Popcorn C200

duchuu

Member
Ðề: Popcorn C200

Khả năng hư phấn cứng không bác Huy.Bác recovery lại,thay dây HDMI khác xem sao.Bác mở ra ghim lại jack nguồn trong broad xem sao,có khi bị động mạnh,lỏng jack cắm từ nguồn vô broad

E cắm rút hết rồi bác ơi, đang tính đến phương án khò lại chip đây. bác cho e cái link file recovery mới với nhé , e đã cho lên FW mới nhất luôn rồi

dungtam25

Well-Known Member

E cắm rút hết rồi bác ơi, đang tính đến phương án khò lại chip đây. bác cho e cái link file recovery mới với nhé , e đã cho lên FW mới nhất luôn rồi

Link của bác đây http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=27395
Dừng khò khè gì bác ơi không giải quyết được gì đâu.
Con C300 của em hôm nay sống dậy,xem 1080/60hz phà phà như chưa từng bị gì.
Em thật sự không hiểu luôn.May là không cho thợ vọc phần cứng.

PCH_VN

Bác kiếm con nguồn PC nào cắm thử xem có phải hư nguồn ko nhé. E sợ là 1 linh kiện nào đó bị hư nên chạy đc 1 lúc sẽ nóng nguồn--->restart lại máy

duchuu

Member

E recovery từ tối qua tới giờ đang test thử chưa bị sập lần nào cả . Tạm thời ổn , thanks 2 bác : dungtam25 & PCH_VN

duchuu

Member

Vẫn bị lại các bác ơi, e đang test bằng nguồn máy tính xem sao, khả năng là bộ nguồn bị sụt áp rồi
Bác PCH_VN : Bộ nguồn này bên bác có không , nếu có cho e cái giá nhé , tks

duchuu

Member

C-200 Modding & PSU Repair - NMTWiki

Trang này có chỉ cách sửa, nếu hư phần nguồn thì các bác thợ nhà mình chắc sửa tốt.
Nó toi hẳn thì dễ hơn bác ạ, dở dở ương ương không lại tiền mất tật mang .
E đọc bên kia thấy bác bị toi con C300 thì phải , bỏ không cũng phí hay là bác để lại e giá mỏng mỏng "e yêu khoa học tí" không được e lấy bộ nguồn thay cho C200 cũng được :D

dungtam25

Well-Known Member

Nó toi hẳn thì dễ hơn bác ạ, dở dở ương ương không lại tiền mất tật mang .
E đọc bên kia thấy bác bị toi con C300 thì phải , bỏ không cũng phí hay là bác để lại e giá mỏng mỏng "e yêu khoa học tí" không được e lấy bộ nguồn thay cho C200 cũng được :D

Tự nhiên nó sống dậy mới sợ bác ạ,bây giờ em dùng HDMI chỉnh auto,1080/60&50hz xem phà phà rồi bác ạ.Em chẳng hiểu luôn.Em nghi nó kén dây HDMI,cũng có một số dây,khi thay vào,nó không chịu setup video lên 1080/60hz,chỉ cho 1080/24hz thôi,còn set lên 1080/60hz thì nó lại chớp tắt.TV Sony báo kiểm tra tín hiệu đầu ra.Em bó tay,khi nào xem được thì xem,xem không được thì quay qua xem bằng A400.

duchuu

Member

Báo cáo các bác là không chịu nhiệt được bộ nguồn zin (giá cao quá) : sau 1,5h thi công e nó đã chạy phà phà
mời các bác chiêm ngưỡng :
Đây là PSU máy bộ , e search GOOGLE thấy mấy bác thương gia rao bán tầm 180-200k . Cái này thằng e cho nên không tốn xu nào
E tháo bỏ vỏ chỉ lấy bộ ruột của PSU gắn vào vừa khít chổ bộ nguồn zin
viyyky

Và thành quả sau khi độ chế , mod luôn cái quạt tản nhiệt cho bộ nguồn luôn cho nó mát
viyykp
viyyks

quanghung1602

Re: Ðề: Popcorn C200

Báo cáo các bác là không chịu nhiệt được bộ nguồn zin (giá cao quá) : sau 1,5h thi công e nó đã chạy phà phà
mời các bác chiêm ngưỡng :
Đây là PSU máy bộ , e search GOOGLE thấy mấy bác thương gia rao bán tầm 180-200k . Cái này thằng e cho nên không tốn xu nào
E tháo bỏ vỏ chỉ lấy bộ ruột của PSU gắn vào vừa khít chổ bộ nguồn zin
viyyky

Và thành quả sau khi độ chế , mod luôn cái quạt tản nhiệt cho bộ nguồn luôn cho nó mát
viyykp
viyyks

Ngon rồi, chúc mừng bác nhé...may mà hỏng nguồn còn chế đc chứ toi main thì xác định luôn ;)

duchuu

Member
Ðề: Re: Ðề: Popcorn C200

Ngon rồi, chúc mừng bác nhé...may mà hỏng nguồn còn chế đc chứ toi main thì xác định luôn ;)
Bộ nguồn của nó nhìn gấu và chất hơn của con BASE 3D mà lại lởm thế không biết, may chút nửa mới xài có 1t mà toi 3000k rồi %-(

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Popcorn C200

Bộ nguồn của nó nhìn gấu và chất hơn của con BASE 3D mà lại lởm thế không biết, may chút nửa mới xài có 1t mà toi 3000k rồi %-(

Hên xui thôi bác, bên PC nhiều khi mua nguồn gấu 3-4T vẫn die trong thời hạn ngắn như thường.

quanghung1602

Re: Ðề: Re: Ðề: Popcorn C200

E đoán chắc là ông cháu bác sút bóng vào khi máy đang hoạt động nên mới có thể làm cho nguồn chết chứ nếu đang tắt thì chắc ko sao ;)

vinagoh

Well-Known Member

Em vẩn chưa thể kết nối HDD 3TB Ext với con C-200 này được các Bác ạ! =P~

dungtam25

Well-Known Member

Em vẩn chưa thể kết nối HDD 3TB Ext với con C-200 này được các Bác ạ! =P~

Em cũng có ổ 3T Western Element Ext,C300 nhận ngay,tưởng bở,đổ đầy phim em thích,vác lên phòng,cắm vào con C200 cũng không nhận,làm đủ mọi cách rồi,chắc chờ hết bảo hành cậy ra,mua doc rời và format theo chuẩn GPT xem thế nào.Trước đó,em dùng win 7 format theo GPT,mà nó không chịu,chỉ cho format NTFS thế mới tức.
Bác nhắc em sực nhớ,cho nó vào em A400 xem nó nhận không?

meomatto

Active Member

Lạ nhỉ? Cổng usb thì bao nhiêu G mà chả nhận? Bác quét ổ chưa đấy? :D

vinagoh

Well-Known Member

Em cũng có ổ 3T Western Element Ext,C300 nhận ngay,tưởng bở,đổ đầy phim em thích,vác lên phòng,cắm vào con C200 cũng không nhận,làm đủ mọi cách rồi,chắc chờ hết bảo hành cậy ra,mua doc rời và format theo chuẩn GPT xem thế nào.Trước đó,em dùng win 7 format theo GPT,mà nó không chịu,chỉ cho format NTFS thế mới tức.
Bác nhắc em sực nhớ,cho nó vào em A400 xem nó nhận không?

Em đã format theo chuẩn GPT mà nó hem chịu nhận. :D
Nhưng hôm nay bật lên thì nó nhận ra ổ NTFS mới lạ chứ (ổ GPT kg nhận), nhưng kg thể chơi các file .mkv......, foder lớn thì kg thể truy cập. Tiếp tục tìm hiểu vụ này xem sao...... :)

meomatto

Active Member

Quên, hình như phải để theo định dạng của nó là Ext-fat thì phải hay sao ấy các bác ạ. em chưa có ổ ngoài 3T nên cũng ko chắc lắm nhưng ổ trong thì ok. :D

dungtam25

Well-Known Member

Quên, hình như phải để theo định dạng của nó là Ext-fat thì phải hay sao ấy các bác ạ. em chưa có ổ ngoài 3T nên cũng ko chắc lắm nhưng ổ trong thì ok. :D

Bác cứ xúi dại,format theo Ext fat,thì mai mốt khó xử,muốn giao tiếp với thiết bị khác thì phải định dạng lại,làm vậy chỉ có chết.Lại phải đổ phim ra,format theo chuẩn mới.
Em chờ ổ 3T của em hết bảo hành,cậy ra rồi format GPT,là ăn chắc đưa vào Dune cũng nhận,Pop cũng rứa.

Bên trên