giá sau khi biết tin PanaVN sẽ không nhập hàng cho đến tháng 4/2013?
Nếu là do các siêu thị găm hàng, chỉ tung hàng nhỏ giọt tạo cảm giác khan hàng để không hạ giá thì mình mong cho chúng nó vỡ mõm vụ này. SONY đang giảm giá "tụt cả huyết áp" mà nó muốn tăng thì chỉ có mà bốc c...

mienhinh

Member

E công nhận xem phim HD, VT50 hay hơn HX955, nhưng bóng đá thì ko hơn, cả 2 đều rất nét và smooth!

phuongkts

Member

Bác Minhsur rành về máy, cho em hòi nên chọn con 47LM6410 hay con HX750 thấy hai con giá củng xem xem
Chủ yếu xem THC, xem HD qua máy VT, lâu lâu cho cháu xem 3d. Cám ơn bác trươc nhé

Minhsur

Banned

Bác Minhsur rành về máy, cho em hòi nên chọn con 47LM6410 hay con HX750 thấy hai con giá củng xem xem
Chủ yếu xem THC, xem HD qua máy VT, lâu lâu cho cháu xem 3d. Cám ơn bác trươc nhé

Mình không rành lắm đâu. Bạn mà hỏi mình về tivi thì chỉ có câu trả lời chọn tivi Nhật thôi. Bạn nhắm mắt mà lấy 46HX750 sẽ chẳng ân hận điều gì.
Còn về bảo hành thì mình thấy Pana và Sony đều thể hiện trách nhiệm tốt hơn, nhanh hơn... so với Hàn xẻng.

Bên trên