PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

hdd-hdp

Bạn cứ điều chỉnh lại thiết lập của đầu K+ là hết thôi.
Việc Plasma hay LED thì mình nghĩ là thời gian sẽ trả lời thôi, đến khi công nghệ LED đạt chất lượng như Plasma và giá rẻ thêm nữa thì các hãng sẽ cho Plasma nghỉ hưu là chuyện tất yếu. Chắc từ giờ đến 2015 thôi vì Plasma gần như đã đạt đến đỉnh cao rồi, khó có gì mà đột phá nữa. Thôi kệ xừ nó! :D

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Bạn PM cho mình thông số và giá con 46U30 nhé, mà con này cos 3d không, công suất tiêu thụ mấy trăm wat bạn nhỉ?

Panasonic Plasma Viera TH-P46U30V - Tivi Plasma
Bạn ghé vô web bên mình xem thông số nhé. Giá thì mình bán thấp nhất là 14tr7. Nếu bạn nhiệt tình lấy thì mình bớt thêm 100k nữa lấy may nhé là 14tr6. Thân!!!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Panasonic Plasma Viera TH-P46U30V - Tivi Plasma
Bạn ghé vô web bên mình xem thông số nhé. Giá thì mình bán thấp nhất là 14tr7. Nếu bạn nhiệt tình lấy thì mình bớt thêm 100k nữa lấy may nhé là 14tr6. Thân!!!

Bên em Nhung đầu tư nhập về 50ST50 hoặc 50UT50 mà bán đợt Tết này là chuẩn đấy. Hàng này tốt mà giá cả cũng đúng tầm dân HD.

hdd-hdp

Bên em Nhung đầu tư nhập về 50ST50 hoặc 50UT50 mà bán đợt Tết này là chuẩn đấy. Hàng này tốt mà giá cả cũng đúng tầm dân HD.

Kiểu gì chả phải nhập qua PanaVN hả bác? Bên này nó nó mà ko nhập thì...cả nước ko có hàng đâu. hihi

Minhsur

Banned

Kiểu gì chả phải nhập qua PanaVN hả bác? Bên này nó nó mà ko nhập thì...cả nước ko có hàng đâu. hihi

Nói vậy thôi, chứ nhập vài chục cái về chỉ để chờ mấy bác HD mua thì Pana nó chết giãy. Sau nhiều năm im ắng, bây giờ tiếng "xấu" của Pana ở VN khó rửa sạch ngay được. PlasPana chỉ ở thành phố lớn ai biết thì chơi thôi. Mang về các tỉnh ế lòi ngay. Về quê bây giờ phải Sony cho oai và Samsung cho đẹp.

mienhinh

Member

Cám ơn 2 bác, đã giải quyết xong cái thư :)...thực ra thì Pana VT và Sony NX,HX đều đẹp, nhưng xem phim thì VT nhỉnh hơn, và tiến bộ so với VT năm ngoái, trong khi HX 955, e chưa thấy có gì hơn HX855/NX720 năm ngoái, ở phần hình ảnh 2D...nhưng cả 2 dòng đều đẳng cấp, từ design đến performance!

tuananhtrinh79

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Bác lahabentin, có 2 cái muốn hỏi bác, ví lần đầu dùng Pana Plasma:
- Thỉnh thoảng, khi bật tivi xem K+, nó hiện dòng chữ hỏi bạn muốn xem tín hiệu 720 hay 1080 (e ko nhớ rõ), nếu muốn thì bấm YES/NO, mà e chả thấy yes/no trên remote.
- Nó cứ hiện cái thư ở góc trái màn hình, mà e ko kết nối Internet ko dây được, dù đã vào PW (trong khi với NX720 hay HX955 thì kết nối đc ngay)

Caí này bác thử bỏ pass của mạng WIFI đi xem được không,em bỏ đi thì được ngay

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Caí này bác thử bỏ pass của mạng WIFI đi xem được không,em bỏ đi thì được ngay

Chà cái này hay à nha.
Mà bỏ pass mạng không dây cũng kẹt. Xài có dây thì vào mạng OK. Để kiểm tra bỏ pass trên đầu phát wifi thử xem sao.

mienhinh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Thế thì để cho hàng xóm nó chén hết wifi của nhà mình à các bác.
E cũng nghĩ như bác. Hàng xóm tốt bụng, là ko dùng pass cho wifi...mà e thì tốt bụng 2 năm rồi, mỗi tháng gần 1 triệu phí. Cài pw xong, còn có hơn 300k !!! :)

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

E cũng nghĩ như bác. Hàng xóm tốt bụng, là ko dùng pass cho wifi...mà e thì tốt bụng 2 năm rồi, mỗi tháng gần 1 triệu phí. Cài pw xong, còn có hơn 300k !!! :)

Vậy thì bác làm quả Trọn gói cho đỡ tốn, chỉ sợ ảnh hưởng đường truyền.

tuyen2068

Active Member

Vấn đề là bỏ pass thử xem cái wifi của tivi hoạt động như thế nào, có đúng như quảng cáo không. Xong thì khóa lại. Chứ mấy ai xài mạng với cái kho ứng dụng nghèo nàn trên tivi đâu mà lo. Pana thua SS ở điểm này.
Thích xài mạng không dây thì chơi thêm cái Android box (cộng với cái HDD), tốn thêm mớ tiền. Có vậy mấy bác bán hàng mới nhờ.

Minhsur

Banned
Thực sự là chức mạng trên PlasPana rất yếu, chỉ có vài thứ vớ vẩn. Cho nên các bác đừng quan tâm đến cái thứ này trên PlasPana.
Nếu muốn dùng PlasPana chơi mạng thì mình sẽ cắm cái Tizzbird N1 - Ăn ròi 4.0 - rất là hay.

khanhduydang

Thèm chết đi được ngưỡng mộ chủ thớt quá

Minhsur

Banned

Thèm chết đi được ngưỡng mộ chủ thớt quá

Cám ơn bác, có cái tivi xịn nên chăm về nhà hơn, vợ mình lại bảo "chắc con ranh nào đá đít rồi nên mới về nhà sớm thế". Điên ghê.

lahabentin

Well-Known Member

Cám ơn bác, có cái tivi xịn nên chăm về nhà hơn, vợ mình lại bảo "chắc con ranh nào đá đít rồi nên mới về nhà sớm thế". Điên ghê.
Bà xã: Chắc con ranh nào đá đít rồi nên mới về nhà sớm thế!
Bác minhsur: E... hèm! Không những ẻm không đá mà còn hớp mất hồn nữa kìa!
Bà xã: Hừ!!!... Con nào?
Bác minhsur: À... à... Con 55VT50... đấy!
Bà xã: Lườm một phát... đứt phăng vài cọng tóc... muối tiêu.
=))=))=))=))=))

Minhsur

Banned

Bà xã: Chắc con ranh nào đá đít rồi nên mới về nhà sớm thế!
Bác minhsur: E... hèm! Không những ẻm không đá mà còn hớp mất hồn nữa kìa!
Bà xã: Hừ!!!... Con nào?
Bác minhsur: À... à... Con 55VT50... đấy!
Bà xã: Lườm một phát... đứt phăng vài cọng tóc... muối tiêu.
=))=))=))=))=))
Bà ấy hay bù lu bù loa thế thôi, toàn gọi em về sớm mở cho bà ấy xem Thúy Nga, để bà ấy vừa xem, vừa nghe, vừa chạy máy tập. Kể cũng lạ, hướng dẫn bao lâu rồi mà không tự mở được, cũng hơi nghi là em đang bị bạo hành...

Vanqp

Active Member
Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Chính xác giờ người ta chuyển qua dùng TVLeD hết rồi mà bác
Plasma hình cứ nhờ nhờ sao ấy

Lúc đầu em cũng nghĩ như bác này, chỉ loanh quanh luẩn quẩn với LED. Nhưng sau đó VÔ TÌNH vào đọc cái thớt fan's plasma pana, và thấy nó đáp ứng đúng với những tiêu trí mình đang tìm mà ở LED không có. Kết quả là em đã rinh một em plasma về nhà :D

Minhsur

Banned

tivi bác đẹp quá

Mình chỉ tiếc là biết cái đẹp của PlasPana hơi muộn. Trước toàn chơi LCD cứ tưởng LED là nhất. Giờ thì phải nghĩ lại rồi, chỉ mong Plasma nó sống thêm 10 năm nữa.

Bên trên