POPCORN HOUR A-500 PRO - Model đánh dấu sự đổi mới mạnh mẽ của thương hiệu Popcorn Hour!

Ðề: POPCORN HOUR A-500 PRO - Model đánh dấu sự đổi mới mạnh mẽ của thương hiệu Popcorn Hour!

Em nó đang được các thánh chém dù chưa xuất hiện, nhà phân phối vô lượm gạch đá nè

Ông bạn đang bán Dune hay AB mà đổ dầu vào lửa vậy?
Ai là thánh? Ai đang chém?

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: POPCORN HOUR A-500 PRO - Model đánh dấu sự đổi mới mạnh mẽ của thương hiệu Popcorn Hour!

Con này lõi đôi, bây giờ mà xài android sợ đuối nhỉ!

Đợi xem khi em nó về VN test thử coi bác :D

Ông bạn đang bán Dune hay AB mà đổ dầu vào lửa vậy?
Ai là thánh? Ai đang chém?

Cho qua đi bác :D
Đợi khi em nó về test thực tế xem thế nào đã :p

daitran1974

Có bác nào đang chơi Popcorn hour a410 cho Em hỏi 1 tí. Em đang xài 1 con HDP Xtreammer đời đầu và 1 con Dun 102, 2 con này nghe nhạc tiếng rất tệ, muốn nâng cấp lên A410 hoặc DAC rời. bác nào có SD con này rồi cho Em ít lời khuyên về khâu Analog của Em nó nhé (so với Dune hoặc các HDP khác)? Nếu dùng DAC rời thì nên SD loai nào (Em chủ yếu nghe nhạc vàng, hòa tấu và nhạc trẻ).

Thanks các bác nhiều. Nhân tiện nhà bác nào có có thể cho mình giao lưu nghe thử và mình mời cafe dc không?

nếu có dk thì làm con DAC rời, chứ lên A410 thì cũng sẽ hơn Dune tí thôi

hanhcoi

Active Member

Bạn ở đâu ? nếu ở Biên Hòa ghé mình nghe thử

bác ấy có A410 thôi

hanhcoi

Active Member

Bác có hàng em Popcorn Hour A-500 Pro rồi hả? :D[/QUOTE]

Sorry mình quen bấm trích dẫn , lúc nao bạn có A-500 cho mọi người review nhé . Nếu ngon mình dành tiền làm 1 con . Thank bạn nhé

Black Dragon

Well-Known Member

Bác có hàng em Popcorn Hour A-500 Pro rồi hả? :D

Sorry mình quen bấm trích dẫn , lúc nao bạn có A-500 cho mọi người review nhé . Nếu ngon mình dành tiền làm 1 con . Thank bạn nhé[/QUOTE]

Nghe bên hãng là trong tháng 11 này sẽ về hàng đó bác, có gì để em bảo mấy bạn review xem :D

Cuối năm nay Pop A 500pro và Oppo 101ci đều xuất hiện, giá thì Pop 600$ & Oppo khoãng 400$ ko biết con nào hơn đây.

hanhcoi

Active Member

lâu quá kg thấy A-500 xuất hiện , kg biết thế nào rùi

Black Dragon

Well-Known Member

lâu quá kg thấy A-500 xuất hiện , kg biết thế nào rùi

Em nghe ""tin vỉa hè từ quán cafe cóc Milano"" đồn là A-500 về VN khoảng giữa tháng sau bác ơi :))

hanhcoi

Active Member

Em nghe ""tin vỉa hè từ quán cafe cóc Milano"" đồn là A-500 về VN khoảng giữa tháng sau bác ơi :))[/QUOTE]

Để dành đủ tiền rồi ngóng coi ai khen 1 cái là múc ngay

Black Dragon

Well-Known Member

haidangcam

Member

Cập nhật mới của Popcorn Hour A500 Pro ngày 26/2/2016

Sau khi kiểm tra chất lượng bản nguyên mẫu, Clould media đã đề xuất với ESS một số thay đổi nhỏ và tiếp tục cải thiện lần thứ hai. Đây chính là lý do thông báo cập nhật này được đăng lâu hơn so với dự kiến. Và đây là tin tốt: Hiệu suất DAC đạt ngưỡng Hi-Fi, tức thời phát nhạc, streaming dễ dàng trong mạng nội bộ hoặc từ internet.

DAC được dùng cho Popcorn Hour A500 Pro là ESS SABRE³² Audio DAC, ES9018K2M, cùng mã DAC với đầu Blu-ray Oppo 105D.

View attachment 211484

Một số thay đổi quan trọng khác cũng được thực hiện trên firmware này.
•MT7610U 802.11ac driver
•MVC MKV
•Chuyển đổi sang 3D nhanh chóng
•Cải thiện subtitle 3D
•Hỗ trợ DSD256, DSD512 (các model cũ đã hỗ trợ DSD64 và DSD128)
•Hỗ trợ SAC tốt hơn.
•Hiển thị chính xác màu sắc
•Hiệu suất đọc/ghi trên định dạng đĩa NTFS cao gấp 4 lần so với trước
•Thêm bộ renderer uPnP khi phát nhạc lossless FLAC và DSD

quangtuong

Banned

Mua con này về nghe LL chắc không qua được mấy con DAC rời tầm 600$ nhỉ ?

htran

Member

Thằng Popcorn luôn luôn gặp trở ngại trong việc biên phần mềm, tụi kỹ sư của nó rất kém về kỹ thuật âm thanh, trình độ chỉnh sửa rất chậm để hoàn thiện firmware. Cho nên mình không bao giờ bỏ ra $599 USD cho Pop Để chơi LL !

vdung1972

Well-Known Member

Mua con này về nghe LL chắc không qua được mấy con DAC rời tầm 600$ nhỉ ?

Thằng Popcorn luôn luôn gặp trở ngại trong việc biên phần mềm, tụi kỹ sư của nó rất kém về kỹ thuật âm thanh, trình độ chỉnh sửa rất chậm để hoàn thiện firmware. Cho nên mình không bao giờ bỏ ra $599 USD cho Pop Để chơi LL !

Dù có hay đến mấy, dù có được PA, tâng bốc đến mấy, không bao giờ em mua 1 con HDP hay BDP về để nghe nhạc LL cả.

cuchuoi_1999

Well-Known Member

Em này đã ra chưa các bác?

Bên trên