Plextor hay Teac

nammon72

Active Member
Ðề: Plextor hay Teac

Nhà em hiện đang có 2 ổ Plextor(PX-W4824TA có VariRec; PX-W12/10/32A ghi được 1x) và 1 ổ Mitsumi có bác nào quan tâm không ạ?
Nếu bác nào quan tâm thì PM em theo số: 01649609017
thanks! :)

phuc_1991

Well-Known Member

Nhà em hiện đang có 2 ổ Plextor(PX-W4824TA có VariRec; PX-W12/10/32A ghi được 1x) và 1 ổ Mitsumi có bác nào quan tâm không ạ?
Nếu bác nào quan tâm thì PM em theo số: 01649609017
thanks! :)
Chắc dạo này các bác ấy bỏ hết chơi nhạc số rồi bác ah :))

hoidapykienvn

cho mình hỏi các bạn với. ổ plextor Premium 2 hoặc Premium 2U thì giá cả bây giờ như nào?
mua ở đâu có. bao nhiêu tiền 1 ổ. độ bền ghi CD liên tục thì sống đc mấy năm? liên tục là ghi số lượng nhiều,có thời gian cho ổ nghỉ dải lao.chứ không phải hành hạ nó ạ.

phuc_1991

Well-Known Member

cho mình hỏi các bạn với. ổ plextor Premium 2 hoặc Premium 2U thì giá cả bây giờ như nào?
mua ở đâu có. bao nhiêu tiền 1 ổ. độ bền ghi CD liên tục thì sống đc mấy năm? liên tục là ghi số lượng nhiều,có thời gian cho ổ nghỉ dải lao.chứ không phải hành hạ nó ạ.

Bác hỏi toàn câu khó :))

hoidapykienvn

hỏi thế mới là hỏi bạn ợ. có ai biết chỗ nào có ổ plextor Premium 2 thì báo tin cho mình biết với ạ.

tankemdrum

Active Member
Hi bạn, mình có con này bạn cho mình giao lưu với con của bạn.mình sẽ bù thêm đc k0 bạn ,nếu đc thì bạn sms 0944788399 với mình nhá. thanks

ASAP

Well-Known Member

Hi,

Doanh số CD đang tụt giảm rất mạnh do xu hướng chuyển sang nhạc số lossless + DAC, mấy anh có CDRW gấu tranh thủ bán nhanh với giá mềm mềm cho AE mua làm kỷ niệm, giá 3-4tr cho 1 CDRW thì impossible!!! Mấy shop đăng giá 4,8tr là cho vui thôi...

cadic1008

Member

Hi,

Doanh số CD đang tụt giảm rất mạnh do xu hướng chuyển sang nhạc số lossless + DAC, mấy anh có CDRW gấu tranh thủ bán nhanh với giá mềm mềm cho AE mua làm kỷ niệm, giá 3-4tr cho 1 CDRW thì impossible!!! Mấy shop đăng giá 4,8tr là cho vui thôi...

Vậy anh em mình tổ chức đấu giá đi - em Bid con màu đen 2t nhé - nếu không ai trả cao hơn bác "Hoidapykienvn" bán cho em nha. Chứ 3 cái dùng ko hết để lâu ẩm mốc lải hỏng thì toi

hoidapykienvn

Hi,

Nguồn nhạc lossless + DAC trả bao giờ hay = CD cả, đĩa CD phono còn hay hơn lossless + DAC
sợi ( Dây ) để lossless Xuống DAC cũng tốn sèng đấy.
Ai nói lossless + DAC hay hơn CD thì khác nào nói đĩa CD hay hơn Đĩa than.

lossless + DAC nhiều tiền thì ít ai chơi. có chơi thì cũng mua đầu CD gấu + đĩa xịn.
mình không có điều kiện sài đĩa tốt lên phải coppy đĩa thôi.

Sau đây em chia sẻ cách cài đặt của em cho các bác nghe. Xem đĩa coppy này có chất lượng không nhá

Đầu tiên em kéo dây điện trần phú 6 li từ cột điện đi vào (ỔN ÁP STANDA 5kw ). sau đó Dây 4 li từ (ỔN ÁP STANDA 5kw) đi xuống Lọc điện 2,5 triệu . sau đó đi xuống 1 dàn ổ cắm xịn. chỉ dùng để chạy mỗi 1 máy tính thôi. Sâu đó từ dàn ổ cắm xịn em dùng dây nguồn furutech của nhật bản giá là 7 Triệu,Sau đó em dùng nguồn máy tính cooler master GX II pro 550 w giá 1,6 Triệu . Main em dùng Gigabyte G41 combo . Chip intel E8400 hết lực cho main. 2 con ram III là 4 GB. Dây IDE và sata là hãng nổi tiếng của USA 500k 2 sợi. ổ Cứng em sài SSD chạy Win.

chỉ copy rạng wav sang phono mitsubisi = EAC.
chắc còn thua các bác khoản coppy CD. dây nguồn các bác 30 triệu thì em không giám so :D hahahaha

test mãi rồi, dù gì cũng hơn lossless + DAC ,nhưng muôn đời thua CD gốc.

hadthdvn

Bác hoidapykienvn có bộ chép CD cầu kỳ phết!
Lossless + DAC hoặc chơi CD mỗi cái có cái hay/tiện riêng. Em thì hiện tại vẫn thích CD.
Cũng đang muốn kiếm cái ổ Plextor ngon ghi CD. Bác nào chuyển sang nhạc số thì để lại cho em đê!

tuongngoc

Active Member

Bác nào lại đào mộ lên thế? Mấy con Premium kia đẹp thật.

Các Bác ơi,,cho em hỏi nhỏ tí..tầm 1 củ thì kiếm được Em nào về nghịch đây à..em lính mới nên gà mờ không biết nhiêu,mong được sự chỉ bảo của các Bác...thanks

Bên trên