Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

vingrau

Member
Ðề: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Trên Ebay có nhiều, các bác mạnh dạn đặt hàng thử xem, dưới 100$ chắc không bị phiền hà về thuế đâu.

Dùng case nhỏ như này, phải dùng mainboard Pico on tất, thậm chí không lắp HDD trong cũng được cho đỡ nóng. Các bác vọc cái Hiren Boot CD mà làm cái USB boot CD cắm vào sau máy đủ để xem phim lướt web, ngon bổ rẻ. Dùng Windows Media Center của Win7 mà quản lý phim, tính năng không thiếu gì đâu.

HTPC Supporter

Re: Ðề: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

HDP chip Sigma thì nó chấp hết các HTPC dùng card onboard Intel về chất lượng hình ảnh bạn à.

vingrau

Member

Thế thì mới cần calibrate, và không phải ai cũng biết làm việc này. Trên diễn đàn ta có bạn nhận làm dịch vụ chỉnh hình đấy thây.

sunnydtld

Well-Known Member

Thế thì mới cần calibrate, và không phải ai cũng biết làm việc này. Trên diễn đàn ta có bạn nhận làm dịch vụ chỉnh hình đấy thây.
Bạn nào vậy bạn? Mình cần calibrate em LG 42LM7600. Cám ơn bạn

vingrau

Member

Bạn search xem chứ mềnh không bookmark lại trang đó. Bạn ý dùng thiết bị Spyder, giá 100K mỗi lần căn chỉnh mình thấy là hữu nghị vui là chính.

meomatto

Active Member
Chỉnh xong đảM bảo phải Reset lại vì ko hợp lí. hehe
Căn chỉnh đó chủ yếu chỉ dành cho màn máy tính mà thôi, TV họ chỉnh cho chuẩn từ trong nhà máy rồi, táy máy vào thêm làm gì mất công, đau đầu?!

Vando

Well-Known Member

TV họ không chỉnh chuẩn mà chỉnh theo thị hiếu thị trường mà phòng marketing đề nghị.
Nếu bạn ở nhóm số ít khác biệt thì nên chỉnh lại.

hdradio

Member

Thiết kế hơi thô :)~., nhưng đổi lại em nó có tính năng vượt trội hơn các model khác.,

duchuu

Member
Ðề: Re: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Chỉnh xong đảM bảo phải Reset lại vì ko hợp lí. hehe
Căn chỉnh đó chủ yếu chỉ dành cho màn máy tính mà thôi, TV họ chỉnh cho chuẩn từ trong nhà máy rồi, táy máy vào thêm làm gì mất công, đau đầu?!
Bác nói vậy cũng không đúng , e đã cân chỉnh theo hướng dẫn của một bác trên này bằng phần mềm và mắt thường nhưng đã thấy có sự khác biệt rõ ràng so với trước, còn màn máy tính thì không có khả năng chỉnh được chắc có lẽ do dùng màn đểu (e dùng B1930) nên các thông số không đủ để căn chỉnh chăng

leehuyhd

Member

Em chưa được test thử, chạy được rồi nhưng phần Phụ đề em nó xử lý ra sao các bác

Elpee

Member

Nghe nói C-400 sẽ ra tầm giữa năm sau. Cấu hình gần như tương tợ con này nhưng phía trước trang bị màn hình touch screen (như iPhone5). Dĩ nhiên ta không ngạc nhiên nếu có giá khủng.

PCH_VN

Nghe nói C-400 sẽ ra tầm giữa năm sau. Cấu hình gần như tương tợ con này nhưng phía trước trang bị màn hình touch screen (như iPhone5). Dĩ nhiên ta không ngạc nhiên nếu có giá khủng.

Theo website support, có 1 vài người hỏi về C400 thì hãng trả chưa có có kế hoạch gì :)...

Con này hơn con Popcorn c200 ở những điểm nào nhỉ? Sorry hỏi câu gà T_T

Bên trên