Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

truonghx74

Re: Ðề: Re: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Cũng phải đầu tháng 11 bác ah...có hàng về e sẽ thông báo rộng rãi ngay :)
Thanks

Sắp có A-400 chưa bác ? em đang định nâng cấp con TVix xdroid A1. Chờ lâu quá !

leepham

Well-Known Member
Ðề: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Chắc là sắp rồi , e đợi con này lâu quá làm luôn con oppo 103 cũng mới ra , hàng đang trên đường về . Nhưng PC A-400 có vẻ ưu việt hơn con oppo

truonghx74

Re: Ðề: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Chờ lâu quá bác PCH_VN ơi chắc em cưới em mede8er mất thôi.
Máu quá rồi.

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Máu quá rồi.
đợi thêm chút đi bác, bên usa họ cũng chưa giao hàng mà, kế hoạch 20.10 nhưng đến hôm nay vẫn chưa có hàng giao thì phải.
bác mua con kia về sau lại phải bán đi lỗ ra, chip realtek nghỉ chơi đi bác.

da vinci

Active Member

Máu quá rồi.

Tôi xài con chip Realtek, trừ vụ 3D ISO ra thì nản toàn tập. Chỉ vài ngày là kiếm đường tiễn đi ngay. Nếu bạn đã thích hình ảnh từ chip Sigma, nhất là sử dụng màn hình lớn hay máy chiếu thì nên đợi thêm.

truonghx74

Trước đây em đã cưới em tvix xroid a1 đã ngán toàn tập về cái vụ true hd và dts-ma. Thôi thì nghe các bác cố đợi vậy.

hunghd_3d

Tôi xài con chip Realtek, trừ vụ 3D ISO ra thì nản toàn tập. Chỉ vài ngày là kiếm đường tiễn đi ngay. Nếu bạn đã thích hình ảnh từ chip Sigma, nhất là sử dụng màn hình lớn hay máy chiếu thì nên đợi thêm.

bạn nói đúng! Realtek thì 3d Bluray ISO thôi, mình cũng đang đợi Sigma chơi 3d Bluray ISO đây nè nhưng sao mà lâu quá.Nếu k đợi được nữa chắc mình sẽ chọn Lap core i5 ,vga ATI để chơi 3d Bluray ISO cũng OK đó bạn.

truonghx74

Nghe đâu chíp 8911 bị lỗi không biết có ảnh hưởng đến A-400 không ? Các bác nhỉ. Em chờ đợi nhưng vẫn hoang mang quá. Thế mới biết đam mê cái gì là khổ cái đó.

da vinci

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

bạn nói đúng! Realtek thì 3d Bluray ISO thôi, mình cũng đang đợi Sigma chơi 3d Bluray ISO đây nè nhưng sao mà lâu quá.Nếu k đợi được nữa chắc mình sẽ chọn Lap core i5 ,vga ATI để chơi 3d Bluray ISO cũng OK đó bạn.

Realtek cũng chỉ hổ trợ BD Lite thôi bạn. Hình như Profile 1.0 thôi thì phải. Nên đa số Bluray bây giờ vô thẳng film luôn chứ không load được Menu gì hết (dù 2D hay 3D thì cũng vậy). Tôi cũng đang phải xài PC để xem tạm. Lúc trước xài ATI 6850 thấy cho hình đẹp hơn Nvidia hiện giờ đang xài. Nhưng dù là PC thôi xem 3D không ngon lắm đâu bạn. Thích con C400 hơn nhưng chắc con A400 ra thì cũng múc luôn chứ đợi lâu quá.
Lạm bàn 1 tí: giờ nhiều người cứ thích rẻ mà ngon. Có thứ nào ngon mà rẻ đâu. Chỉ có điều mọi người quan niệm "ngon" khác nhau thôi.

HDefinition

Active Member
Ðề: Re: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Nghe đâu chíp 8911 bị lỗi không biết có ảnh hưởng đến A-400 không ? Các bác nhỉ. Em chờ đợi nhưng vẫn hoang mang quá. Thế mới biết đam mê cái gì là khổ cái đó.

cái gì mới ra cũng bị kêu lổi 1 time đầu đã để còn bán hết mấy cái cũ chứ lị=))

Let it be

em cũng đang hóng để đặt hàng đây nhưng hình như PCH chưa bán thì phải, đầu tiên định lấy con A300 nhưng thôi đành chờ A400 vậy.

truonghx74

Vưỡn chưa có PCH A-400 à các bác ơi, các bác dự xem đến khi nào có hàng giúp em với.

MrBo682

Well-Known Member

Có 2 loại CM trên đây :
1/Mượn cái câu của 1 số cụ : nghe hơi nồi trỏ của anh hàng xôi
2/Ném đá vì mục đích kinh doanh,do không kinh doanh loại này
Mình dùng pop từ rất lâu và cũng cầm trên tay rất nhiều loại đầu HD.Nhận xét thế nào tùy người.Nhưng kết luận là gây không lại mấy chú cuội,chỉ phí hơi
Dám khẳng định cho đến nay chưa có bất kỳ đối thủ nào xứng tầm với Popcorn C200 cả.
Popcorn A400 phải đặt hàng .Hãng không sản xuất đại trà nữa
Mình đang nhờ 1 đại ca order dùm.Chắc sắp về

truonghx74

Có 2 loại CM trên đây :
1/Mượn cái câu của 1 số cụ : nghe hơi nồi trỏ của anh hàng xôi
2/Ném đá vì mục đích kinh doanh,do không kinh doanh loại này
Mình dùng pop từ rất lâu và cũng cầm trên tay rất nhiều loại đầu HD.Nhận xét thế nào tùy người.Nhưng kết luận là gây không lại mấy chú cuội,chỉ phí hơi
Dám khẳng định cho đến nay chưa có bất kỳ đối thủ nào xứng tầm với Popcorn C200 cả.
Nghĩa là không có A-400 ở VN hả bác ? có lẽ cưới em MEDE8ER thôi.:-O

wildhorse

Đồng ý với nhận định của bác, nói về nghe nhạc và xem phim thì không loại HDP nào lại đc 2 hãng Dune và PCH, những hãng khác cũng biết đc yếu điểm của họ nên đã tập Trung vào những tính năng khác nhữ dùng androi, giá rẻ, kkaraoke.....rồi quảng cáo rùm béng lên.....

sunnydtld

Well-Known Member

21/11 này bắt đầu cho order.

Dear Valued Customers,

Thank you for subscribing to the Popcorn Hour A-400 order notification email list.

The Popcorn Hour A-400 will be available for purchase for your entertainment needs via our website Popcorn Hour - Networked Media Jukebox on the 21st November 2012.

You may also visit our local distributors/ resellers at the designated countries to purchase the unit.

The price for Popcorn Hour A-400 is USD 249.00 (with the option to purchase WN-160 at USD19.99). Purchase the optional Wi-Fi Dongle to save the additional shipping cost!

giá đó chát quá.....

truonghx74

Re: Ðề: Re: Popcorn Hour A-400 đã xuất hiện: hỗ trợ ISO Blu-Ray 3D, chip Sigma Designs

Cũng phải đầu tháng 11 bác ah...có hàng về e sẽ thông báo rộng rãi ngay :)
Thanks

Chào bác PCH_VN bao giờ có hàng ở VN bác ơi. Chắc em phải cưới một em A400 này quá, yêu lâu rồi.

leepham

Well-Known Member

Tình hình này chắc qua năm mới có luôn quá :))

khactuyen

Banned
Hôm qua em mới nhận được thông báo qua mail của Popcorn:
Dear Valued Customers,
Thank you for subscribing to the Popcorn Hour A-400 order notification email list.
The Popcorn Hour A-400 will be available for purchase for your entertainment needs via our website Popcorn Hour - Networked Media Jukebox on the 21st November 2012.
You may also visit our local distributors/ resellers at the designated countries to purchase the unit.
The price for Popcorn Hour A-400 is USD 249.00 (with the option to purchase WN-160 at USD19.99). Purchase the optional Wi-Fi Dongle to save the additional shipping cost!
*While Stock Lasts
Regards,
Popcorn Hour Sales Team

Không biết bao h FPT bán tại VN các bác?

Bên trên