PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

HDbeginner

Hehe,bác tinh gớm.chưa nhìn thấy ST60 thì quan điểm của e là chưa thể chắc chắn sẽ lấy em nào đc.Biết đâu St60 sẽ đạt điểm ngang VT50 đúng ko ạ?lúc đó sẽ phải dựa trên giá cả tại thời điểm đó và desigh của 2 em để cân nhắc finally.Tính e là cứ nói thật như vậy."Ko nên khẳng định điều gì mình chưa biết".
Mọi khả năng đều có thể:nhỡ tháng 5 e nó vẫn chưa về?và ST50 lại nhiều rùi cần xả hàng giá tốt...ko đợi đc thì lại xúc ST50 hoặc cố VT50 thui.
Thay đổi để thích nghi và trở lên tốt hơn thì ko hề chi ;-) bác nhỉ?

neo8x

Well-Known Member
@lahabentin:tks b chia sẻ,đối với vụ Xem thì cũng chưa đến mức thẩm nhận đc cao như các bác,tuy nhiên bỏ ra 30tr thì cũng nên cân nhắc sao cho nó xứng đáng với mồ hôi chúng ta mất để làm ra nó,phải ko ạ!Giờ cắc nào em cũng phải quy ra sữa ra bỉm hết đấy ạ ;-) .
Mong em St60 ra về nhanh chút để e Vt50 hạ giá rùi em lại ...tính tiếp.
Oled thì chắc còn lâu e mới mua vì Led cao cấp đã đẳt vậy rùi,Oled chắc tính bằng gram để bán mất.3-5 năm nữa chắc giá tốt hehe
Hehe,bác tinh gớm.chưa nhìn thấy ST60 thì quan điểm của e là chưa thể chắc chắn sẽ lấy em nào đc.Biết đâu St60 sẽ đạt điểm ngang VT50 đúng ko ạ?lúc đó sẽ phải dựa trên giá cả tại thời điểm đó và desigh của 2 em để cân nhắc finally.Tính e là cứ nói thật như vậy."Ko nên khẳng định điều gì mình chưa biết".
Mọi khả năng đều có thể:nhỡ tháng 5 e nó vẫn chưa về?và ST50 lại nhiều rùi cần xả hàng giá tốt...ko đợi đc thì lại xúc ST50 hoặc cố VT50 thui.
ST và VT là 2 đẳng cấp khác nhau bác ah, VT50 đắt gần gấp đôi ST50 đấy nên chả có lý do gì đời thấp ra mắt thì đời cao fải xuống giá cả
VT50 giờ cũng đang hiếm rồi, ST50 lại càng hiếm hơn vì đều là model 2012. Đến khi ST60 ra mắt thì VT50 cũng chả có mà mua chứ đừng nói ST50 bác ah nên bác đừng đợi làm gì mất công

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Re: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Thôi cứ tiếp tục nghe ngóng đi bạn....ST60 chắc ngang VT50 nhưng không đẹp bằng ST1000 đâu...

neo8x

Well-Known Member
Không biết bạn HDbeginner có muốn mua tivi thật không, nhưng với suy tính của bạn qua các cmt thì chắc bạn sẽ tính và mua tivi khi VT70 ra đời @-)
Nể sức "nhín" của bạn.
Lúc ấy có khi e và bác sắm đc con 4K của Sony rồi cũng nên ;))

HDbeginner

St50 nó ko ra đời lẻ loi đâu ạ,Vt60 ra thì tự nhiên sẽ phải giảm hết thôi...mà noi chung mình ko bao giờ cam đoan điều gì ko nằm trong sự kiểm soát của bản thân (việc nhập hàng của các bác VN etc..)tạm thời là đợi...nhưng có khi 1 tuần nữa có khi lại có e nào đó trong toan tính ôm về phòng rùi cũng nên.

Minhsur

Banned
Thực ra theo cách xếp đồ của Panasonic năm nay thì dòng ST2013 cũng chỉ ngang hàng với dòng UT2012 thôi. Vì năm nay dòng đỉnh của PlasPana là ZT chứ không phải VT.
Mình vẫn bảo lưu quan điểm là nếu biết chơi, biết dùng thì 50XT50 vẫn là lựa chọn tốt.
Hãy xem bản thân mình muốn gì. Đừng bao giờ mua đồ chơi cho mình mà lại liếc xem thằng hàng xóm nó có gì và nó sẽ phản ứng ra sao với đồ mình mua.

nttungtq

Member

Thực ra theo cách xếp đồ của Panasonic năm nay thì dòng ST2013 cũng chỉ ngang hàng với dòng UT2012 thôi. Vì năm nay dòng đỉnh của PlasPana là ZT chứ không phải VT.
Mình vẫn bảo lưu quan điểm là nếu biết chơi, biết dùng thì 50XT50 vẫn là lựa chọn tốt.
Hãy xem bản thân mình muốn gì. Đừng bao giờ mua đồ chơi cho mình mà lại liếc xem thằng hàng xóm nó có gì và nó sẽ phản ứng ra sao với đồ mình mua.
Chuẩn bác ạ! Nhưng kết em kia rồi đâm ko muốn ngó e khác. Còn em thấy sp năm 2013 thì ST vẫn tương đương ST chỉ có VT thì giảm tương đương với GT của năm 2012, em nói ko phải đừng chém em tội nghiệp.

HDbeginner

Cái tên khác chút ko sao b ah,vẫn sẽ phân hạng tương tự thôi.lý thuyết để tham khảo cho trải nghiệm thực tế đỡ mất tg hơn chút chứ nó ko phải là lý do chính đưa ra q định cuối cùng.XT em xem thử rùi,ko phải gu của em,St thì ko tệ-chỉ là đúng giá trị bỏ ra thôi,Vt thì chất có thể hơn 10-15% nhưng giá lại gần gấp 2 nên đúng là hơi xa sỉ.
Túm lại St là lựa chọn tốt tuy nhiên e nó lại đang đi đến cuối chu kỳ của 1 spham,trong khi giá lại còn bị đẩy lên,kể hơi stupid khi đâm đầu vào nếu chỉ 30 ngày nữa St 60 ra vs giá tương đương,vì vậy...thử đợi xem ntn,E ko bao giờ tin vs công nghệ số mà sp cách 1 năm tuổi lại ko hơn gì,ko về tính năng thì phải là thiết kế-nếu ko họ đang tự đào hố chôn mình hoặc sự vượt lên của hãng khác sẽ chôn họ nhanh hơn họ tưởng.Ko nữa thì Fan của họ cũng ko vớt nổi họ lên đc.

Em coi trời bằng vung thì ko biết hàng xóm bằng cái ...gì nếu họ ko đáng để mình nể nhỉ? Xưa nay e tự làm tự sướng,"bảo thủ" trì trệ haha.

Minhsur

Banned
Năm 2012, Pana phân phối sản phẩm tivi Plasma ở VN ít hơn năm 2011. Vì người VN không hào hứng với dòng sản phẩm Plasma. Tầm này năm 2012 thì VT30 có mà đầy với giá khoảng 30-34 củ, còn năm nay các bác thấy VT50 có nhiều không và giá bao nhiêu?
Các bác cứ việc ngồi đó mà đoán, mà phán. Mình e là năm 2013 này sẽ còn ít hơn nữa.

HDbeginner

Plasma đi xuống trên toàn cầu mà bác,ko riêng VN đâu ah,nó chỉ có thị phần nhỏ cho những đối tg ví dụ như a em mình chẳng hạn.Mà ai phán gì ah bác Minhsur?Topic link của diễn đàn mình công bố seri pana plasma mới đó là ảo cho vui ah!Chỉ có việc nhập về thì: chỉ có chúa mới biết là khi nào thôi!
Vì vậy mới ko nên khẳng định :tôi sẽ mua em này hay em kia một khi chưa ký bill,mọi thứ chỉ là dự định,mà dự tính luôn có thể thay đổi tùy vào đ kiện thực tế ;-).
Have fun!

nvngoc1986

Active Member
Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Ôi dào...có cái TV mà các bác cứ đắn đo này nọ...Mình nghĩ chỉ cần lập 1 Topic hỏi hạn các bác có kinh nghiệm trong diễn đàn + Việc đi xem ngoài các STĐM ( cần 1 lần thôi ) là có chính kiến để quyết được rồi . Mất nhiều thời gian cho việc này lấy thời gian đâu cho các việc khác ...

HDbeginner

Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Ôi dào...có cái TV mà các bác cứ đắn đo này nọ...Mình nghĩ chỉ cần lập 1 Topic hỏi hạn các bác có kinh nghiệm trong diễn đàn + Việc đi xem ngoài các STĐM ( cần 1 lần thôi ) là có chính kiến để quyết được rồi . Mất nhiều thời gian cho việc này lấy thời gian đâu cho các việc khác ...

Siêu thị nào có hết các cái bác muốn chọn để xem vậy,bác tư vấn luôn đi a em qua xem xúc luôn?
Em cần 46hx855 hoặc 50st50 hoặc 55st50 cũng đc"?

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Siêu thị nào có hết các cái bác muốn chọn để xem vậy,bác tư vấn luôn đi a em qua xem xúc luôn?
Em cần 46hx855 hoặc 50st50 hoặc 55st50 cũng đc"?
Những mẫu này nếu không có chỗ nào trưng bày chứng tỏ nó hiếm hàng & hãng sắp Clear hàng rồi...Thế mua về bị sao thì bảo hành làm sao đây ( chưa kể nếu bạn còn muốn nguyên đai nguyên kiện thì càng hiếm hơn ) .
Quan điểm của mình đồ điện tử thì ra Model mới liên tục...cứ cầm con này đợi con kia chắc chẳng bao giờ mua được gì .....

khanhtl1

Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Chà,

Con 55 50VT còn có thể giảm xuống nữa không các pák? Cỡ 40 chai là đẹp hehehehe ...

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Chà,
Con 55 50VT còn có thể giảm xuống nữa không các pák? Cỡ 40 chai là đẹp hehehehe ...

Mình nghĩ 55VT50 tầm 42-43t là ok được rồi. Nếu thích là quyết luôn, chứ cứ đứng núi này ngó núi kia thì biết bao giờ mới được chơi. Tận thế nó chuyển sang năm 2013 rồi (số 13 nó xấu thế mà), hưởng thụ cho nó tươm tươm tý chứ có tiền mà chịu khổ thì vô vị lắm.

khanhtl1

Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Mình nghĩ 55VT50 tầm 42-43t là ok được rồi. Nếu thích là quyết luôn, chứ cứ đứng núi này ngó núi kia thì biết bao giờ mới được chơi. Tận thế nó chuyển sang năm 2013 rồi (số 13 nó xấu thế mà), hưởng thụ cho nó tươm tươm tý chứ có tiền mà chịu khổ thì vô vị lắm.

Chà,

Sơn Hà có giá đó không pák? Em mới dọn nhà mới. Sẵn đem con Plasma 42S10 đời nhà Tống vào phòng ngủ cho gấu luyện phim HK.

HDbeginner

Các bác có biết năm ngoái tháng mấy thì Em ST50 và VT50 về đến Việt nam ko nhỉ,em hôm nay tiện thể tạt qua HHai hỏi thì họ nói tận tháng 11/2012 mới về em VT50,ko biết có thật ko?cứ kiểu chậm như thế thì chắc đành cố ôm em 55VT50 ( dù hơi quá khổ với khoảng cách 2,7m) hoặc em ST50 hết thời về chứ đến tháng 11 thì "tụt" hết cả hứng rùi .

Kể mà VT50 bây giờ giá 42tr thì đẹp các bác nhỉ?

nttungtq

Member

Các bác có biết năm ngoái tháng mấy thì Em ST50 và VT50 về đến Việt nam ko nhỉ,em hôm nay tiện thể tạt qua HHai hỏi thì họ nói tận tháng 11/2012 mới về em VT50,ko biết có thật ko?cứ kiểu chậm như thế thì chắc đành cố ôm em 55VT50 ( dù hơi quá khổ với khoảng cách 2,7m) hoặc em ST50 hết thời về chứ đến tháng 11 thì "tụt" hết cả hứng rùi .

Kể mà VT50 bây giờ giá 42tr thì đẹp các bác nhỉ?
HH vẫn còn còn con ST trưng bầy đúng ko bác? Giá vẫn giống trên web à? Ko biết con đấy bật được nhiêu tiếng rồi nhỉ :D

Bên trên